Thread Tools
Old 28-02-2016, 15:01
kagura of wind heaven's Avatar
kagura of wind heaven kagura of wind heaven is offline
Senior Member
Hỏi về đi du lịch Phú Quốc

Tình hình là tầm tháng 6 em tính đi du lịch, trong đó có Phú Quốc. Bà chị cứ đòi mua tour 1 triệu 4/1 người (3 ngày 2 đêm) 3 người vị chi là 4 triệu 2 rồi. Vé ra phú quốc tự túc.

Lịch chi tiết: http://www.hotdeal.vn/ho-chi-minh/du...ch-220608.html

Cá nhân em thì thích tự đi hơn, giá cả có thể cũng tầm ấy, có khi hơn. Nhưng thoải mái, linh động. Hơn nữa xem lịch trình thì thấy kg có gì đặc sắc lắm

Có anh em nào rành đi du lịch các kiểu tư vấn giúp em được kg ạ?? Lên đc lịch trình thì càng tốt.

Em còn đi Đà Nẵng với nhiều nơi nữa
Old 28-02-2016, 15:18
Senior Member
Re: Hỏi về đi du lịch Phú Quốc

Lên cái đi !_!_!
Old 28-02-2016, 15:20
kaoxofuto kaoxofuto is offline
Member
Bắt máy bay tự đi, PQ có tí chạy xe 1 ngày hết ra đó mún đi tour thì mua ngoài đó

Sent from my Zép lào using vozForums
Reply With Quote
Old 28-02-2016, 15:25
Senior Member

Quote:
Originally Posted by kaoxofuto View Post
Bắt máy bay tự đi, PQ có tí chạy xe 1 ngày hết ra đó mún đi tour thì mua ngoài đó

Sent from my Zép lào using vozForums
Ra tới Phú Quốc thì bắt vé máy bay tự ra tự về rồi ạ. Chỉ là bà chị muốn mua cái tour ngoài đó em có để link ở #1. Nhưng em đọc thì thấy kg có gì đặc sắc luôn. Nêm muốn tham khảo xem với giá đó nếu đi riêng thì có vui vẻ hơn là mua tour ntn kg ạ
Old 28-02-2016, 15:29
shivakl's Avatar
shivakl shivakl is offline
Đã tốn tiền
Nen mua tua. Se co xe du lich cho ban di
Di tu tuc cung dc nhung ngoai pq rat nang. Duong xa thi bui mit mu.ko bit gio duong co lam dep hon chua hay van xau nhu truoc. Nhat la duong bang nui ... Di tu tuc thi nen hoi dan dia phuong cac diem du lich. Di chuyen xa rat met
Dc thi di tour. Hay muon xe oto ngoai do tai xe cho di luon... 1 so dia diem nhu bai kem ko di vao bang oto dc phai di xe may

Sent from my Galaxy Nexus using vozForums
Reply With Quote
Old 28-02-2016, 15:32
Senior Member

Quote:
Originally Posted by shivakl View Post
Nen mua tua. Se co xe du lich cho ban di
Di tu tuc cung dc nhung ngoai pq rat nang. Duong xa thi bui mit mu.ko bit gio duong co lam dep hon chua hay van xau nhu truoc. Nhat la duong bang nui ... Di tu tuc thi nen hoi dan dia phuong cac diem du lich. Di chuyen xa rat met
Dc thi di tour. Hay muon xe oto ngoai do tai xe cho di luon... 1 so dia diem nhu bai kem ko di vao bang oto dc phai di xe may

Sent from my Galaxy Nexus using vozForums
Vậy chắc em mua luôn tour này cho chắc ạ
Old 28-02-2016, 16:52
sarawoobmt sarawoobmt is offline
Member

Phú Quốc giờ đường làm đẹp rồi. Thẳng từ bắc đảo xuống nam đảo, qua đông đảo đường nhựa đẹp hết. Đi tự túc chơi thoải mái hơn. Với lịch trình như trên 3 bạn đi tự túc bằng xe máy chơi (1,5 ngày 1 đêm) là hết.
Chi phí nếu tự túc thì chỉ tốn tiền ở KS, tiền thuê xe máy 120k/1 ngày + xăng tự đổ. Mấy địa điểm đến trong tour đều free hết trừ Suối tranh giá vé có mấy ngàn/ 1 người, đi ngắm san hô hoặc câu cá bạn thuê người dân địa phương đi cũng được. Còn ăn uống tự túc có khi lại được ăn nhiều thứ mà vào nhà hàng ko có
Chi phí cho 3 ngày 2 đêm tự túc tại PQ vào khoảng 3 củ cho 3 người.
Nhắc nhỏ : Bãi Khem với Bãi Sao gần nhau, đừng đi bãi Khem, đi bãi Sao thôi do gần bãi Khem đang xây dựng công trình j đó, đường vào rất khó đi.

Last edited by sarawoobmt; 28-02-2016 at 16:55.
Reply With Quote
Old 28-02-2016, 17:00
Gau Mimosa's Avatar
Gau Mimosa Gau Mimosa is offline
Senior Member

Bữa đó đi tốn hết 11 củ
Old 28-02-2016, 18:09
duphuchao duphuchao is offline
Junior Member

Nhớ đi Trường An nữa nhe, ra Phú Quốc không đi là thiếu sót đó thớt
Reply With Quote
Old 28-02-2016, 20:41
kaoxofuto kaoxofuto is offline
Member

Quote:
Originally Posted by kagura of wind heaven View Post
Ra tới Phú Quốc thì bắt vé máy bay tự ra tự về rồi ạ. Chỉ là bà chị muốn mua cái tour ngoài đó em có để link ở #1. Nhưng em đọc thì thấy kg có gì đặc sắc luôn. Nêm muốn tham khảo xem với giá đó nếu đi riêng thì có vui vẻ hơn là mua tour ntn kg ạ
Có mấy tour như câu mực này nọ mình ko tự đi dc, còn mấy địa điểm du lịch trên cạn thì thuê xe máy chạy 1 ngày là hết

Thuê xe máy đi thích hơn nhé, đợt mình đi bị mắc mưa ướt mem ghé vào 1 quán nhỏ ở Bãi Thơm họ vừa mới đăng dc 1 con cá mú ~2kg , bọn mình mua xong kêu họ nấu 1 nồi canh chua rồi 1 vài món mực. Hôm đó vừa lạnh vừa đói ăn cơm nóng canh chua dkm nó ngon cực nhé , cái cảm giác rất tuyệt vời 1 kỷ niệm mà chắc có lẽ ko bao giờ có lại

Last edited by kaoxofuto; 28-02-2016 at 20:48.
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules