Thread Tools
Old 01-08-2016, 03:35
Kyle Mark Kyle Mark is offline
Junior Member
Philips Fidelio X2

Em thấy trên thế giới người ta chơi tai Philips Fidelio X2 khá nhiều và được đánh giá tốt nhất trong tầm dưới $200 mà Việt Nam mình không thấy ai chơi. Vì thế em mở thớt này ra không biết trong diễn đàn mình có ai chơi tay này và cảm nhận của các bác về em này như thế nào.

(Sorry vì em không up được hình)

Quote:
images.philips.com/is/image/PhilipsConsumer/X2_27-IMS-en_US?$jpglarge$&wid=1250
  1. Thông số kỹ thuật: (Em không care cái này lắm tại em là dân gà chả phải audiophile gì, chỉ thấy nghe hợp tai là hốt) - Nguồn: head-fi.org
    • Drivers: Angled Dynamic Drivers, 50mm diameter Layered Motion Control (LMC) Diaphragm with GEL filling between the layers + Powerful Neodymium Magnet
    • Rated Impedance 30 Ω
    • Frequency Range 5Hz ˜ 40kHz
    • Sensitivity 100 dB @ 1 mW
    • Max Input Power 500 mW
    • Distortion < 0,1% (THD)
    • Cable 3 m (9 ft), Removable, Single entry with 3.5mm mini jack on both ends (According to a Chinese web site cable made by Oyaide. I measured the value as 0,6 OHM for +/- and gnd for this cable)
    • Plug 3.5mm Gold Plated
    • Circumaural memory foam velour earpads, earpads have heat regulating technology
    • 382 g (Headphone only, measured by Baycode)

Em mới mua nên chỉ cảm nhận sơ sài và ngôn từ khá là bình dân vì em tai trâu không phải audiophile.

2. Build:
    Build của em này khá là chắc chắn, nhìn cao cấp. Earpads làm bằng nhung và memory foam đeo rất thoải mái và không bị bí tai. Khi vừa mở hộp thì khá là shock vì trong hình dung của em khi xem trên mạng nó không lớn như trong thực tế như thế. Headband được bọc da và áp lực lên tai vừa đủ.

3. Sound:
    Em thì không múa rìu qua mắt thợ nên nói cảm nhận sơ của em khi nghe được một thời gian là như này. Lần đâu nghe thì em cảm thấy hơi hụt hẫng 1 xíu vì không được như ý. Nhưng khi nghe đc tầm 1-2 tuần thì cảm giác quen giần. Vì em nó là openback nên âm thanh nghe rất thoáng đãng, chi tiết, cân bằng và ngày càng yêu em nó. Bass ban đầu em nghe thì hơi thiếu nhưng có độ sâu và chính xác. Chắc có lẽ vì em chuyển từ nghe closedback và IEMs nên cảm giác hơi thiếu. Nhưng giờ thì em thấy khá là ưng.

Em này tầm cuối năm 2014 - 2015 dính khá nhiều phốt khi Philips bán mảng Fidelio cho Gibsons, chất lượng rất kém, earpads bị dán chặt vào tai nghe, âm lượng 2 tai không bằng nhau,...

Chừng nào em đủ lượt post em up hình mở hộp thực tế cho các anh em đồng đạo xem.

Cuối cùng em muốn hỏi là nhà mình có ai đã và đang sài tai nghe này và cảm nhận của các bác như thế nào ạ.
Reply With Quote
Old 01-08-2016, 14:46
dole.tuan dole.tuan is offline
Senior Member
Re: Philips Fidelio X2

Cái này thì best choice tầm 6-7tr rồi mà vđề là bh ko tìm đâu ra chỗ mua
Reply With Quote
Old 01-08-2016, 14:49
superngocson superngocson is offline
K.I.A

Chất âm con này có thể đánh giá bằng 2 chữ: dễ nghe.
Reply With Quote
Old 01-08-2016, 15:47
AzAudio_Store1's Avatar
AzAudio_Store1 AzAudio_Store1 is offline
Đã tốn tiền

Nói chung con này thì quá ngon trong tầm giá rồi, nhưng mà chỉ có một cái thôi là ở VN thì ko mua được do hết hàng lâu rồi.
Reply With Quote
Old 01-08-2016, 16:16
Junior Member

Em thấy các diễn đàn nước ngoài khá sôi nổi về em này mà thấy anh em mình lại không có bất kỳ post nào về nó nên em muốn mở post này ra để anh em nào đã từng và đang nghe thì có nơi thảo luận thôi ạ . Ngoài ra còn cho các anh em nào muốn tham khảo mua tai nghe thì nên xem qua con này. À mà sao Amazon bán khá nhiều mà các bác nhà mình lại không nhập về bán nhỉ? Chắc có lẽ tại anh em mình nghe cái tên Philips không có tiếng tắm lắm về tai nghe nên không hứng thú.

À, còn con DAC SMSL M3 của khựa cũng được đánh giá khá cao trên mấy diễn đàn nước ngoài vì em nó khá là rẻ. Mấy bác có từng nghe qua em nó chưa ạ?
Reply With Quote
Old 01-08-2016, 16:35
3kshop's Avatar
3kshop 3kshop is offline
Đã tốn tiền

em này hết hàng cungx khá lâu, mình cũng đang chờ, hi vọng sẽ có hàng lại sớm
Reply With Quote
Old 01-08-2016, 16:41
Junior Member

Em thấy bỏ 6-7tr ra mua tai nghe Philips có vẻ các anh em hơi kiêng dè tại em trước khi mua cũng vậy. Tại tầm đó cũng có kha khá nhiều hãng nổi tiếng để lựa chọn như Sennheiser, Bose, ATH, ...
Reply With Quote
Old 01-08-2016, 17:47
dole.tuan dole.tuan is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Kyle Mark View Post
Em thấy bỏ 6-7tr ra mua tai nghe Philips có vẻ các anh em hơi kiêng dè tại em trước khi mua cũng vậy. Tại tầm đó cũng có kha khá nhiều hãng nổi tiếng để lựa chọn như Sennheiser, Bose, ATH, ...
Senn tầm giÁ đó làm gì có tai nghe nào ngon đâu h600 thì hơn 8tr rồi mà kén amp lắm. ATH ở vn thì giá quá cao. Bose thì no comment
Reply With Quote
Old 01-08-2016, 21:30
Junior Member

Quote:
Originally Posted by dole.tuan View Post
Senn tầm giÁ đó làm gì có tai nghe nào ngon đâu h600 thì hơn 8tr rồi mà kén amp lắm. ATH ở vn thì giá quá cao. Bose thì no comment
Em thấy ATH tầm giá đó có ATH-M50x cũng nổi phết đó anh. Shure có SRH840, Senn em chưa nghe bao giờ nhưng có mấy con Momentum cũng nổi, Sennheiser 380Pro. Sony có Sony MDR-MA900.
Reply With Quote
Old 03-08-2016, 11:34
3kshop's Avatar
3kshop 3kshop is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by dole.tuan View Post
ATH mấy em hiện h mình thấy giá cũng ~ với nc ngoài rồi mà.
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules