Thread Tools
Old 06-03-2016, 11:52
Michael1992's Avatar
Michael1992 Michael1992 is offline
Đã tốn tiền
Re: [PC] Grim Dawn [Action/Adventure/RPG/Multiplayer/Coop/2016]

Quote:
Originally Posted by Ernest Rutherford View Post
Cây nào dùng cho skill đó chứ, cây này bạn dùng để đánh những chiêu gây elemetal dmg cực tốt luôn, ví dụ PRM
PRM là skill gì thế bác? dùng với skill primal strike đc hem ?
Mới đc thêm cây này nữa
Battle.net: Jafar#6464
Steam: https://steamcommunity.com/id/Jafar1992/
Nàng là giấc mơ kiêu kỳ
Để hồn tôi uống men rượu cay...
Reply With Quote
Old 06-03-2016, 12:04
haylachoi haylachoi is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Mr.Cigar View Post
Tại sao bạn nghĩ mình ko phân biệt được Damage và DPS nhỉ? Tranh luận trên forum là để phát triển chứ đâu phải để soi câu chữ? Dựa vào những gì mình viết trên kia + cách tính toán ra con số thì bạn có nghĩ là mình ko phân biệt được Damage per hit và DPS ko?
Thứ 2, ý mình đúng là OA và DA quan trọng. Vì đây là core mechanic của dòng Titan Quest, và game này bê nguyên mechanic đó sang.
Thứ 3, tooltips chính là các dòng "bonus magical, bonus physical damage" khi trỏ chuột vào bảng stats đấy. Chắc bạn đang confuse với Tutorials?
Thứ 4, ví dụ của mình có gì ko chính xác? Mục đích của ví dụ là để chứng minh việc + cunning tăng output dps, chứ ko phải để nói +cunning là cách dồn stats tốt nhất hay "tăng cunning ko phải là cách hiệu quả để tăng OA hay DPS" -> bạn đang lạc đề rồi. + stats như nào tốt nhất thì chơi class nào biết class đó, ko phải là vấn đề có thể tranh luận.
Thứ 5, bạn nói rất nhiều đến việc + stats tối ưu nhưng mình cũng góp ý luôn + dồn 1 stats chưa bao giờ là cách tối ưu trong bất kỳ tựa RPG nào. Đó là luận điểm duy nhất của mình về việc + dồn stats mà bạn đang đề cập tới. Cách cộng stats của mình đơn giản là đủ mặc gear, đây mới là cách +stats bạn ko thể phủ nhận được
Bác trả lời ko liên quan đến câu mà mình đưa ra.
Giờ chỉ cần bác giải thích cho mình câu đâu tiên mà bác nói" Cunning tăng damage đấy kể cả có đánh piercing hay không. Game này stat túm lại vẫn là OA vs DA."
VD:
1build arcanist , đánh = Panetti's Replicating Missile,cầm vk ko có physical dame, chỉ có cold dame. cả bảng skill chỉ tăng mỗi Panetti's Replicating Missile thôi. Làm sao để tăng cunning mà làm tăng dame của Panetti's Replicating Missile(hiển thị ở bảng char II). Đừng có nhầm sang DPS (char I), câu nói của bác ko hề nói đến DPS.
Giải thích xem.
PS: VD của bác ở post trước bác căn cứ vào đâu mà đưa
theo công thức
Probability To Hit (PTH) = ((Attacker’s OA + 1000) – Defender’s DA) / 10) – 15
VD của bác: OA :1k, DA:1k5
thì PTH là= ((1000+1000)-1500)/10-15 =35.
If your PTH is lower than 75, any attacks that land will do reduced damage. The damage reduction multiplier is equal to your PTH / 75
Như vậy thì miss chance là 65%. Bác đưa ra cái số liệu 20% ở đâu ra.
Vì nó sai ngay ở giả thiết nên mình ko đọc mấy cái tiếp theo.
Đấy là còn chưa kể cai OA 1k và DA 1k5 lấy đâu ra nữa đó. Chưa bao giờ mình gặp cái chance to hit <50% cả.
Nói tóm lại VD rất xa rời thực tế và còn có thể là sai nữa,1 cái VD sai thì chứng minh đc gì.
Bác nói là bác thấy cơ chế OA/DA rất dễ hiểu, nhưng mình lại thấy điều ngược lại ở bác đó.

Last edited by haylachoi; 06-03-2016 at 12:07.
Reply With Quote
Old 06-03-2016, 12:25
Mr.Cigar's Avatar
Mr.Cigar Mr.Cigar is offline
Đã tốn tiền

Đọc lại #332 và dừng đánh tráo khái niệm đi bạn bạn đang ko hiểu mình nói gì cũng giống việc bạn ko hiểu OA là gì trước đó thôi.
Thứ 2, con số 1k, 1k5 mình đưa ra để làm phép tính giả sử, dân RPG thường gọi là #theorycrafting (Khái niệm mới bạn note vào đi nhé). Bạn ko hiểu tại sao lại có những con số đó vì 1, bạn chơi quá ít RPG. 2, bạn bị hạn chế về tiếng Ahh nên những post theorycrafting như này chắc bạn cũng không hay gặp qua. Mình nói theo những gì bạn tự giới thiệu thôi chứ không hề đả kích cá nhân gì ở đây nhé. Không hiểu tại sao 1 người tự nhận là ít chơi RPG, ko hiểu tooltips nằm đâu, ko biết cả tác dụng OA DA trước khi mình đề cập đến vấn đề này, mà lại cứ khăng khăng đòi nhét câu chữ khi tranh luận thay vì thực sự lắng nghe để xem mình còn hạn chế chỗ nào?
Chốt lại là Damage/dmg per hit nó là vấn đề quá ư basic và trẻ con, bạn muốn tiếp tục đánh tráo khái niệm thì tùy mình sẽ ko giải thích nữa. Theo mình hiểu thì bạn đang cố gắng chứng minh là mình ko hiểu OA/DA như bạn, chơi RPG mò mẫm như bạn. Nhưng mà sorry bạn ko thể nói hình vuông là hình tròn được đâu Mechanic cỡ TPS mình còn tính toán vèo vèo nói gì 3 cái OA/DA trẻ con này.
Steam: EtherealBeing |Bnet: MisterCigar#6531 | ScreenSider: goo.gl/0CSZQU
PS4 Pro | Ps Vita | Nintendo Switch | Xbone S white controller | PS4 Black & Camouflage | siberia elite prism | K70 Rapid Fire | Mamba Chroma
Reply With Quote
Old 06-03-2016, 12:30
lethinh282's Avatar
lethinh282 lethinh282 is offline
Đã tốn tiền
Location: Sài Gòn không bao giờ ngủ vì tiền không bao giờ đủ $$$$

Quote:
Originally Posted by huancao1312 View Post
À cái này hả, ra quánh tụi gần cửa mong rớt thôi chứ ko có cách nào
Vậy quánh hết quái rồi out ra vô lại fram tiếp hả bác @@

--- Không thể chống lại bọn NGU vì chúng rất ĐÔNG và NGUY HIỂM ---
Reply With Quote
Old 06-03-2016, 12:32
Mr.Cigar's Avatar
Mr.Cigar Mr.Cigar is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by Czios Cerny View Post
Lâu lắm mới có một game RPG khiến mình nghiền ngẫm mấy giờ liền như này nhớ cái thời Torchlight 2 mới ra quá Đêm qua đến giờ cày đi cày lại mấy lần rồi vẫn chả tìm ra được class ưng ý, cứ lên được level 10 chọn class thứ hai chạy chạy một hồi thoát ra chơi lại vì méo hợp
Bác nào chỉ em chơi Saboteur với
//Mịa vẫn chưa hiểu nổi mechanic của game, giá như hồi trước chịu cày Titan Quest
Mình đang chơi Saboteur đây, nhưng mà là Ranged. Main firestrike, crowd control lấy bên nightblade. Class này melee mạnh hơn nhưng ranged chơi cũng vui.
Steam: EtherealBeing |Bnet: MisterCigar#6531 | ScreenSider: goo.gl/0CSZQU
PS4 Pro | Ps Vita | Nintendo Switch | Xbone S white controller | PS4 Black & Camouflage | siberia elite prism | K70 Rapid Fire | Mamba Chroma
Reply With Quote
Old 06-03-2016, 13:17
voicon2009_6 voicon2009_6 is offline
K.I.A

Game này đánh gun + poison phế vl, vì éo có mấy skill để nâng.
Reply With Quote
Old 06-03-2016, 13:24
mrmon_killer mrmon_killer is offline
Senior Member

ai giúp vơi, cài pat chép bim bim xong rồi, bấm vào mà nó im luôn, không khởi động game
Old 06-03-2016, 13:47
johnyduy johnyduy is offline
Junior Member

sao vào menu game chỉ thấy mỗi chuột với nền ko có bất kì gì khác như new game ,load, option vậy mấy bác
Reply With Quote
Old 06-03-2016, 14:01
lucky0511's Avatar
lucky0511 lucky0511 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Czios Cerny View Post
Lâu lắm mới có một game RPG khiến mình nghiền ngẫm mấy giờ liền như này nhớ cái thời Torchlight 2 mới ra quá Đêm qua đến giờ cày đi cày lại mấy lần rồi vẫn chả tìm ra được class ưng ý, cứ lên được level 10 chọn class thứ hai chạy chạy một hồi thoát ra chơi lại vì méo hợp
Bác nào chỉ em chơi Saboteur với
//Mịa vẫn chưa hiểu nổi mechanic của game, giá như hồi trước chịu cày Titan Quest
quan trọng là bác thích chơi kiểu gì, chứ như em thích chơi pháp sư cận chiến, nên em chơi spellbreaker build theo kiểu cast when hit, cast on crit, cast on attack,
các buff có tác dụng dạng dps lấy hầu hết mỗi thứ 1~2 điểm để lấy xác xuất kích các skill hỗ trợ kết hợp thêm skill bên bảng Devotion, nên mỗi lần bay vào đám địch là một loạt các skill đủ thứ tung ra ảo tung cả cháo )

p/s: mới chơi lần đầu điểm mịa gì cảm thấy hợp cũng táng thử 1 điểm nên giờ làm sao tẩy điểm đc nhỉ

Last edited by lucky0511; 06-03-2016 at 14:03.
Reply With Quote
Old 06-03-2016, 14:56
voicon2009_6 voicon2009_6 is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by lucky0511 View Post
quan trọng là bác thích chơi kiểu gì, chứ như em thích chơi pháp sư cận chiến, nên em chơi spellbreaker build theo kiểu cast when hit, cast on crit, cast on attack,
các buff có tác dụng dạng dps lấy hầu hết mỗi thứ 1~2 điểm để lấy xác xuất kích các skill hỗ trợ kết hợp thêm skill bên bảng Devotion, nên mỗi lần bay vào đám địch là một loạt các skill đủ thứ tung ra ảo tung cả cháo )

p/s: mới chơi lần đầu điểm mịa gì cảm thấy hợp cũng táng thử 1 điểm nên giờ làm sao tẩy điểm đc nhỉ

về devil crossing có con mụ phù thủy tẩy điểm đấy

em lại chỉ thích súng thôi, mà game này ít chủng loại súng quá
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules