Thread Tools
Old 07-03-2015, 08:38
Tom Hansen's Avatar
Tom Hansen Tom Hansen is offline
Senior Member
Re: [Review] Những Người Con Trai Tôi Quen Biết - ngày ấy & bây giờ

sao k viết luôn 1 lượt rồi up
Đến buồn đi ỉa cũng không cho
Cửa tù khi mở, không đau bụng
Đau bụng thì không mở cửa tù
Reply With Quote
Old 07-03-2015, 08:39
03pich's Avatar
03pich 03pich is offline
Member

túm váy: nếu thằng A đẹp giai khoai to thì chắc mọi chuyện đã khác
Reply With Quote
Old 07-03-2015, 08:44
jinyao2332 jinyao2332 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by @ndroid View Post
đã ngu tiếng Anh lại còn bày đặt
ex là Eximbank nhé :3
ex = exit
Reply With Quote
Old 07-03-2015, 09:04
error error is offline
K.I.A

phải gái không hay là cú đấy
Reply With Quote
Old 07-03-2015, 09:06
error error is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by jinyao2332 View Post
ex = exit
ex = exciter nhóe .dốt à
Reply With Quote
Old 07-03-2015, 09:16
badbod's Avatar
badbod badbod is offline
Đã tốn tiền

nàng đây, không ngờ chàng cũng qua đây kể chuyện
Old 07-03-2015, 09:16
Chrysan's Avatar
Chrysan Chrysan is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by jinyao2332 View Post
ex = exit
Hợp lí Nhân tiện, có ai để ý là chức năng ignore đã được xuất hiện ngay nick không? Tiện kinh khủng
Old 07-03-2015, 09:18
con_mua_dem con_mua_dem is offline
Senior Member

lớp 10 mà có ex hơn 3 năm
Reply With Quote
Old 07-03-2015, 09:22
codart1 codart1 is offline
Senior Member

Bạn là gái à, bạn kể chuyện hay lắm nhưng mà són quá. À mà nếu được thì inbox tư vấn mình chuyện tc tí nhé, mình đang rầu quá
Reply With Quote
Old 07-03-2015, 09:23
Dabibanvaiacc's Avatar
Dabibanvaiacc Dabibanvaiacc is offline
Member

Quote:
Originally Posted by thaoduen View Post
Mình sẽ review chuyện về những người mình quen biết, cả bạn bè, người yêu, anh em... Vì là con gái nên góc nhìn của mình về con trai có lẽ sẽ lạ lẫm với đa phần mem voz, có gì mong các bác thông cảm

Chuyện 1:

Nói về một thằng bạn mình quen năm lớp 10 Tên A, lớn hơn mình 1 tuổi, nó học chung trường với mình, học cũng rất giỏi, giờ đang học ĐH Y, nhưng giờ cũng không còn liên lạc gì cả Kể ra cũng buồn cười, quen nhau khá là tình cờ. Ex mình là bạn vs thằng A, hôm đó không biết giở quẻ gì mà lấy điện thoại thằng A nhắn tin cho mình, khi mình rep lại thì A đang cầm máy, thế là nó vs mình bắt đầu bắn pháo bông tung tóe chém gió trên trời dưới đất. Nói chuyện hợp nhau thôi rồi, đọc tin nhắn mà cứ cười tủm tủm suốt Hồi đó chỉ biết nó học lớp 11/1 chứ cũng chưa biết mặt nhau bao giờ, xem fb thì thấy nó chém gió bá đạo lắm, đọc mà cười rụng rốn, nc cả ngày vs nó chắc cũng không chán

Rồi bắt đầu thân nhau, dần nhận ra là nó rất ngây ngô nghĩa bóng đấy ạ, con trai 16 17t mà không biết JAV nghĩa là gì cả mình cũng không xem mấy cái đó nhưng đọc sách báo, mạng này kia cũng biết đại loại thì cái ngữ ấy là gì Thế rồi giải thích cho A nó hiểu A ngu ngơ cứ như vỡ ra một chân lí, chẳng khác gì Magellan tìm ra Thái Bình Dương, Columbus khai hoang đất châu Mĩ

Mà trong qua trình nc nt ủm tỏi thì nó luôn bảo nó tự ti về nhan sắc, nào là xấu, đen, mụn, rồi thì f.a Mình lúc đó chưa gặp cận mặt nên cũng không biết confirm như nào, đại khái là cũng an ủi cho A nó bớt rầu, mỗi khi mà nghe nó than vãn như vậy mình cũng ngán

Nói chuyện online một thời gian, nhắn tin chém chặt hổ báo lắm răng mà không đứa nào dám gặp đứa nào, mấy lần nó cũng rủ ra căn tin ăn mà ngại vãi đế ra Cho đến khi cắm trại, đến tối ấy, đến giờ thiêng , ong bướm cứ gọi là bay tá lả tìm nhau âu yếm khắp sân trường lúc đo nó cũng hẹn gặp mình trực tiếp luôn. Nhìn nó khá cao (1m78) , mình 1m65 , mà nó ốm thôi rồi, nhưng nói chung dáng ok, thư sinh còn mặt mũi thì thật lòng dù rất có thiện cảm với A nhưng phải công nhận nó không được trai mấy, nhưng mình cũng không bận tâm đến chuyện đó, vì dù gì cũng là bạn mình thôi chứ có phải người yêu đâu hehe . Thế rồi hai đứa lên lầu 2 trong trường. Lúc đó đang diễn văn nghệ mấy thím ạ, chỗ mấy dãy lớp học có cái lan can, ở dưới là một khoảng bê tông dùng để thoát nước xuông đấy ạ, cây cỏ mọc lưa thưa, ngồi trên đó nhìn xuống dưới xem văn nghệ quả thật là thơ mộng Thế là mình vs A nhanh nhảu trèo xuống đó ngồi, nhắn tin thì háu lắm mà ngồi gần nc nó ngượng ngượng xấu hổ lắm haha nghĩ lại hồi đó mình cũng lơ ngơ quá mà. Đại khái thì cũng tám bình thường dăm ba chuyện rồi tới 9h30 hay 10h là mình phải về (do ba mẹ k cho ở lại đêm)

Sau đó thì mình và nó vẫn nt đều đều, nó luôn gọi mình là best friend, và đôi khi mình nghĩ mình cũng xem nó như vậy luôn rồi. Mọi chuyện đều muốn chia sẻ vs nó, soulmates ấy . Nhưng khi ex (nói ở đầu,cũng bạn thằng A) nt muốn quay lại vs mình, mình đã ngả lòng, thằng A khuyên mình không nên trở về vs ex nhưng mình ko nghe, do tình cảm vs ex đã hơn 3 năm rồi, đâu dễ gì dứt hết . Hazz nghĩ lại mới thấy chẳng khác gì thiêu thân lao vào lửa, chuyện về ex mình sẽ kể sau.

Còn thằng A, sau khi mình go back vs ex thì bắt đầu mình và nó nt thưa dần, rồi thoắt cái không còn liên lạc gì nữa. Nó cũng bảo nó thích mình nhưng mình đã chọn ex. Hồi đó, nó có đăng cái stt, đại loại: mỗi lần nó thích một cô gái thì giữa chừng đều bị người khác cướp đi... Thực sự mình có cảm tình vs A, nhưng chỉ là bạn mà thôi, và cả tình yêu gần 3 năm của mình quá lớn nữa, thế là mất một người bạn thân.

Nếu chuyện chỉ có thế thì không nói làm gì. Cái chính mình muốn review ở đây chính là sự thay đổi 180 độ của nó . Chỉ khoảng 4,5 tháng không liên lạc, mà nó đã trở thành một người mà mình khó có thể ngờ được...

To be continued
Có vẻ thú vị

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules