Closed Thread

Thread Tools
Old 24-10-2019, 11:25
PhonMap2's Avatar
PhonMap2 PhonMap2 is offline
Đã tốn tiền
Re: Fashion/Lifestyle [Kiến thức/Tư Vấn/Khoe Hàng] - Part 2

Quote:
Originally Posted by karz_code47 View Post
Nhưng lỡ chọn rồi ông giáo ơi. Nên ông giáo tư vấn giúp mình chọn cái sơmi mặc ở trog đi

Còn đêm tiệc thì mình mặc vest trắng ve áo đen bóng, quần đen. và đang phân vân không biết nên sơmi đen hay trắng. Sơmi đen thì nhìn sang nhưng bà già có vẻ ko thích vì đen quá. Bả muốn sơmi trog màu trắng.
Vậy mặc áo sơ mi màu kem hoặc hồng nhạt đi bác, và bác thắt 1 cái nơ màu đen nhé, đừng thắt cà vạt với bộ này.

Sơ mi đen mà sang gì, bác né hộ sơ mi đen ra dùm màu đen tạo ra cảm giác sạch sẽ thôi, vì thế nó được dùng nhiều trong...nhà hàng, mấy bạn phục vụ hay mặc ấy.

Bác nói mặc vest trắng ve áo đen, mình nghĩ là bác đang nói đến tuxedo jacket, thì mặc áo sơ mi trắng là chuẩn bài. Bộ này bác cũng thắt nơ đen luôn nhé. Giày và nịt cũng đen luôn nhé bác. Nhưng nếu bác muốn tăng độ liền mạch cho trang phục thì mang cái suspender ấy, ko nên mang nịt.
Old 24-10-2019, 11:29
vn_soft's Avatar
vn_soft vn_soft is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by PhonMap2 View Post
ko, e đã nói là ko phải dành cho chú rể mà bộ như bác để mặc đi chơi sáng Chủ Nhật thôi.
Suit cưới dù chụp hình hay đi tiệc bác cũng phải chọn màu trơn, texture cũng trơn luôn và vải có độ bóng 1 tí.
Ngoài đen như truyền thống thì có thể chọn màu này, nhìn thì hơi thường nhưng chính cái cà vạt nó kéo lại bộ trang phục vào bối cảnh thím làm chú rể, chỉ cần vải thêm chút bóng nữa là ổn.
Bộ này trông hơi nhạt nhòa nếu dùng buổi tối và dự tiệc, dùng ban ngày có nắng thì được.
Old 24-10-2019, 11:30
hientruc's Avatar
hientruc hientruc is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by inori_aizawa View Post
Quần levis size có ngang thằng uniqlo k mấy mẹ. Mình định mua 1c slim thử xem saoẢnh Ảnh
Mình mặc Levi's 511 và Uniqlo slim thì thấy same same. Có khi là ông Uniqlo bê nguyên form, số đo dòng 511 vào cho dòng slim của nó cũng nên

Gửi từ HMD Global Nokia 8.1 bằng vozFApp

Pass: Clip zip/Sony A726 + PL30/PL50/ED12/Mx270/Mx370/Porta pro 25th Anniversary/ATH AD700/Yuin pk1/pk2/Sony XBA-3/Westone W4R
Old 24-10-2019, 11:38
karz_code47's Avatar
karz_code47 karz_code47 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Vậy mặc áo sơ mi màu kem hoặc hồng nhạt đi bác, và bác thắt 1 cái nơ màu đen nhé, đừng thắt cà vạt với bộ này.

Sơ mi đen mà sang gì, bác né hộ sơ mi đen ra dùm màu đen tạo ra cảm giác sạch sẽ thôi, vì thế nó được dùng nhiều trong...nhà hàng, mấy bạn phục vụ hay mặc ấy.

Bác nói mặc vest trắng ve áo đen, mình nghĩ là bác đang nói đến tuxedo jacket, thì mặc áo sơ mi trắng là chuẩn bài. Bộ này bác cũng thắt nơ đen luôn nhé. Giày và nịt cũng đen luôn nhé bác. Nhưng nếu bác muốn tăng độ liền mạch cho trang phục thì mang cái suspender ấy, ko nên mang nịt.

Vậy là đối với bộ 3 pieces trog hình thì sẽ sơmi hồng nhạt+nơ đen. Còn bộ tuxedo jacket thì sẽ là sơmi trắng+nơ đen luôn.

Bác yên tâm là mình mặc đồ tây lúc nào cũng cùng màu giày và nịt. Chỉ có cái suspender ko biết mua ở đâu ở SG. Nếu ko có thì chắc khỏi nịt khỏi sụp vì quần mình mặc cũng vừa vặn. Ko bị tuột.
Old 24-10-2019, 11:46
PhonMap2's Avatar
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by vn_soft View Post
Bộ này trông hơi nhạt nhòa nếu dùng buổi tối và dự tiệc, dùng ban ngày có nắng thì được.
Đúng rồi, bộ này đẹp nhất là diện với đám cưới ở biển. Mà e đang tư vấn bác kia mặc chụp hình ấy. Cơ mà buổi tối lên bộ này cũng nổi lắm nha, khá sang là đằng khác.

Như a Phan Anh Bui, chủ Gentlemen Sharing mặc bộ này bị tưởng là chú rể

Quote:
Vậy là đối với bộ 3 pieces trog hình thì sẽ sơmi hồng nhạt+nơ đen. Còn bộ tuxedo jacket thì sẽ là sơmi trắng+nơ đen luôn.

Bác yên tâm là mình mặc đồ tây lúc nào cũng cùng màu giày và nịt. Chỉ có cái suspender ko biết mua ở đâu ở SG. Nếu ko có thì chắc khỏi nịt khỏi sụp vì quần mình mặc cũng vừa vặn. Ko bị tuột.
chắc bác sắp cưới gấp nhỉ? Nếu có tgian có thể order của Albert Thurston, hãng làm suspender tốt nhất trên thị trường, chạy ra gần triệu rưỡi 1 chiếc (ngang giá nịt handmade ở Vn).
http://www.albertthurston.com/catego...2.cfm?catid=23
Old 24-10-2019, 11:59
karz_code47's Avatar
karz_code47 karz_code47 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
chắc bác sắp cưới gấp nhỉ? Nếu có tgian có thể order của Albert Thurston, hãng làm suspender tốt nhất trên thị trường, chạy ra gần triệu rưỡi 1 chiếc (ngang giá nịt handmade ở Vn).
http://www.albertthurston.com/catego...2.cfm?catid=23

Mình cưới ko gấp lắm. Nhưng chọn đồ trog khoản tgian ngắn+cv trog cty lu bu nên ko có tgian lên nhờ các bác tư vấn. Đến t2 tuần sau chụp hình thì bây h mình mới lên hỏi mấy bác dc (bộ đồ chọn cách đó 1 tuần).

Àh bộ 3 pieces cho mình hỏi thêm là sao ko mang cravat mà lại mang nơ nhỉ?
Old 24-10-2019, 12:15
PhonMap2's Avatar
Đã tốn tiền

Quote:
Mình cưới ko gấp lắm. Nhưng chọn đồ trog khoản tgian ngắn+cv trog cty lu bu nên ko có tgian lên nhờ các bác tư vấn. Đến t2 tuần sau chụp hình thì bây h mình mới lên hỏi mấy bác dc (bộ đồ chọn cách đó 1 tuần).

Àh bộ 3 pieces cho mình hỏi thêm là sao ko mang cravat mà lại mang nơ nhỉ?
Ko mang cà vạt là vì:
-Bộ đó 3 mảnh, chất liệu lại tương đối nặng (e nhìn drape qua ảnh), mang tie vào sẽ rất mệt cho bác.

-Khả năng chọn tie ko hợp với bộ này là rất cao. Tie trơn? Quá nhàm. Tie họa tiết? Quá phức tạp để phối. Nên lựa chọn tối ưu là bow tie để bác đơn giản hóa lại 1 bộ 3 mảnh có pattern.

-Quan trọng hơn bác là chú rể, giữa 1 rừng các ông mang cà vạt thì bác cứ mang nơ cho e. Chưa kể nếu hứng lên thì bỏ jacket ngoài, mặc waistcoat với nơ quá kinh điển rồi.
Old 24-10-2019, 12:26
Ryan T. Gosling's Avatar
Ryan T. Gosling Ryan T. Gosling is offline
Senior Member

klq vì ngắt mạch fancy outfit của mấy anh trai
em hỏi chút có thím nào nhận được boot ngành chưa ạ
Old 24-10-2019, 13:05
inori_aizawa's Avatar
inori_aizawa inori_aizawa is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by hientruc View Post
Mình mặc Levi's 511 và Uniqlo slim thì thấy same same. Có khi là ông Uniqlo bê nguyên form, số đo dòng 511 vào cho dòng slim của nó cũng nên

Gửi từ HMD Global Nokia 8.1 bằng vozFApp
thanks men để mua con 511 thử xem sao
Old 24-10-2019, 16:20
tbcn2114 tbcn2114 is offline
Senior Member

^
^
^ đám cưới của mình mà, bác muốn mặc gì chả được, quan trọng là mình phải thấy tự tin thoải mái . Mình có phải đang ở tây đâu mà phải gò bó theo chuẩn tây. Mà trừ đám cưới trên phim với utube ra còn em thấy cả tây cả ta ít người mặc tux đen đi oxford captoe lắm

Với bộ bác chọn thì em sẽ mặc sơ mi trắng với ca vạt hồng, hoạ tiết đơn giản thôi, thêm đôi giày nâu hoặc sneaker trắng nếu k đeo cà vạt. Nchung chụp ảnh thì tuỳ theo concept, độ tuổi và qtrong nhất là tính cách của thím. Chốt là 9 người 10 ý, qtrong là mình thấy đẹp và tự tin là được.
Closed Thread

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules