Thread Tools
Old 19-10-2017, 10:46
Phoenix_Fire221's Avatar
Phoenix_Fire221 Phoenix_Fire221 is offline
Senior Member
Re: Rì viu, Cuộc sống bên MYANMAR, [Có hình]

5 sao éo nói nhiều
Reply With Quote
Old 19-10-2017, 10:47
Qualcom_snapdragon_s805's Avatar
Qualcom_snapdragon_s805 Qualcom_snapdragon_s805 is offline
Đã tốn tiền
Location: Nơi đàn ông yêu phụ nữ vì vẻ đẹp chứ không phải vì khe hẹp giữa hai chân

Tưởng thớt bốc hơi rồi chứ

Sent from Samsung SM-J200GU using vozFApp
Tại một đất nước nọ:"Bọn dân chơi trong bar này cũng lịch sự, thấy không mấy đứa chơi hàng trong đây, đa số bọn nó đứa nào cũng mang theo một bịch rau má, vừa nhảy vừa ăn rau ráu. Rượu cũng ít đứa uống, thấy bọn nó toàn uống nước canh rau má luộc, thằng nào thích uống nặng đô hơn thì vắt thêm quả chanh vào."
Reply With Quote
Old 19-10-2017, 12:38
mazuzen116's Avatar
mazuzen116 mazuzen116 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by laglezhaoyun View Post
Chào các thím,lâu nay bận việc lu bu quá, hqua xách dái đi ngủ rồi chợt nhớ các thím nên em lại phải mò lên để rì viu

Chap ĨX: Lễ Thadingyut
Em rì viu cho các thim cái lễ bên nó,
mà đm công ty em lúc đó thì chạy tiến độ thấy mẹ, gặp cái lễ của nó nghỉ gần 1 tuần,éo có công nhân làm,tiền nong k chuyển dc cả đống thợ,đồ đạc đắp chiếu hết
em kể về em ngân hàng tý nhé,tên ẻm đọc phiên âm là Mia,đáng tiếc là em đã có chồng đm làm mình tương tư mấy tuần liền, hôm nó rủ em đi uống nước trên Ocean ( đại loại nó như siêu thị ở bên mình ấy ) thấy nó dắt trai theo, lúc hỏi mới biết là chồng nó cưới dc hơn 1 năm rồi
cơ mà nhìn đi nhìn lại vẫn công nhận ẻm nhìn xinh, duyên, thuộc kiểu con gái hiện đại chứ k phải như đa phần cgai bên Myanmar
Chồng nó cũng thuộc dạng hiếm ở Myanmar, không trầu, không thuốc, k bia k rượu, quen rồi thi thoảng e vẫn hẹn vợ chồng nó đi chém gió, uống nước bình thường

à vào những ngày lễ hội thì mọi người dc phép mua bán, sử dụng pháo hoa, pháo tép pháo cối thoải cmn mái, em làm mấy cây pháo hoa to tổ bổ bắn ( em có clip mà éo biết đăng clip kiểu gì :(
chỉ có mấy ảnh lúc chụp ở nhà ,hôm sau rảnh e đăng clip lên youtube cho các thím thị dâm

tối hôm lễ tụi em mua về mấy bọc pháo hoa pháo diêm,pháo bông pháo cối các loại nổ tung tóe, ở ngoài đường tụi nó nổ ầm ĩ ,làm nhớ lại không khí tết những năm 99 2000,
Cụt hứng vãi
Chồng ẻm có vẻ ngon dzai , thôi hay là thým chuyển hướng sang đong chồng ẻm
p/s : nhìn đống pháo diêm lại nhớ Tết năm nào e đi đốt pháo ; pháo nổ xong chó trong nhà dân sợ sủa inh ỏi , dân khu đấy cáu quá chửi loạn lên sợ bị tóm nên chạy rơi dép đ' dám quay lại nhặt về nhà obz hỏi dép đâu thì bịa là bị chó đuổi
Quote:
Originally Posted by cpc
You have been banned for the following reason: thích thú với topic [Gấu bị đèn đỏ]
[Tuga's DIY] USB DAC giá mềm & đồ DIY | https://vozforums.com/showthread.php?t=5058405
Reply With Quote
Old 19-10-2017, 13:27
amenakiko amenakiko is offline
Junior Member

đợt tới tháng 11 em sang Myanmar du lịch, chủ thớt đang ở đâu myanmar ạ, tour guide giúp e được không ạ
Reply With Quote
Old 19-10-2017, 13:58
vannguyen1994 vannguyen1994 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by sotuka14 View Post
em làm ngân hàng nhìn cute thế , tán em ý đi thím ơi
Có chồng rồi đó. Mất công ông thớt phải bỏ xác bên ấy đấy.
Reply With Quote
Old 22-10-2017, 19:57
laglezhaoyun laglezhaoyun is offline
Đã tốn tiền

Chap X: rì viu 1 ngày đi chợ tại Thị trấn Monywa tỉnh Sagaing

Hôm nay e sẽ cho các thím theo em đi chợ 1 buổi ( công việc hằng ngày của em ) thường thì có 2 chợ ở 2 ngả đường khác nhau,nhưng chợ này em đi lớn hơn chợ kia,hôm nào em lười thì chờ thằng lái xe đến nó chở ra Ocean ( Siêu thị ) đi chợ,
đồ ở Ocean thì đắt hơn gấp 1,2 =>1,5 lần, cơ bản là nếu mua đồ như thịt cá thì ra chợ mua sẽ rẻ hơn nhiều và tươi hơn nữa,

7h30 em lên đường, đi xe máy tầm 10 phút là đến chợ, vừa đến đầu chợ đã nghe tiếng gọi ý ới của các mụ bán cá, bán rau bán thịt xung quanh, vì em là khách quen, hay mua nhiều,đi éo đâu cũng gọi nhéo nhéo

Một Góc chợ

Đường vào chợ

ở chợ con duy nhất còn sống là cá trê, còn tất cả hầu như là đã chết và gần như cái gì nó cũng để nguyên(nhưng phải giết chết ở lò mổ),khách mua mới bắt đầu mổ bụng, hoặc đánh vảy, v.v.
( ở bên này đặc sản là Ruồi,ruồi nhiều vô kể, khắp mọi nơi,đm có chỗ bán thịt gà mà ruồi nó bu đông đặc,lại gần thi thoảng con mụ béo khuây cái dao cái ruồi bay ra còn nhiều hơn tổ ong vỡ,nhìn kinh vcl
Cá khô,cá 1 nắng

Tôm Khô,Moi Khô,

Không biết là gì,nghe thằng phiên dịch nói hình như đốt để đuổi muỗi

Cái này là thịt bò khô của nó, loại này 25.000 kyats/ vis( đơn vị tính cân của nó em éo rõ, tầm hơn 1 kg của mình ) loại này mà nướng qua xong đập xong nướng lại, xé nhỏ ăn ngon thôi rồi luôn, e tính tết mua 1 kg về làm quà, ăn thơm cực, đúng kiểu thịt bò chứ k phải, 1 nghìn bò 9 nghìn lợn sề như mình đâu

Bột đắp mặt Tanaka, loại này mua 1 cục về ,xong nó bán cho luôn cái khay đá, mài mài ra thành bột rồi quét lên mặt,nghe nói để dưỡng da,e chả rõ lắm

trét giống kiểu như thế này nè, ở Myanmar thì e thấy 100 người thì 80 người là trét cái này, từ trẻ con mới sinh đến bà lão đều trét như vậy
Cái này là sáp ong ,nó có bán cả mật ong,đóng thành chai mà e éo dám mua,éo biết nó làm như thế nào

Cà chua múi , loại này bên mình em éo còn thấy nữa, éo biết ở đâu còn bán nhỉ

Giá Đỗ,bên này có cả loại nhỏ, cả loại to như thế này,chắc loại này từ hột đậu tương quá,

Quầy bán rau e hay mua, có con nhỏ cũng dc phết,mỗi tội hơi đen ,cứ đi qua là nó léo nhéo gọi mua.

Mai em rì viu thêm tư liệu nha các thím,hnay chụp ít ảnh quá
Reply With Quote
Old 22-10-2017, 20:08
yatyao yatyao is offline
Junior Member

Nam Long hay Lam Sơn đây?
Reply With Quote
Old 22-10-2017, 20:10
shivakl's Avatar
shivakl shivakl is offline
Đã tốn tiền

Cty thớt còn tuyển vị trí nào nữa ko
Reply With Quote
Old 22-10-2017, 21:43
Michonne's Avatar
Michonne Michonne is offline
Senior Member

Đang nằm ở Yangon mai về đây. Mặt bằng gái bên này (bagan vs yangon) hơi nản, đc cái mông to vãi. Ra đường thấy ai cũng bôi thanaka. Đàn ông thì toàn thấy nhai trầu vs quấn longyi. Chiều nay lượn trung tâm thương mại mới ngắm đc vài em xinh vs đông đông thanh niên mặc quần áo thời trang

Sent from Samsung SM-G900H using vozFApp
Reply With Quote
Old 23-10-2017, 13:09
hx70f's Avatar
hx70f hx70f is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by laglezhaoyun View Post
Mai em rì viu thêm tư liệu nha các thím,hnay chụp ít ảnh quá
Hóng
The message you have entered is too short. Please lengthen your message to at least 10 characters.
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules