Thread Tools
Old 28-07-2017, 22:46
mfe015 mfe015 is offline
Senior Member
Re: Nhật Ký Ubermoto (xe ôm) 1 góc nhìn !

Quote:
Originally Posted by Robert John Downey, Jr. View Post
Thím chạy được chưa?
chưa thím ơi, không có giấy xác nhận hạnh kiểm nên nó không cho chạy, bật app chuyển sang online nó không cho em bỏ luôn rồi
Reply With Quote
Old 28-07-2017, 22:52
Robert John Downey, Jr.'s Avatar
Robert John Downey, Jr. Robert John Downey, Jr. is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by mfe015 View Post
chưa thím ơi, không có giấy xác nhận hạnh kiểm nên nó không cho chạy, bật app chuyển sang online nó không cho :"> em bỏ luôn rồi
Thím ở đâu mà xin giấy khó thế? Giấy xnhk chấp nhận cả ở quê thím. Bảo người nhà làm gửi lên.
^
^
Dạo này ế nên không có chap đâu
Reply With Quote
Old 29-07-2017, 10:40
mfe015 mfe015 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Robert John Downey, Jr. View Post
Thím ở đâu mà xin giấy khó thế? Giấy xnhk chấp nhận cả ở quê thím. Bảo người nhà làm gửi lên.
^
^
Dạo này ế nên không có chap đâu
dưới quê e không còn ai hết, còn mình em thôi ạ e là người giữ sổ hộ khẩu luôn

e ko muốn phiền dưới quê, đi về mất công lắm.
Reply With Quote
Old 31-07-2017, 01:34
dung1812 dung1812 is offline
Member

Tính chạy cái này thì mua cái sim 3G nào ổn ổn các bác nhỉ (chỉ phục vụ cho tìm map với app). Em SV mới ra trg thất nghiệp muốn chạy tối kiếm tí cháo.
Reply With Quote
Old 17-09-2017, 02:59
tripletap tripletap is offline
Senior Member

1h sáng chủ nhật 17-09-2017...vậy là đã hơn 3 tháng kể từ sau chap 17, tôi tắt app lủi thủi chạy về nhà bật máy tính lên và...ngồi nhìn, chắc hẳn các thím đang thắc mắc sao lâu vậy mình ko up chap ? mình cũng ko biết nữa các thím ợ ...phần vì bí ý tưởng, mất cảm hứng, phần chán nản vì ế mà tài xế ngày càng đông, cty uber lại cắt thưởng giảm hỗ trợ ko như lúc đầu, cảm giác như bao nhiêu cố gắng, nhiệt tình của bản thân bị xem thường, ko xứng đáng...mang lên đây lèm bèm với các thím nghe hoài cũng nhàm..., có hôm uberman dầm mưa lang thang cả tiếng đồng hồ mà ko hiểu tại sao ? vì ế ? vì tự trách bản thân đã hứa sẽ viết thật nhiều mà h ko viết đc chữ nào ? vì bất lực ko biết mình đang làm đúng hay sai ? lúc ấy uberman chỉ mong bị ai đó đánh thật mạnh vào mặt và chửi "đcm mày ngu lắm mới chọn cv này, mày sai rồi ! ", ai đó, ai đó hãy làm ơn cho tôi biết là tôi đang đúng hay sai ? nhưng ko ! đáp lại anh ấy chỉ là những dòng xe vội vã trong cơn mưa chiều, những ánh nhìn thương xót, thắc mắc "ôi ! tội nghiệp anh tài xế uber bị mắc mưa" "thằng này chắc khùng ? mưa gió ko chịu núp mà cứ thích chạy"...thế nhưng những câu chữ cứ liên tục nhảy múa trong đầu anh ấy, chúng thỉnh thoảng vụt qua xong lại biến mất 1 cách khó hiểu, cứ thế chúng xuất hiện ngày càng dồn dập, dữ dội khiến cho đầu anh ấy như muốn nổ tung, con thú trong lòng anh ấy như muốn gào thét lên rằng "ĐCM THÔI ĐC RỒI ĐỂ TAO VIẾT !"
( sr các thím do 2 thằng uberman xấu và tốt đang nói chuyện với nhau nên hơi deep tí ợ hệ hệ )
Đêm ấy trời SG lại mưa, cơn mưa ko lớn nhưng cứ rả rít, uberman trầm ngâm đứng hút thuốc nấp mưa "vậy là mình đã chạy uber đc 1 năm rồi nhanh thật !", 1 năm qua uberman đã nếm trải đủ thứ mùi vị của nghề xe ôm, những ngày nắng như thiêu đốt, những ngày mưa tầm tả, những vị khách đủ mọi thành phần khiến cho uberman dần bị "biến chất" luôn nghĩ rằng trên đời này chỉ có 2 loại người là "người tốt" và "người xấu", nhưng ko các thím ợ, đâu đó vẫn còn 1 loại người đó là những người "đáng thương", họ là những người nghèo nhưng ko hèn, những người đáng để ta giúp đở. Đêm ấy là Giáng Sinh 2016, uberman vừa trả khách ngay thành thái q10 thì có píp, vội chạy đến thì đó là 1 cơ sở matxa của người khiếm thị, khách là 1 chị bị khiếm thị, vừa lên xe chị ấy liền hỏi thăm
Khách: gần tết chắc chạy mệt lắm em nhỉ ?
Uberman: dạ ! Cũng mệt nhưng được cái khách họ thương và hay boa thêm nên cũng vui chị ạ
Khách: uhmm cv của chị cũng vậy, cuối năm khách đông chị phải làm đến 11, 12h đêm mới về, tuy mệt nhưng khách thông cảm và hay bo thêm tiền nên chị phải ráng
Uberman: dạ ! Mà cho em xin lỗi em hỏi cái này nghen ?
Khách: sao em ?
Uberman: em thấy chị bị khiếm thị mà sao book được uber hay vậy chị ? hay mình nhờ người khác book giùm chị ha ?
Khách: à không đâu em chị tự book đó chứ, trên đt chị có ứng dụng dành cho người khiếm thị mà, khi chị book xe nó sẽ tự báo thông tin tài xế, số xe, bao lâu xe đến, mình chỉ việc đứng đợi thôi
Uberman: à thì ra là vậy ! Nảy giờ em tính hỏi mà sợ chị giận nên hổng dám
Khách: có sao đâu em ! Lúc mới bị khiếm thị chị cũng buồn chán lắm, làm việc gì cũng phải nhờ người khác giúp, dần dần chị trở nên cáu gắt với những người muốn giúp mình, nghĩ rằng họ xem mình là tàn phế, vô dụng, giờ tự lo được rồi chị mới thấy lúc đó mình ấu trĩ thiệt
Uberman: dạ ! Mà làm quen với việc này chắc khó lắm chị ha ? mọi thứ xung quanh đang bình thường tự dưng tối thui thiệt ko biết phải làm sao
Khách: uhmm lúc đầu thì khó khăn lắm, mò mẩm té lên té xuống cả chục lần, rồi nhờ chồng chị chỉ chổ cất đồ đạc, lâu lâu lại đụng nhầm dao kéo, nước nóng, điện đài các thứ, riết rồi bị hoài cái nhớ hết hà
Uberman: dạ mà mình bị vậy là do bẩm sinh hay sao chị ?
Khách: chị bị sốt, hôm đó chị đi bán ngoài chợ về thì bị, nằm mê man hết mấy ngày tỉnh dậy thì đã không thấy gì
Uberman: hì giờ chị tự lo được rồi chắc ông xã chị vui lắm ?
Khách im lặng thở dài : haiz... kể ra buồn lắm em à ! Ông xã chị thấy vầy lúc đầu cũng an ủi động viên, nhưng sau do gánh vác tiền bạc ko nổi, ổng đâm ra buồn chán, nhậu nhẹt xong bỏ mẹ con chị đi biệt tích
Uberman: Trời ! Sao lại có hạng đàn ông...rồi mẹ con chị xoay sở thế nào ?
Khách: lúc đó chị tưởng cuộc đời mình chấm hết rồi, may sao có chị chủ tiệm vải ở chợ Tân Bình thương tình giúp đở, rước mẹ con chị về ở chung, rồi giới thiệu chị vô cơ sở mát xa của người khiếm thị, lo cho con gái chị được ăn học, sáng chị đi làm xong tối về 2 mẹ con ngủ dưới tầng trệt cùng đống vải, sẳn trông nhà giúp chủ tiệm luôn
Uberman: chị chủ tiệm tốt bụng quá chị ha ! Thấy chị được vậy em cũng mừng cho chị, con gái chị chắc ngoan và học giỏi lắm ?
Khách: uhmm nó đang học lớp 5, biết chị đi làm suốt nên ngoan lắm, ko cho chị làm gì hết, đi học về là tự giác tắm rửa, cơm nước, ôn bài xong để cơm đợi chị về ăn mới đi ngủ
Chuyến xe kết thúc câu chuyện cũng kết thúc, chị khách chậm rải xuống xe tiến lại gần gọi cửa
Khách: con gái cưng ơi mẹ về rồi nè, ra mở cửa cho mẹ đi con
Cánh cửa cuốn từ từ kéo lên, cô bé từ bên trong chạy ùa ra giọng nủng nịu
Cô bé: sao mẹ về trễ vậy ? Con đợi mẹ về ăn noel với con mà ngủ gục luôn
Khách: con gái ngoan ! hôm nay khách đông quá nên mẹ không về sớm với con được
Như chợt nhớ ra điều gì chị ấy quay sang hỏi uberman
Khách: tiền xe của chị hết bao nhiêu vậy em ?
Uberman: dạ của chị được khuyến mãi nên ko tốn tiền, chúc mẹ con chị giáng sinh vui vẻ nghen, chào chị
ko đợi khách trả lời uberman phóng xe đi thật nhanh, trong đêm giáng sinh tưng bừng, mọi người hò reo ăn nhậu, liệu có ai quan tâm đến câu chuyện này ?

Last edited by tripletap; 17-12-2017 at 04:21.
Reply With Quote
Old 17-09-2017, 03:20
Silverlance's Avatar
Silverlance Silverlance is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by tripletap View Post
1h sáng chủ nhật 17-09-2017...vậy là đã hơn 3 tháng kể từ sau chap 17, tôi tắt app lủi thủi chạy về nhà bật máy tính lên và...ngồi nhìn, chắc hẳn các thím đang thắc mắc sao lâu vậy mình ko up chap ? mình cũng ko biết nữa các thím ợ ...phần vì bí ý tưởng, mất cảm hứng, phần chán nản vì ế mà tài xế ngày càng đông, cty uber lại cắt thưởng giảm hỗ trợ ko như lúc đầu, cảm giác như bao nhiêu cố gắng, nhiệt tình của bản thân bị xem thường, ko xứng đáng...mang lên đây lèm bèm với các thím nghe hoài cũng nhàm..., có hôm uberman dầm mưa lang thang cả tiếng đồng hồ mà ko hiểu tại sao ? vì ế ? vì tự trách bản thân đã hứa sẽ viết thật nhiều mà h ko viết đc chữ nào ? vì bất lực ko biết mình đang làm đúng hay sai ? lúc ấy uberman chỉ mong bị ai đó đánh thật mạnh vào mặt và chửi "đcm mày ngu lắm mới chọn cv này, mày sai rồi ! ", ai đó, ai đó hãy làm ơn cho tôi biết là tôi đang đúng hay sai ? nhưng ko ! đáp lại anh ấy chỉ là những dòng xe vội vã trong cơn mưa chiều, những ánh nhìn thương xót, thắc mắc "ôi ! tội nghiệp anh tài xế uber bị mắc mưa" "thằng này chắc khùng ? mưa gió ko chịu núp mà cứ thích chạy"...thế nhưng những câu chữ cứ liên tục nhảy múa trong đầu anh ấy, chúng thỉnh thoảng vụt qua xong lại biến mất 1 cách khó hiểu, cứ thế chúng xuất hiện ngày càng dồn dập, dữ dội khiến cho đầu anh ấy như muốn nổ tung, con thú trong lòng anh ấy như muốn gào thét lên rằng "ĐCM THÔI ĐC RỒI ĐỂ TAO VIẾT !"
( sr các thím do 2 thằng uberman xấu và tốt đang nói chuyện với nhau nên hơi deep tí ợ hệ hệ )
để rồi đến tối uberman bật máy tính lên và lại ngồi nhìn , khiến uberman nửa muốn viết tiếp nửa muốn ngưng
Cố lên thím nhé, chúc thím luôn mạnh khỏe
Reply With Quote
Old 17-09-2017, 04:33
pude1995's Avatar
pude1995 pude1995 is offline
Member

em cũng vừa đăng ký uber xong, mẹ mưa gió thấy x,17 hí hửng đi chạy được cuốc 1.1 chạy 9km.vcl thiệt
Reply With Quote
Old 19-09-2017, 22:13
sachi2000 sachi2000 is offline
Junior Member

mấy thìm cho hỏi giờ uber có dịch vụ cho nhân viên đến tận nhà kích hoạt tài khoản, nếu đủ hồ sơ luôn à, có 1 bạn trên fb inbox nói mình thế,
Reply With Quote
Old 21-09-2017, 02:36
tripletap tripletap is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by sachi2000 View Post
mấy thìm cho hỏi giờ uber có dịch vụ cho nhân viên đến tận nhà kích hoạt tài khoản, nếu đủ hồ sơ luôn à, có 1 bạn trên fb inbox nói mình thế,
Có đó bạn, cái đó là uber flash, nv chính là tx tụi mình luôn
Reply With Quote
Old 21-09-2017, 04:36
Mr Tran Dam Tien Mr Tran Dam Tien is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by pude1995 View Post
em cũng vừa đăng ký uber xong, mẹ mưa gió thấy x,17 hí hửng đi chạy được cuốc 1.1 chạy 9km.vcl thiệt
Bạn làm trong hcm hay hn

Sent from my iPhone using vozForums
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules