Thread Tools
Old 24-08-2015, 09:31
alex_nova's Avatar
alex_nova alex_nova is offline
Đã tốn tiền
[Xin tư vấn] Du lịch phượt tam đảo

Xin chào tất cả các anh chị em Voz
Hôm trước em có thấy 1 bác lập thread hỏi về việc đi tam đảo mà em đọc qua không lưu nên giờ mạo phép lập thread để nhờ các bác tư vấn ạ
Em dự kiến sẽ đi 6 người bằng 3 xe máy và đi từ chiều mùng 1/9 tới ngày 2/9 sẽ về.
Địa điểm đi từ Hải Dương
Các bác tư vấn giúp em nên đó thì cần chuẩn bị những gì
Giá cả ăn ở đó ra sao để tránh bị bóp ạ
Về đường đi em có tìm google maps nhưng thấy đi qua cao tốc Hà Nội - Lào Cai
mà theo em biết thì đường đó chỉ dành cho ô tô vậy các bác cho chỉ em cách đi đường bằng xe máy gần nhất với ạ
Em xin cảm ơn các bác ạ
Reply With Quote
Old 24-08-2015, 09:43
Lucia_Bibica's Avatar
Lucia_Bibica Lucia_Bibica is offline
Junior Member
Re: [Xin tư vấn] Du lịch phượt tam đảo

Quote:
Originally Posted by alex_nova View Post
Xin chào tất cả các anh chị em Voz
Hôm trước em có thấy 1 bác lập thread hỏi về việc đi tam đảo mà em đọc qua không lưu nên giờ mạo phép lập thread để nhờ các bác tư vấn ạ
Em dự kiến sẽ đi 6 người bằng 3 xe máy và đi từ chiều mùng 1/9 tới ngày 2/9 sẽ về.
Địa điểm đi từ Hải Dương
Các bác tư vấn giúp em nên đó thì cần chuẩn bị những gì
Giá cả ăn ở đó ra sao để tránh bị bóp ạ
Về đường đi em có tìm google maps nhưng thấy đi qua cao tốc Hà Nội - Lào Cai
mà theo em biết thì đường đó chỉ dành cho ô tô vậy các bác cho chỉ em cách đi đường bằng xe máy gần nhất với ạ
Em xin cảm ơn các bác ạ
Mình là chả dám tự nhận là dân du lịch nhưng tam đảo thì mình đi nhiều lắm rồi nếu về đường đi thì mình nghĩ bạn search từ vietbando để chắc chắn hơn nhé có nhiều đường nếu từ hải dương thì đi quốc lộ ba sau đó theo hướng đi sân bay nội bài mà tiến bác nhé. Còn về khoản ăn chơi bởi vì bác đi là đợt lễ thì giá phòng tam đảo sẽ giao động lên và khá đông người em cảnh báo trước, đi xe cộ thì đường tam đảo nếu bác chưa đi đường đèo dốc lần nào thì em khuyên nên cẩn thận chút nó không dễ đi lắm. Nên có người kinh nghiệm để đi cùng tránh tai nạn đáng tiếc, ăn chơi thì tiền phòng đôi ở được 4 người tầm 300-450k giá đợt lễ các nhà nghỉ trung bình, đắt hơn cũng có. Tùy túi tiền bác mà đi thế nào, còn chơi bời thì cụ thể như sau
Chiều đến nơi nhận phòng, dạo quanh định hình tam đảo ra sao, sau đó ăn tối ở thị trấn ăn gì cũng được, đông người thì làm nồi lẩu đổ đầu mà tính. Sau khi ăn lẩu thì lên nhà thờ đèn lên rồi ngắm thị trấn từ trên cao, dạo chơi nhậu nhẹt sau đó về ngủ, mai dậy sớm có thể đi thác bạc, đi tháp truyền hình, đi đền thượng ngàn, hết tam đảo rồi đấy
Reply With Quote
Old 24-08-2015, 09:58
alex_nova's Avatar
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by Lucia_Bibica View Post
Mình là chả dám tự nhận là dân du lịch nhưng tam đảo thì mình đi nhiều lắm rồi nếu về đường đi thì mình nghĩ bạn search từ vietbando để chắc chắn hơn nhé có nhiều đường nếu từ hải dương thì đi quốc lộ ba sau đó theo hướng đi sân bay nội bài mà tiến bác nhé. Còn về khoản ăn chơi bởi vì bác đi là đợt lễ thì giá phòng tam đảo sẽ giao động lên và khá đông người em cảnh báo trước, đi xe cộ thì đường tam đảo nếu bác chưa đi đường đèo dốc lần nào thì em khuyên nên cẩn thận chút nó không dễ đi lắm. Nên có người kinh nghiệm để đi cùng tránh tai nạn đáng tiếc, ăn chơi thì tiền phòng đôi ở được 4 người tầm 300-450k giá đợt lễ các nhà nghỉ trung bình, đắt hơn cũng có. Tùy túi tiền bác mà đi thế nào, còn chơi bời thì cụ thể như sau
Chiều đến nơi nhận phòng, dạo quanh định hình tam đảo ra sao, sau đó ăn tối ở thị trấn ăn gì cũng được, đông người thì làm nồi lẩu đổ đầu mà tính. Sau khi ăn lẩu thì lên nhà thờ đèn lên rồi ngắm thị trấn từ trên cao, dạo chơi nhậu nhẹt sau đó về ngủ, mai dậy sớm có thể đi thác bạc, đi tháp truyền hình, đi đền thượng ngàn, hết tam đảo rồi đấy
Em rất cảm ơn bác
Em cũng đã từng đi đường đồi ở vùng ba vì rùi bác ạ
Đường ở đó có đc đẹp như đường ba vì không bác?
Reply With Quote
Old 24-08-2015, 10:00
eet789's Avatar
eet789 eet789 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by Lucia_Bibica View Post
Khỏe thì qua trạm kiểm lâm rồi vô chùa địa ngục(ăn trưa giữa đường) Tổng đi về chắc cũng gần 15 cây số

Dota2 Ranked point : 4032 (1/8/2015)

Quote:
Dân mạng tin lều báo như hồi giáo tin Allah!!!!
Reply With Quote
Old 24-08-2015, 10:04
Lucia_Bibica's Avatar
Lucia_Bibica Lucia_Bibica is offline
Junior Member

Quote:
Em rất cảm ơn bác
Em cũng đã từng đi đường đồi ở vùng ba vì rùi bác ạ
Đường ở đó có đc đẹp như đường ba vì không bác?
Ba vì thì quá đẹp rồi bác ơi, đằng này nó xấu lắm, như bác trên có nói nếu đi được chua địa ngục thì đi, kèm cả đỉnh rùng rình nữa đấy leo lên rồi xuống nếu có sức nhé
Reply With Quote
Old 24-08-2015, 10:07
Alb Alb is offline
Đã tốn tiền

Cứ nghe mấy ông dọa, mình đi thấy bình thường, đổ đèo đi từ từ là được, đừng có dí côn thả ga để xe trôi.
Old 24-08-2015, 10:09
hieuhua's Avatar
hieuhua hieuhua is offline
Đã tốn tiền

vừa đi tam đảo tuần trước chả có gì đặc sắc, bác nên qua tây thiên chơi nhé. đường tây thiên còn dốc hơn cả tam đảo nhưng mà nó ngắn hơn nhiều

Thread closed, account banned, biến.
Reply With Quote
Old 24-08-2015, 10:22
alex_nova's Avatar
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by hieuhua View Post
vừa đi tam đảo tuần trước chả có gì đặc sắc, bác nên qua tây thiên chơi nhé. đường tây thiên còn dốc hơn cả tam đảo nhưng mà nó ngắn hơn nhiều
Em có 1 ngày đi thui nên có thể hơi eo hẹp về thời gian các bác ạ
Có lẻ em chỉ quanh quanh tam đảo xong rùi về thui ạ
Cơ mà nghe mấy bác nói đường đèo khó đi bác có thể chỉa sẻ cho em chút ít kinh nghiệm được không ạ
Dự là em sẽ đi con RSX đời mới nhé bác
Reply With Quote
Old 24-08-2015, 10:25
eet789's Avatar
eet789 eet789 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Em có 1 ngày đi thui nên có thể hơi eo hẹp về thời gian các bác ạ
Có lẻ em chỉ quanh quanh tam đảo xong rùi về thui ạ
Cơ mà nghe mấy bác nói đường đèo khó đi bác có thể chỉa sẻ cho em chút ít kinh nghiệm được không ạ
Dự là em sẽ đi con RSX đời mới nhé bác
Đi có 1 ngày từ Hải Dương lên?Cả đi và về trong ngày?

Are u trolling me?

Thôi ông xuống thác bạc mà chơi cho nó khỏe người, xong về là vừa.

Dota2 Ranked point : 4032 (1/8/2015)

Quote:
Dân mạng tin lều báo như hồi giáo tin Allah!!!!
Reply With Quote
Old 24-08-2015, 10:28
alex_nova's Avatar
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by eet789 View Post
Đi có 1 ngày từ Hải Dương lên?Cả đi và về trong ngày?

Are u trolling me?

Thôi ông xuống thác bạc mà chơi cho nó khỏe người, xong về là vừa.
Không phải bác ơi
Ở trên em đã nói rõ mà
Em sẽ đi vào chiều ngày 1/9 và ngày 2/9 em ở đó chơi bác ạ
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules