Thread Tools
Old 08-08-2009, 11:47
taodaki taodaki is offline
K.I.A
LG cookie Kp500 or Samsung Star S3233 or another touch screen mobile?

Tình hình là rất máu touch nhưng đạn dược lại kém, có khả năng chỉ đú được 2 em là LG cookie và samsung star.

bác nào xài thử vào đây review cái, tính năng tốt không, có nên mua với tầm tiền này không, cái nào đú được hơn: LG or Samsung về hình thức, vọc (em cần game và ebook), hỗ trợ xem video...

Em cần là cần review của người dùng rồi ấy nhá, không cần quote lại mấy cái tính năng mà nó PR nhan nhản trên web đâu.

Về LG :Tình hình là vừa dạo qua các web như gsmarena và mobileuk gì đấy, đọc khá nhiều user review thì hầu hết là best p/p với chú LG

Còn về 1 số web việt nam mình thì gạch chọi tá lả: nào là cảm ứng kém nhạy, nào là pin yếu, nào là trông như hàng dỏm, ít soft,ko thay theme,hỗ trợ người dùng kém, bla bla

Nhiều bố dùng qua iphone rồi cứ so sánh nó với iphone, những lão ấy thì đi ra nhá, so sánh khập khiễng !
Reply With Quote
Old 08-08-2009, 11:52
hieutrann's Avatar
hieutrann hieutrann is offline
Đã tốn tiền
Re: LG cookie Kp500 or Samsung Star S3233 or another touch screen mobile?

Ai bảo lúc ra cứ quảng cáo là sát thủ iphone thì dân tình lại chả tức =))

Tớ thấy con LG trông đẹp hơn con SS Star
Reply With Quote
Old 08-08-2009, 13:59
suvival198 suvival198 is offline
K.I.A

minh đang dung Kp 500, có 1 bài review ben ngoài đó, ban có thê dung tính năng search để tìm,
+1 cho Kp 500
cam ứng bt, kém 5800 tí , nói chung là ko đên nỗi, nt dài quá , tầm 300 kí tự trở lên thi hơi bị delay
pin: ko trâu bò đc như SE nhưng cung ko phải là qá tệ, nghe nhạc bỏ qa đêm + nghe gọi nt 2 ngày, vậy chăc là đủ, tuy nhiên cái vạc pin báo ko đúng, vạch dầu đc 1,5 ngày . 2 vạch con lai co khi dc vài h thôi
theme thì tất ca các máy dung giao diện kéo thả dều ko thay đc, chi thay background thôi (cai nay` e ko qan tâm lắm)
phần mềm hỗ trợ cảm ứng vs chuyển động lắc thì ít, nhưng java thì dầy ra, e van cài opera mini dể lutớ web + yamee dẻ chat ngon lành,
máy cầm nhẹ, ko chắc tay, nhưng chả hiểu dởm cai z :OPS:
máy hỗ trợ hêt file office +pdf, nên bạn có thể xem đc ebook, doc file dung lượng lớn qá thi hơi lag, kon lai ok

chưa dùng SS star, nhưng bị chê khá nhiều đó
Reply With Quote
Old 08-08-2009, 15:15
K.I.A

Quote:
Originally Posted by suvival198 View Post
minh đang dung Kp 500, có 1 bài review ben ngoài đó, ban có thê dung tính năng search để tìm,
+1 cho Kp 500
cam ứng bt, kém 5800 tí , nói chung là ko đên nỗi, nt dài quá , tầm 300 kí tự trở lên thi hơi bị delay
pin: ko trâu bò đc như SE nhưng cung ko phải là qá tệ, nghe nhạc bỏ qa đêm + nghe gọi nt 2 ngày, vậy chăc là đủ, tuy nhiên cái vạc pin báo ko đúng, vạch dầu đc 1,5 ngày . 2 vạch con lai co khi dc vài h thôi
theme thì tất ca các máy dung giao diện kéo thả dều ko thay đc, chi thay background thôi (cai nay` e ko qan tâm lắm)
phần mềm hỗ trợ cảm ứng vs chuyển động lắc thì ít, nhưng java thì dầy ra, e van cài opera mini dể lutớ web + yamee dẻ chat ngon lành,
máy cầm nhẹ, ko chắc tay, nhưng chả hiểu dởm cai z :OPS:
máy hỗ trợ hêt file office +pdf, nên bạn có thể xem đc ebook, doc file dung lượng lớn qá thi hơi lag, kon lai ok

chưa dùng SS star, nhưng bị chê khá nhiều đó
thank bro, đã đọc bài đó rồi, nhưng thấy ít quá nên làm quả nữa để tham khảo thêm mà

Cái vụ LG bền hay không bền cũng là 1 vấn đề tranh cãi rồi, nhiều người nói là dỏm, người nói của bền tại người v.v... Theo em thì dt lg cũng tốt, chỉ có cái là xui bị mua phải cái lỗi (hàng điện tử nào chả thế).. em thì em không care cái vụ bền hay lỗi của LG ( mua của TGDD mà, lỗi thì mang lên quăng vô face nó đi bảo hành )

cái vụ ebook thì em hơi nghi nghi, em đọc truyện dài lắm, file .doc có khi lên tới 18mb lận (sắc hiệp ). HI vọng là cắt nhỏ ra thì nó chịu chạy cho, hồi trước xài cái n70, prc cỡ nào vứt vô cũng ok hết...

Bác không nói gì về cái MP4 của chú này nhẩy, nó không hỗ trợ chuẩn dvix,xivd đúng hem (ko xem được avi, chỉ xem mp4 <24fps>). bác có trình convert nào sang mp mà nó chạy mượt trên em này không (mấy cái converter thì em có nhiều, chỉ là nó không support 24 fps)

Chắc 80% là lấy con Bánh quy, con ngôi sao mắc hơn, ko đú được
Reply With Quote
Old 08-08-2009, 16:58
suvival198 suvival198 is offline
K.I.A

chuẩn dvix,xivd thi con Ku900 hỗ trợ dấy, còn con này thi ko, e ko coi clip nhiều lắm nên ko dể ý, cai đoan convert, file doc thi minh nghĩ chăc ko sao, chỉ lúc, chuỷen trang nó hơi lag thôi,
ah con cái nữa là hinh như nó ko có font TV thi phải, TA thi dọc ngon lành, ban thử tìm xem có cách cài font TV chưa , minh mở mấy file eboọk Tv thấy lỗi font

Last edited by suvival198; 08-08-2009 at 19:07.
Reply With Quote
Old 09-08-2009, 00:55
nicholassua nicholassua is offline
Senior Member

LG KP500 o hỗ trợ widget facebook, myspace, cảm ứng kém nhạy hơn Samsung
SS star nghe nhạc dở thê thảm, o 1 tiếng bass, kinh khủng
Reply With Quote
Old 09-08-2009, 01:02
K.I.A

đã lấy về đâu mà thử, kiểu này làm sao xem ebook đây, nản vãi

// đang trong quá trình gom tiền và phân vân, sẽ quyết định trong 1 tuần nữa, cần thêm ý kiến ý cò
Reply With Quote
Old 09-08-2009, 06:54
boyconzin boyconzin is offline
Senior Member

Nokia có loại gì đàn em 5800 đó..không biết ra chưa, mà chắc rẻ hơn 5800 và tốt hơn.
Có cái link nè : http://www.muabandtdd.com/detail.php...cat_name=Nokia
Reply With Quote
Old 09-08-2009, 10:45
K.I.A

Quote:
Originally Posted by boyconzin View Post
Nokia có loại gì đàn em 5800 đó..không biết ra chưa, mà chắc rẻ hơn 5800 và tốt hơn.
Có cái link nè : http://www.muabandtdd.com/detail.php...cat_name=Nokia
5 chai trở lên chứ ko có thấp hơn đâu, ko đú nổi rồi
Reply With Quote
Old 10-08-2009, 01:13
zalman's Avatar
zalman zalman is offline
Senior Member

Star mua về chỉ có chơi tạt lon thì được,con này phần mềm nghe nhạc và xem phim hay lỗi lắm...Cảm ứng thì ko có gì đặc sắc cho lắm
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules