Closed Thread

Thread Tools
Old 06-09-2016, 21:58
duymmo duymmo is offline
K.I.A
Không lập thớt hay bình luận được trong F17 và không nhận được mail kích hoạt

giúp mjk ik mak . sao z
Old 07-09-2016, 12:34
NDT_TQ's Avatar
NDT_TQ NDT_TQ is offline
Member
Re: Không lập thớt hay bình luận được trong F17 và không nhận được mail kích hoạt

Quote:
Originally Posted by duymmo View Post
giúp mjk ik mak . sao z
cũng giống nhau k cmt được
Old 07-09-2016, 12:46
II-NCS-II's Avatar
II-NCS-II II-NCS-II is offline
Member
Re: Không lập thớt hay bình luận được trong F17 và không nhận được mail kích hoạt

Quote:
Originally Posted by NDT_TQ View Post
cũng giống nhau k cmt được
mình để ý thế này, nếu các bạn reply trong mục f3 thì các bạn sẽ được gửi 1 đoạn capcha, còn sang chuyện trò linh tinh sẽ bị chăn
Chó nhà mình sắp đẻ, mày có làm gì nó không đấy
Old 07-09-2016, 13:18
Multiplatform.Developer Multiplatform.Developer is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by II-NCS-II View Post
mình để ý thế này, nếu các bạn reply trong mục f3 thì các bạn sẽ được gửi 1 đoạn capcha, còn sang chuyện trò linh tinh sẽ bị chăn
mới reg nick hả thím. Nãy cà phê cũng reg thử acc. Không có mail confirm thay vào đó là phải xài OTP để đăng ký, làm vậy cũng hay, chống clone.
Mà mình thắc mắc là vào f17 thì ko có quyền gửi bài hay reply. Nhưng qua bên box khác(mấy box comment sẽ được lên post) thì sẽ comment được.

Chắc có lẽ là do cơ chế của admin, là để ae lên post trước, đủ 20 post thì mới comment chém gió trong f17 được.
Old 07-09-2016, 13:31
II-NCS-II's Avatar
II-NCS-II II-NCS-II is offline
Member

Quote:
Originally Posted by Multiplatform.Developer View Post
mới reg nick hả thím. Nãy cà phê cũng reg thử acc. Không có mail confirm thay vào đó là phải xài OTP để đăng ký, làm vậy cũng hay, chống clone.
Mà mình thắc mắc là vào f17 thì ko có quyền gửi bài hay reply. Nhưng qua bên box khác(mấy box comment sẽ được lên post) thì sẽ comment được.

Chắc có lẽ là do cơ chế của admin, là để ae lên post trước, đủ 20 post thì mới comment chém gió trong f17 được.
cái OTP này nó hoạt động không ổn định bác ạ, mình gửi đến 7 lần thì mới được 1 cái, còn nếu mà bắt phải 20 posts mới được đăng bài và bình luận trong f17 thì thế nào các page khác cũng sẽ xảy ra tình trạng spam cho xem. Mà mod cũng thiếu trách nhiệm (thời gian đăng ký nick không thông báo, hướng dẫn active cũng không hướng dẫn, ít ra trong f1 cũng phải có 1 bài hướng dẫn cho newbie cách kích hoạt tài khoản chứ, lập thớt thắc mắc- hỏi thì bị quy sang spam nhảm) còn Gmail lúc đăng ký xong cũng không có tác dụng gì.
Chó nhà mình sắp đẻ, mày có làm gì nó không đấy
Old 07-09-2016, 14:33
kunlonelyver1.0 kunlonelyver1.0 is offline
Senior Member

Không bình luận được trong f17 thì đã đành. Muốn vào thớt bóng đá mà sợ bị ban.
Old 07-09-2016, 14:36
buum617 buum617 is offline
Junior Member

cái OTP mình gửi tin nhắn 1 lần là có code để nhập vào ở phần đăng ký ngay, mà chả biết nó có tác dụng gì thôi =)) tài khoản 0 post mình mượn của bạn vẫn cmt trong f17 bình thường đấy thôi
Old 07-09-2016, 18:04
Hunter of the night Hunter of the night is offline
Senior Member

Thím xem thư mục thùng rác chưa, mấy lần em bị vậy rồi.
Old 07-09-2016, 19:41
Boston Redsox's Avatar
Boston Redsox Boston Redsox is offline
Junior Member

Mình cũng bị tương tự.
Theo mình biết lỗi này do admin chưa phân quyền group.
Nếu ai có thẩm quyền đọc qua thì cho cái hướng vẫn , để mọi người còn biết mà xử lý khi gặp tình huống này. Cảm ơn.
Old 07-09-2016, 20:10
Ngo Thanh Thanh Tu's Avatar
Ngo Thanh Thanh Tu Ngo Thanh Thanh Tu is offline
Senior Member

40 post mới vào đc f33, f17 mà
Closed Thread

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules