Thread Tools
Old 20-05-2017, 11:25
Puss Puss is offline
Junior Member
Re: Xe vespa hay hư , nhanh tã lắm hả các thím

Quote:
Originally Posted by 2Ak_kA2 View Post
Xe như cục cứt. Ý nó toàn đi oto chứ xe máy có đi mấy đéo đâu mà mạnh cho đc. Chất lượng xe máy Ý ko thể so với Nhật đang ôm cả cái ĐNÁ này đc.
Vợ nó mê mẩn vespa, ra trường nhà mua cho chiếc sprint chạy nên lâu lâu cũng phải lái thì quá tệ
-Gầm thấp, đầu cao nên cảm giác lái rất chênh vênh. Leo từ đường lên hè thường xuyên cạ. Mình 1m79-80 mà chống chân còn thấy chới với khó chịu, vợ nó mà quẹt xe thì ngả là chắc chắn. Đến cả bố vợ mua cho con gái, lâu lâu chạy có việc về cũng than cái xe quá thiếu an toàn.
-Xác quá nặng, nhấc xe rất cực, nghiêng xe là rất dễ bị xe đè
-Bảo dưỡng, phụ tùng thay thế đắt, số cửa hàng ít.
-Máy ồn, chạy 2 năm đã thấy xuống xác lắm rồi nên tuổi đời chắc chỉ 3-4 năm một chiếc thôi.
-Và đã chốt hạ với vợ là đầy loại xe để đi, riêng con sprint này thì hy vọng là chiếc cuối cùng khiêng về nhà vì tổng thể ngoài e cho là nó đẹp ra thì nó chả có gì đáng mua cả. Mua vì đẹp 10đ mà các thứ còn lại như tính năng, vận hành, bảo dưỡng, an toàn, máy móc chỉ có 5đ thì thà mua chiếc Honda trung bình 7đ mà chạy.
Yên xe cao 790mm, bác cao 1m80 khong chống được chân =))

Nói chung là của bền tại người. Em đi LX từ 2009 đến giờ chưa có vấn đề gì.
Reply With Quote
Old 20-05-2017, 11:41
sirjuan8x sirjuan8x is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Puss View Post
Yên xe cao 790mm, bác cao 1m80 khong chống được chân =))

Nói chung là của bền tại người. Em đi LX từ 2009 đến giờ chưa có vấn đề gì.
Bác ý ko nói xe có vấn đề, mà đi ko sướng (khó lái, ỳ, gầm thấp), con gái đi ko an toàn
Reply With Quote
Old 20-05-2017, 11:45
Korean_Boy's Avatar
Korean_Boy Korean_Boy is offline
Senior Member

Nhanh tã hay không thì không biết chứ cứ đi khoảng 1 năm là y như rằng như máy cày
Reply With Quote
Old 20-05-2017, 11:48
Summit Ridge's Avatar
Summit Ridge Summit Ridge is offline
Senior Member

em đang đi con Liberty từ năm 2011 đến giờ, chả hỏng vặt mấy, có hỏng thì thay mất 100=>200K thôi mà bao lâu mới thay 1 lần, đầu xe nặng cảm giác đi chắc chắn. Hôm nọ mượn wave của ông anh đi đầu nhẹ quá đi cứ tưởng ngã, con Liberty này đầu nặng cảm giác như đi con Jupiter V ngày xưa vậy. Đi đường nước ngập đến đầu gối, chết máy, hôm sau dắt đi bình thường như chưa có chuyện gì xảy ra. Nói thật ai chê thì chê chứ em hài lòng. Còn ai bảo xe Piaggio kêu to chắc toàn xe đi ko chịu bảo dưỡng, mà đã ko chịu bảo dưỡng thì xe nào chả nát . Nhà em cũng có con Air blade cũng mua 2011 thì phải, đi kêu còn to hơn con Liberty của em

Đi dòng này để cả tháng rồi mới đi vẫn đề lên bình thường, mà con AB kia để qua đêm hôm sau nổ máy thấy khổ luôn
Old 20-05-2017, 12:01
Winston's Avatar
Winston Winston is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Summit Ridge View Post
em đang đi con Liberty từ năm 2011 đến giờ, chả hỏng vặt mấy, có hỏng thì thay mất 100=>200K thôi mà bao lâu mới thay 1 lần, đầu xe nặng cảm giác đi chắc chắn. Hôm nọ mượn wave của ông anh đi đầu nhẹ quá đi cứ tưởng ngã, con Liberty này đầu nặng cảm giác như đi con Jupiter V ngày xưa vậy. Đi đường nước ngập đến đầu gối, chết máy, hôm sau dắt đi bình thường như chưa có chuyện gì xảy ra. Nói thật ai chê thì chê chứ em hài lòng. Còn ai bảo xe Piaggio kêu to chắc toàn xe đi ko chịu bảo dưỡng, mà đã ko chịu bảo dưỡng thì xe nào chả nát . Nhà em cũng có con Air blade cũng mua 2011 thì phải, đi kêu còn to hơn con Liberty của em

Đi dòng này để cả tháng rồi mới đi vẫn đề lên bình thường, mà con AB kia để qua đêm hôm sau nổ máy thấy khổ luôn
Thiệt cũng đéo hiểu mấy thanh niên kia đi xe kiểu gì mà thay đồ, bảo dưỡng liên tọi rồi than khóc
Chiếc lx s125 nhà tôi đi lành thấy mợ nó ra, đéo hư hỏng cái lol gì ( à chỉ thay mổi bóng đèn hậu vs thay lốp sau ), thay nhớt định kỳ thôi chứ cũng đéo bảo dưỡng bảo trì cái lol gì nhiều, xe chạy vẫn ngon
Đồng ý xe lol này đề pa hơi ý ẹ, vs xác xe nặng, nhưng chạy thì thấy êm và nhẹ, tiếng bô cũng bt chứ có mẹ gì mà nói bô to như máy nổ??? Lol, chạy yếu thì lại đổ thừa xe như lol thiếu an toàn , tôi chạy 3 năm nay đéo thấy nguy hiểm buồi gì, chưa đâm đụng té ngã luôn, còn mấy chị em ăn mặc như ninja chân ngắn cứ đòi leo xe cao rồi lại đổ thừa
Old 20-05-2017, 12:04
Summit Ridge's Avatar
Summit Ridge Summit Ridge is offline
Senior Member

xe em đi ngã mấy lần rồi, chả xi nhê gì (toàn do tránh ô tô bất ngờ rồi lăn ra đường), cảm thấy dòng này build khung chắc vãi. Nhiều khi phải đi rồi mới biết.
Mây ông kêu xe đi kêu như công nông chắc côn xe ( phía bánh sau) đi lâu nó mòn bà nó rồi nên nó rung. Ra tiệm nó làm cho 100K là đi ngon lành, khi nào ko làm lại đc nữa thì hẵng mua mới. Đừng bảo mua cái xe vài chục triệu mà 100K còn ko có nhé

Đi từ 2011 đến hôm kia mới phải thay bình điện 450K
Nói chung tâm lý người VN kiểu, người này bị rồi truyền tai người kia, rồi nghĩ rằng nó như thế mặc dù chưa đi bao giờ

Quote:

Last edited by Summit Ridge; 20-05-2017 at 12:17.
Reply With Quote
Old 21-05-2017, 15:27
web.vieclam09's Avatar
web.vieclam09 web.vieclam09 is offline
Senior Member

Nhanh hay chậm do người xài nữa, thím đi cày dữ qua ko bảo dưỡng thì xe nào chả tàn. Vs xe cũ thì tất nhiên ko bằng xe mới giờ, Xe đời mới có abs ngon hơn khối thằng.
Old 21-05-2017, 15:29
vuongxuanbac's Avatar
vuongxuanbac vuongxuanbac is offline
Senior Member

Vespa đời mới bạn mình đi thấy êm hơn cả AB
Reply With Quote
Old 21-05-2017, 15:30
mcnaughtdonald mcnaughtdonald is offline
K.I.A

Thích cái nào mua cái ấy, mấy thím chả đi toàn nghe nói vs phán chán.
Reply With Quote
Old 21-05-2017, 15:31
vteithree's Avatar
vteithree vteithree is offline
Senior Member

Ông bà có câu, của bền tại người thôi thím thớt ạ
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules