Thread Tools
Old 30-03-2015, 13:37
thedell thedell is offline
Junior Member
Xin kinh nghiệm đi du lịch Đà Nẵng

Xin chào mọi người,

Chẳng là mình săn được cái vẻ rẻ nên sắp tới mình sắp đi du lịch Đà Nẵng. Lịch trình của mình sẽ đi 5 ngày, trong đó sẽ có 2 ngày đầu ở Hội An sau đó sẽ về Đà Nẵng. Mình cũng có search qua các thông tin về Đà Nẵng trên mạng nhưng mình thấy chưa ổn lắm. Vì thế mình xin hỏi anh em đã đi du lịch ở Đà Nẵng và anh em ở Đà Nẵng một số kinh nghiệm du lịch như sau :

1/ Ở Hội An và Đà Nẵng thì nên đi tham quan ở đâu, những chỗ nào hay , quán ăn ven đường ngon, giá cả hợp lý.

2/ Mình muốn thuê xe máy để đi từ sân bay thì nên thuê xe của hãng nào.

Mình cám ơn mọi người
Reply With Quote
Old 30-03-2015, 13:39
locphat83's Avatar
locphat83 locphat83 is offline
Đã tốn tiền
Re: Xin kinh nghiệm đi du lịch Đà Nẵng

đi đà nẵng nhất định phải đi Bà nà hill nhé, mùa hè ở miền bắc nắng nóng vào đó mát mẻ như thiên đường, cảnh xanh mướt mát mắt, mình đi cả bắc, trung nam rùi, ấn tượng nhất là đà nẵng với đà lạt
Reply With Quote
Old 30-03-2015, 14:53
net.online's Avatar
net.online net.online is offline
Member

Em cũng đang có kế hoạch đi chơi khắp ĐN.
Như bọn em tính thì có những tour nhỏ như sau. Hội An thì đi Hội An và Ngũ Hành Sơn. chắc mất gần 1 ngày. tối thím ở lại Hội An ngắm cảnh thì đẹp lắm. tối 14 âm còn có thả đèn hoa đăng nữa.
Đi chùa Linh Ứng với đỉnh bàn cờ. Cũng rất là đáng để đi. Thong dong chắc cũng mất 2/3 ngày. đi muộn về sớm 1 chút thì nhõn 1 ngày. (em mới đi hôm qua. 9h hơn đi ăn sáng, thăm chùa xong lên đỉnh bàn cờ. về đến cầu sông Hàn là ~3 rưỡi. ngồi uống cf đến 4 rưỡi thì về tắm gội nghỉ ngơi.)
đi Bà Nà. Nếu đi Bà Nà chơi hết các thứ thì từ cầu sông Hàn đi thì về đến nhà chắc cũng phải 8h sáng đi, 4h chiều về.
ăn uống linh tinh, ăn vặt thì chắc tối đi đc. cái này em chưa tìm hiểu kỹ lắm nên k biết.
Em em bảo có cái trượt thác cũng khá hay. đi đông đông thì vui cực. thím lên google search nhé. cái này em chưa được đi. :(
còn 1 ngày chắc nghỉ ngơi chơi bời rồi chiều ra tắm biển.
đồ ăn + uống trong này khá là rẻ so với HN. và em mới chỉ nghe kể 1,2 trường hợp bị chặt chém chứ chưa gặp bao giờ. Nói chung là nếu mà ăn chơi lành mạnh thì giá cả cứ yên tâm.
bác săn đc nhiều vé k? nhượng cho em 1 cái. em book cho thằng em em vào chơi lễ.
Reply With Quote
Old 30-03-2015, 14:56
Mr.vSon Mr.vSon is offline
Member

:'( đi mệt bỏ mẹ chứ vô đây có tiền đi đâu mà chả được đầy nơi mà đi >"< chỉ sợ ko có sức.
Reply With Quote
Old 30-03-2015, 15:12
thesow thesow is offline
Senior Member

tốt nhất nên :
hội an- 1 ngày, đi chơi tối thì có thể ăn chè bán rong chỗ hát bài chòi cũng rẻ, ăn mấy cái cao lầu, bánh đập, hến,..... ở Hội an có nguyên 1 dãy phố bán cái này (o phải ở khu phố cổ đâu) giá rẻ
Bà nà -1 ngày, đi lúc sáng ( nhớ mua các thứ ăn uống linh tinh lên, vì giá trên đấy mắc hơn dưới), nói chung đi bà nà khu cũ thấy đẹp và đúng không khí núi rừng hơn
khu linh ứng ( bàn cờ, chùa,cảng, ....)- 1 ngày, cũng nên mua nước nôi các thứ cho rẻ. Buổi trưa có thể vào mấy cái khu ngay dưới chùa( nó nằm ngay sát biển- chân núi luôn ấy) thuê chỗ ngồi hay gọi nước các thứ uống- giá ok
lượn đà nẵng : các cầu, ăn hải sản, mua sắm, uống cf kiểu ĐN thử (cứ hỏi đường phan thanh- quán đầy, các quán lê lợi cũng ok).......
Nên thuê 1 xe yamaha nếu định đi tất cả các nơi trên = xe máy vì xe cùi cùi leo dốc bà nà và linh ứng mệt lắm
hi vọng bạn có những kỉ niệm đẹp ở ĐN
ĐM thằng nào kéo xe tao lại.
Reply With Quote
Old 30-03-2015, 16:31
tqn7377 tqn7377 is offline
Junior Member

Mình khuyên bác đi Hội An thì đi 1 ngày thôi tối 9h 10h về lại ĐN chứ Hội An cũng không có gì nhiều, bạn chơi nửa ngày là hết Hội An rồi, ở lại qua đêm thì tiền phòng mắc lắm (vì ở đó toàn tính giá bán cho người nước ngoài). Đi Đà Nẵng thì độ ưu tiên sẽ được sắp xếp như sau:
1. Bà Nà Hills
2. Cù Lao Chàm ( Cù Lao Chàm có thể đi luôn khi từ Hội An về vì cùng đường, nếu thế phải ngủ lại Hội An đêm đó) - nước trong xanh, lặn san hô, tối ngủ không có điện nữa cơ hấp dẫn lắm
3. Đi Đà Nẵng tất nhiên là tham quan hết tất cả các cầu
4. Lên bán đảo Sơn Trà nhìn thành phố lúc lên đèn cũng đẹp lắm chơi đó lúc 5h-7h rồi xuống núi, chân núi bán hải sản tươi sống ngon mà rẻ lắm. Tôm hùm to bằng cả bắp chân
5. Chùa Linh Ứng - đẹp và linh nghiệm lắm nhé
6. Ăn đặc sản Đà Nẵng - bánh tráng cuốn thịt heo, hải sản tươi sống, mỳ quảng, gỏi cá Nam Ô ..etc...
7. Ngũ Hành Sơn - tại sao không
8. Không biết giờ này biển Phạm Văn Đồng đã đông người tắm chưa, nếu nóng thì đi tắm biển, không thì đi dạo biển
9. Tối tối uống cf ở A La Carte hoặc Sky36 cũng mát lắm thím à
10. Đập nhau với cơ động rèn luyện cơ thể =)))))))))))))
Em xin gợi ý 1 số chỗ cho bác chơi trong kỳ nghỉ này thôi. Mong bác chơi vui vẻ.
À còn thuê xe thì hiện tại em đang làm công ty chặn proxy lát nữa em vào fb e get link cho thím. Mới lượn fb thấy trang Đà Nẵng quảng cáo chỗ này thuê xe rẻ mà tốt nè

Last edited by tqn7377; 30-03-2015 at 16:34.
Reply With Quote
Old 30-03-2015, 16:58
daemon1991's Avatar
daemon1991 daemon1991 is offline
Đã tốn tiền

thuê xe anh Kườm mắt nổ mắt xịt nhá, gọi điện trước khi lên máy bay, đến nơi là anh ý đã có mặt ở sân bay đón thím rồi, 1 ngày 100k, xăng nửa bình chạy thoải mái.

1.Có quán ăn gì ở cuối đường Hải Phòng, dán toàn logo pepsi ấy, nhiều đồ ngon( ram cuốn, thịt nướng cuốn, thịt luộc cuốn....) mà giá ok. Đặc biệt uống nước dâu xay nha thím.

2: tối đi dọc Nguyễn Văn Linh hay Lê Duẩn ý, có món bánh mỳ thịt xiên nướng, 10k một cái ăn ngon vđ

3: Ở cuối bãi Mỹ Khê có quán hải sản Thơ Ý, giá rẻ mà ngon. 2 vợ chồng mình đi ăn chỉ hết 300k là no lặc lè.

4: Gần Phố cổ Hội An có quán thịt nướng cuốn bánh tráng ướt ngon lành cành đào, 7k 1 que, khách tây 10k nhá. Không thì ra chỗ chùa cầu, phía bên tay phải có khu ẩm thực, giá rẻ mà ngon lắm.

5: Có mấy quán ốc ven đường Hùng Vương, ko biết là do ăn ko quen hay ko, nhưng ko thấy ngon, tốt nhất ko nên ăn.

6: Đồ nướng: có quán nhóp nhép ở Phan CHu Trinh, đồ ăn ngon, và đặc biệt là giá thịt nướng đắt hơn hải sản nhé.

7: Hải sản bà Thôi ở Lê Đình Dương: Đắt hơn so với Thơ ý, thái độ phục vụ cũng ko bằng, nhất là cho mấy bà bán lạc với trứng cút vào bán ké rồi tiện thể dọn luôn, hôm mình ăn ở đấy, đang ăn đĩa hàu còn 2 con chưa kịp ăn đã nhanh nhảu ra dọn đĩa đổ luôn vào thùng rác.

8: cafe ala carte ngắm biển, ko thì khách sạn HAGL ngắm cả thành phố.

9: Có quán vỉa hè bán hoa quả dầm gần đường Hải Phòng mà mình ko nhớ tên, 10k 1 cốc bao ngon luôn.

Last edited by daemon1991; 30-03-2015 at 17:20.
Reply With Quote
Old 30-03-2015, 17:21
luffyvht01's Avatar
luffyvht01 luffyvht01 is offline
Member

cho e hỏi 2 ngày đi hết đà nẵng được k (Ngũ hành sơn với banahill e đi rồi)
Đã bookmark trang này toàn chia sẻ hay k
Cái cù lao chàm với bán đảo sơn trà đi hết có được k, với đi về trong ngày ở lại đn hay ở lại đó luôn

Last edited by luffyvht01; 30-03-2015 at 17:23.
Reply With Quote
Old 30-03-2015, 17:21
123click32 123click32 is offline
K.I.A

úp qua úp lại nha bro
Reply With Quote
Old 30-03-2015, 17:30
daemon1991's Avatar
daemon1991 daemon1991 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by luffyvht01 View Post
cho e hỏi 2 ngày đi hết đà nẵng được k (Ngũ hành sơn với banahill e đi rồi)
Đã bookmark trang này toàn chia sẻ hay k
Cái cù lao chàm với bán đảo sơn trà đi hết có được k, với đi về trong ngày ở lại đn hay ở lại đó luôn
Đi cù lao chàm nếu muốn rẻ thì đi tàu chợ, bạn phải đi sớm, tầm 7-8h j đấy, còn đi cano cao tốc muộn hơn chút. Bán đảo sơn trà đi lượn 1 buổi sáng là ok. nc trong 2 ngày nếu chăm chỉ bạn vẫn có thể đi hết. Ngày đầu đi cù lao chàm, chiều về vào Hội An chơi, ở lại sáng hôm sau trên đường ra bán đảo sơn trà thì rẽ vào Ngũ hành Sơn.
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules