Closed Thread

Thread Tools
Old 24-10-2019, 17:44
EinUchiha's Avatar
EinUchiha EinUchiha is offline
Đã tốn tiền
Re: [PC/PS4/XBOX] [F2P-ARPG] Path of Exile - Game Online cực đỉnh

Quote:
Originally Posted by mr.gau205 View Post
cám ơn bác nhiều nhé em mày mò cả chiều nay cũng tìm được build ưng ý rồi, wildstrike. Chắc ráng chạy act 4 farm cái áo kia link đủ 6 gem mới làm gì thì làm tiếp
khuyên thím thong dong tới act9 rồi hẵng farm humility, ko biết người ta thế nào chứ em thấy act 4 farm humily lâu vkl
Old 24-10-2019, 18:06
fangfatfeluonver13 fangfatfeluonver13 is offline
Senior Member
Re: Page 742 - [PC/PS4/XBOX] [F2P-ARPG] Path of Exile - Game Online cực đỉnh

Quote:
Originally Posted by ruange View Post
Mình đang đeo 2 ring Unique, 1 cái là The Taming, ko bỏ được vì bỏ là hụt mất 33% All Res, và cái nhẫn này cũng hợp với lối build Deadeye của mình vì + element Dame.

Cái nhẫn thứ 2 là Circle of Guilt, đeo cái này vì dòng "Gain OnSlaught for 4 second on hit". Vì dòng này nên mình mới dùng nó, lúc nào cũng có Onslaught, + với charge từ Assasin's Mark và Blood Rage bắn như 1 cái máy.

Hiện tại thì cảm giác dame thiếu quá nhiều, có nên bỏ cái nhẫn thứ 2 đi thay 1 cái cái nhẫn Rate vào ko ạ?
Onslaught thì nhiều cách lấy mà. 1 là flask, 2 là thím mua viên jewel % to gain onslaught on kill ấy. 1 viên max 7%. Deadeye giết quái nhanh rồi nên 1 viên đấy là dư sức có 80-90% onslaught khi đi delve hoặc cày map rồi. Slot ring đấy để đeo cái khác.

Ko an tâm thì đeo 2 viên là 14% tha hồ. Mình chơi deadeye chỉ đeo 1 viên thôi là thoải mái rồi.

via vozForums for iPad
Old 24-10-2019, 18:30
dtieubinh's Avatar
dtieubinh dtieubinh is offline
Đã tốn tiền

Onslaught thì đơn giản vs build có HoI mà, combo 4L của Herald of Ice + Onslaught + Curse on hit + Assasin Mark từ xưa giờ mắc gì ko dùng ?
Of violet eyes, glistening as you weep
Old 24-10-2019, 23:29
ruange ruange is offline
Member

Quote:
Originally Posted by dtieubinh View Post
Onslaught thì đơn giản vs build có HoI mà, combo 4L của Herald of Ice + Onslaught + Curse on hit + Assasin Mark từ xưa giờ mắc gì ko dùng ?
Hic, bác nhắc em mới nhớ là có viên Onslaught... mất mịe 100 Chaos cho cái nhẫn

Cho mình hỏi chút, thấy trong bài hướng dẫn build của thằng kia nó chơi liền 2 combo Curse on Hit cùng với Assasin's Mark và Projectile Weakness ở 2 đồ khác nhau. Một cái link với Herald of Ice, 1 cái link với Frostbomb, nhưng khi mình vừa bật Frostbomb thì ko thấy curse Projectile Weakness.

Last edited by ruange; 24-10-2019 at 23:49.
Old 24-10-2019, 23:59
Bullet Dance's Avatar
Bullet Dance Bullet Dance is offline
Senior Member
Location: https://media.giphy.com/media/iiVoqStiHrE1oLakgA/giphy.gif

Quote:
Hic, bác nhắc em mới nhớ là có viên Onslaught... mất mịe 100 Chaos cho cái nhẫn

Cho mình hỏi chút, thấy trong bài hướng dẫn build của thằng kia nó chơi liền 2 combo Curse on Hit cùng với Assasin's Mark và Projectile Weakness ở 2 đồ khác nhau. Một cái link với Herald of Ice, 1 cái link với Frostbomb, nhưng khi mình vừa bật Frostbomb thì ko thấy curse Projectile Weakness.
Frostbomb phải 1 lúc nó mới nổ, lúc đấy nó mới apply curse được.
Old 25-10-2019, 00:21
God of Truth God of Truth is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Bullet Dance View Post
Frostbomb phải 1 lúc nó mới nổ, lúc đấy nó mới apply curse được.
Lại series không biết rồi chỉ dại. Trong game mặc định chỉ dùng được 1 curse. Muốn dùng 2 curse thì phải có đồ hoặc lấy +1 curse trên tree. Ông đã có Ass Mark, thì làm sao dùng thêm Proj Weakness được. Cái nào apply cuối cùng thì cái đó sẽ có tác dụng.
Old 25-10-2019, 00:43
ruange ruange is offline
Member

Quote:
Originally Posted by God of Truth View Post
Lại series không biết rồi chỉ dại. Trong game mặc định chỉ dùng được 1 curse. Muốn dùng 2 curse thì phải có đồ hoặc lấy +1 curse trên tree. Ông đã có Ass Mark, thì làm sao dùng thêm Proj Weakness được. Cái nào apply cuối cùng thì cái đó sẽ có tác dụng.
Vậy chắc bỏ combo Frostbomb quá :( Máu giấy, đánh boss chạy tụt cả váy thời gian đâu mà căn cho bomb nổ :( Boss mấy máp sau nó chạy như ngựa, bật bomb lâu lâu mới dính 1 phát.
Old 25-10-2019, 01:43
Bullet Dance's Avatar
Bullet Dance Bullet Dance is offline
Senior Member
Location: https://media.giphy.com/media/iiVoqStiHrE1oLakgA/giphy.gif

Quote:
Originally Posted by God of Truth View Post
Ngáo à, liên quan mẹ gì đến giới hạn 1 curse, bạn ấy hỏi tại sao frostbomb không kích hoạt proj thế tôi hỏi nhỡ bạn ấy dùng frostbomb lên quái sau khi đã có ass thì tại sao proj lại không apply?

Last edited by Bullet Dance; 25-10-2019 at 01:48.
Old 25-10-2019, 03:07
ruange ruange is offline
Member

Các bác cho hỏi ý nghĩa của cái DPS ở mỗi skill với ạ. Lúc đánh và các thể loại buff lên thì nó lên đc 28k, lúc bình thường đc 18k. Tháo 1 viên skill ko có tăng giảm dame như viên Crit cũng làm nó giảm đi. Vẫn biết DPS là Damage per Second, nhưng mình ko hiểu cách tính của nó như thế nào. Viên crit thì liên quan gì?
Old 25-10-2019, 08:17
donchina's Avatar
donchina donchina is offline
Senior Member

Quote:
Các bác cho hỏi ý nghĩa của cái DPS ở mỗi skill với ạ. Lúc đánh và các thể loại buff lên thì nó lên đc 28k, lúc bình thường đc 18k. Tháo 1 viên skill ko có tăng giảm dame như viên Crit cũng làm nó giảm đi. Vẫn biết DPS là Damage per Second, nhưng mình ko hiểu cách tính của nó như thế nào. Viên crit thì liên quan gì?
thì như ông nói đấy khi đánh sẽ có hiệu ứng này kia nên dc + thêm DPS, khi ko đánh thì ko có hiệu ứng buff nên DPS sẽ giảm. Còn gem link vs nhau ngay cả critical chance hay Multiplier thì vẫn có ảnh hưởng DPS rất to nhé. Còn mun xem chi tiết vào POB vào phần Calculator mà xem , rất chi tiết nhé
Closed Thread

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules