Thread Tools
Old 02-12-2014, 17:50
Park Chul Woong's Avatar
Park Chul Woong Park Chul Woong is offline
Đã tốn tiền
Re: Hội chơi bút

Quote:
Originally Posted by Cho Co' An Ko? View Post
mình thích bút và cũng nghiền luôn cả mực, cây vista đang dùng mực Lamy thôi,
Phong cách thiết kế của Lamy là cái đẹp của sự giản đơn, sự tối thiểu, tối giản. mình hay dùng cây này không hiểu sao nhìn nó rất Men, và kiểu bùi bụi chứ những cây sang hơn cũng có nhưng chỉ thi thoảng viết cho nó có cảm giác thôi
à mà đã nói đến bút thì chắc chắn không thể thiếu món mực nhỉ? anh em cũng chia sẻ luôn nhể
Vãi cả chữ ký
Reply With Quote
Old 02-01-2015, 13:38
KoDoThey's Avatar
KoDoThey KoDoThey is offline
Senior Member

Em dân ngoại đạo, cho hỏi bút máy viết có nhanh không?
Muốn chữ dễ đọc hơn tí, yêu cầu bút rẻ (vd cây Platium Preppy 100k), dễ viết (không gai bút hoặc gần như không gai bút, mực xuống đều), mực rẻ dễ mua (nhà sách chẳng hạn).
Mục đích: Sinh viên muốn viết trên trường hằng ngày luôn có được không ạ? Tương lai không gần lắm thì có thể để tập viết chữ Nhật.
Tầm giá đấy các thím cho em vài gợi ý với. Giấy vở thì loại nào không thấm mực ngược trở lại ạ, em nghe bảo dùng Campus là ok.
Xưa dùng bút Trường Sơn 3k/cây, mực Thiên Long =))
Hiện tại em đang viết TL-27, được cái nhanh nhưng nét hơi nhỏ, rẻ mà khá đều mực.
Pilot Frixion Erasable Pen là bút bi phải không, công nghệ xóa của nó là như nào thế ạ?

Last edited by KoDoThey; 02-01-2015 at 13:43.
Reply With Quote
Old 02-01-2015, 15:51
postrock's Avatar
postrock postrock is offline
Senior Member

ngày xưa em đọc báo có biết vài hãng hàng hiệu về bút là caran d'ache với montblanc, nhìn mà phê thật, từ hồi chuyển dùng bút bi là cũng quên mất cái bút mực này.

bác chủ thớt hay bác nào viết bài kỹ hơn về bút mực với các cách bảo quản giúp mọi người đc hem
Reply With Quote
Old 02-01-2015, 21:17
kunmonkey kunmonkey is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by KoDoThey View Post
Em dân ngoại đạo, cho hỏi bút máy viết có nhanh không?
Muốn chữ dễ đọc hơn tí, yêu cầu bút rẻ (vd cây Platium Preppy 100k), dễ viết (không gai bút hoặc gần như không gai bút, mực xuống đều), mực rẻ dễ mua (nhà sách chẳng hạn).
Mục đích: Sinh viên muốn viết trên trường hằng ngày luôn có được không ạ? Tương lai không gần lắm thì có thể để tập viết chữ Nhật.
Tầm giá đấy các thím cho em vài gợi ý với. Giấy vở thì loại nào không thấm mực ngược trở lại ạ, em nghe bảo dùng Campus là ok.
Xưa dùng bút Trường Sơn 3k/cây, mực Thiên Long =))
Hiện tại em đang viết TL-27, được cái nhanh nhưng nét hơi nhỏ, rẻ mà khá đều mực.
Pilot Frixion Erasable Pen là bút bi phải không, công nghệ xóa của nó là như nào thế ạ?
Preppy viết trơn nhưng nét hơi to bác ạ (chắc tại em viết ấn tay nhiều quá ). Mực bơm loại nào cũng được, e đang dùng 1 cây để ghi chép bài vở. Năm nay định tích góp cải thiện mua bút khác
Reply With Quote
Old 02-01-2015, 21:20
kunmonkey kunmonkey is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by narus View Post
Đang kiếm cây Pilot 78g này, ai biết ở đâu bán chỉ em nhé
butmay.com
Reply With Quote
Old 02-01-2015, 21:29
OmegaTran OmegaTran is offline
K.I.A

ai biết viết chì kim bấm loại nào tốt giởi thiệu em với, tầm khoảng 500 600k là đẹp
Reply With Quote
Old 02-01-2015, 21:39
KoDoThey's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by kunmonkey View Post
Preppy viết trơn nhưng nét hơi to bác ạ (chắc tại em viết ấn tay nhiều quá ). Mực bơm loại nào cũng được, e đang dùng 1 cây để ghi chép bài vở. Năm nay định tích góp cải thiện mua bút khác
Có bút 0.3 và 0.5 mà bác. Ngoài cây này ra còn cây khác không ạ, em nghe nói Hero mà chưa rõ hãng này.
HN ngoài butmay.com thì chỗ nào bán nữa nhỉ, mà họ có cho viết thử không không biết.
Old 02-01-2015, 21:40
KoDoThey's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by OmegaTran View Post
ai biết viết chì kim bấm loại nào tốt giởi thiệu em với, tầm khoảng 500 600k là đẹp
uni Kuru Toga 150-400k tùy loại
Old 02-01-2015, 21:48
OmegaTran OmegaTran is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by KoDoThey View Post
uni Kuru Toga 150-400k tùy loại
cho em cái địa chỉ đi thím, SG nha, có web càng tốt
Reply With Quote
Old 02-01-2015, 22:03
khanhrovip's Avatar
khanhrovip khanhrovip is offline
Member

Quote:
Originally Posted by kaiaoi View Post
hiện đang xài cây TWSBI diamond 580 với mực diamine bút việt như hồng hà với thiên long đã mua dùng thử rồi nhưng ngòi thì chất lượng không đồng đều cây thì mượt cây thì gai . bút rẻ thì có mấy cây hero của tàu cũng được phết
à gợi í cho các bác muốn mua bút cây pilot 78g

bút nhật. giá cũng ngang cây paker vector với lamy vista thôi khoảng 350k được đánh giá khá cao so với giá của nó
Chỗ nào bán Lamy Vista 350k vậy bác, em xem toàn 7 8 xị mà
Ak tiện các bác cho em hỏi là Parker vector so với pilot 78g và lamy vista thì như nào ạ.
Ở HN ở đâu có bán sẵn và cho viết thử ko ạ. Với cho em hỏi chỗ mua bút chì uni kuru toga luôn ạ
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules