Thread Tools
Old 10-05-2017, 11:43
farmer farmer is offline
Senior Member
Xin tư vấn Tai nghe bluetooth Jabra Move Wireless

1. Tai nghe này thấy giá phổ biến 2tr+ nhưng có shop có 1.650k thôi có bảo đảm hàng chính hãng ko ạ
2. Vì nghe in ear đau tai nên mua on ear (loại tai nghe này?) nghe lúc tập xe đạp có hợp ko?
3. tầm 1.650k thì có loại nào hơn ko ( dùng lúc tập xe đạp và ko phải in ear)
Cảm ơn các bác
Hellboy#1747
Reply With Quote
Old 10-05-2017, 12:59
phamtuananh2085 phamtuananh2085 is offline
Senior Member
Re: Xin tư vấn Tai nghe bluetooth Jabra Move Wireless

Quote:
Originally Posted by farmer View Post
1. Tai nghe này thấy giá phổ biến 2tr+ nhưng có shop có 1.650k thôi có bảo đảm hàng chính hãng ko ạ
2. Vì nghe in ear đau tai nên mua on ear (loại tai nghe này?) nghe lúc tập xe đạp có hợp ko?
Cảm ơn các bác
1: Jabra move có giá phổ biến hiện tại là tầm 100$, giá cả các shop bán có khác nhau vì rất nhiều các lý do, chủ yếu cũng là mục đích cạnh tranh nhau, lãi ít hay lãi nhiều. Giá 1,6xx triệu thì có thể là chương trình khuyến mãi, tồn kho, giảm bảo hành hay gì gì đó ... Muốn chắc ăn thì cứ các shop uy tín mà mua, người ta cũng không vì mấy trăm ngàn tiền lãi mà phải đưa hàng fake cho bạn để ảnh hưởng uy tín.

2: On ear thì cũng không phải là loại phù hợp lắm cho những hoạt động mạnh. Cá nhân mình thấy on ear đeo còn khó chịu hơn nữa, muốn fix tai, đeo chắc chắn thì phải kẹp chặt gây đau tai, nóng, khó chịu, chưa kể là lúc mới thì chặt, dùng thời gian thì độ chặt còn được như mới không thì còn tùy vào từng sản phẩm nữa. Đeo thoải mải thì lỏng lẻo, dễ rớt. Đạp xe đạp thì không phải hoạt động quá mạnh ở phần đầu (trừ khi vửa đạp xe vừa lắc đầu) nhưng khi di chuyển có thể bị gió lùa vào nghe không được gì. Nếu muốn chuyên về tập thể thao thì lựa mấy dòng sport, và đừng ham hố mấy công nghệ cancel noise nếu muốn có chất lượng âm thanh tốt (nhưng thường mấy dòng này thì lại thiết kế theo kiều inear, earbud-hafl inear và clip on).

3: Tầm tiền này thì không rành lắm nên xin nhường cho các shop tư vấn. Còn trong các tai không dây thì nếu muốn đâu tư lâu dài và chất lượng ok nhất thì: nếu chỉ đàm thoại không giải trí nên chọn Plantronic, có nhu cầu giải trí nhạc, phim, đàm thoại thì bose (cụ thể là Bose SoundSport Wireless). Thằng em mình nó làm trong xưởng cơ khí và có nhu cầu không dây cho đàm thoại, giải trí hằng ngày với tần suất liên tục trong khi làm việc. Nó đã thử qua nhiều giải pháp không dây với các tai nghe như plantronic, shure se846, sony, bose và hiện hài lòng nhất với Bose SoundSport Wireless (phiên bản không có chức năng đo nhịp tim).

Ngoài lề chút: không khuyến khích đeo tai nghe khi đạp xe ngoài quốc lộ, vì đã từng gặp mấy ông đạp xe đeo tai nghe, phê lên toàn ra giữa đường, đường thì đông, đằng sau tuýt còi mà vẫn cứ thong thả ung dung, rề rề trước đầu xe (nhiều lúc bực mình chỉ muốn chạy lên đạp cho cái bay vào lề).
Reply With Quote
Old 10-05-2017, 13:21
farmer farmer is offline
Senior Member

Thx bạn phamtuananh2085 rất nhiệt tình, Bose SoundSport Wireless thấy có shop bán nobox khá rẻ nhưng ko b là loại gì. Và cảm ơn bạn lời khuyên về sử dụng, mình chỉ dám nghe khi đạp tập quanh hồ thôi, ra đg giao thông thì tắt.
Hellboy#1747
Reply With Quote
Old 10-05-2017, 13:48
phamtuananh2085 phamtuananh2085 is offline
Senior Member

Quote:
Thx bạn phamtuananh2085 rất nhiệt tình, Bose SoundSport Wireless thấy có shop bán nobox khá rẻ nhưng ko b là loại gì. Và cảm ơn bạn lời khuyên về sử dụng, mình chỉ dám nghe khi đạp tập quanh hồ thôi, ra đg giao thông thì tắt.
Bose SoundSport Wireless thì có giá tầm 150$, thằng em mình nó ra Best Buy mua cũng giá đó.

Bose Soundsport wireless pulse thì chất lượng và thiết kế giống như thế nhưng có thêm chức năng cảm biến nhịp tim dành cho chuyên tập thể thao, giá tầm 200$, (dùng bình thường thì mua thêm cái chức năng này phí, không cần).

Giá Việt Nam nằm vào khoảng tầm 3.8 triệu và 5 triệu lần lượt cho 2 loại, tùy cửa hàng có thể có chương trình khuyến mãi riêng. Riêng hàng bose thì mình khuyên nên mua ở cửa hàng uy tín vì em nó rất "đại trà".
Reply With Quote
Old 11-05-2017, 09:57
AzAudio_Store1's Avatar
AzAudio_Store1 AzAudio_Store1 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Cảm ơn các bác
Jabra có phân phối chính hãng tại Việt Nam, nếu được bạn xem vỏ hộp xem có tem phụ của nhà phân phối không. Nếu có thì là hàng chuẩn.

Em Move đeo cũng khá êm, nhẹ. Nếu bạn không đặt nặng vấn đề chất lượng âm thanh mà ưu tiên ngoại hình, nhỏ gọn và độ thoải mái thì Move khá phù hợp đó. Vì trong tầm on ear bluetooth hơi ít, chỉ có in ear thôi.
Old 11-05-2017, 10:40
knight271's Avatar
knight271 knight271 is offline
Senior Member

Quote:
Cảm ơn các bác
Tầm này với nhu cầu mang đi lại mà ko thích inear thì tham khảo em onear HD 2.10 xem sao bạn nhé.
Reply With Quote
Old 11-05-2017, 11:10
loasvhouse loasvhouse is offline
Senior Member

nhu cầu của bạn mua chiếc sennheiser mx 686 là hợp, em này là dòng tai nghe earbud thiết kế dạng ống, ko phải là in ear đâu nhé, nên khi đeo vừa và rất thoải mái ko hề đau tai nhé
Old 12-05-2017, 11:40
3kshop's Avatar
3kshop 3kshop is offline
Đã tốn tiền

Quote:
bose thì có fake nên cẩn thận nhé
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules