Thread Tools
Old 06-09-2018, 23:41
NewOcer's Avatar
NewOcer NewOcer is offline
Đã tốn tiền
Re: Honda Winner 150cc - Xe cho phịch thủ - Tổng hợp - Đánh Giá - Chia Sẻ

Quote:
Originally Posted by [10KM/H] View Post
lúc đó em nghĩ cùng lắm là bị ì thôi có ngờ đâu đi có chục cây về tới nhà hư bơm xăng, cái ngu này phải trả giá bằng tiền mặt thật mà
Nói chứ chia buồn cùng thím, quá nhọ.

Mà thay full bộ Fi của R15 nhiêu thế thím, dự đoán 5 triệu luôn công thợ
Reply With Quote
Old 07-09-2018, 00:23
[10KM/H] [10KM/H] is offline
Senior Member
Quote:
Originally Posted by NewOcer View Post
Nói chứ chia buồn cùng thím, quá nhọ.

Mà thay full bộ Fi của R15 nhiêu thế thím, dự đoán 5 triệu luôn công thợ
Mình nhớ tầm 2-3tr cho cái bơm xăng thôi, đợt đó mình có đặt thêm vài món vì trước té bị hư nên tổng bill ra 7 củ khoai

Được gửi từ iPhone 8 Plus - vozForums
Old 08-09-2018, 00:33
Senior Member
Có bác nào xài thử essenza cho winner chưa nhỉ
Nay ghé .. nghe nó quảng cáo dữ quá, 100% tổng hợp còn có ester mà trong túi em còn có hơn 300k nên cũng thay thử. Nó bảo hàng ý nhưng nhìn trên nắp chữ nhật chữ tàu gì đó về search thông tin tiếng anh không ra luôn cảm thấy hơi bị lừa

Ps: 100ml + vệ sinh nó bảo là đang có chương trình tặng cho winner

Old 08-09-2018, 00:56
NewOcer's Avatar
Đã tốn tiền

Vô hãng Yamaha mua chai Carbon Cleaner cho nhanh, của Ya đặt Caltex USA làm, giống chai Caltex Carbon đang bán trên thị trường.

Còn muốn xúc Fi kĩ thì vô Yamaha Town hoặc Honda Head, nó dùng dung dịch 3M Fuel Injection Cleaner xúc bằng máy(ko tháo Fi ra khỏi xe) giá 400k(canh đợt KM còn 230k mà đi).

Kĩ nữa thì tháo nguyên cụm Fi bao gồm cả bơm xăng trên bình xăng lớn xuống xúc bằng máy tạo sóng, cái đó ra tiệm sửa xe lớn là có.

Tin lời tụi bán hoá chất làm gì, haha. Nhìn hãng nhớt lạ lạ chắc có mỗi 2 thằng súc sinh Express Center với Đức Phương là hay bán.

Express thì search phốt bán nhớt Eni giả, Đức Phương thì search scandal bán Shell Ultra giả cùng mod bikervietnam nha.

Last edited by NewOcer; 08-09-2018 at 00:58.
Reply With Quote
Old 08-09-2018, 13:41
bhdttnb bhdttnb is offline
Senior Member

Quote:
Vô hãng Yamaha mua chai Carbon Cleaner cho nhanh, của Ya đặt Caltex USA làm, giống chai Caltex Carbon đang bán trên thị trường.

Còn muốn xúc Fi kĩ thì vô Yamaha Town hoặc Honda Head, nó dùng dung dịch 3M Fuel Injection Cleaner xúc bằng máy(ko tháo Fi ra khỏi xe) giá 400k(canh đợt KM còn 230k mà đi).

......

Express thì search phốt bán nhớt Eni giả, Đức Phương thì search scandal bán Shell Ultra giả cùng mod bikervietnam nha.
Nhiều phốt nhớt giả như vậy đó cũng là lý do trước giờ em toàn dùng nhớt hãng đợt rồi vừa thay chai nhớt tổng hợp 1l2 của Honda cho chắc thím ạ
Reply With Quote
Old 08-09-2018, 15:27
NewOcer's Avatar
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by bhdttnb View Post
Nhiều phốt nhớt giả như vậy đó cũng là lý do trước giờ em toàn dùng nhớt hãng đợt rồi vừa thay chai nhớt tổng hợp 1l2 của Honda cho chắc thím ạ
Mua nhớt lấy trong thùng phi 500L trong Head là chuẩn nhất đó, ko sợ giả.

Chứ nhớt đóng chai lẻ trong Head cũng có giả nha, tụi kho nó hay bùa
Reply With Quote
Old 08-09-2018, 17:30
Senior Member
Quote:

Kĩ nữa thì tháo nguyên cụm Fi bao gồm cả bơm xăng trên bình xăng lớn xuống xúc bằng máy tạo sóng, cái đó ra tiệm sửa xe lớn là có.

Tin lời tụi bán hoá chất làm gì, haha. Nhìn hãng nhớt lạ lạ chắc có mỗi 2 thằng súc sinh Express Center với Đức Phương là hay bán.

Mình mua nhớt nó tặng dịch vụ thôi. Chứ em cũng không cần xúc, winner mới đi có 6500km đã đổ carbon cleaner của honda Vietnam (nó mới ra, head bán 65-75/ chai hoà đủ 1 bình xăng của winner, hiệu quả thì chưa nghe ai bàn).
Mà quan trọng là em đang muốn hỏi cái nhớt lạ của của EC bán kìa, ai có thông tin gì không

Old 09-09-2018, 01:53
bhdttnb bhdttnb is offline
Senior Member

Vừa đặt mua cây phuộc Yss về rồi mấy bác ạ các bác tư vấn em có nên lên thêm cây phuộc trước upside down luôn k ạ. Hàng KOZI có tăng chinh 3tr1 bên Tô Hà Đông Nghi
Reply With Quote
Old 09-09-2018, 07:57
Entrylevel2nd's Avatar
Entrylevel2nd Entrylevel2nd is offline
Senior Member

Quote:
Vừa đặt mua cây phuộc Yss về rồi mấy bác ạ các bác tư vấn em có nên lên thêm cây phuộc trước upside down luôn k ạ. Hàng KOZI có tăng chinh 3tr1 bên Tô Hà Đông Nghi
Né né cái thằng thdn ra nghe bạn, nó trc có phốt đại lý nhưng bán hàng fake rồi đó.
Phịch nhau chứ còn làm gì nữa :surrender:
Quote:
Originally Posted by black_boy_2 View Post
ý em là cách đối xử để giữ tình cảm lâu dài ko nhạt đi ấy :byebye:
Quote:
Originally Posted by siunhontrang View Post
phịch thường xuyên nhé :pudency::pudency::pudency::pudency:
:rofl:
Reply With Quote
Old 09-09-2018, 09:58
batdaihoa741's Avatar
batdaihoa741 batdaihoa741 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
phuộc trước winner zin là rất rất tốt đó bạn, cơ bản là bạn mới chơi, bạn chưa hiểu rõ được giá trị ưu nhược của con xe bạn nó nằm ở đâu.
Nói chung bạn ko biết gì mà đụng tới phần phuộc chảng 3 trước thì mình đảm bảo là bạn chỉ có ăn hành nát người thôi. để zin TUYỆT ĐỐI phần đầu xe nhé . Không thay thế, độ chế bất cứ thành phần nào từ vỏ phuộc, ty phuộc , lò xo ,bla bla kể cả con ốc hay nước sơn cũng không nên đụng vào nếu k rõ mình đang làm cái gì
https://www.facebook.com/yamahaxsr155vietnam/
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules