Thread Tools
Old 25-10-2015, 20:07
michone's Avatar
michone michone is offline
Senior Member
Re: Lạm bàn về chuyện...seeder trong F31

Quote:
Originally Posted by Shim Carolina View Post
Hình như dạo này mình hay log vào f31 thật, chắc tại rảnh tay quá mún tìm chỗ xả
Nói thật là seeder vốn là 1 phần ko thể thiếu ở tất cả forum, đổ tại hết tất cả cho seeder về việc làm cho phong trào đang có chiều hướng cắm đầu xuống đất là hoàn tòan sai. Theo mình là vậy

Mình chơi cũng chả phải lâu, so với các anh em lão làng ở trên này thì chắc còn cầm dép chạy theo dài, cho nên giờ nhiều người nói mình "tay to" thì thật sự là ngại lắm. Chỉ phải tội là mình thực sư yêu âm thanh, yêu kĩ thuật của âm thanh.....nói chung là yêu mọi thứ về âm thanh trừ khoản điện đóm =))))
Nói thật là lúc mới bước chân vào đây, mình cũng bị dắt mũi bởi chính seeder svhouse. Nhưng cái quan trọng khiến cho 1 phong trào có mạnh hay ko là do chính bản thân người chơi có thực sự yêu mến kĩ thuật của âm thanh hay ko, chịu khó tìm hiểu kiến thức và 1 điều (hơi tế nhị 1 chút) quan trọng ko kém là có đủ năng lực tài chính để theo cái trò này ko
Nhưng ở các bạn mới chơi, mình hòan tòan ko nhận ra tình yêu thực sự của các bạn dành cho audio. Hay đúng hơn, các bạn đang dần lôi cái mác audio ra để khiến bản thân mình trở nên sang chảnh, khác người, để người khác nhìn vào thấy mình thật là nghệ thuật......
Ngay cả việc nghe 1 bản nhạc còn ko phân biệt đc đâu là high mid, đâu là treb, sub bass, mid bass, upper bass v.v... đâu là 1 bản thu sạch, đâu là 1 bản thu lỗi các bạn cũng ko biết. Và các bạn cho mấy cái bài đó lên để test tai nghe như cái thread rv nt100 mk2 kia kìa....thì mình nói thẳng, cứ tiếp tục như thế thì phong trào còn cắm mặt xuống đất dài dài
Giờ còn 1 vài thành phần adua đồ đắt tiền, nhưng nghe nhạc ko hề phù hợp với đồ mình mua.....
1 số thành phần nghe lời seeder, mua đồ theo ý seeder, rồi kiến thức (nhiều khi là xuyên tạc) nghe đc của seeder rồi cứ nghĩ mình biết thế đủ rồi
Các bạn sướng hơn thời cách đây 4-5 năm nhiều, công nghệ tiên tiến các kiểu nhìu lắm, lẽ ra là nhiều thứ phải thảo luận, để gạch đá nhiều hơn nữa. Nhưng các bạn chơi audio khá là theo kiểu "mì ăn liền" nên có ai thèm lập thớt để nói chuyện đâu. Phần cũng vì các thành phần yêu lí thuyết lặn hết cả rồi, phần nhiều là các mem mới chơi để làm cảnh
À mà thôi, cũng chả sao, nhiều khi các shop còn đc lợi......
Còn Hùng thì mình chịu, giờ nó đi nói vs 1 cơ số người là chính mình định giá con nt100 là 2 củ cơ. Thế có chết cái mặt tôi không??
đâu đâu cho xem mặt cái nào, làm gì mà đã phải sống chết thế

Quote:
Originally Posted by xebuytmatphanh View Post
Thằng Thành Trung này nổi tiếng vô trách nhiệm rồi,qua cái cách nó quản lý diễn đàn cũng đủ thấy
Reply With Quote
Old 25-10-2015, 20:44
thanhduy225's Avatar
thanhduy225 thanhduy225 is offline
Senior Member
Location: Castamere...........................................................................................

Ra shop bị thuốc cũng vậy
Reply With Quote
Old 25-10-2015, 21:52
Toan Tran Toan Tran is offline
Senior Member

Mình mún hỏi 1 câu là chả bao giờ thấy voz tư vấn thằng moxpad X6, bọn Exx và TTpod nhỉ ? :3 cho mình xin 1 lý do đi :3
Reply With Quote
Old 25-10-2015, 22:35
chanhmap911's Avatar
chanhmap911 chanhmap911 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by Toan Tran View Post
Mình mún hỏi 1 câu là chả bao giờ thấy voz tư vấn thằng moxpad X6, bọn Exx và TTpod nhỉ ? :3 cho mình xin 1 lý do đi :3
Nhãn hiệu quá lạ chăng Hay là sản xuất từ Chị Na? Các shop bán cũng không thấy tư vấn
Đang cầm TTpod T1 này Nghe nhạc vàng muốn nhũn hết não Hay lớm
Reply With Quote
Old 25-10-2015, 22:48
tanvinh_t2_voz's Avatar
tanvinh_t2_voz tanvinh_t2_voz is offline
Senior Member

Vote cho bác, dạo này em vào đây ít hẳn, 1 phần ko phải vì seeder mà do không thấy 1 bài review nào ra hồn cả
Reply With Quote
Old 26-10-2015, 02:50
King Of Prism King Of Prism is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by Toan Tran View Post
E10/E50/E80 hay TTpod T1 vẫn quá ngon ấy chứ, bên head-fi vẫn khen đám này nhiều Còn vì sao nó chìm thì...............hỏi ông sơn SV với ông phương ido ấy, hí hí #1291811
Reply With Quote
Old 26-10-2015, 15:20
ProSkyR's Avatar
ProSkyR ProSkyR is offline
Senior Member

Hỏi tí (nghiêm túc nhé vì đây là câu hỏi mình đang băn khoăn) nếu các bạn là nhân viên bán hàng (# nhân viên kinh doanh) bên các hãng/nhà pp âm thanh có nhiều cơ sở, chi nhánh, nhân viên, mã sản phẩm, thương hiệu... các bạn sẽ làm gì để tìm kiếm khách hàng.

Ra ngoài cửa vỗ tay hay ngồi hát liến thoắng như mấy đồng chí bán bếp từ, cây lau nhà 360 độ trong siêu thị ??

Ngoài việc lên các forums, group tư vấn thảo luận thì làm gì ? Việc khác đó hiệu quả ra sao, có chuyển hoa thành khách hàng/đơn hàng được luôn không hay chỉ là PR PR PR... Nhân viên bán hàng nghĩ ra kế hoạch maretking, kinh doanh như thế nào.

Câu hỏi cuối cùng: Tai nghe có phải là một thứ phổ thông không ?
Thử ra ngoài đường hỏi xem có ai biết các hãng tai nghe nào ngoài: tai nghe apple, tai nghe beats, tai nghe htc, tai nghe samsung, tai nghe sony ?
Nếu là mình, mình cũng cứ bám vào mấy forums mà khả năng cao chuyển hóa thành khách hàng/đơn hàng cao như voz

Last edited by ProSkyR; 26-10-2015 at 15:25.
Reply With Quote
Old 26-10-2015, 16:08
michone's Avatar
michone michone is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by ProSkyR View Post
Hỏi tí (nghiêm túc nhé vì đây là câu hỏi mình đang băn khoăn) nếu các bạn là nhân viên bán hàng (# nhân viên kinh doanh) bên các hãng/nhà pp âm thanh có nhiều cơ sở, chi nhánh, nhân viên, mã sản phẩm, thương hiệu... các bạn sẽ làm gì để tìm kiếm khách hàng.

Ra ngoài cửa vỗ tay hay ngồi hát liến thoắng như mấy đồng chí bán bếp từ, cây lau nhà 360 độ trong siêu thị ??

Ngoài việc lên các forums, group tư vấn thảo luận thì làm gì ? Việc khác đó hiệu quả ra sao, có chuyển hoa thành khách hàng/đơn hàng được luôn không hay chỉ là PR PR PR... Nhân viên bán hàng nghĩ ra kế hoạch maretking, kinh doanh như thế nào.

Câu hỏi cuối cùng: Tai nghe có phải là một thứ phổ thông không ?
Thử ra ngoài đường hỏi xem có ai biết các hãng tai nghe nào ngoài: tai nghe apple, tai nghe beats, tai nghe htc, tai nghe samsung, tai nghe sony ?
Nếu là mình, mình cũng cứ bám vào mấy forums mà khả năng cao chuyển hóa thành khách hàng/đơn hàng cao như voz
Thế bạn đi mua hàng bị thuốc cho con tai nghe ko vừa ý cũng đặt mình vào vị trí mấy anh seeder mà vui vẻ cho qua. Còn topic này lập ra là do seeder bây giờ làm ăn lôm côm, spam vung vãi nên bạn đừng vào khóc thuê vs đạo đức mạng

Quote:
Originally Posted by xebuytmatphanh View Post
Thằng Thành Trung này nổi tiếng vô trách nhiệm rồi,qua cái cách nó quản lý diễn đàn cũng đủ thấy

Last edited by michone; 26-10-2015 at 16:19.
Reply With Quote
Old 26-10-2015, 16:09
thanhduy225's Avatar
thanhduy225 thanhduy225 is offline
Senior Member
Location: Castamere...........................................................................................

hình như ngoài f31 ra thì không có ở đâu thảo luận tai nghe chuyên nghiệp như ở đây
Reply With Quote
Old 26-10-2015, 17:48
yeuemmai135y's Avatar
yeuemmai135y yeuemmai135y is offline
Đã tốn tiền

seeder cũng có xấu có tốt, như 1 số shop mặc dù biết rõ là seed nhưng seed có văn hoá, seed đúng, seed đủ, seed theo nhu cầu người mua, những seeder như vậy là nên có trong diễn đàn, và nếu vắn họ f31 sẽ thật là nhàm chán
p/s: trừ svh ra

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules