Thread Tools
Old 03-04-2018, 17:57
anhminh1406 anhminh1406 is offline
Senior Member
Re: Honda Winner 150cc - Xe cho phịch thủ - Tổng hợp - Đánh Giá - Chia Sẻ

Quote:
Originally Posted by evolution.ix View Post
Em đang chạy Raider Fi với loại nhớt này Valvoline, 20w50 , chạy cực nhẹ cho đi phố, đi tour máy kéo êm ko hú nhiều như Liqui Street 20w40, Khá là hợp cho dòng DOHC, bác muốn thử thì qua em thay về xài coi, nếu hợp, Nhớt nhập từ Mỹ về , thương hiệu đứng top thế giới đó bác
Em đang xài Maxima Extra của Mỹ Tho đây. Em thích full syn bác ơi. Bác có W50 nào full syn thì in box.
Reply With Quote
Old 03-04-2018, 18:46
kaka's Avatar
kaka kaka is offline
Chẳng Ngán Khoai To

Quote:
Originally Posted by anhminh1406 View Post
Cho mình hỏi thêm mấy cái lăn tăn nữa:
Mình đang chạy Maxima Extra 5w40, chạy phố ngày gần 100km, chạy đường trường 150km mà thấy trời nóng máy hơi gào, hơi nóng phả ra thấy luôn (đã thay nước mát Liqui đỏ). Quạt ko quay. Mình tính thay loại nhớt tổng hợp W50 có phù hợp nhu cầu mình đi không.
Đang tính thay lốp city Grip Pro trước sau, ngặt nổi bánh sau ko có size 110 mà chỉ có 100, mình xuống bánh 100 có ok ko mấy bác. Coi Youtube chỉ có 1 clip mà ko thấy đánh giá, ai ở đây chạy lốp 100 cho ý kiến, ko thì mình chỉ giám xuống 110.
Cái ống màu đen cạnh ống nước mát dư của mình bị rỉ nhớt ra, lâu lâu mình kiểm tra thấy nó chảy nhớt, như vậy máy có bị sao ko, tham khảo mấy chổ nó kêu cái ống đó phải khô.
Cảm ơn các bạn.
Có khi nhớt lởm quá, cũng gáo, đợt trước mình có thử 1˜2 loại nhớt tào lao, cũng kêu gào - nhớt xịn thì không kêu
5W40 với mình chỉ gào khi ra tour ^^

bạn thích thì chạy nhớt 50 cũng được - nếu không phải chuyên lắm, thì sự khác biệt về "độ bốc" không lớn lắm, khó cảm nhận rõ ràng...
chỉ có cái lưu ý hơn là mỗi khi nổ máy, trước khi chạy, chịu khó đợi 30s ~1 phút cho máy nóng, nhớt loãng đều ra trước khi chạy là được

Xe nếu bạn xác định chỉ chạy phố, không ra tour nhiều, không ôm cua nhiều - thì lắp size 100 đi cũng được, đề pa cực mạnh, mỗi cái nhìn xe hơi bựa bựa ^^

=> lắp tất nhiên là được

Cái ống đen nó ướt là thường, đi đường trường nhiều, nó ướt còn nhiều nữa, của mình nó văng tung toé xuống cả phần pô luôn, cái đấy nước mát thừa ra, không phải nhớt đâu
Old 03-04-2018, 19:04
Mamuumo Mamuumo is offline
Member

Quote:
Em đang xài Maxima Extra của Mỹ Tho đây. Em thích full syn bác ơi. Bác có W50 nào full syn thì in box.
Theo ngu kiến của em, đi full Syn cho thời gian thay nhớt 3000-4000 cây, đi nhớt khoáng cho thời gian tầm 1500 cây. Nhưng mà trong quá trình hoạt động mạt sắt ra nhiều hòa vào nhớt, nếu theo nhớt lên đầu bò thì ko tốt, em cũng chạy raider fi đây, bữa trước toàn xài full tổng hợp Liquy, Repsol, Amsoil thì thấy bọn này qua tầm 1500 2000 là số bắt đầu hóc đá khó, sên cam bắt đầu kêu ,
Nên giờ em tìm loại nhớt khoáng hoặc bán tổng hợp ngon, xài 1500 thay , thì loại Valvoline này khá hợp cho Raider , máy êm, bốc, đi tour máy ko gào mà đi phố cũng đc. . Là nhớt nhập ko lo giả, trước mắt thấy khá ổn, khi nào làm tour 1000 cây thì xài Motul 7100, còn trước mắt xài cái này
Reply With Quote
Old 03-04-2018, 19:53
The_Lord_Of_Clone's Avatar
The_Lord_Of_Clone The_Lord_Of_Clone is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Coi lại cây xăng bác hay đổ, hoặc kiểm tra bugi của xe. Đợt mình đổ cây xăng lạ, đang kéo 6k rpm, máy nó tự tắt, đề rất nhiều lần nó mới nổ, kèm theo tiếng cộc cộc trong máy.
Nếu tình trạng này liên tục diễn ra thì nên dắt xe vào hãng và thực hiện cho nó thấy cái lổi đó.
Lâu lâu mới bị thôi thím. Mà bị đề lát nó nổ lại nên chả biết nói sao cho hãng nó ktra. Bugi mới thay, trước khi thay bugi cũng bị 1 lần rồi.
Lên tinhte thấy có thể do nước dình vào jack của ecu hoặc do lọc gió. Để vài bữa thay lọc gió thử xem, cảm ơn thím đã tư vấn nha
Reply With Quote
Old 03-04-2018, 20:11
Senior Member

Quote:
Originally Posted by kaka View Post

Có khi nhớt lởm quá, cũng gáo, đợt trước mình có thử 1˜2 loại nhớt tào lao, cũng kêu gào - nhớt xịn thì không kêu
5W40 với mình chỉ gào khi ra tour ^^

bạn thích thì chạy nhớt 50 cũng được - nếu không phải chuyên lắm, thì sự khác biệt về "độ bốc" không lớn lắm, khó cảm nhận rõ ràng...
chỉ có cái lưu ý hơn là mỗi khi nổ máy, trước khi chạy, chịu khó đợi 30s ~1 phút cho máy nóng, nhớt loãng đều ra trước khi chạy là được

Xe nếu bạn xác định chỉ chạy phố, không ra tour nhiều, không ôm cua nhiều - thì lắp size 100 đi cũng được, đề pa cực mạnh, mỗi cái nhìn xe hơi bựa bựa ^^

=> lắp tất nhiên là được

Cái ống đen nó ướt là thường, đi đường trường nhiều, nó ướt còn nhiều nữa, của mình nó văng tung toé xuống cả phần pô luôn, cái đấy nước mát thừa ra, không phải nhớt đâu
Nhớt của Maxima có công nghệ triple Ester nên mình nghỉ nó loại tốt chứ không lởm. Trước khi chạy mình cho nó nổ trước 1 phút, bao giờ tua về 1500rpm mới chạy mà.
Cái ống đó mình rờ nó nhờn nhờn, ngửi có mùi nhớt, ống đen ngăn nối với lốc máy, chứ không phải ống đen nối với bình nước mát đâu bạn ơi.
Reply With Quote
Old 03-04-2018, 20:13
Senior Member

Quote:
Originally Posted by The_Lord_Of_Clone View Post
Lâu lâu mới bị thôi thím. Mà bị đề lát nó nổ lại nên chả biết nói sao cho hãng nó ktra. Bugi mới thay, trước khi thay bugi cũng bị 1 lần rồi.
Lên tinhte thấy có thể do nước dình vào jack của ecu hoặc do lọc gió. Để vài bữa thay lọc gió thử xem, cảm ơn thím đã tư vấn nha
Vậy kiểm tra lại cây xăng chổ bạn đổ nhé, thử vào cây xăng Petrolimex của nhà nước xem, đừng đổ thằng E5, bí quá thì đổ nó thôi.
Reply With Quote
Old 03-04-2018, 20:16
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Mamuumo View Post
Theo ngu kiến của em, đi full Syn cho thời gian thay nhớt 3000-4000 cây, đi nhớt khoáng cho thời gian tầm 1500 cây. Nhưng mà trong quá trình hoạt động mạt sắt ra nhiều hòa vào nhớt, nếu theo nhớt lên đầu bò thì ko tốt, em cũng chạy raider fi đây, bữa trước toàn xài full tổng hợp Liquy, Repsol, Amsoil thì thấy bọn này qua tầm 1500 2000 là số bắt đầu hóc đá khó, sên cam bắt đầu kêu ,
Nên giờ em tìm loại nhớt khoáng hoặc bán tổng hợp ngon, xài 1500 thay , thì loại Valvoline này khá hợp cho Raider , máy êm, bốc, đi tour máy ko gào mà đi phố cũng đc. . Là nhớt nhập ko lo giả, trước mắt thấy khá ổn, khi nào làm tour 1000 cây thì xài Motul 7100, còn trước mắt xài cái này
Em dân môi trường, xài loại đó 1500km ô nhiễm môi trường chết mẹ cái lương tâm em bác ơi. Em chọn loại 3000 - 4000km để đỡ ảnh hưởng môi trường. Mạt sắt em nghỉ có cái lọc nhớt nó lọc. 1500km thay sớm quá thấy lảng phí.
Reply With Quote
Old 03-04-2018, 21:07
batdaihoa741's Avatar
batdaihoa741 batdaihoa741 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by Mamuumo View Post
mạt sắt thì winner có lọc ly tâm, còn raider xài lọc giấy rồi. mặt sắt lên được đầu bò thì thím dắt bộ lâu rồi, nó lúp chết mie luôn
Còn về sên cam kêu thì thím xài nhớt nào nó cũng kêu thôi. Đi lâu nó dãn ra, tăng cam zin thì nó ko có tăng căng như hồi mới mua xe về nên sẽ kêu hơn ban đầu
Bọn Amsoil , repsol đi tầm 2000km mạnh bạo thì số bắt đầu cứng, tới 2500 thay là vừa đẹp.
Thay ra nhớt vẫn còn vàng chứ chưa đen thui
https://www.facebook.com/yamahaxsr155vietnam/
Reply With Quote
Old 03-04-2018, 21:23
nick thu 69 roi's Avatar
nick thu 69 roi nick thu 69 roi is offline
Senior Member

Quote:
Hi các thím, con winner của em có một vấn đề cần hỏi mấy thím mong mấy thím trả lời giúp em.
Chả là xe em lâu lâu hay bị tình trạng đang chạy mà bóp côn, hạ gạ xong kéo ga lên là máy bị tắt (tốc độ cỡ hơn 30km/h). Tấp vô kéo tay ga đề hoài không nổ, phải đề tầm 3 4 phút sau nó mới nổ máy lại được. Thím nào biết nguyên nhân với cách khắc phục xin chỉ giáo giúp em. Chứ đi đường xa xe bị vậy mà đề méo lên nữa thì không biết sao luôn.
Cái lỗi này trên hội winner bị đây luôn, bản thân e cũng bị
Old 04-04-2018, 01:04
namcoi0711 namcoi0711 is offline
Đã tốn tiền
Quote:
Hi các thím, con winner của em có một vấn đề cần hỏi mấy thím mong mấy thím trả lời giúp em.
Chả là xe em lâu lâu hay bị tình trạng đang chạy mà bóp côn, hạ gạ xong kéo ga lên là máy bị tắt (tốc độ cỡ hơn 30km/h). Tấp vô kéo tay ga đề hoài không nổ, phải đề tầm 3 4 phút sau nó mới nổ máy lại được. Thím nào biết nguyên nhân với cách khắc phục xin chỉ giáo giúp em. Chứ đi đường xa xe bị vậy mà đề méo lên nữa thì không biết sao luôn.
Em thì k bị nhưng đợt bị lỗi khác, mail cho honda 1 phát, 5s sau có người hỗ trợ thím luôn, fix hết 100% lỗi
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules