Thread Tools
Old 22-04-2008, 10:35
niter8008's Avatar
niter8008 niter8008 is offline
Senior Member
Re: Laptop - Acer 4720z giá thấp mà tươm tất

thử xem điểm vista đc bao nhiêu đi bro ???
Old 22-04-2008, 10:46
Frenzy's Avatar
Frenzy Frenzy is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by cuti2489
Mình đã dùng wa ba loại máy acer,sony,toshiba.Mình có nhận xét như sau:
_Acer:Giá cực kỳ rẻ,tuy nhiên máy nhìn ko sang trọng,giống hàng bình dân,trong mắt của mình thì thấy máy Acer mau xuống (xuống ở đây nói về kiều dáng,hok biết bác nào có ý nghĩ như mình ko),loa thì cực kỳ củ chuối,nghe ko đc hay
_TOSHIBA: thiết kế kiểu dáng khá bắt mắt,thích hợp cho ng dùng trung cấp,Đặc biệt hệ thống loa horman/kardon là vô đối trong các loại laptop (khoái TOSHIBA ở điểm này)
_SONY:thiết kế kiểu dáng cực kỳ sang trọng thích hợp cho business,nhìn là thấy khoái ^_^,đặc biệt ở cái màn hình cực kỳ sắc nét nhìn muốn phê luôn,mỗi tội giá cả khi về VN bị đôn lên wa cao.Hiện đang dùng em VAIO VGN-N395E mua hàng sale ở best buy giá chỉ có 14tr ^__^
Không biết pro dùng Acer model nào nhưng cái Acer 4710G ở nhà, loa nghe hay hơn bất kỳ laptop nào tui đã từng nghe (HP dv6500, dv2700, 6520s, lenovo T61..).
Old 22-04-2008, 18:19
cuti2489 cuti2489 is offline
Senior Member

Quote:
Không biết pro dùng Acer model nào nhưng cái Acer 4710G ở nhà, loa nghe hay hơn bất kỳ laptop nào tui đã từng nghe (HP dv6500, dv2700, 6520s, lenovo T61..).
Như mình đã nói,bạn cứ thử xài wa 1 em toshiba thuộc series satellite thử xem sao (các series khác mình chưa test) là biết ngay âm thanh của em nó thế nào.Còn acer mình mới sd dòng acer aspire ah (dòng bình dân nhất đó )
Reply With Quote
Old 23-04-2008, 00:03
longnguyen1's Avatar
longnguyen1 longnguyen1 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by bl4ckdr4g00n
bro mua laptop mà để ý đến cái loa của nó làm gì
theo quan niệm của mình thì loa lapy phát ra tiếng là được
còn lúc đắm chìm trong giai điệu, thưởng thức âm nhạc thì mời sang desktop
mấy đứa bạn xài acer thấy cũng ok. dáng cũng đẹp, cũng chưa dùng bao giờ nên kô biết nóng lạnh như thế nào
nói như vậy cũng nói,đi xa cần nghe nhạc desktop đâu mà nghe ,chưa nghe qua loa của lap toshiba nên ko ghiền đó thôi,loa của hp dùng altec nghe còn chưa bằng mặc dù chỉ là sound cùi của realtek thôi(tui đang xài 1 con toshiba).theo tui thì các dòng lap từ trên xuống là sony(trừ thằng mac,cái này mắc quá ko có tiền chơi ),kế là hp và dell,dưới 1 tí là asus,toshiba,nec,gateway,nec,và nằm cuối là em acer(lí do là màn hình của em so với mấy thằng trên ko sắc nét bằng,kiểu dáng thì ko pro,loa thì nghe cho có,còn lúc xài thì nóng ,để trên đùi có ngày phỏng chym )nên tầm tiền như vậy là đúng rồi
Old 23-04-2008, 00:45
Frenzy's Avatar
Frenzy Frenzy is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by longnguyen1
nói như vậy cũng nói,đi xa cần nghe nhạc desktop đâu mà nghe ,chưa nghe qua loa của lap toshiba nên ko ghiền đó thôi,loa của hp dùng altec nghe còn chưa bằng mặc dù chỉ là sound cùi của realtek thôi(tui đang xài 1 con toshiba).theo tui thì các dòng lap từ trên xuống là sony(trừ thằng mac,cái này mắc quá ko có tiền chơi ),kế là hp và dell,dưới 1 tí là asus,toshiba,nec,gateway,nec,và nằm cuối là em acer(lí do là màn hình của em so với mấy thằng trên ko sắc nét bằng,kiểu dáng thì ko pro,loa thì nghe cho có,còn lúc xài thì nóng ,để trên đùi có ngày phỏng chym )nên tầm tiền như vậy là đúng rồi
So sánh sắc nét thì tui bó tay rồi =)), để kề bên 2 con HP DV6500 và con Acer 4710G chẳng thấy con nào đẹp hơn =)). Còn nóng thì chưa thấy dấu hiệu con 4710G nóng mặc dùng HD2300 128M có OC. Kiểu dáng không pro thì hoàn toàn đống ý.

/ Laptop để trên đùi, teo ... có ngày vô sinh đó cha
Old 23-04-2008, 01:17
cuti2489 cuti2489 is offline
Senior Member

Quote:
So sánh sắc nét thì tui bó tay rồi =)), để kề bên 2 con HP DV6500 và con Acer 4710G chẳng thấy con nào đẹp hơn =)).
Bạn hãy thử để 1 em sony vaio vào thử xem,sẽ thấy sự khác biệt,Nói chung LAP mỗi cái có 1 cái đặc trưng riêng của nó.Các bác xài theo kiểu đúng phong cách lap (quan tâm về kiểu dáng,cân nặng,...) đừng nên reply bài ở đây vì anh em trong voz họ chỉ wan tâm đến P/P thui ^_^
Reply With Quote
Old 23-04-2008, 02:22
Frenzy's Avatar
Frenzy Frenzy is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by cuti2489
Bạn hãy thử để 1 em sony vaio vào thử xem,sẽ thấy sự khác biệt,Nói chung LAP mỗi cái có 1 cái đặc trưng riêng của nó.Các bác xài theo kiểu đúng phong cách lap (quan tâm về kiểu dáng,cân nặng,...) đừng nên reply bài ở đây vì anh em trong voz họ chỉ wan tâm đến P/P thui ^_^
hehe, p/p YEAH! Nói chung là khả năng tận dụng hết cái laptop (Kiếm tiền), chứ không phải là cái để show hàng
Old 23-04-2008, 08:57
korando's Avatar
korando korando is offline
Member

Quote:
Originally Posted by longnguyen1
Kiếm cái tai nghe kha khá tầm 200k mà nghe, loa laptop thì cái nào cũng gần gần như nhau cả thôi, đã nghe qua cả HP, Toshiba, Acer rồi. Nói chung là loa laptop nghe chủ yếu để chống điếc, còn khi coi phim, nghe nhạc vẫn cắm tai nghe vào. Còn gu laptop thì tùy mỗi người, có người nhiều tiền thì mua Sony, ít tiền hơn tí mua HP, ít hơn tí nữa mua Acer, rẻ mà vẫn đáp ứng nhu cầu. Mà đúng là cái dở của Acer là cái keyboard, gõ cứng hơn các laptop khác nhiều cộng với cái màn hình màu sắc lên không đẹp, nhưng tiền nào của nấy mà
Reply With Quote
Old 23-04-2008, 23:09
lenguyen_1983's Avatar
lenguyen_1983 lenguyen_1983 is offline
Senior Member

Acer a ,re ma dung ngon,em dang dung 1 em 4310 mua thang 12 nam ngoai ,dung ok ko co gi phai ca tre ca, may em Celeron M,ko co Wedcam ,nhung ko sao tien it ma,may chay tot,em van loi no ra ban Dot Kich ca ngay ,nhung pin hoi chan,ko sao ,no la dac diem chung cua Acer,Re ma ngon,hang dat tien minh toan bi lua thoi,em cha dai,toan hang cu,mua vo ve dong moi ban,hoac la hang loai 2 va 3 thoi,toan hang vet dia cua hang ma gia dat khet mu
Reply With Quote
Old 24-04-2008, 07:59
burgboy1204's Avatar
burgboy1204 burgboy1204 is offline
Senior Member

không hiểu sao 3 chiếc máy Acer mà tôi biết (bạn bè dùng) thì chỉ sau 8-10 tháng là pin chán đời ngay... có em chỉ dùng khoảng 20-30 phút... buồn, chắc là phải dòng cao cấp hơn của Acer mới ngon
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules