Thread Tools
Old 17-02-2016, 21:51
luffykun luffykun is offline
Senior Member
Đi du lịch tự túc Thái Lan với 5-6tr ?

Tình hình là e muốn đi ngoài ra nước, à nhầm đi nước ngoài du hí một chuyến, kiểu tự túc cho biết đó đây. Kinh phí thì có hạn, nên e chọn đi Thái Lan, cụ thể là Băng-Cốc và thêm Pattara nếu đủ. Kinh phí thì khoảng 5-6tr. E dự đi vào tầm tháng 7,8 or 9. Tại nghe nói đặt vé trc 6 tháng có vé rẻ
Mong các bác có kinh nghiệm cho e ý kiến, về các khoản chi phí dự trù. Nhất là về vé máy bay, phòng nghỉ. E đội ơn
Reply With Quote
Old 20-02-2016, 00:19
hungnq hungnq is offline
Member
Re: Đi du lịch tự túc Thái Lan với 5-6tr ?

Vé thì canh Nok air thử, mình canh Nok air trước 2 tháng mua khứ hồi 2 người hết có 3t.
Ăn uống thì rất rẻ, lề đường tùy món 50k-100k là no say. Vô mall ăn sang thì 200k-500k cho 2 người.
Pattaya biển chán lắm, muốn tắm biển thì đi đảo Koh Larn. Đi bus xuống cho rẻ khoảng 100 mấy bath/chiều thôi. Sáng ở Pattaya cũng chẳng có gì, nếu đi tắm biển thì sáng đi chiều về Bangkok là được. Muốn chơi ở Walking street thì ở lại 1 đêm.
Phòng mình book trên Agoda, tạm được cũng cỡ 500k-600k/ đêm, muốn rẻ hơn thì chắc chỉ có dạng hostel ngủ chung gì đó.
Thái đi chơi thì chẳng sợ chặt chém, ăn uống, chơi bời gì đều có niêm yết giá hết rồi. Chỉ có đi tuk tuk hay taxi thì phải trả giá thôi. Có gì thì bạn cứ google tham khảo thêm
Reply With Quote
Old 20-02-2016, 10:10
Grin's Avatar
Grin Grin is offline
Senior Member

Có thể sẽ cao hơn 5-6tr, nếu đi Pattaya bác ko xem show thì có thể sẽ rẻ hơn tuỳ vào chất lượng hotel bác đặt, con đường ăn uống và khám phá của bác. Còn nếu bác xem show thì giá khá cao đấy, vì bác ko theo tour nên nó ko có ưu đãi
Old 20-02-2016, 15:29
namthienminh's Avatar
namthienminh namthienminh is offline
Senior Member

Sợ giá lên tầm 7-8 triệu quá, nếu đi trong mùa du lịch, giá vé máy bay có vẻ mắc hơn thì phải.
Reply With Quote
Old 20-02-2016, 15:37
demon123456 demon123456 is offline
Senior Member

5-6 triệu thì bằng giá tour rồi , đi tour cho khỏe

Sent from my iPhone 6s Plus using vozForums
Reply With Quote
Old 20-02-2016, 16:32
luffykun luffykun is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by hungnq View Post
Vé thì canh Nok air thử, mình canh Nok air trước 2 tháng mua khứ hồi 2 người hết có 3t.
Ăn uống thì rất rẻ, lề đường tùy món 50k-100k là no say. Vô mall ăn sang thì 200k-500k cho 2 người.
Pattaya biển chán lắm, muốn tắm biển thì đi đảo Koh Larn. Đi bus xuống cho rẻ khoảng 100 mấy bath/chiều thôi. Sáng ở Pattaya cũng chẳng có gì, nếu đi tắm biển thì sáng đi chiều về Bangkok là được. Muốn chơi ở Walking street thì ở lại 1 đêm.
Phòng mình book trên Agoda, tạm được cũng cỡ 500k-600k/ đêm, muốn rẻ hơn thì chắc chỉ có dạng hostel ngủ chung gì đó.
Thái đi chơi thì chẳng sợ chặt chém, ăn uống, chơi bời gì đều có niêm yết giá hết rồi. Chỉ có đi tuk tuk hay taxi thì phải trả giá thôi. Có gì thì bạn cứ google tham khảo thêm
Chi phí đi lại như taxi,... có đắt ko bác. Trung bình chi phí đó cho cả chuyến đi là bao nhiêu hở bác ?

Quote:
Originally Posted by Grin View Post
Có thể sẽ cao hơn 5-6tr, nếu đi Pattaya bác ko xem show thì có thể sẽ rẻ hơn tuỳ vào chất lượng hotel bác đặt, con đường ăn uống và khám phá của bác. Còn nếu bác xem show thì giá khá cao đấy, vì bác ko theo tour nên nó ko có ưu đãi
Quote:
Originally Posted by namthienminh View Post
Sợ giá lên tầm 7-8 triệu quá, nếu đi trong mùa du lịch, giá vé máy bay có vẻ mắc hơn thì phải.
Quote:
Originally Posted by demon123456 View Post
5-6 triệu thì bằng giá tour rồi , đi tour cho khỏe
Cám ơn các thím
Reply With Quote
Old 20-02-2016, 17:34
clickc's Avatar
clickc clickc is offline
Senior Member

6tr đi tốt mà, nhưng sẽ ko đi được nhiều nơi và chỉ tham quan những điểm miễn phí thôi , Thái Lan kiểu gì thì kiểu cũng phải đi vài lần mới đã
Reply With Quote
Old 22-02-2016, 00:13
hungnq hungnq is offline
Member

[quote=luffykun;87309869]Chi phí đi lại như taxi,... có đắt ko bác. Trung bình chi phí đó cho cả chuyến đi là bao nhiêu hở bác ?

Ở Pattaya thì có mấy cái xe Xoong Theo nó chạy đầy ra, thấy mọi người cứ leo lên đi 1 đoạn rồi bấm chuông nó dừng lại đưa 10 bath tính ra có 6k vnđ. Mình đi lần đầu ko biết đưa địa chỉ nó chạy tới đó luôn mà nó lấy cũng rẻ 20-30 bath.

Taxi nó ko bấm đồng hồ, nó nói giá rồi trả thôi. Mình đi có 2 lần nên ko rõ nữa, mình đi mở grab lên coi giá với quãng đường trước rồi ra hỏi taxi thấy nó nói giá rẻ hơn nên đi luôn ko trả giá. Mà nghe mọi người nói trả giá sẽ rẻ hơn tuk tuk. Bangkok kẹt xe dữ lắm đi tuk tuk khỏe hơn.

Mình đi 2 người, ko tính tiền vé máy bay còn lại tiền hotel, ăn uống bét nhè, đi lại chưa tới 10t
Reply With Quote
Old 22-02-2016, 10:17
ntmj27 ntmj27 is offline
Junior Member

Di Pattaya thì thuê xe máy chạy cho tiện mà rẻ, thuê xe tay ga thì 200 bath/ ngày, xe số lởm thì 100 bath/ngày. Đi đường để bên ngoái thoải mái, chú ý vạch sơn là được, không lo mất đâu, bên đấy an ninh khá tốt.

Ở Bangkok thì đi tàu điện thôi, taxi vừa đắt mà tắc đường thì khủng khiếp, tàu điện nó có vé hơn 100 bath đi cả ngày, mà các điểm tham quan chính thì đều tiện đường tàu điện cả, đi bộ cách ga cũng không quá xa
Reply With Quote
Old 23-02-2016, 10:39
tiendat919's Avatar
tiendat919 tiendat919 is offline
Junior Member

Dân bên đấy giao tiếp = tiếng anh có tốt ko các thím, nhà em cũng đang định hè này đi 1 chuyến mà chưa biết giá cả thủ tục ra sao ???
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules