Thread Tools
Old 12-06-2017, 08:46
Gio Lanh 21 Gio Lanh 21 is offline
Đã tốn tiền
Re: Xe số thường đi phượt, cần lắm một cái tên nhớt tốt

Cái topic do mình lập từ lâu rồi mà dạo này chưa rảnh cập nhật thông tin chi tiết do bận việc cửa hàng,khi nào rảnh rảnh tí mình sẽ viết 1 cách chi tiết về các loại nhớt
https://vozforums.com/showthread.php?t=5789529
Đặt online giảm 50k ship https://shopee.vn/oilsaleman
www.facebook.com/tblube
Reply With Quote
Old 12-06-2017, 13:19
TuCassCass TuCassCass is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by Gio Lanh 21 View Post
Cái topic do mình lập từ lâu rồi mà dạo này chưa rảnh cập nhật thông tin chi tiết do bận việc cửa hàng,khi nào rảnh rảnh tí mình sẽ viết 1 cách chi tiết về các loại nhớt
https://vozforums.com/showthread.php?t=5789529

Cảm ơn bác, rất có ích cho anh em đấy!
Reply With Quote
Old 12-06-2017, 13:52
MikoXX MikoXX is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by kid8312 View Post
Tình hình là đã thay nhớt của ông Total Hi-Perf Special 20W50 và đã chạy được 700km, cảm nhận của tôi thế này
- Lúc mới thay vào , có cảm giác hơi đì máy tí , nhưng khoảng là êm liền rất ok
- Buổi sáng đề rất nhạy nổ , không có cảm giác nặng máy , có điều sáng ra đề máy em kĩ càng dựng chống đứng cho máy nổ galanty khoảng 3-5 phút rồi chạy
- Em nó được công nghệ Màng dầu gì đó không rành nhưng đi trong nội ô , thắng dừng và đề pa liên tục nhưng không có cảm giác tuột nồi và xào máy
- Đi đường xa , đi và về khoảng 130km , cảm thấy nhớt có tí loảng hơi , nhưng còn rất mượt máy
- Hôm nay đi đã được 700km em thăm nhớt thì thấy nhớt vẫn còn nhờn nhiều và nhớt ít ngã màu đen , dự định đến 1200km sẽ làm tiếp 1 bình nữa
Cho xin cái giá lun đi ông ei :3
Reply With Quote
Old 12-06-2017, 15:21
YeuMin YeuMin is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by TieuHaMa View Post
TOP1 lon thì dung tích bao nhiêu??? có đợt nào đấy lại nghe dấy lên tin đồn TOP hàng giả nhiều mà

Tôi xem trên expresscenter top1 lon toàn đồ xuất xứ indo mà giá vẫn khá đắt chứ có rẻ chi mô bác ạ
Reply With Quote
Old 12-06-2017, 15:25
confemale's Avatar
confemale confemale is offline
Senior Member
Re: Thảo luận Xe số thường đi phượt, cần lắm một cái tên nhớt tốt

Quote:
Originally Posted by kid8312 View Post
Tình hình là đã thay nhớt của ông Total Hi-Perf Special 20W50 và đã chạy được 700km, cảm nhận của tôi thế này
- Lúc mới thay vào , có cảm giác hơi đì máy tí , nhưng khoảng là êm liền rất ok
- Buổi sáng đề rất nhạy nổ , không có cảm giác nặng máy , có điều sáng ra đề máy em kĩ càng dựng chống đứng cho máy nổ galanty khoảng 3-5 phút rồi chạy
- Em nó được công nghệ Màng dầu gì đó không rành nhưng đi trong nội ô , thắng dừng và đề pa liên tục nhưng không có cảm giác tuột nồi và xào máy
- Đi đường xa , đi và về khoảng 130km , cảm thấy nhớt có tí loảng hơi , nhưng còn rất mượt máy
- Hôm nay đi đã được 700km em thăm nhớt thì thấy nhớt vẫn còn nhờn nhiều và nhớt ít ngã màu đen , dự định đến 1200km sẽ làm tiếp 1 bình nữa
Chai này khoáng à bác

Sent from Xiaomi Redmi Note 3 using vozFApp
Reply With Quote
Old 12-06-2017, 15:30
LouisLe0906 LouisLe0906 is offline
Junior Member

Hôm em đi thay nhớt cho em Ex của mình thì bên kỹ thuật của bảo hành khuyên dùng nhớt hãng nói k nên thay nhớt ngoài nhớt hãng, tại hư cái phốt gì gì đó. Còn tham khảo trên mạng này kia thì các bác lại bảo nên thay motul, shell ultra, total .. để cảm nhận xe chạy êm, bốc ít nóng máy hơn. Em cũng không biết nên nghe bên nào nữa
Reply With Quote
Old 12-06-2017, 15:37
Zuy Zuy Zuy Zuy is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by LouisLe0906 View Post
Hôm em đi thay nhớt cho em Ex của mình thì bên kỹ thuật của bảo hành khuyên dùng nhớt hãng nói k nên thay nhớt ngoài nhớt hãng, tại hư cái phốt gì gì đó. Còn tham khảo trên mạng này kia thì các bác lại bảo nên thay motul, shell ultra, total .. để cảm nhận xe chạy êm, bốc ít nóng máy hơn. Em cũng không biết nên nghe bên nào nữa
Dĩ nhiên rồi bác người trong hăng lúc nào chả nói về hãng mèo khen mèo dài đuôi thôi bác ạ đừng tin nó lừa đây, bác tìm hieur một chút mua đồ về trải nghiệm sẽ thấy khác

Last edited by Zuy Zuy; 12-06-2017 at 15:43.
Reply With Quote
Old 12-06-2017, 15:40
TranViet96 TranViet96 is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by LouisLe0906 View Post
Bác yên tâm đi, đã vào hãng thì cái gì đồ hãng chả nhất, bác chịu khó đọc một tí là kiếm được nhớt phù hợp vứa túi tiền thôi riêng em thấy EX xài dòng total Hi perf racing 4T là ngon

Last edited by TranViet96; 12-06-2017 at 15:47.
Reply With Quote
Old 12-06-2017, 15:55
TranViet96 TranViet96 is offline
Junior Member

Chia sẻ của riêng em về chuyện dầu nhớt cho bác dùng AB, các bạn thấy hay thì like ko đúng đừng gạch đá em

Giiá bình dân mà chất lượng tốt thì các bác có thể chọn nhớt cho Air Blade 125 cc một trong ba loại: Castrol Power 1 Scooter, Shell Advance Scooter, Motul Scooter Expert Le với giá dao động từ 90.000 đến 120.000 VNĐ. Các loại nhớt này cho xe tay ga AB 125 khá tốt, nhưng chỉ đi 1000 km thì nên thay 1 lần

+ Nếu dư dả tiền bạc và yêu quý xe của mình hơn, bác có thể lựa chọn tiếp đến các loại sản phẩm nhớt chính hãng chất lượng hơn như là Motul Scooter Power và có thể là Repsol Moto Matic, một nhãn hiệu tuy mới vào Việt Nam nhưng rất chất lượng từ hãng dầu nhớt lớn nhất thế giới Repsol. Giá từ 125.000 đến 140.000 VNĐ và chất lượng nhớt loại này tốt hơn vì là nhớt tổng hợp. Nếu chọn nhớt tầm giá này thì khoảng 1500 km có thể thay nhớt 1 lần mà vẫn tốt cho xe.

+ Nếu muốn hơn nữa, thì e nghĩ chọn Respol Moto Scooter, Mobil 1 Gold và Motul 300v. Đây là các loại nhớt tổng hợp hoàn toàn, độ bền cao. Theo nhà sản xuất thì nếu sử dụng các loại nhớt này thì 8000 km mới thay nhớt 1 lần. Tuy nhiên thực tế sử dụng sẽ khác, có thể sẽ thay tùy vào độ sử dụng xe của mình, từ 2000 km đến 3000 km thì nên thay. Giá nhớt loại này trên 200.000 VNĐ
Reply With Quote
Old 12-06-2017, 17:46
TieuHaMa TieuHaMa is offline
Junior Member

Trước giờ thường toàn dùng castrol power1 thấy mọi người có vẻ khuyên dùng total xem trên mạng thấy các này của Pháp giá đắt hơn mà thôi quyết định dùng thử em nó cho chuyến đi phượt Phú Yên hoa vàng trên cỏ xanh sắp tới của em, về có dịp sẽ review cho bác xem
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules