Thread Tools
Old 10-10-2015, 22:56
nicolais nhai quai dep nicolais nhai quai dep is offline
Senior Member
tuổi thọ của tai nghe.

Chào các thím , cái head em xài lâu nhất của 3 năm rồi , cái pad của nó xẹp lép mà em vẫn còn xài , con gần đây nhất cũng 6 tháng em nghỉ headphone càng nghe càng hay , nghe chán cất tủ , lâu lâu đem ra nghe lại , lại thấy lạ và hay nhưng headphone cũng là đồ điện tử , lở một ngày mình đẹp trai ra bổng nhiên cái head yêu quý tịt một bên hay lăn ra chết thì phải là sao ạh , nhất là ở vn thì sữa chữa một cái head xxxx usd gần như là không thể , còn đổi trả thì rất mất thời gian cho em hỏi là 1 cái head thì phần nào dễ hư hỏng nhất ,và các thím bảo quản head của mình như thế nào .. ??
Old 11-10-2015, 04:56
hoalongky's Avatar
hoalongky hoalongky is offline
Đã tốn tiền
Re: tuổi thọ của tai nghe.

con siberia v2 orange của em hôm nay, bên tai nghe phải nó rè khủng khiếp và kèm theo nóng nữa , mới gần 1 năm chả nhẽ hư rồi sao
Reply With Quote
Old 11-10-2015, 09:25
nhoc1481992 nhoc1481992 is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by hoalongky View Post
con siberia v2 orange của em hôm nay, bên tai nghe phải nó rè khủng khiếp và kèm theo nóng nữa , mới gần 1 năm chả nhẽ hư rồi sao
mình gà nhưng thấy tai nghe lỗi rè 1 bên, mất tiêng 1 bên đa phần toàn hỏng jack. đi sửa 3,4 cái rồi toàn lỗi đấy
Reply With Quote
Old 11-10-2015, 09:40
knight271's Avatar
knight271 knight271 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by nicolais nhai quai dep View Post
Chào các thím , cái head em xài lâu nhất của 3 năm rồi , cái pad của nó xẹp lép mà em vẫn còn xài , con gần đây nhất cũng 6 tháng em nghỉ headphone càng nghe càng hay , nghe chán cất tủ , lâu lâu đem ra nghe lại , lại thấy lạ và hay nhưng headphone cũng là đồ điện tử , lở một ngày mình đẹp trai ra bổng nhiên cái head yêu quý tịt một bên hay lăn ra chết thì phải là sao ạh , nhất là ở vn thì sữa chữa một cái head xxxx usd gần như là không thể , còn đổi trả thì rất mất thời gian cho em hỏi là 1 cái head thì phần nào dễ hư hỏng nhất ,và các thím bảo quản head của mình như thế nào .. ??
Tai nghe thì phần dễ hư nhất là driver và dây , nếu bạn nghe với mức âm lượng lớn thường xuyên thì tai nghe sẽ dễ bị rè và dẫn đến tịt luôn , điều khó thứ 2 là ở điều kiện môi trường VN mình thì thời tiết nóng dẫn đến em tai nghe dễ bị hư mạch ,cách bảo quản tốt nhất là bạn hạn chế nghe âm lương lớn và quăng em nó lăng lốc thì thời gian sẽ kéo dài theo sự nâng niu của bạn dành cho em tai nghe nhé .
Reply With Quote
Old 11-10-2015, 11:04
namdiablo's Avatar
namdiablo namdiablo is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by knight271 View Post
Tai nghe thì phần dễ hư nhất là driver và dây , nếu bạn nghe với mức âm lượng lớn thường xuyên thì tai nghe sẽ dễ bị rè và dẫn đến tịt luôn , điều khó thứ 2 là ở điều kiện môi trường VN mình thì thời tiết nóng dẫn đến em tai nghe dễ bị hư mạch ,cách bảo quản tốt nhất là bạn hạn chế nghe âm lương lớn và quăng em nó lăng lốc thì thời gian sẽ kéo dài theo sự nâng niu của bạn dành cho em tai nghe nhé .
thím này nói chuẩn này, hiện tượng rè thì không thể fix đc, chỉ có bỏ đi thôi, hoặc nếu bị nhẹ thì ra hàng vẫn sửa đc, nhưng sau 1 thời gian ( 6 tháng ) là về nguyên bản
Còn dây thì hay mang đi mang lại trong túi quần thì đứt jack, đứt ngầm, ... xảy ra thường xuyên như cơm bữa, kể cả loại chống rối dẹt dẹt...
Thường vòng đời của tai nghe là 2-3 năm. Nếu mua con 10 củ thì phải nâng như nâng trứng hứng như hứng vàng, vì kể cả có quăng quật nó thì 2 năm k hỏng ngay đc, về sau muốn sửa cũng khó vì đã dừng sx ( nếu hỏng nặng ).
Còn ít tiền mua con tai nghe on-ear dưới 1 củ, in ear 1,5 củ thì cứ 3 năm là thôi mua mới. Vị chi 1 năm cũng chỉ 500k, mức giá quá rẻ để đổi mới 1 em khác cho kịp xu thế
Em hết lời hết lẽ, em khen
Reply With Quote
Old 11-10-2015, 16:15
AzAudio_Store1's Avatar
AzAudio_Store1 AzAudio_Store1 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by hoalongky View Post
HCM bạn mang qua bên mình kiểm tra sửa chửa nè
Old 22-10-2015, 15:30
quocdat quocdat is offline
Senior Member

Muốn tai nghe bền thì đừng có nghe khi nằm.
Nếu lỡ nằm thì đừng có ngủ.
Reply With Quote
Old 22-10-2015, 20:37
angry_cock angry_cock is offline
Đã tốn tiền

MX980 chết đúng 2 năm sau khi mua )
Old 22-10-2015, 20:42
chanhmap911's Avatar
chanhmap911 chanhmap911 is offline
Đã tốn tiền

Tuổi thọ tùy thuộc vào có burn-in hay không nữa
Reply With Quote
Old 22-10-2015, 22:19
Iloveuoke Iloveuoke is offline
Member

mình thì lấy mấy cái túi chống thấm trong mấy lọ thuốc hay bành trung thu bỏ chung vào tai nghe bảo quản

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules