Thread Tools
Old 21-05-2017, 17:23
huyggmu huyggmu is offline
Senior Member
Re: Nhật Ký Ubermoto (xe ôm) 1 góc nhìn !

Quote:
Originally Posted by tripletap View Post
1 cuốc xe 2 bên đều thu 15% phí huê hồng nhé thím , phía G khách đông hơn nhưng cty thì ba trợn, hay o ép tx, phía U thì thoáng hơn nhưng hơi ế , khuyên bác qua U cùng mình cho ế chung ahihi
uber 25% mà bác, tài có 75% thôi nhưng được cái thưởng đều đều bù lại, hôm qua hàng xanh nổ liên tục mà em ko dám chạy vì kẹt xe lẫn mưa. lúc đó nó nhân 1.5 mà cũng đành chịu
Zalo/sms/call: 0838.284.284
Reply With Quote
Old 21-05-2017, 18:02
bamboovietnam bamboovietnam is offline
Senior Member

Đặt gạch,....,.............
Old 21-05-2017, 18:34
tripletap tripletap is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by huyggmu View Post
uber 25% mà bác, tài có 75% thôi nhưng được cái thưởng đều đều bù lại, hôm qua hàng xanh nổ liên tục mà em ko dám chạy vì kẹt xe lẫn mưa. lúc đó nó nhân 1.5 mà cũng đành chịu
Bình thường là x1.1, h cao điểm 1.3, có thể xem như hoàn lại 10% an ủi , thêm cái 30c đc 90k thì cũng tạm, e để ý cái x1.3 màu đỏ và x1.5 màu cam khác nhau nghen
Reply With Quote
Old 21-05-2017, 19:53
huyggmu huyggmu is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by tripletap View Post
Bình thường là x1.1, h cao điểm 1.3, có thể xem như hoàn lại 10% an ủi , thêm cái 30c đc 90k thì cũng tạm, e để ý cái x1.3 màu đỏ và x1.5 màu cam khác nhau nghen
1.5 hiếm lắm khi nào mưa lớn nó mới hiện à, nay hết tuần rồi chắc sắp tổng kết
Zalo/sms/call: 0838.284.284
Reply With Quote
Old 21-05-2017, 20:53
Senior Member

Quote:
Originally Posted by huyggmu View Post
1.5 hiếm lắm khi nào mưa lớn nó mới hiện à, nay hết tuần rồi chắc sắp tổng kết
Mưa càng lớn sẽ càng x cao, cao nhất là 1.9, 4h sáng t2 mới tổng kết
Reply With Quote
Old 25-05-2017, 15:10
hoangcan0507 hoangcan0507 is offline
Senior Member

Cho mình hỏi, chạy ubermoto mà không mặc đồng phục của nó thì chia tiền ntn bạn
Reply With Quote
Old 25-05-2017, 16:01
Senior Member

Quote:
Originally Posted by hoangcan0507 View Post
Cho mình hỏi, chạy ubermoto mà không mặc đồng phục của nó thì chia tiền ntn bạn
Cty sẽ ép bác mặc đồng phục sau khi chạy đc 10 cuốc, lâu lâu sẽ có nv book xe để kiểm tra, nên nếu ko mặc dễ bị khóa tk lắm bác
Reply With Quote
Old 27-05-2017, 15:43
kehonnguoi's Avatar
kehonnguoi kehonnguoi is offline
Member

Cho mình hỏi ké là mình có thể vừa đang ký chạy cho Ub, vừa chạy Grub được không?
Vì nếu chỉ đăng ký 1 bên thôi thì sợ hơi ế
Old 27-05-2017, 23:50
Senior Member

Quote:
Originally Posted by kehonnguoi View Post
Cho mình hỏi ké là mình có thể vừa đang ký chạy cho Ub, vừa chạy Grub được không?
Vì nếu chỉ đăng ký 1 bên thôi thì sợ hơi ế
H thoáng rồi nên đk 2 app chạy bt thím ơi
Reply With Quote
Old 31-05-2017, 01:52
Senior Member

Liệu trên đời này có sự trùng hợp...
Đêm ấy cũng như bao đêm khác, uberman đang chạy ngang qua bùi thị xuân q1 thì có gì đó mách bảo "có khi nào mình đi ngang đây sẽ có pip của cô ấy ?", suy nghĩ vừa dứt thì píp...pip...píp, uberman móc đt ra xem thấy tên quen quen, liền đt lại xác nhận với khách
uberman: dạ phải mình gọi uber 2 bánh tại đc xxx ko ợ ?
khách nữ: dạ đúng rồi anh qua chưa ?
uberman: đợi anh 5 phút nha
địa chỉ là 1 quán bar nhỏ, uberman đợi 1 lúc thì cô gái từ trong quán bước ra, tóc dài uốn xoăn, áo trắng mỏng, đầm công sở xẻ cao tôn thêm chiều dài đôi chân, xung quanh quán khá tối, khách chậm rải tiến về phía uberman, dưới ánh đèn đường vẫn là gương mặt ấy, thân hình ấy ( ơ...thế đéo nào )
uberman: mình về đâu vậy em ?
khách: dạ em về thủ đức
uberman: phải khúc gần cầu bình triệu ko em ?
khách: đúng rồi anh !
uberman: lâu ko gặp em vẫn khỏe chứ ?
khách: ơ...trc đây anh từng chở em rồi ạh ?
uberman: lâu rồi sợ em ko nhớ, lúc đó là tháng 11 năm ngoái, SG đang có triều cường, đường vào hẻm nhà em ngập nặng, anh chở em vô mà 2 đứa ướt nhẹp, xe anh mém chết máy luôn, em nhớ ko ?
khách: ơh...àh em nhớ ra anh rồi, đợt đó em mới biêt sài uber thì book trúng anh, mà anh cũng nhớ dai dữ hen, lâu vậy mà cũng còn nhớ
uberman: tại lúc đó anh cũng mới chạy, em là 1 trong số khách hàng đầu tiên của anh nên mới nhớ dai vậy ( đến đây thì các thím biết khách là ai rồi hen )
khách: chùi...zị là mình cũng có duyên anh ha
uberman: uhmm ! hổng hiểu sao hồi nảy chạy ngang đây anh liền nghĩ đến em "hok biết h này em về chưa ? bây h em còn dùng uber ko? nếu còn thì có book trúng anh ko ? thì nó nổ cái beep ngay anh luôn he he
khách: ghê zậy anh ! hổng lẻ em với anh có thần giao cách cảm hí hí ( e hèm )
uberman: uhmm chắc ông trời thương nên cho mình gặp nhau đó em àh , hồi nảy anh tưởng mình nhìn lầm vì lúc trc thấy em tóc ngắn mà h lại là tóc dài uốn xoăn trông xinh quá anh nhìn hổng ra
khách: anh cứ ghẹo em hoài ! tại lúc trc em mới vô còn "lúa" chứ h thành quỷ rùi nghen hí hí
uberman: lúc đó chở em về xong anh bị lạc đường, loay hoay 1 hồi mới tìm đc đường ra
khách: dạ tại hẻm nhà em sâu và ngoằn ngòe lắm, ai chở vô xong chạy ra cũng bị lạc đường hết, mà anh chạy lâu rồi chắc h ko bị lạc nữa đâu anh há ?
uberman: cũng tùy hà em ! chỉ sợ chở em về xong anh lại muốn bị "lạc đường" tiếp thôi hí hí
khách: lúc đó nhớ đt cho em, em dẫn anh ra nghen
trong đêm tối tỉnh lặng 2 người cứ thế vừa chạy vừa trò chuyện, khách thì mặc đầm xẻ cao nên ngồi 1 bên, những đoạn đường xấu...những cái ổ gà...những cú thắng gấp như khiến 2 cơ thể xích lại gần nhau hơn, khách cũng thoải mái ngồi sát vào trò chuyện cùng uberman, khiến uberman 1 lần nữa cảm thấy...phê , ko hiểu sao đã lâu rồi nhưng uberman lại nhớ rất rỏ đường vào nhà khách, chuyến đi lại kết thúc, khách gửi thêm uberman ít tiền xong nói
khách: lâu vậy mà anh vẫn nhớ đường vào nhà em hay quá ta ! chào anh chúc anh ko bị "lạc đường" nữa nha
những ngày sau uberman vẫn cắm chốt hứng píp ngay đó nhưng lại ko có "duyên" gặp đc cô ấy , mà lại có duyên...gặp đc 1 khách quen khác , 23h30 tiếng píp thần thánh vang lên, uberman mừng thầm móc đt ra xem thì thấy tên quen quen ( dường như h này các "em ý" hay tan ca hệ hệ )
uberman: dạ mình gọi diu bờ 2 bánh ợ ?
khách: đúng rồi ! anh đến thì đợi 5 phút em ra nha
uberman chạy đến thì là 1 quán karaoke trên tôn thất tùng, đợi tí thì 1 cô gái trong quán bước ra trông cũng quen quen, cô gái đưa uberman bộc đồ nhờ treo trc xe, uberman nhìn sơ qua bộc đồ thấy nào là áo đỏ, đầm đen, thứ gì đó đen đen dài dài như tóc giả trông cũng quen quen nốt
uberman: phải em về pth q8 đúng ko ?
khách: đúng rồi anh ! anh chạy tới cầu ng tri phương rồi em chỉ cho
uberman: như lúc trc anh có chở em rồi thì phải ?
khách: lúc nào anh ? lâu quá chắc em ko nhớ
uberman: bửa em xỉn xong book xe anh ngay ng văn cừ với trần hưng đạo đó, hôm đó em có đi chung với bạn nữa
khách: àh em nhớ rồi ! hôm đó em uống hơi nhiều, sợ nhỏ bạn đưa em về đường vắng nguy hiểm nên nhờ anh chở về
uberman: rồi lúc về em có thấy gì là lạ ko ? ( dến đây chắc các thím cũng biết khách là ai rồi ha )
khách: ko ! em có thấy gì đâu, chỉ nhớ là hôm đó nc với anh rất vui xong em vô ngủ phát đến sáng luôn hì
uberman sợ nói ra khách sợ hay chửi mình khùng nên thôi lái sang chuyện khác, trò chuyện 1 hồi thì vẫn đến con đường ấy...con hẻm ấy, lần này uberman ko nhìn gì hết, cắm đầu chạy thiệt nhanh, trả khách, thu tiền, xong dọt đường khác về
tưởng đâu thế là xong, ai zè vài hôm sau em ý lại book trúng uberman lần nữa ( cái đệch )
uberman: he he nhớ anh ko ?
khách: ủa anh là...?
uberman: anh chở em về 3 lần rồi, nhà em ngay pth q8, qua cây cầu nhỏ xong quẹo trái vô cuối hẻm phải ko ?
khách: ơ...sao anh biết hay zị ?
uberman nhắc lại chuyện lần trc thì em ý nhớ ra, cười qtqđ xong nói
khách: chùi...em và anh cũng có duyên dữ ha ? tại lần nào anh cũng đeo khẩu trang nên em ko nhận ra
uberman: uhmm em thông cảm nha ! tại chạy cái này lở hôm nào ra đường gặp người quen ngại chết , hồi anh mới chạy cty ko bắt mặc đồng phục, hôm đó anh rước con bé gần nhà đi làm, mấy chệ trong xóm bắt gặp méc vợ anh "tao thấy chồng mày chở con nào kìa"
khách: hí hí tếu vậy anh ! rồi vợ anh có ghen ko ?
uberman: ko em àh ! vợ anh biết anh là người đàng hoàng mờ ( hệ hệ ), mà em nè...
khách: sao anh ?
uberman: lần đầu tiên anh chở em về anh "gặp"...cái ấy ấy đó...
khách: lá sao anh ? anh gặp gì ?
uberman: thì gặp thứ mà mình ko muốn gặp ấy mà
khách: àh...anh gặp ma hả ? ghệ zị anh ! kể em nghe thử xem
uberman kể lại chuyện hôm đó...khách nghe xong có vẻ sợ sợ liền nói
khách: híc ớn quá anh ha, mà em ở đây 2 năm rồi sao ko "thấy" ta ?
uberman: trùi...đâu phải ai cũng thấy đâu em, mà thấy xong sợ gần chết em muốn thấy làm gì ?
khách: hì thì thấy cho biết, tí anh chở em về có thấy nhớ kêu e nha
2 người trò chuyện 1 hồi thì cũng đến con đường ấy, uberman bắt đầu chạy chậm lại, khách có vẻ run run...
khách: thôi anh ! em cũng ớn quá, anh chạy đường khác đi, để em chỉ cho
uberman chạy theo đường khách chỉ 1 hồi cũng đến nơi, thu tiền, chào khách, xong dọt, sau này uberman ko dám đi đường đó ban đêm nữa

Last edited by tripletap; 14-06-2017 at 02:16.
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules