Thread Tools
Old 02-12-2016, 15:50
landautien01 landautien01 is offline
K.I.A
Re: Nhật Ký Ubermoto (xe ôm) 1 góc nhìn !

Quote:
Originally Posted by tripletap View Post
ngày thứ 3+4+5: dần dần uberman đã quen với việc "đi khách và đứng đường" , sáng ra ngồi cafe hóng píp, nhận khách xong làm vài cuốc đến trưa lại ko dám về do sợ hao xăng , trời tháng 10 nắng như đổ lửa, uberman tìm 1 gốc trên dg NKKN núp lùm, mong có 1 cuốc về nhà cho khỏe , cảm giác hào hứng lúc đầu đc thay bằng cảm giác ê mông, lác đít, đau lưng kinh khủng , phía đối diện là 1 a grab 1 chân chống xe, 1 tay chống cằm ngủ ngon lành , xéo qua là 1 chú xe ôm đang nằm dài trên xe ngủ trưa...(thu nhập 1 tháng chục củ đây sao? ), trên đg thì dòng người vẫn đan xen, thi nhau hò hét, bóp kèn inh ỏi..píp..píp..píp
mình : dạ phải chị kêu ubermoto ko ợ ?
khách: đúng rồi e
mình: dạ chị về đâu vậy ợ ?
khách: e qua đc xxx chị đưa con vịt e đem giao giúp chị ( đệch đang đói )
nghĩ 1 hồi... : dạ chị đợi e xíu
chạy qua gặp khách là nv bank cười vui vẻ : đây, e đi nhanh nha, chị cà thẻ ahihi
ngậm ngùi xách con vịt đem giao xong về ngủ
6h chiều ra xe làm vài cuốc đến 22h thì ế hẳn, trời về khuya lạnh dần và tối, uberman cảm thấy ớn ớn >_<', nhưng may là vẫn còn các a áo vàng tốt bụng nên uberman cũng yên tâm phần nào hệ hệ
11h30 đang vật vờ ngoài 3/2 thì píp...píp
mình: dạ a kêu ubermoto phải ko ợ ?
khách: đúng rồi a
mình: a về đâu vậy ợ ?
khách: a qua chở e đi, tí e chỉ đg
mình: dạ
qua rước thì gặp 1 a trai đeo kính trí thức kiểu voz , tay cầm bộc đồ lỉnh kỉnh
mình: mình đi đâu vậy a ?
khách: a ra ntmk xong đâm thẳng, nhanh nhanh nha a bạn e đg đợi
đang chạy ào ào thì khách có đt
khách: tụi bây tới chưa..rồi..rồi...tao đem theo "đồ" rồi, tụi bây yên tâm, lên trc đi tao lên sau !
đến nơi là 1 dảy ks nằm sâu trong hẻm, uberman thấy nghi nghi , khách thì vừa nấu cháo đt vừa chỉ đường, xe dừng lại trc ks 50m, uberman cảnh giác giả vờ xoay qua hỏi khách đi thẻ hay tiền mặt, khách thò tay rút tiền thì trong bộc lồi ra cái máy có quả cầu chớp chớp như trong bar, ống hút cấm vào chai nc suối kèm mớ đồ linh tinh nhìn ko rỏ...wtf...
cầm tiền khách đưa éo biết dư hay thiếu xong đua về ngủ
Vãi, cũng may là thím chở lúc nào bắt đầu đi chơi, chứ phải lúc nó chơi xong phê thì . Đúng là nghề nào cũng có rủi ro của nghề đấy, chúc bác ngày càng làm ăn thuận buồn xuôi gió, con cái hay ăn chóng lớn, ngoan ngoãn.
Reply With Quote
Old 02-12-2016, 20:21
tripletap tripletap is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by landautien01 View Post
Vãi, cũng may là thím chở lúc nào bắt đầu đi chơi, chứ phải lúc nó chơi xong phê thì . Đúng là nghề nào cũng có rủi ro của nghề đấy, chúc bác ngày càng làm ăn thuận buồn xuôi gió, con cái hay ăn chóng lớn, ngoan ngoãn.
Phải lúc lên xe mình biết bộc đó là hàng thì cũng vác dái mà chạy
Reply With Quote
Old 03-12-2016, 12:43
Senior Member

ngày thứ 6: sau cú ám ảnh đêm đó uberman làm 1 giấc đến 11h trưa , dậy vệ sinh cá nhân, chích phát insulin cho "phê" xong cơm nước rồi ra cafe ngồi hóng píp ( cuộc đời thiệt tươi đẹp ahihi )
13h: píp..píp..píp
mình: dạ a kêu ubermoto ợ ?
khách: dạ đúng rồi
mình: dạ mình về đâu vậy ợ ?
khách: dạ e về ntt q7
mình: dạ a đợi e xíu
(cái app ggmap và uber phải nói là như bùi , tìm khách thì sai định vị cách hàng trăm mét, điểm đến thì chỉ toàn đg chim bay, làm tìm khách muốn đỏ con mắt )
khách là 1 a trông phước hậu, nhìn như người tu hành, vừa lên xe uberman nói liền
mình: dạ xin lỗi đã để a đợi, do định vị sai nên e ko biết a đứng khúc nào, tìm nảy h mới ra hì hì
khách: ko sao đâu a, nảy h thấy lâu quá nên e cũng nghĩ là lạc đg, mà a mới chạy hả ?
mình: dạ mới đc 1 tuần
khách: zị a chở e qua đây rồi đợi xíu mới đi tiếp nha
mình: ok ko sao đâu a, bên uber e khách muốn dừng rồi đi bao lâu tùy thích, khi nào chán thì tính tiền ( tranh thủ qc tí hệ hệ )
khách: e nhỏ tuổi a cứ kêu e là đc rồi
mình: ok e
khách: a mới chạy để e chỉ đg cho, a cứ chạy đg này, xong lát nửa quẹo qua đây, a để ý sau này chở khách khỏi phải xem ggmap
mình: à...thank e, chắc e hay đi đg này nên rành ghê
khách: e hay đi làm công quả cho chùa, nên đi hoài hà
(sr các thím do đg xa nên 2 ae chém chuối hơi nhiều...)
mình: trc a tính chạy grab mà sợ bị xe ôm úp sọt nên cũng ớn ớn
khách: haiz...thời đại cn mà a, cái nào rẻ thì người ta đi thôi, mấy chú xe ôm ế quá nên làm vậy cũng khó trách.. ai cũng vì sinh nhai cả thôi , e nghĩ trong 4 chữ "sinh, lão, bệnh, tử" thì từ sinh cũng có nghĩa là sinh nhai
mình: uhmm...anh thì sợ bệnh hơn, vì bệnh tật ko làm người ta chết ngay mà cứ sống lây lất làm khổ gđ và xh
khách: cũng tùy giai đoạn của từng người thôi anh, người thì vì "sinh" nhai mà cực khổ bươn chải, "lão" thì già yếu xong đến "bệnh" tật liên miên, đến lúc "tử" thì có người ra đi nhẹ nhàng, có người phải chịu cảnh đau đớn...
mình: nghĩ thầm ( cũng đúng hen )
2 ae nói chuyện về phật giáo 1 hồi cũng đến nơi, khách trả tiền xong bo uberman 10k và nói
khách: cái này e gửi a, ae mình có duyên gặp nhau, hy vọng sẽ có duyên gặp lại để trò chuyện thêm
mình: thank e
chào khách xong uberman đi 1 vòng hóng píp, gặp khu nhà bè nên hóng mòn mỏi chả có tiếng píp nào, thế là xác cmn định chở gió về (h mới hiểu sao mấy cha tài xế ngại đi xa ), hên sao đến q7 làm đc thêm cuốc xong lết xác về, 16h về đến nhà lại làm xe ôm chở vợ đi mua sữa, tả (bỉm ý ợ ) cho thằng ku, rồi lại điệp khúc tắm rửa, cơm nước, chích, hóng píp mần vài cuốc đến 23h thì có chuyện để kể tiếp đây ợ
23h uberman trả khách ngay cao thắng thì píp...píp...píp
khách ( giọng nữ) : dạ e đặt ubermoto giúp bạn e, a qua quán nhậu... địa chỉ xxx đón nhanh nha ( vãi ! ai cũng muốn nhanh xong qua bắt đợi bỏ mợ )
mình: ok a qua liền nè cưng
phi ngựa đến thì đúng là bắt đợi thật , lát sau có 1 e tiếp viên bước ra, uberman nhìn kỉ thì áo sơ mi trắng, đầm công sở, trẻ, xinh, trắng...hế hế ngon
khách: a phải ubermoto ko ợ ?
mình: a đây lên xe a đèo về

Last edited by tripletap; 05-12-2016 at 02:11.
Reply With Quote
Old 04-12-2016, 04:10
Senior Member

e nó vừa lên xe mình liền hỏi: e về đâu ?
khách: dạ đg hoàng sa, a chạy đi e chỉ cho
mình: ok e, mà nảy sao ko dùng đt của e book xe mà nhờ bạn
khách: e sài window phone nên hok book đc ( vụ này ko rành )
mình: mà e làm về trể nhỉ ? chắc phải hầu mấy cha nhậu khuya hả e ?
khách: dạ ko ! e làm nv kế toán cho quán, tại nay đông khách, e phải tổng kết sổ sách xong mới về
mình: nghe giọng e dễ thương quá, quê e ở đâu hỹ ? ( vào giai đoạn cưa cẩm )
khách: dạ e ở Quảng Ninh, vừa vào SG đc 1 tháng nên hok rành đg, nhỏ bạn chỉ e sài uber đi cho rẻ
trên đg đi do e ấy mặc váy nên phải ngồi 1 bên, 1 tay để trên vai uberman, 1 tay che chắn, đg thì xấu, nhiều đoạn chông chênh, thế là "nó" cứ va đập, va đập liên hồi , uberman cảm nhận đc 1 cơ thể phụ nữ đang ngồi sát vào mình, kèm theo những lời thỏ thẻ, tỉ tê về gđ, hoàn cảnh khiến uberman cảm thấy "phê"
mình : nếu e hay về h này, hay để a làm xe ôm chuyên cần cho e nha
khách: dạ là sao ợ ?
mình: thì hôm nào e về a cũng đến rước
khách: dạ thôi ! tại h giấc e ko cố định, mặc công lại phiền a
mình: phiền gì đâu e, đc chở người đẹp ko lấy tiền a cũng chịu ( chém tí )
khách cười bẽn lẽn: hí hí ( ngon )
đang ngon trớn thì đến nơi, e ấy tính tiền xong đi vào nhà, uberman nhìn theo mà tiếc hùi hụi , vừa toan mở mồm xin sđt thì chợt nghĩ lại ( có khi nào nảy h e nó thả thính mình hok ta ? ), uberman lặng lẻ xách đít về

Last edited by tripletap; 05-12-2016 at 13:56.
Reply With Quote
Old 04-12-2016, 04:22
No Mercy No Mercy is offline
Đã tốn tiền

Nhiu tuổi rồi ní? Trước làm nghề gì?
Old 04-12-2016, 11:07
Senior Member

Quote:
Originally Posted by No Mercy View Post
Nhiu tuổi rồi ní? Trước làm nghề gì?
30 và thất nghiệp thím ơi

Last edited by tripletap; 05-12-2016 at 01:20.
Reply With Quote
Old 04-12-2016, 20:52
JasonP.Skywalker JasonP.Skywalker is offline
Senior Member

Bên Uber giờ có bắt mặc đồng phục giống bên Grab ko thím, dạo này hay thấy áo xanh nón xanh của Uber.
+ Quốc band: https://rutgon.me/moVayB
Reply With Quote
Old 04-12-2016, 23:17
vitcai's Avatar
vitcai vitcai is offline
Đã tốn tiền
Location: Ở một hành tinh xa xôi, nơi có 2 con gà 1 con vịt ~

lót gạch hóng đã, chạy Uber yêu cầu nhẹ hơn grab không thím nhỉ
"Điều ngán nhất trong tình yêu là khi mình yêu ai, mình không biết họ có biết điều đó hay không. Điều đáng chán thứ nhì là khi họ biết điều đó rồi thì mình lại không biết họ có yêu lại mình hay không."
Reply With Quote
Old 04-12-2016, 23:35
VangSuTuyDuyen VangSuTuyDuyen is offline
K.I.A

Em cũng đang chạy uber ngoài HN bác à. Hihi
Reply With Quote
Old 04-12-2016, 23:37
mfe004 mfe004 is offline
K.I.A

uber nó đòi xe đăng ký từ năm nào vậy thím
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules