Thread Tools
Old 18-06-2017, 01:42
Catrickie Catrickie is offline
Senior Member
Thời gian gần đây bạn ngày càng có thiện cảm hay ác cảm với Trung Quốc?

Như tít ạ, cách đây 5 năm mình vẫn còn là trẻ trâu, đọc báo thường thấy chê Trung Quốc ô nhiễm môi trường, hàng hóa chất lượng kém, nhiều người nghèo, chính quyền độc tài sắt máu đàn áp người dân... nên không ưa Trung Quốc, cũng rất tích cực share mấy tin đồn thất thiệt như băng vệ sinh Trung Quốc có đỉa hay trứng gà giả Trung Quốc làm bằng cao su về fb cá nhân.

Một lần thằng bạn đọc được nhảy vào thuyết giáo một hồi, nói mình bị báo lá cải tẩy não, thực ra Trung Quốc rất phát triển và hàng nội địa của nó rất tốt, tại thương lái VN buôn toàn hàng rởm về hại đồng bào nên người VN mới tưởng nó làm ra toàn đồ rởm. Rồi nó dẫn mình vào F17 và F33, đưa cho mấy thớt như China Skyline và vài thớt điểm báo bên F33 bảo tự đọc đi. Đọc hết các thớt và comment kèm theo có cảm giác một chân trời mới mở ra trước mắt Càng đọc càng có thiện cảm với Tàu, và giờ chắc là thành rồ Tàu luôn rồi

Còn mọi người thì sao ạ? Có ai tự chuyển hóa từ anti thành rồ như mình không
Reply With Quote
Old 18-06-2017, 01:47
anhthichganhta's Avatar
anhthichganhta anhthichganhta is offline
Đã tốn tiền
Re: Thời gian gần đây bạn ngày càng có thiện cảm hay ác cảm với Trung Quốc?

Khách quan mà nói Khựa cũng là cơm sườn lãnh đạo nhưng nó vươn lên số 2 thế giới rồi, mình cũng cơm sườn lãnh đạo mà lại ở dưới đít chúng nó thì nên tự nhục và học nó chứ đéo có gì để mà anti cả
Reply With Quote
Old 18-06-2017, 02:00
WENBIE's Avatar
WENBIE WENBIE is offline
Senior Member

Báo nói tàu xấu thì là xấu, tốt thì là tốt chứ sao
có thế cũng thắc mắc
Reply With Quote
Old 18-06-2017, 02:00
Steven "Steve" Rogers Steven "Steve" Rogers is offline
K.I.A

Bên F33 cãi không lại nên qua đây lập thớt hả
Reply With Quote
Old 18-06-2017, 02:04
vnandrei vnandrei is offline
Senior Member

Vào đây bỏ phiếu nhé
https://vozforums.com/showthread.php?t=6209321
Reply With Quote
Old 18-06-2017, 02:09
casablanca casablanca is offline
Senior Member

Mấy đứa anti tàu là nông cạn. Đòi đánh này đánh nọ tàu là thiếu hểu biết.

Bây h đéo nói đâu xa kinh tế việt bị tàu nó nắm hết trơn.
Vừa ko mua gì thì cái đó rớt giá thảm hại, nhà nước phải giải cứu này giải cứu nọ.
Con song mekong thì nó nắm ở đầu nguồn, có đợt nó chặn sông mekong bà con la í ới.
Đất nước nó phát triển đẹp vãi lol, cả cái nước việt nam ko bằng 1 góc của nó.
Chưa kể về văn hoá nước nó là một kho tàng văn hoá, văn hoá việt nam ko là gì vs nó đâu.
Vua chúa việt nam từ xưa đến nay mỗi lần ai mà làm vua đều phải cử sứ qua nước nó xin phong vương, nước nó ok thì mới được. Nước mình là nước nhỏ dân số ít chỉ thủ được chứ đéo công được. Trần Hưng Đạo, Lý Thường Kiệt, thậm chí vua Quang Trung đánh thắng nó rồi lại viết thư xin hoà vs nó chứ có dám bố láo đâu.

Về thời nay mọi người hay nói sử tàu thì thuộc còn sử việt nam thì ko biết gì, tại sao lại vậy. Tại vì phim tàu nó làm về sử liên tục, phim hay tiểu thuyết nó đều dính dáng tới sử. Như kim dung bộ tam bộ xạ điêu khúc lịch sử trải dài từ tống, nguyên, minh. Hay tầm tần ký nói về thời chiến quốc,.. Hay hoàn châu cách cách cũng đều dính dáng tới sử.
Việt nam mình có bao nhiêu phim sử hay liên quan đến sử ? Tôi đém được trên đầu ngón tay. Ngọn nến hoàn cung, lục vân tiên, đất phương nam,.. Chắc cỡ dưới 10 phim là nổi tiếng thôi.

Còn nữa lịch sử thì phải khách quan việt nam mình bị 1 cái là nói dối có định hướng, tiêu biểu là thời triệu đà sách giáo khoa đến h vẫn coi là quân ngoại xâm trong khi đó ông Nguyễn Trãi lại xem như là 1 triều đại.

Nói về bây h khựa chiến dịch đã hổ diệt ruồi của nó, nó xử tử bỏ tù bao nhiêu đứa, việt nam mình đến thằng thăng mà còn ko dâm làm tới chỉ cắt chức.

Nó phát triển tới đâu rồi mà h hỏi thì dân mình lấy cái lịch sử hào hùng, quá khứ ra mà thẩm du. Nào là đán nó sml năm nào năm nào. Tôi gọi đó là ăn mày quá khứ. Biết bao nhiêu thế hệ vẫn kombor được tính này.

Câc bạn nói tôi pro tàu cũng được, cái gì mấy bạn cũng anti nó ko nhìn thấy mặt tốt của nó thì sao được.

Sent from my Tấm thân nhỏ bé, xin kính chào đại gia đình using vozForums
Reply With Quote
Old 18-06-2017, 02:10
SilkroadOnline's Avatar
SilkroadOnline SilkroadOnline is offline
Senior Member

thời phong kiến Tàu nó đánh Việt Nam là chiếm đất
bây giờ nó tranh chấp đảo là vì lợi ích quốc gia của nó
dù mục đích gì thì cũng tổn hại đến Việt Nam
chả có quốc gia nào thương quốc gia nào hết
lợi ích dân tộc là trên hết
vì vậy đừng rồ thằng nào cả
rồ cha mẹ bọn mày sinh ra mày ấy
Old 18-06-2017, 02:11
Sirius-Yamaha Sirius-Yamaha is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by casablanca View Post
Mấy đứa anti tàu là nông cạn. Đòi đánh này đánh nọ tàu là thiếu hểu biết.

Bây h đéo nói đâu xa kinh tế việt bị tàu nó nắm hết trơn.
Vừa ko mua gì thì cái đó rớt giá thảm hại, nhà nước phải giải cứu này giải cứu nọ.
Con song mekong thì nó nắm ở đầu nguồn, có đợt nó chặn sông mekong bà con la í ới.
Đất nước nó phát triển đẹp vãi lol, cả cái nước việt nam ko bằng 1 góc của nó.
Chưa kể về văn hoá nước nó là một kho tàng văn hoá, văn hoá việt nam ko là gì vs nó đâu.
Vua chúa việt nam từ xưa đến nay mỗi lần ai mà làm vua đều phải cử sứ qua nước nó xin phong vương, nước nó ok thì mới được. Nước mình là nước nhỏ dân số ít chỉ thủ được chứ đéo công được. Trần Hưng Đạo, Lý Thường Kiệt, thậm chí vua Quang Trung đánh thắng nó rồi lại viết thư xin hoà vs nó chứ có dám bố láo đâu.

Về thời nay mọi người hay nói sử tàu thì thuộc còn sử việt nam thì ko biết gì, tại sao lại vậy. Tại vì phim tàu nó làm về sử liên tục, phim hay tiểu thuyết nó đều dính dáng tới sử. Như kim dung bộ tam bộ xạ điêu khúc lịch sử trải dài từ tống, nguyên, minh. Hay tầm tần ký nói về thời chiến quốc,.. Hay hoàn châu cách cách cũng đều dính dáng tới sử.
Việt nam mình có bao nhiêu phim sử hay liên quan đến sử ? Tôi đém được trên đầu ngón tay. Ngọn nến hoàn cung, lục vân tiên, đất phương nam,.. Chắc cỡ dưới 10 phim là nổi tiếng thôi.

Còn nữa lịch sử thì phải khách quan việt nam mình bị 1 cái là nói dối có định hướng, tiêu biểu là thời triệu đà sách giáo khoa đến h vẫn coi là quân ngoại xâm trong khi đó ông Nguyễn Trãi lại xem như là 1 triều đại.

Nói về bây h khựa chiến dịch đã hổ diệt ruồi của nó, nó xử tử bỏ tù bao nhiêu đứa, việt nam mình đến thằng thăng mà còn ko dâm làm tới chỉ cắt chức.

Nó phát triển tới đâu rồi mà h hỏi thì dân mình lấy cái lịch sử hào hùng, quá khứ ra mà thẩm du. Nào là đán nó sml năm nào năm nào. Tôi gọi đó là ăn mày quá khứ. Biết bao nhiêu thế hệ vẫn kombor được tính này.

Câc bạn nói tôi pro tàu cũng được, cái gì mấy bạn cũng anti nó ko nhìn thấy mặt tốt của nó thì sao được.

Sent from my Tấm thân nhỏ bé, xin kính chào đại gia đình using vozForums
anti tàu công nhân là nông cạn, còn pro tàu , nâng bi, đề cao, liếm đích như mày thì là súc vật chứ đéo phải người
Reply With Quote
Old 18-06-2017, 02:13
Vien Boki Gen Vien Boki Gen is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by vnandrei View Post
đề nghị thêm Thích và đang ngày càng thích hơn nhé
Reply With Quote
Old 18-06-2017, 02:13
Catrickie Catrickie is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Steven "Steve" Rogers View Post
Bên F33 cãi không lại nên qua đây lập thớt hả
Thằng kia toàn công kích cá nhân chứ có lý lẽ gì đâu, mà chửi nhau thì thằng nào chửi mất dạy hơn thằng đó thắng. Tốt nhất dùng kết quả thực tế để phân định
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules