Thread Tools
Old 09-10-2019, 21:12
yokitonara yokitonara is offline
Đã tốn tiền
Re: Page 1513 - Mặc Nước hoa #2

Quote:
Originally Posted by theghostofyou View Post
Aventus mua cũng hên xui bỏ xừ ra

via vozForums for iPhone
Aventus thì mình ko dám dể ý đến nó, lắm chuyện thị phi quá
Old 09-10-2019, 22:40
muongiaithoat muongiaithoat is offline
Đã tốn tiền

Serge Lutens có chỗ nào ở HN mà đi thẩm mùi đc k các thím. Có chai nào cho nữ hơn 25 tuổi, mùi hơi ngọt chút k nhỉ

via vozForums for iPhone
Reply With Quote
Old 09-10-2019, 23:24
kenluz kenluz is offline
Member

Quote:
Originally Posted by muongiaithoat View Post
Serge Lutens có chỗ nào ở HN mà đi thẩm mùi đc k các thím. Có chai nào cho nữ hơn 25 tuổi, mùi hơi ngọt chút k nhỉ

via vozForums for iPhone
Mới hỏi dùm thím, bạn gái em bảo YSL Black Opium nha thím

Gần 20-10 nên nhiều thím hỏi nước hoa nữ nhỉ? Nên thôi em vừa nói bạn gái em review nhẹ vài mùi cô ấy ngửi cho các thím tham khảo. Bạn gái em mới dùng qua tầm 28 loại này thôi. Chắc vài tháng nữa xài thêm sẽ bổ sung sau cho các thím nếu thím nào cần cứ ping em

1. Lancome lavie est belle: hương hoa cỏ, trẻ trung, ngọt vừa phải, phù hợp chị em công sở đi làm mỗi ngày nhé, lưu hương khoảng 4 tiếng, tỏa gần nửa cánh tay
2. Replica Lipstick on: mùi son phấn của phụ nữ, giống mùi phấn phủ của chụy em, phù hợp đi đêm buổi tối nha
3. YSL Black Opium: mùi khá ngọt, hơi nồng nếu dùng ngày nắng nóng, đi làm thì tầm 3 shot là ok, hợp mùa lạnh xíu xíu nhen (bám tỏa tốt, 4 -5h tùy da)
4. 212 Sexy woman: hương giữa là kẹo bông gòn, phù hợp sinh viên, học sinh, trẻ trung, mang style cute phô mai que, bám tỏa trung bình (3 tiếng)
5. Signorina Ferrargamo: mùi hoa cỏ nhẹ nhàng, ko ngọt, hợp các em học sinh/sinh viên mới xài lần đầu mà sợ nồng, tuy nhiên bám tỏa kém
6. Nar fleur musc: mùi phấn và hoa hồng, khá là cuốn hút, em ấy hơi nồng 1 xíu, chỉ nên xịt ít nếu ngồi phòng kín, style chị em trưởng thành (hợp cho chị em >24t hơn)
7. Chanel chance tendre: mùi này có vẻ nịnh mũi nhiều người, hương hoa cỏ hoàn toàn ko ngọt, bám trung bình, tỏa hương nhẹ nhàng thoảng. Xài dịp nào cũng hợp
8. Chanel chance fresh: hương đầu có mùi chanh, mang cảm giác mát rười rượi, hợp đi chơi, đi làm, ngày nắng nóng hợp luôn, bám tỏa trung bình thôi
9. Marc Jacob Daisy dream: nghe như 1 đi vào 1 vườn lê, ngọt mát, phù hợp các bé sinh viên/học sinh không thích mùi nồng và cầu kì, tuy vậy bám tỏa hơi kém (2-3h)
10. Lancome midnight rose: 1 trong những em mình cực kì yêu, mùi dễ thương cực kì, ngọt vừa, tông hoa cỏ, xịt mùi này xong như trẻ lại 18 tuổi )) , bám ổn (4h) nhưng tỏa k xa nhé.
11. Dior Jadore: style quý cô trưởng thành, mùi đầu hơi nồng tẹo, mùi hoa nhài chủ yếu, sau đó là 1 mùi thoang thoảng như cả 1 vườn hoa, chống chỉ định bạn nào dị ứng hoa nhài nhé,
12. Anna sui Fantasia: nhìn chung khá nịnh mũi, em ấy có hương giữa là kẹo nên khá ngọt, giống 1 vườn trái cây ngọt ngào, hợp các chị em thích phong cách dễ thương, nữ tính
13. Issey Leau summer: mùi này giống như tên của nó, khá là mùa hè, tươi mát trái cây, nhưng bám cực kì kém (dưới 3 tiếng), mùi giữa và cuối hơi nhạt
14. Hermes Le Nil: mùi này Unisex và là các thể loại cam chanh fresh các kiểu, ai thích cam chanh thì chọn ẻm, bám tỏa trung bình (3h)
15. Issey Leau Woman: hương hoa cỏ, k ấn tượng, mùi khá nhạt
16. Jo malone woodsage salt: em ấy đúng nghĩa mùi muối biển và cát, mùi khi xịt lên xuống tone khá nhanh, chưa được 2 tiếng là k nghe gì luôn.
17. Montale chocolate: nghe như mùi bánh kem socola, mùi khá lạ nhưng hơi kén dịp dùng
18. The one d&g: mùi vải nhiều, thơm lạ, bám tỏa tốt, bạn nào thích mùi trái cây hơi lạ chút thì có thể xem thử
19. Lazy Sunday Replica: mùi thanh mát, hoa cỏ, ko bám tỏa tốt, mau bay mùi lắm, bạn nào thích nước hoa cực nhẹ nhàng thì thử
20. Archives 69: mùi gợi cảm, gợi đòn các kiểu, ng êu mình khá là thích mùi này và hợp xịt tối
21. Nar trắng lùn: khá nồng mùi phần, mùi này hợp mùa lạnh và >25 tuổi, k hợp công sở
22. Nar hồng nhạt: mùi phấn dễ thương lắm, ko nồng như các em Nar khác,đi làm hợp cực kì, bám tỏa cực ổn nhé (4-5 tiếng)
23. Nar Poudree: nàng thơ của lòng mình đây, mùi phấn nhưng pha chút trái cây, khá là trẻ trung, nữ tính, bánh bều, mùi bám lâu nhé (>4 tiếng)
24. Nar rouge: mùi này khá là sexy, xạ hương vs phấn nhưng hợp đi hẹn hò thôi nhé
25. VS Paradise: ngọt ngào, trẻ trung, giá tốt, hợp với bạn nào xài mỗi ngày đi học đi làm, bám chừng 4 tiếng khi ngồi văn phòng
26. VS wildflower: mùi thanh mát hơn Paradise, đi làm đi chơi cũng hợp
27. Gucci Bloom: cả 1 rừng hoa trong mùi này, hoa nhài là nhiều nhất, mình dị ứng hoa nhài nên bạn nào dị ứng giống mình thì né nhé (ắt xì cả ngày)
28. Moschino Gold: có ambroxant nên mình bị nhức đầu khi xài, mùi hoa cỏ nhé

Last edited by kenluz; 10-10-2019 at 08:59.
Reply With Quote
Old 10-10-2019, 09:04
muongiaithoat muongiaithoat is offline
Đã tốn tiền
Re: Nước hoa #2

Thanks thím nhé , chi tiết vãi.
Cơ mà e đang muốn tìm 1 chai Serge Lutens do chưa có chai nào, trông cũng đẹp nữa thì có chai nào nữ dùng hoặc unisex, hơi ngọt k thím
Reply With Quote
Old 10-10-2019, 09:09
yokitonara yokitonara is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by muongiaithoat View Post
Thanks thím nhé , chi tiết vãi.
Cơ mà e đang muốn tìm 1 chai Serge Lutens do chưa có chai nào, trông cũng đẹp nữa thì có chai nào nữ dùng hoặc unisex, hơi ngọt k thím
Fille en aguilles: trái cây khô + gỗ thông mùi khá hay. Chai này đáp ứng như cầu của thím nhưng có điều hơi khó kiếm
Berlin: Hồng thẩm
Rose Majeste: Hồng xanh mơn mởn như gái mới lớn, drydown thì là cô gái đó của một ngày làm việc vất vả ngoài đồng mà ko chịu tắm.
Cedre: Open huệ hay, drydown thì ambre ngọt gắt cổ.
Datura Noir: Huệ xanh + bánh quy thích hợp các e gái tuổi teen
Tạm vậy đi, nữa thì mình review thêm mấy chai mình đc thử

Last edited by yokitonara; 10-10-2019 at 09:13.
Reply With Quote
Old 10-10-2019, 10:53
chantinhvn's Avatar
chantinhvn chantinhvn is offline
Đã tốn tiền

20/10 định mua cho vk lọ này, các thím cho e đánh giá sơ qua với
300 củ/tháng vậy 30củ/ngày à :sexy: Đúng là làm giàu không khó :beauty:
Reply With Quote
Old 10-10-2019, 14:34
balidancer's Avatar
balidancer balidancer is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by chantinhvn View Post

20/10 định mua cho vk lọ này, các thím cho e đánh giá sơ qua với
Mùi ngọt ngào, ấm áp, k quá nồng gắt, khá là sang, chị em trêb 25 xài rất ok. Thu hè, văn phòng mát mẻ rất hợp
Hồi trc có gặp 1 chị khách xịt mùi này khá là ấn tượng, hỏi ra thì mới biếtt là chai này
Old 10-10-2019, 15:33
chantinhvn's Avatar
chantinhvn chantinhvn is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by balidancer View Post
Mùi ngọt ngào, ấm áp, k quá nồng gắt, khá là sang, chị em trêb 25 xài rất ok. Thu hè, văn phòng mát mẻ rất hợp
Hồi trc có gặp 1 chị khách xịt mùi này khá là ấn tượng, hỏi ra thì mới biếtt là chai này
Cảm ơn thím ạ
300 củ/tháng vậy 30củ/ngày à :sexy: Đúng là làm giàu không khó :beauty:
Reply With Quote
Old 10-10-2019, 16:08
Rua_oi_iloveyou's Avatar
Rua_oi_iloveyou Rua_oi_iloveyou is offline
Senior Member

Bạn nào có mua nước hoa chiết thì nên né shop Scentstorevn (h.phuoc88) trên shopee ra. Đợt trước mình có mua vài chai chiết để thử mùi ở bên này vì thấy rate của shop cao, giá lại rẻ hơn chỗ khác, nhưng mà hàng về thì thất vọng vì mùi bám kém quá, màu juice thì thấy nhợt nhợt.

Chai nhỏ là của Scentstorevn, còn chai 20ml kia mình mua của thương gia trên niche split, mấy thím dễ thấy màu của chai nhỏ nhạt hơn khá nhiều.
Reply With Quote
Old 10-10-2019, 16:23
reventon19 reventon19 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Rua_oi_iloveyou View Post
Bạn nào có mua nước hoa chiết thì nên né shop Scentstorevn (h.phuoc88) trên shopee ra. Đợt trước mình có mua vài chai chiết để thử mùi ở bên này vì thấy rate của shop cao, giá lại rẻ hơn chỗ khác, nhưng mà hàng về thì thất vọng vì mùi bám kém quá, màu juice thì thấy nhợt nhợt.

Chai nhỏ là của Scentstorevn, còn chai 20ml kia mình mua của thương gia trên niche split, mấy thím dễ thấy màu của chai nhỏ nhạt hơn khá nhiều.
Zậy là thím xui thui, chớ mình mua cũng vài chai rùi, ko vấn đề :v
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules