Thread Tools
Old 26-10-2015, 18:48
nbgiang88 nbgiang88 is offline
Senior Member
Re: Lạm bàn về chuyện...seeder trong F31

Bên này ko có như bên Tinh Tế để mà tag vào nhỉ, khi đó đếm sơ sơ bên SVH đông đảo đấy...
Nói về chuyện seeder này thì các bác ở trên nói cả rồi, mình hóng ý kiến trực tiếp từ các seeder bên SVH nhưng chắc là ko có cm đâu.
Reply With Quote
Old 26-10-2015, 20:28
chanhmap911's Avatar
chanhmap911 chanhmap911 is offline
Đã tốn tiền

Hôm nay svh lại có acc mới hành nghề...
Nói chung thớt nói đúng rồi, về lý thuyết thì svh không sai, chỉ là tình thì hơi sai hướng. Nên svh vào cũng chả biết nói gì đâu
Reply With Quote
Old 26-10-2015, 20:39
whiskeylullaby whiskeylullaby is offline
Senior Member

Có một số anh chị thông cảm cho nghề seed chúng em, chúng em thật tâm cám ơn các anh chị đã hiểu và thông cảm.

Em cũng xin nói lên nỗi lòng của các Seeder

Em thấy mọi người lên án công việc seeder nhiều quá nên em cũng xin lấy suy nghĩ cá nhân của em một thằng làm công việc seeder nói lên nỗi lòng của những người làm công việc seeder như em

Các anh chị nhận xét là seeder chúng em seed nhiều quá đi, các diễn đàn nào cũng gặp, một topic mà mấy người seed, em xin chia sẽ như thế này đây là công việc của chúng em, chúng em nhận lương của công ty nên chúng em phải hoàn thành công việc của mình, nên có topic thì chúng em vào giới thiệu các sản phẩm của công ty chúng em có đến khách hàng.

Các anh chị nói chúng em seed không có tâm, Như thế nào là seed có tâm? và như thế nào là seed ko có tâm? em xin nhận xét như sau

Theo em nghĩ chúng em chỉ seed những sản phẩm chúng em có thì không có gì là sai, một topic anh chị thấy nhiều ngừoi tư vấn cùng 1 sản phẩm nhiều vì công ty chúng em có nhiều anh em làm cùng 1 công việc này nên mã sản phẩm đc nhắc đi nhắc lại nhiều, nhưng cái chính là chúng em tư vấn những sản phẩm chúng em có đúng như nhu cầu khách hàng, có thể kiến thức và trình nghe của chúng em không trải nghiệm nhiều như các anh chị thì các anh chị vào nhận xét bổ sung thêm sản phẩm khác cho chủ topic có nhiều sự lựa chọn, khi chủ topic đi nghe thử thì thấy sản phẩm hợp tai thì chủ topic mới mua chứ chúng em có ép chủ topic mua đâu, nghe thử thoải mái mà. Em xin phép nói theo nhận định cá nhân em như thế này có gì không đúng anh chị góp ý và bỏ qua cho, một topic đc khách hàng lập ra thì 60% anh em vào tư vấn thì đều là anh em seeder cả, chứ các bô lão đâu phải lúc nào cũng ở trên này tư vấn cho chủ topic, thì có những người seed như chúng em thì topic mới luôn đc up lên thì các anh chị lâu năm vào tư vấn thêm cho chủ thớt đựoc nhiều sự lựa chọn hơn.

Có những thành viên seeder như chúng em thì diễn đàn mới sôi động, có gạch đá các kiểu…

Còn seeder ko có tâm theo em là seed kiểu tự lập topic PR cho sản phẩm mình, thấy phốt của đối thủ vào dìm, dìm hàng của đối thủ nói xấu các kiểu, đạp đổ chén cơm của người khác, hay là mượn danh của người uy tín nào đó pr cho sản phẩm của mình, mới là seed ko có tâm.

Đây là những chia sẻ của cá nhân em nói chung về công việc seed, lời văn có hơi rườm rà mong anh chị bỏ qua, nhưng cái chính là mong anh chị hiểu cho công việc của chúng em. Miếng cơm manh áo cả thôi ạ

Xin anh chị có cái nhìn thiện cảm hơn về công việc seeder và hiểu cho công việc chúng em đang làm

Last edited by whiskeylullaby; 26-10-2015 at 20:42.
Reply With Quote
Old 26-10-2015, 21:21
King Of Prism King Of Prism is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by whiskeylullaby View Post
Theo em nghĩ chúng em chỉ seed những sản phẩm chúng em có thì không có gì là sai, một topic anh chị thấy nhiều ngừoi tư vấn cùng 1 sản phẩm nhiều vì công ty chúng em có nhiều anh em làm cùng 1 công việc này nên mã sản phẩm đc nhắc đi nhắc lại nhiều, nhưng cái chính là chúng em tư vấn những sản phẩm chúng em có đúng như nhu cầu khách hàng
Just kidding ? Bạn nói đùa à ?

Seeder thì shop nào cũng có, không có ít cũng có nhiều. Nhưng, phàm các bạn là 1 seeder, trước tiên hãy đứng ở vị trí của 1 người chơi trước đã để hiểu được khách hàng muốn gì, chứ không phải là các bạn muốn bán cái gì.

Các bạn nhập hàng tồi, không có nghĩa là bằng mọi giá khách hàng sẽ phải tiêu thụ hết cái đống hàng tồi của các bạn - lỗi nằm ở các bạn thì các bạn giải quyết bằng cách nào đó "hợp lí hợp tình" chứ đừng mang ra bẫy những con gà.

Nói ví dụ thôi, ông bạn cùng phòng ban với tôi được các bạn tư vấn con SR325 về nghe "nhạc nhẹ" "trịnh công sơn" "lệ quyên" "hồng nhung"............ Tư vấn hợp lý nhu cầu thật đấy, phỏng ?

Quote:
có thể kiến thức và trình nghe của chúng em không trải nghiệm nhiều như các anh chị thì các anh chị vào nhận xét bổ sung thêm sản phẩm khác cho chủ topic có nhiều sự lựa chọn, khi chủ topic đi nghe thử thì thấy sản phẩm hợp tai thì chủ topic mới mua chứ chúng em có ép chủ topic mua đâu, nghe thử thoải mái mà.
Không phải ai cũng có thời gian đi khắp các shop để tham khảo cả - thường khi lần đầu sở hữu một chiếc tai nghe tiền triệu trở lên người ta có thể móc ví ngay không cần suy nghĩ. Trước giờ họ toàn nghe tai theo máy, tai cỏ, tai tàu ; họ "choáng ngợp" với chất âm mà chiếc tai nghe tiền triệu mang lại.

Nhưng tôi bảo đảm với các bạn, khi họ được nghe thử một chiếc khác với chất âm tốt hơn và giá tiền hợp lý hoặc ngang bằng với cái mà các bạn giới thiệu cho họ :các bạn sẽ hân hạnh trở thành những kẻ lừa đảo không hơn không kém trong mắt khách hàng ngay và luôn.

Quote:
Em xin phép nói theo nhận định cá nhân em như thế này có gì không đúng anh chị góp ý và bỏ qua cho, một topic đc khách hàng lập ra thì 60% anh em vào tư vấn thì đều là anh em seeder cả, chứ các bô lão đâu phải lúc nào cũng ở trên này tư vấn cho chủ topic, thì có những người seed như chúng em thì topic mới luôn đc up lên thì các anh chị lâu năm vào tư vấn thêm cho chủ thớt đựoc nhiều sự lựa chọn hơn.
cái này thì đừng suy bụng ta ra bụng người, vì 90% của cái số 60% kia chắc toàn người của công ty nào đấy phải không ?

Và bạn bảo là như thế này :
Quote:
Còn seeder ko có tâm theo em là seed kiểu tự lập topic PR cho sản phẩm mình, thấy phốt của đối thủ vào dìm, dìm hàng của đối thủ nói xấu các kiểu, đạp đổ chén cơm của người khác, hay là mượn danh của người uy tín nào đó pr cho sản phẩm của mình, mới là seed ko có tâm.
Tôi nói thằng luôn, acc loasvhouse, không ít lần dìm hàng và bôi xấu các đối thủ khác đâu nhé. Fiio hàng tàu không bằng iPod hàng mỹ quốc, CX 300II ăn đứt RHA MA350..........Việc dìm hàng và bôi nhọ này không chỉ diễn ra trên cái vOz này, mà còn trên cả page bán hàng của các bạn. Dẫn chứng tôi có, bạn có cần xem không ?

Đội ngũ svhouse không phải là không có nhưng "seeder công tâm". Tôi rất tôn trọng mấy bạn cầm acc tiramisu.chocobo và knight271 (trước đây thì có aquarius.mina) - họ thực sự là những người công tâm, họ cũng là người chơi và họ hiểu khách hàng muốn gì. Còn lại, các bạn cứ seed lấy có, lấy được, seed sao cho bán được hàng thì thôi.

Bất cứ member nào mới vào f31 cũng phải choáng ngợp với tần xuất của các bạn. Nào là CX, uDAC, Edifier, NE....... các bạn có seed mãi, seed nữa thì vẫn không thể phủ nhận được rằng đó là những sản phẩm RẤT TỒI trong tầm giá, hoặc HOÀN TOÀN KHÔNG PHÙ HỢP NHU CẦU KHÁCH HÀNG.

Và cũng xin đừng nói cái chuyện "bọn mình không am hiểu bằng các bạn" : không am hiểu thì ít mà cố đấm ăn xôi chầy cối lấy được thì đúng hơn.

Tất nhiên, việc các bạn tư vấn dớ dẩn cũng không phải là việc có hại lắm : tôi đã được sở hữu HD598 và cả con 325 ở trên với một cái giá rất chi là hời. Kể ra thì cái gì cũng có mặt tốt mặt xấu của nó, phải không nhỉ ? #1291811
Reply With Quote
Old 26-10-2015, 21:38
whiskeylullaby whiskeylullaby is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by King Of Prism View Post
Just kidding ? Bạn nói đùa à ?

Seeder thì shop nào cũng có, không có ít cũng có nhiều. Nhưng, phàm các bạn là 1 seeder, trước tiên hãy đứng ở vị trí của 1 người chơi trước đã để hiểu được khách hàng muốn gì, chứ không phải là các bạn muốn bán cái gì.

Các bạn nhập hàng tồi, không có nghĩa là bằng mọi giá khách hàng sẽ phải tiêu thụ hết cái đống hàng tồi của các bạn - lỗi nằm ở các bạn thì các bạn giải quyết bằng cách nào đó "hợp lí hợp tình" chứ đừng mang ra bẫy những con gà.

Nói ví dụ thôi, ông bạn cùng phòng ban với tôi được các bạn tư vấn con SR325 về nghe "nhạc nhẹ" "trịnh công sơn" "lệ quyên" "hồng nhung"............ Tư vấn hợp lý nhu cầu thật đấy, phỏng ?

Không phải ai cũng có thời gian đi khắp các shop để tham khảo cả - thường khi lần đầu sở hữu một chiếc tai nghe tiền triệu trở lên người ta có thể móc ví ngay không cần suy nghĩ. Trước giờ họ toàn nghe tai theo máy, tai cỏ, tai tàu ; họ "choáng ngợp" với chất âm mà chiếc tai nghe tiền triệu mang lại.

Nhưng tôi bảo đảm với các bạn, khi họ được nghe thử một chiếc khác với chất âm tốt hơn và giá tiền hợp lý hoặc ngang bằng với cái mà các bạn giới thiệu cho họ :các bạn sẽ hân hạnh trở thành những kẻ lừa đảo không hơn không kém trong mắt khách hàng ngay và luôn.

cái này thì đừng suy bụng ta ra bụng người, vì 90% của cái số 60% kia chắc toàn người của công ty nào đấy phải không ?

Và bạn bảo là như thế này :

Tôi nói thằng luôn, acc loasvhouse, không ít lần dìm hàng và bôi xấu các đối thủ khác đâu nhé. Fiio hàng tàu không bằng iPod hàng mỹ quốc, CX 300II ăn đứt RHA MA350..........Việc dìm hàng và bôi nhọ này không chỉ diễn ra trên cái vOz này, mà còn trên cả page bán hàng của các bạn. Dẫn chứng tôi có, bạn có cần xem không ?

Đội ngũ svhouse không phải là không có nhưng "seeder công tâm". Tôi rất tôn trọng mấy bạn cầm acc tiramisu.chocobo và knight271 (trước đây thì có aquarius.mina) - họ thực sự là những người công tâm, họ cũng là người chơi và họ hiểu khách hàng muốn gì. Còn lại, các bạn cứ seed lấy có, lấy được, seed sao cho bán được hàng thì thôi.

Bất cứ member nào mới vào f31 cũng phải choáng ngợp với tần xuất của các bạn. Nào là CX, uDAC, Edifier, NE....... các bạn có seed mãi, seed nữa thì vẫn không thể phủ nhận được rằng đó là những sản phẩm RẤT TỒI trong tầm giá, hoặc HOÀN TOÀN KHÔNG PHÙ HỢP NHU CẦU KHÁCH HÀNG.

Và cũng xin đừng nói cái chuyện "bọn mình không am hiểu bằng các bạn" : không am hiểu thì ít mà cố đấm ăn xôi chầy cối lấy được thì đúng hơn.

Tất nhiên, việc các bạn tư vấn dớ dẩn cũng không phải là việc có hại lắm : tôi đã được sở hữu HD598 và cả con 325 ở trên với một cái giá rất chi là hời. Kể ra thì cái gì cũng có mặt tốt mặt xấu của nó, phải không nhỉ ? #1291811
Vâng em xin cám ơn đóng góp của anh và em cũng hiểu đây là bức xúc của cá nhân anh, nhưng ở đây em chỉ lấy danh nghĩa cá nhân em nói lên công việc nỗi lòng của những anh em seeder, em không tranh luận về sản phẩm, em sẽ cố gắng nâng cao kiến thức hơn để làm tốt công việc của mình, cám ơn anh về những đóng góp chia sẻ

Last edited by whiskeylullaby; 27-10-2015 at 06:32.
Reply With Quote
Old 26-10-2015, 21:46
thanhduy225's Avatar
thanhduy225 thanhduy225 is offline
Senior Member
Location: Castamere...........................................................................................

Nhờ có các bạn sít đơ mà sau khi mua cx300 thì mình và người thán bạn bè của mình sẽ ko bao giờ mua hàng của ét vê hao cũng như sen trừ khi có tiền mua 650 hoạc 800
Reply With Quote
Old 26-10-2015, 21:58
chanhmap911's Avatar
chanhmap911 chanhmap911 is offline
Đã tốn tiền

Công tâm mà nói seeder cũng có nỗi khổ. Có trách thì trách tướng điều lính, chứ lính thì chỉ nghe lời. Cũng giống như bán hàng đa cấp, bị chửi nhưng vẫn làm vì tiền. Thật ra Xã Hội nói chung và forums nói riêng ghét xong cũng không làm gì được, và seeder vẫn là một nghề, người này vì danh dự không làm thì có người khác làm vì tiền.

Nhưng mình thật sự không thích kiểu tư vấn như thế. Cơ mà không thích chứ mình cũng không làm gì được
Reply With Quote
Old 26-10-2015, 22:26
tuihaywen tuihaywen is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by thanhduy225 View Post
Nhờ có các bạn sít đơ mà sau khi mua cx300 thì mình và người thán bạn bè của mình sẽ ko bao giờ mua hàng của ét vê hao cũng như sen trừ khi có tiền mua 650 hoạc 800
CX300II quá hay, quá tuyệt vời, thật không thể tin được Có khách quăng rác luôn vì nghe quá hay Mới cáu.
Reply With Quote
Old 26-10-2015, 22:44
MamNguyen MamNguyen is offline
Đã tốn tiền

lâu ko vào hao có tay mới nói chuyện nghe đỡ hơn 2 con hàng boob với loa nhỉ
Old 26-10-2015, 23:15
kijuto#1 kijuto#1 is offline
Đã tốn tiền

seed không sai! seed mới có ăn đó là công viêvcj nhưng hãy là một người seed một cách hợp lí!
3k shop, azaudio seed và là seller nhưng họ không làm ăn hiểu svhouse nghe cũng đỡ khó chịu hơn!
nếu họ tư vấn chất lượng thì có thể lần này khác không mua của họ nhưng lần sau họ cần thì shop sẽ được ưu tiên vì lần trước tư vấn tốt! Minhg không ác cảm ới 1 shop nào nhưng cách làm cua từng nhân viên làm ngừoi đọc chán ghét lại là chuyện khác!

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules