Thread Tools
Old 24-05-2014, 14:29
hungcr1992 hungcr1992 is offline
Junior Member
Re: [Sắp] Chuẩn bị cho câu chuyện về cuộc đời tôi

Thím đã hỏi ý kiến lấy họ mẹ cho 2 con gái với bố mẹ vợ chưa, để 2 người sẽ nghĩ thím ko thích con gái lấy họ nội hay đại loại trọng nam khinh nữ, vì thím có nói mẹ vợ thím cổ hũ lắm
Reply With Quote
Old 24-05-2014, 14:30
ko_thich_dua105's Avatar
ko_thich_dua105 ko_thich_dua105 is offline
Member

Quote:
Originally Posted by jinrakal View Post
Em không hiểu cảm giác của việc mất đôi chân là như thế nào đâu, cuộc sống bị đảo lộn, bạn bè phân biệt đối xử, đôi lúc chỉ ước bản thân được chết đi, ngay cả phong lúc đầu cũng ghét chị, tát chị, chỉ ước có một buổi sáng, đôi chân được lành lặn chạy nhảy như mọi người, chị biết phong yêu chị, nhưng đôi lúc chị chỉ ước như mọi bà mẹ trên thế giới, đc bồng con, bế con, năm tay đi bên cạnh chồng thôi. Phải là chị thì em mới hiểu cảm giác đó, chị biết tự ti và mặc cảm là không nên, chị đã cố gắng mặc kệ người ta nói, nhưng chị nghĩ đến anh phong, chị như thế này thì đi với ảnh, mọi người sẽ cười ảnh. Rối lòng lắm em à.
chị à,chị nói như là chị ĐÃ ĐÁNH MẤT TẤT CẢ vậy,chị chưa đọc coment của em à,tuy chị mất đi đôi chân nhưng có phải là mất tất cả đâu,chị đã bao giờ thấy anh Phong đi với chị mà "mặt mếu vì vợ phải ngồi xe lăn chưa",em nghĩ là anh phong rất tự hào vì có người vợ như chị nữa đấy,nếu chị đọc kĩ ngẫm những gì mà anh Phong viết về chị thì em nghĩ chị sẽ hiểu
p/s::: đừ tự ti vì mìng mất khả năng đi lại,như em đã từng nói,chị vẫn cón hơn khối người
Nếu đến ngã rẽ, người ấy phải buông tay, bạn vẫn níu giữ... Lựa chọn của họ, ở lại hoặc bước tiếp. Bàn tay ta siết chặt với hi vọng... nhưng nếu ta là người ấy... ở lại với một tình yêu đã chết có thể hay không?
Reply With Quote
Old 24-05-2014, 14:32
pig.dz's Avatar
pig.dz pig.dz is offline
Member

Trời nóng quá mấy thím nhỉ. Từ sáng giờ tắm 3 lần rồi đêm qua mấy thím thức chém ghê quá.
Old 24-05-2014, 14:33
jinrakal's Avatar
jinrakal jinrakal is offline
Member

Quote:
Originally Posted by rook1234 View Post

chị nghĩ như vậy liệu chị có nghĩ cho anh P hay ko? a ấy chỉ muốn chị dc hạnh phúc như bao người phụ nữ khác. muốn chị có trọn vẹn niềm vui.. mỗi khi 2 vợ chồng đi chơi .. hay nhưng lúc áp lực trong công việc điều đầu tiên a P sẽ nghĩ là lo lắng cho chị.. chị cứ tự ti mặc cảm như vậy chị ko sợ a ấy sẽ chán nản mà bỏ bê công việc...

dù sao chuyện ko muốn cũng đã xảy ra vs chị rồi.. em mong chị hãy vì a P , vì gia đình bé nhỏ của mình mà cố gắng vượt qua mặc cảm đối diện vs cuộc đời... chị là hậu phương vững chắc của gia đình và e tin chắc nếu chị bỏ qua dc cái mặc cảm đó thì a P sẽ hạnh phúc và cố gắng hơn nữa trong cuộc sống

hãy cố lên chị nhé... mặc kệ người ta nói gì... chị càng mặc cảm a P càng thấy có lỗi vì đã ko chăm lo cho chị dc tốt đấy... biết đâu 1 ngày nào đó... (xin lỗi em nói sai mong chị bỏ qua) anh P gặp rắc rối trong công việc mà chị cứ như thế thì đau.. đau cho anh ấy lắm... hãy mạnh mẽ lên chị nhé

cái gia đình của chị là niềm hạnh phúc và ao ước lớn nhất của rất rất nhiều người lành lặn đấy chị ạ. hãy cố gắng vui đắp và gìn giữ nó

tuy bây h e ( riêng e) ko còn tin vào cái thứ gọi là tình yêu nữa nhưng vẫn mong gia đình anh chị hạnh phúc

thôi em xin tạm ngưng .. nói ít thôi chứ dài quá chắc chị ngại đọc lắm
Em đã trở lại các thím
"m.n vui anh nhỉ, chẳng tỏ thái độ kì thị hay khinh em tí nào"
. Cảm ơn các thím làm vợ em vui
Để bả ngủ trưa tí đi, tối lại chém gió
Reply With Quote
rook1234 rook1234 is offline
K.I.A

Quote:
Em đã trở lại các thím
"m.n vui anh nhỉ, chẳng tỏ thái độ kì thị hay khinh em tí nào"
. Cảm ơn các thím làm vợ em vui
Để bả ngủ trưa tí đi, tối lại chém gió
tắm hay đi đại sự mà lâu thế
Reply With Quote
jinrakal's Avatar
Member

Quote:
Originally Posted by pig.dz View Post
Trời nóng quá mấy thím nhỉ. Từ sáng giờ tắm 3 lần rồi đêm qua mấy thím thức chém ghê quá.
em có rep, đợi thím reply, mà thím ngủ cmnr
Reply With Quote
clone_version4's Avatar
clone_version4 clone_version4 is offline
Junior Member

Quote:
Em không hiểu cảm giác của việc mất đôi chân là như thế nào đâu, cuộc sống bị đảo lộn, bạn bè phân biệt đối xử, đôi lúc chỉ ước bản thân được chết đi, ngay cả phong lúc đầu cũng ghét chị, tát chị, chỉ ước có một buổi sáng, đôi chân được lành lặn chạy nhảy như mọi người, chị biết phong yêu chị, nhưng đôi lúc chị chỉ ước như mọi bà mẹ trên thế giới, đc bồng con, bế con, năm tay đi bên cạnh chồng thôi. Phải là chị thì em mới hiểu cảm giác đó, chị biết tự ti và mặc cảm là không nên, chị đã cố gắng mặc kệ người ta nói, nhưng chị nghĩ đến anh phong, chị như thế này thì đi với ảnh, mọi người sẽ cười ảnh. Rối lòng lắm em à.
E không là chị. E không hiểu được cảm giác của chị Dù chưa bao giờ gặp nhưng ít ra trong trí tưởng tượng của ae vozer chị là 1 ng phụ nữ rất hoàn hảo. Và nếu không có biến cố đó thì chắc gì đã có chị hay thím Phong của ngày hôm nay? Rồi cả 1 gia đình hạnh phúc mà nhiều người ao ước nữa Mặc cảm tự ti là điều k thể tránh khỏi. Nhưng e mong chị sẽ vượt qua được nó Vì như vậy thì những người thân trong gia đình chị mới k cảm thấy day dứt hay khó xử. Nhất là chồng chị và mấy babi đó. Chúc chị luôn tự tin và thật nhiều sức khoẻ
Old 24-05-2014, 14:35
jinrakal's Avatar
Member

Quote:
Originally Posted by hungcr1992 View Post
Thím đã hỏi ý kiến lấy họ mẹ cho 2 con gái với bố mẹ vợ chưa, để 2 người sẽ nghĩ thím ko thích con gái lấy họ nội hay đại loại trọng nam khinh nữ, vì thím có nói mẹ vợ thím cổ hũ lắm
Rồi ạ, bố mẹ vợ em vui. Mẹ Chi bảo "con bày vẽ làm gì". Bố chi thì bảo "tốt con trai, bố không nhìn lầm con, bố mẹ con có đồng ý không, làm vậy bố vui, cảm ơn con".
Reply With Quote
Old 24-05-2014, 14:36
jinrakal's Avatar
Member

Quote:
Originally Posted by rook1234 View Post

tắm hay đi đại sự mà lâu thế
Tối qua là em vã lắm rồi, sức đâu mà làm nữa,
Reply With Quote
Old 24-05-2014, 14:37
starxl's Avatar
starxl starxl is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by pig.dz View Post
em mong nóng đc như thím đây mà k đc.chổ em mưa hoài đây

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules