Thread Tools
Old 29-12-2015, 01:30
221122 221122 is offline
Junior Member
Gia môn bất hạnh

Xin chào các bạn,
Mình vừa chia tay gần 2 tháng, mình năm nay đã 32 tuổi trải qua 1 mối tình 8 năm 2 tháng. Mình post bài ko phải là mong mọi người xem cách làm cách xử lý của mình đúng hay sai, và mong người khác có gặp trường hơp như mình mà rút kinh nghiệm

Gấu mình năm nay đã 27 tuổi, quen 8 năm thì có 2 năm tìm hiểu, 6 năm sống chung 1 mái nhà, tuổi thanh xuân của gấu đã dành hết cho mình, tháng 9/2015 vừa rồi mình đã ra mắt 2 gia đình, dự định ăn tết xong sẽ xác định ngày cưới

Lý do quen 8 năm mà chưa cưới, vì mình suy nghĩ tương lai ko có tiền bạc ko có, cưới nhau về chỉ làm khổ nhau, trong 8 năm đi làm này mình cố gắng từng ngày 1, còn nhớ cái ngày mới ra trường lương còn ko đũ tiền đi lại, năm nay mọi thứ thuận lợi và mình lo đc cho gấu nhìu hơn, nên 2 đứa mới quyết định đi đến hôn nhân.

Lý do thứ 2 là gấu quá trẻ con và vô tâm, mình biết gấu rất thương mình, nhưng cái cách mà gấu thể hiện cái cách mà gấu quan tâm nó như con nít vậy, 27 tuổi mà kinh nghiệm làm việc chỉ đc 9 tháng học việc 2 tháng chính thức, 6 năm ở chung tiền nhà, cơm nước, quần áo, giày dép mình lo cho gấu hết, 1 năm nay mình đi làm xa, đi bằng bus sáng sớm đi tối về nhà cũng 7h30 là lao vào lo cơm nước, tính gấu vô tư cứ nói là anh iu em thì phải lo đc cho em, mình lo đc nhưng gấu nói vậy bùn lắm, mong gấu chia sẽ những mệt nhọc với mình
Mình là người ngoài tỉnh sống 1 mình ở thành phố này cũng đã 18 năm, vấp ngã ko ít cũng nhìu, có thể nói là trưởng thành, nên cái cách mà mình chỉ bảo, mong gấu trưởng thành, to nhỏ, nhẹ nhàng, nóng giận với vị trí là người đã trưởng thành, cái này là cái sai của mình các bạn ạ, khi ai đó ko có sự va chạm mà chỉ nghe qua lời nói, thì càng ngày nó càng nhàm, họ sẽ cố sống theo cái cách của họ, mà họ cảm thấy họ làm là đúng, còn những lời chỉ bảo là dư thừa, cái sai lớn nhất của mình là quá nóng tính, đôi lúc gấu qua vô tâm, trong cơn say mình ko kiềm chế đc có những lời nói nặng với gấu
Có lẽ vậy nên tình iu ngày càng nguội lành dần,Cái gì đến cũng đến, gấu là designer mới ra trường ko tìm đc việc làm mình có nhờ vả cty chú mình cho gấu vào học việc, gấu học đc 9 tháng thì mới vào chình thức 2 tháng

Thật sự thì trong 4 tháng gần đây, mình và gấu cãi nhau nhìu lắm nó cứ xoay quanh các vấn đề giờ giấc đi lại, tiền bạc.Gấu mình bắt đầu xe xua, xài tiền của mình nhìu hơn mà ko có lý do chính đáng, cứ bảo mượn cuối tháng lãnh lương trả, mà có bao giờ trả, mình lại nghĩ lương của gấu đang thấp, mà đi lại thì có nhìu mối quan hệ đồng nghiệp đi ăn ún, thôi thì mình cũng rành mấy vụ này đưa cho gấu mà ko suy nghĩ nhìu, rồi gấu lấy lý do học thêm 2D học đến 11h mới về nhà, cơm nước nấu xong gấu ăn chỉ 1 chút kiu là giảm cân, mà giảm đâu ko thấy thấy ngày càng lên kg, những ngày ở nhà gấu hay nghe đt riêng rồi suy tư, mình hỏi thì gấu nói nhớ nhà mới call cho ba má xong, mình lúc đó lại nghĩ chắc con gái sắp cưới, có nhìu cái cần gia đình tư vấn nên gấu mới suy tư, rồi bắt đầu mình để ý thấy gấu nói chuyện dt riêng nhìu hơn, cuối tuần đi ăn thì gấu viện lý do vệ sinh, đi lần nào cũng 20 -30 phút, mình lo call vào thì máy bận, gấu ra hỏi sao e đi vệ sinh lâu mà máy bận, có chuyện gì mà sao ko nghe đt ở đây, gấu nói nhỏ bạn em nó có chuyện bùn em an ủi nó, nên ko tiện ngồi đây nói chuyện, mình nghe vậy cũng tin rùi cụng ly tiếp với bạn bè mà ko có suy nghĩ gì, cứ gấu nói cái gì là tin cái đó. Sang hôm sau sau khi tỉnh táo mình mới bắt đâu nghiệm lại thì thấy hành động của gấu lời nói của gấu cho mình cảm giác là gấu đang giấu mình 1 cái gì đó, mình đúc kết lại sinh nghi là gấu có người khác rồi, mình và gấu có ngồi với nhau lại nói chuyện nghiêm túc, vì ko mún cái tình trạng cãi nhau nữa, hay ko hiểu nhau nữa, gấu nói ko gặp nhau 2 tháng để gấu xác định tình cảm của mình. lúc này mình mới nói gấu 8 năm iu nhau sang năm là cưới mà giờ em nói với anh là cần xác định tình cảm, mình hỏi thẳng gấu em có người khác rồi đúng ko, gấu trả lời anh ghen vớ vẫn ai mà đi yêu 1 đưa cùi bắp như em, mình lại bỏ lún cái suy nghĩ nghi ngờ mà tin gấu, nhưng mình nhất quyết ko cho gấu 2 tháng ko gặp nhau, mà mình nói với gấu nếu có chuyện gì em cần chia sẽ, hoặc ko thể giải quyết đc thì chúng ta sẽ bàn bạc kỹ lưỡng, gấu đồng ý.

Cái gì đến cũng đến, trong 1 lần kỹ niệm chỉ có 2 người đi chơi, hôm đó mình tranh thủ về sớm vào trưa thứ 7, nói thật 8 năm xh nhìu quá giờ cũng ko ham xh vào thời điểm này, chỉ mong gấu vui vẻ và hiểu mình hơn nên mình lên kế hoạch chở gấu đi ăn kichi kichi, rùi tính sau đó là xem phim, cuối cùng là cafe.Gấu đồng ý và rất vui trong ngày này, nhưng khi ăn kichi kichi gấu lại vào vệ sinh 30 phút, mình rất bực mình đi chơi ngày kỹ niệm mà gấu cũng nghe đt lâu, khi gấu ra mình gặn hỏi gấu em gọi cho ai, nếu là con gái thì em ngồi đây nghe cũng đc chỉ có anh với em mà, em gọi cho con trai nên mới vào wc gọi, gấu gật đầu, cảm giác lúc đó bao nhiu hoài nghi lâu nay nó như sự thật rồi, mình nói như chắc chắn với gấu, vậy là em có người mới rồi, gấu chối nói chỉ là bạn bình thường, mình hỏi gấu đc bao lâu rồi bạn bình thường người ta nói gì mà 20 - 30 phút, gấu ko trả lời mà chỉ nói là mới có xíu tình cảm thôi.

Sau đó mình tính tiền và chở gấu ra cafe nói chuyện cho ra lẻ, mình để cho gấu nói trước, gấu nói do hết tình cảm với mình, và cảm thấy chán con người mình, vì mình hay khó chịu và nỗi nóng, gấu nói 2 đưa ko hợp nhau, và mún là kết thúc với mình lun, mình hỏi vậy là em chọn người khác ko phải là anh, gấu nói em ko chọn ai cả, e chọn tình cảm cho mình thôi, em cảm thấy ko còn iu anh nữa thì làm sao em tiếp tục với anh đc, nghe đâu lòng lắm. Đến lượt mình nói, ai là người mới của gấu, gấu nói là học chung lớp tại chức, mình hỏi thẳng gấu, em đã lên giường với thằng đó chưa, gấu nói anh koi em là cái gì mà nói câu đó, mình nói lại với gấu nếu mọi chuyện đã xong rồi thì anh ko còn gì để nói, cả 2 im lặng 1 lúc, mình nói với gấu trong thời gian đang wen anh đang chuẩn bị cho đám cưới mà em đi quen người khác, e tĩnh lại dùm anh đi, về lại với người đang thật lòng mong mún cũng em xây dựng hanh phúc nè, gấu mới nói chia tay thi thời gian rồi cũng sẽ chữa lành thùi, sau này mình vẫn là bạn mà bik đâu sau này em xác định đc tình cảm của em chỉ có mình anh thôi thì mình quay lại, mình nói sau 8 năm em đc quyền chọn lựa còn anh chỉ có nổi đâu làm sao anh có thể chờ đợi em đc nữa sau này em nói e xác định đc tình cảm của mình mà ko phải là anh thì lúc đó anh còn đau hơn bây giờ, sống chung 8 năm nay ko có cái tình cũng có cái nghĩa chúng mình vượt qua bao nhiu khó khăn để ở bên nhau, nếu em nói ko còn iu anh thì sao em ko ra đi sớm mà giờ đây em lại đối xủ với anh như vậy, anh bik con người ai là hoàn hảo đâu, e nghĩ cho bản thân mình có phù hợp với anh ko, e vô tâm với anh, em xử lý ko khéo léo, ăn nói nhìu khi vô tư quá như 1 đứa con nít, tất nhiên anh sẽ khó chịu, anh nói cho em hiểu mà em ko mún hiểu, với anh mấy cái đó nhỏ ko quan trọng anh chấp nhận nó còn hơn là anh mất đi người anh iu thật lòng, nhưng những gì anh khuyên em giờ đây là vô nghĩa rồi. Mình cố gắng níu kéo gấu nhưng gấu từ chối, câu cuối mà mình nói, tất cả tình iu này anh dành cho em, mất nó anh ko còn mún tồn tại nữa, thật tình mình ko có ý định tự tử hay gì, chỉ là lời nói trong lúc mất đi tất cả thui, gấu sợ mình tự tử call cho ba má mình,

Mọi chuyện bắt đầu rắc rồi tử đây, mình chở gấu về, chợt mình nghĩ như 1 thói quen gấu mà giận là mình thường hay xin lỗi dù cho ko phải lỗi của mình, làm cái gì cho cô ấy cười rồi xh là gấu hết giận ngay, mình thương gấu quá trong lúc này k suy nghĩ đc gì chợt nghĩ đến thói quen này dẫn gấu vào ks tâm sự, gấu đồng ý, gấu khóc nhìu mà ko nói gì , mình thì nói về những khó khăn, nhưng lúc vui vẻ bên nhau, gấu khóc nhìu hơn, nhưng cũng ko thay đổi ý định chia tay, sau 2 tiếng gấu bảo về nhà vì có má lên khám bệnh đang ở nhà chờ, sau đó mình mới mở đt alo về cho gia đình yên tâm, cũng nói sơ cho gia đình hiểu là tụi con ko hợp nên quyết định chia tay, hiện tại con ổn ba má yên tâm con ko làm gì bậy bạ đâu.

Sau đó mình lang thang ngoài đường rùi qua nhà bạn thân nhậu như chưa từng đc nhậu.Tối đó gấu nhắn tin hỏi và động viên mình, lúc đó đầu óc ko tình táo, sáng hôm sau xem lại các sms thì thôi rồi thấy mình giống đàn bà than vản ỷ ôi mong đc sữa lổi để người mình iu thấy đc mình iu nhìu thế nào,
Trưa mình về lại phòng trọ, liên lạc với gấu thì gấu bắt máy, mình hỏi còn đồ đạc của em thì chừng nào em dọn, gấu nói tối nay 8h em lên dọn, mình ngồi chờ gấu từ trưa cho tới tối 8h alo gấu gấu nói là đang bận, cái đt gấu đang xài bị rớt ko liên lạc đc, gấu nói sẽ lên sớm thui kiu mình đi ăn trước đừng chờ, đến 11 h gấu lên, mình kiu giờ này trể rùi sao mà dọn đồ đc thui em ngũ trên gác đi anh xuống dưới ngũ, mình mún tôn trọng gấu chứ giờ có nói gi níu kéo cũng ko đc nữa rùi, lúc này cái cảm giác mà đc nhìn thấy gấu là mình vui rùi, gấu nói thì anh cứ ngũ như bình thường chứ có gì đâu, 8 năm rồi làm như chia tay xong là người xa lạ, mình nghĩ gấu đâu đó cũng còn tình cảm với mình, khi mình lên gác thì gấu bắt đầu khóc, và ôm mình thật chặt, mình cũng động lòng, mình nói với gấu 8 năm ko phải kiu bỏ đi trong 1 ngày là bỏ đc,tâm lý lúc này của mình là gấu đang say nắng mình mún kéo gấu ra cơn say, thui thì 2 đứa mình dành cho nhau 1 tháng ko gặp nhau, để cùng nghiệm lại tất cả những gì xảy ra, và mình có nên tiếp tục hay dừng lại, gấu đồng ý, rui sau đó chúng tôi xh,
sáng hôm sau đi làm nhỏ em làm chung cty gấu hỏi chuyện, mình nói là do hết tình cảm và gấu có người mới nên đang tạm chia tay 1 tháng để suy nghĩ lại, con em mới hỏi người mới là người nào, mình nói học chung lớp, nhỏ em mới nói thấy trong cty thân thiết với thằng kia tưởng là vs thằng kia.

Sáng đó làm việc ko có đầu óc gì hết ko tập trung đc gì bắt đầu nghĩ đến câu nói của nhỏ em, người chung cty, rồi người hay chỉ 2D cho gấu, hỡi ơi chết cmnr, chính là thằng đó, mình alo cho gấu liền hỏi thằng kia làm chung cty đúng ko, gấu lúc này bắt đầu cạn tào ráo máng, kiu mình đã nói ko liên lạc giờ alo làm gì, mà có quen người nào đi nữa cũng đâu có quan trọng, nghe xong tức lắm chỉ nói ba, má, chú anh giúp em có 1 việc làm ổn định mà sao em làm vậy. thui cũng đành giờ này cho thời gian suy nghĩ tránh những việc cãi vã ko đáng.Sau đó mình vào chat vs gấu nói nếu vậy thì trong 1 tháng này em phải công bằng ko gặp anh ko gặp người kia, em phải suy nghĩ theo lý trí chứ đừng suy nghĩ theo con tim mù quáng, gấu nói là sẻ ko liên lạc vs ai cả, nói vậy chứ tâm lý lúc này mình nghĩ thèn kia đến tỉ tê 1 chút là koi như xong, chấm hết, mà giờ có ngăn cản thì gấu nói lý do anh như thằng điên tui ko chọn anh đc, mình nghĩ mình nên tôn trọng gấu, chờ đến ngày hẹn, đc 3 hôm thì gấu liên lạc mình hỏi thì gấu nói là có quyết định rùi gấu ko wen mình nữa, lúc đó mình alo cho gấu và nỗi giận như 1 thằng điên, gấu khóc rùi nói thời gian sẽ qua nhanh thui, giờ em qua bạn em ngũ đây, anh đừng tìm e nữa, đêm đó mình ko đi tìm gấu, vì bik gấu ko về nhà thì làm sao mà tìm
Cả đêm ko ngũ, sáng dạy vào cty có 1 cuộc họp quan trọng, mình ngồi nghe mà ko bik họ nói cái gì, đến khi quay qua hỏi mình dealine tới ngày đó xong ko anh, mình trả lời là ok tới đúng ngày đó sẽ xong, ký vào biên bản,
Vừa ra khỏi phòng họp alo cho tụi bạn liền hôm nay tao thấy tao là người may mắn vì mới chia tay với 1 người ko chung thủy, hôm nay bao nhiu trò vui tao mời tụi bay hết, mở màng bằng cafe tâm sự khuyên mình đủ thử, đến 3h chiều có mặt đầy đủ, và mình lại ún như chưa từng đc ún, hôm đó bỏ ra cả tháng lương chơi bời tới 3h sáng má gọi con thế nào rồi, mình trả lời con ổn, má nói nghe giọng là bik con say lắm rồi có về phòng trọ nổi ko, mình chỉ trả lời dạ con đang chuẩn bị về nhà gặp ba má, con mún nghĩ ngơi 2 3 hôm, thế là về nhà ... tâm sự với gia đình nhìu má chia sẽ cái cái xúc, ba chia sẽ như những người bạn, mình cũng nguôi ngoa phần nào, má nói người như vậy ko đáng để con thương đâu, con gái tốt còn nhìu lắm, con là con trai thì hãy xem mình may mắn, nhưng cái quyết định dại dột của mình là ko nghe lời ba má trong lúc này, mình nói với ba má, dù gì tụi con cũng bên nhau 8 năm chia tay như vậy con ko cam lòng vì con còn yêu nhìu quá, ngày mai con vào lại sài gòn con sẽ gặp lần cuối con mong chia tay trong vui vẻ để cả 2 có lối thoát cho bản thân mình, chứ ko mún đau đớn như bây giờ, 5H sáng mình tới sài gòn cafe chờ đến 7h 30 trước nhà trọ gấu, ko thấy gấu đi làm, mình nghĩ chắc gấu qua nhà bạn ngũ rùi đi làm, mình chạy lên cty nhờ nhỏ em nhắn tin là mình cần gặp

Gấu đi ra phũ như chưa từng đc phũ, anh và em chia tay rồi mình ko còn gì để nói nữa, tìm em làm gì nữa, mình nói lí nhí như ko thành lời, anh gặp em vì anh còn yêu em, anh mún mình chia tay trong vui vẻ chứ ko phải như bây giờ, em có thể nói chuyện lần cuối cùng anh ko, gấu nói giờ gấu phải làm ko có gặp đc, mình mới nói việc em làm ở đây do anh mà em mới có, anh vào xin phép cho em nghĩ sáng nay nhé, gấu kiu anh bị khùng rồi ... gấu nói hết giờ làm chiều hôm nay chúng ta gặp,

Gấu hẹn 7h, nhưng do về quê nên công việc trì hoãn quá nhìu mình quay lại cty giải quyết trước mắt các việc quan trọng mãi đến 6h45 mới xong, mình alo cho gấu nói là anh tới ko kịp 7h, khoản 7h30 anh mới tới đc, gấu hẹn lun 8H, mình gặp gấu, mình đem thư từ, những món quà gấu tặng vỏn vẹn chỉ trong 1 bọc xốp nhỏ, mình trả cho gấu thay lời mún nói, ý mình là trong 8 năm nay đáng lẽ quà phải nhìu lắm, nhưng chỉ có bao nhiu đây, em quá vô tâm với anh, rồi em lại có người mới, Sau đó mình kể cho gấu nghe những cái cực khổ của mình trong công việc, cách mà mình lo lắng cho gấu, mình nói em hay thử so sánh với các cô gái khác em thiếu cái gì, tâm sự về những kỹ niệm đã trãi qua, thường thì tâm lý con gái chia tay xong họ sẽ rất nặng tình khi nói đên những kỹ niệm đẹp bên nhau họ sẽ rơi nước mắt, nhưng ko con gấu này giờ đã thành tinh ko rơi một giọt, lun koi đồng hồ kiu đến giờ về, mình thấy bùn chỉ nói 8 năm mà giờ đây phải trả giá từng giây từng phút, rồi thôi ai về nhà đó, khi đi ra khỏi cafe, tôi ôm eo gấu và nói lần cuối anh cùng e đi dạo nhé, gấu đẩy tay mình ra và nói em không thích, mình chỉ cười và đi cùng gấu tới chổ đậu xe, nhìn cái xe lạ mình hỏi xe ai mà lạ vậy gấu nói mượn của bạn, gấu lên xe và nói tạm biệt anh, mình đứng nhìn gấu đi xa rùi mới vào lấy xe đi về, đêm đó mình ko ngũ đc, tại sao 1 người con gái sống chung với mình 8 năm mà đối xử cạn tình cạn nghĩa như vậy, hay nó còn giấu mình chuyện gì mà mình chưa bik,
Đêm đó tui lại ko ngũ, suy nghĩ nhìu nguyên nhân dẫn đến ngày hôm nay
- Nguyên nhân mà tui nghĩ đầu tiên là do bản thân mình, cách mình quan tâm cách mình chia sẽ với gấu, gấu ko cảm nhận đc, mình đã sai lầm trong cách quan tâm của mình, ko phải cứ lo lắng vật chất là xong, người con gái họ cần tình cảm nhìu hơn là vật chất, nhưng nếu tui bên cạnh quá nhìu đi đây đi đó vui vẻ, ko lo cho công việc thì tương lai lại ko có, tôi phải chọn sự nghiệp
- Nguyên nhân nữa là tôi độc tài quá, cứ nghĩ sóng gió trong cuộc đời này tui đã đi qua thì cho dù có ngã tui cũng sẽ cười như ko có chuyện gì, nên cái cách mà tui chỉ bảo cho gấu ko phù hợp, phụ nữ họ trưởng thành nhanh hơn đàn ông nên họ ra đời va chạm sẽ tốt hơn là ở nhà mà chồng chỉ thế này thế kia, đôi khi mâu thẫn cãi vả dẩn đến không hiểu nhau, khoản cách của người từng trải và người nghe ngày càng xa hơn

Sáng tôi lên cty, cũng ko có tâm trí làm việc mặc dù có dealine, tôi nghĩ đến thằng mà gấu đang quen, chắc thằng này nó hiểu gấu mình nhìu hơn mình nghĩ, lúc này mình còn suy nghĩ là gấu say nắng thối chứ ko có nghĩ đến chuyện gấu lăng loàn, cái yahoo để vào face trước đây có đăng ký bằng sđt mình, cũng khá lâu nhưng mình chưa 1 lần vào xem gấu nói cái gì với ai vì tôn trọng gấu, nhưng lần này cũng mún bik gấu còn giấu mình chuyện gì ko và mún xem thèn kia có tốt với gấu ko, mở face chả có gì, chuyển qua skype, ôi đệch chúng nó chịch với nhau ko bik bao nhiu rồi, ko dùng bao lun mới vãi, chat xxx trong giờ làm việc có hết ngày tháng năm ...

Mình ngũ đây nếu có ai cũng cảm giác và chia sẽ cùng mình thì mình sẻ viết tiếp, nếu ai đó đọc đến đây thấy mình sai sót chổ nào, làm chưa đúng cái gì thì comment nhé, mình mong đây là bài học cho bản thân mình để sau này có 1 hạnh phúc thực tế chứ ko phải mơ

... Tiếp theo

Mình nhớ hôm đó là thứ 7, vào tài khoản skype tầm 9 10h gì đó, sau khi đọc đc mình rất mất bình tĩnh, alo cho con gấu, chửi nó rất nặng lời tới bây giờ mình cũng ko nhớ là chửi cái gì nữa, mình tính qua cty chú mình gặp 2 tụi nó cho mỗi đứa 1 đao, mà nghĩ lại lên cty chú mình quậy thì mặt mũi gia đình để ở đâu, mình bảo nó chạy qua cty mình, mình chờ mục đích là mình mún vã cho nó vài bạc tai, nó nói giờ anh đã bik hết sự thật thì em cũng ko dám gặp anh nữa, tính anh nóng em sợ lắm, mỉnh nói mày gang trời mà sợ cái gì, mày ko gặp tao tao qua đốt hết nhà mày bây giờ, nó nói để nó lên cty

Sau đó con nhỏ em alo cho mình nói là anh đang làm gì vậy, chú mới nhắn tin cho em nói anh lên cty quậy, mình mới nói rõ sự tình cho nhỏ em nghe, rùi nói tao đâu có khùng mà lên cty chú mình quậy, mặt mũi ba má mình để đâu, rùi hỏi nhỏ em sao chú bik chuyện, nhỏ em nói nghe 2 đứa kia xin về sớm nói là anh sắp lên đây quậy, mọa nghe là mún lộn ruột với tụi này, ngồi trong phòng bắt đầu mình suy nghĩ giờ này thế nào 2 đứa kia cũng lên thế nào cũng 3 mặt 1 lời, mình nghĩ nếu thằng kia thật sự bản lãnh đàn ông thì nó sẽ gặp mình thôi, nó sẽ nói anh ko đem lại hạnh phúc đc cho gấu anh, tôi đang đem lại hạnh phúc cho gấu của anh, giờ mọi chuyện đã rõ, anh cũng nên chấp nhận và dừng lại, mình suy nghĩ như vậy nếu nó bản lĩnh thì mình cũng ko còn gì để nói nữa, chỉ ôm thêm 1 cục tức là con gấu nó lừa mình bấy lâu nay. Sau đó mình lại nghĩ nếu thèn này trốn như con cờ hó nó ko dám gặp mình thì sao, lúc đó thì chỉ còn con gấu và mình, mình nghĩ tới việc trả thù con gấu, mọa nó tiền bạc tình cảm nhiu lâu nay nuôi nó mà nó cấm sừng, mình tính đến chuyện vào ks xh xong quăng tiền vào mặt nó xem nó như con đỹ, rồi đường ai nấy đi

11h30 nó đến cty nó đòi vào căn tin nói chuyện, mình nói cty tao là chổ làm việc chứ éo phải chổ giải quyết cá nhân, mày chở tao đi ra chổ khác, nhìn thấy chiếc xe lạ, mình hỏi xe của ai, nó nói xe của thằng kia, mình hỏi thằng kia đâu sao mày đi 1 mình, nó nói nó chỉ đi 1 mình, mình éo tin, chạy 1 vòng vào hẻm xem có thèn nào theo sau ko, éo thấy, tấp vào bánh canh hay ăn làm 1 bụng đã tính gì tính, mục đích câu giờ koi có ai thật sự theo sau mình ko, vào ăn nó bảo nó phải về quê với má nó, có gì nói nhanh, mình bảo giờ mày mún đi thì đi tao ko cản, mày bik tính tao rồi nhà mày trước sau cũng banh xác với tao thôi, nó bảo vậy sẽ ngồi lại nói chuyện rùi nó xin tiền đi máy bay về quê, vì trể chuyến bay rùi, mình bảo đm giờ mà mày còn mở miệng xin tiền tao hả, mày tin tao cho vài bạc tai ngay tại đây ko, ngồi 1 lát má nó calll, mình bảo đưa dt đây tao nói chuyện, nó nói để nó xin dời chuyến bay, nó xin ra xa 1 chút nghe đt, mày mún đi đâu mày đi, thấy nó đi khoản 20 m , chợt nghĩ chết cmnr nó call thằng kia tới, mình đi lại chổ nó nghe đt thì nó tắt máy, mình hỏi mày call cho thằng kia tới đây phải ko, nó bảo mình điên quá rồi, mình hỏi vậy mày call cho ai mà đi xa vậy, nó nói call cho má chứ cho ai xin dời chuyến bay sau.Mình nói 1 là mày đưa đt mày cho tao, 2 là mày tháo sim ra đưa cho tao, nó đồng ý tháo sim và tự giữ chứ ko đưa cho mình, sau khi ăn xong mình bảo cái xe này tao ko thích chạy mày chở tao về cty tao lấy xe tao đi xe này gởi ở đâu đó đi, sau khi về cty lấy xe và đi 1 khoản xa mới có chổ gởi xe cho nó, nó qua xe mình, mình chở nó đi ngang qua mấy nơi thường 2 đi, vì mình mún chắc chắn là ko có thằng mặt thộn kia theo sau, vì mục đích của mình là đã ko gặp thằng kia thì thôi, mình chỉ mún trả thù con gấu nhỡ mà có đang vào ks nó xong vào thì mệt nữa,

Mình chạy ngang mua 2 viên thuốc trước, rồi đưa nó vào ks, bắt đầu nói chuyện, mình hỏi tao bik thằng kia nó theo tao nãy giờ đúng ko, đm mày đi xe của nó lây cc gì nó ko theo sau tao, nó bảo anh ấy chở em lên đòi gặp anh mà em cản nên em để anh ấy ún cafe dọc đường rồi em mới qua cty anh, mình chửi nó đm máy óc chó hay óc người mà để cho nó chịch, thằng đó bản lỉnh thì đã gặp tao rồi nó nghe lời con đàn bà như mày thì thôi tao cũng éo nói tới thằng mặt thộn đó nữa.
Mình hỏi tại sao lừa dối tao lâu nay, nó bảo do thằng kia quan tâm nó nhìu hơn anh quan tâm, mình chửi nó đm tao ko quan tâm mày, tao vã cho bạc tai bây giờ, cơm tao nấu xăng mày chạy giày dép mày đi, đt mày nghe là của ai, mày bảo tao ko quan tâm là sao, tao lo đi cày kiếm tiền chứ đâu thể lo bên cạnh mày suốt đc, mày kiu tao k quan tâm mới sinh nhật mày quà có bánh kem có hoa có, tao còn tính tháng này nếu ko chia tay tao đã mua cho mày cái máy chụp hình mà mày bảo tao ko quan tâm, giờ tao mới hiếu hôm chia tay mày đòi làm bạn, mày mà ko tiến tới đc với thằng kia thì quay lại với tao chứ gì, cái loại đàn bà lăng loàn như mày giờ tao đánh mày tay tao đau, tao có giết mày thì tao đi tù, tao ko có ngu.

Chửi 1 hồi rùi bắt đầu mình hạ giọng, nói về những kỹ niệm bên nhau, nó nói bao nhiu năm bên nhau em hết iu anh dần dần, mình nói anh có thể nói đến hết ngày mai cũng ko hết những kỹ niệm, giờ đây 8 năm bên nhau, em đánh đổi anh, công việc hiện tại để chạy theo thằng kia mà chưa chắc gì đảm bảo, mình nói lời nói ngon ngọt ai ko nói đc, mình quá quen thuộc với nhau thì những lời ngon ngọt đó nó cũng giảm dần, em ko mún hiểu thực thế mà lại nghe những lời ngon ngọt cũa thằng khác, có đáng ko, lúc này có vẻ như nó hối hận nó bắt đầu khóc, mình bắt đầu ôm nó, nói nhỏ nhẹ mọi việc còn có thể cứu đc, nếu em bik lỗi thật sự mún quay về lúc nào anh cũng mong điều đó, đm nói vậy thôi trong đầu tao là xh mày lần cuối, nó nói em đã đi quá xa ko thể quay lại đc

Con gấu này nó dối mình bao lâu nay nên giờ nó có nói gì mình cũng éo tin. Tỉ tê một hổi cũng lột đc hết đồ nó rồi, mình bảo hôm nay bên nhau lần cuối nhé. Chợt đt reo thằng mặt thộn kia gọi, mình hỏi mày gọi cho tao có việc gì ko, nó nói cho nó gặp gấu, mình bảo đm mày đi tìm đĩ hả, nó đang trong ks với tao để tao xh bữa cuối rồi mai tới lượt mày.Xong mình tắt máy, nó call lại xin gặp con kia, mình chửi đm sao mày làm phiền tao quài vậy, biến đi nha con trai đừng để tao giết hết lũ chúng mày. Sau đó mình quay qua với con kia mình chửi nó, thằng này éo đáng mặt đàn ông, nó chỉ mê chịch thôi. Mình bay vào xh, nó bảo phải có bao nó mới cho xh, mình bảo như mọi khi, khi nào sắp ra đã, mình đã vào trong lun, xong xui mình mặc đồ vào quăn thuốc cho nó, cũng dự là quăn ít tiền vào mặt nó lun rồi đi về, thấy nó khóc lòng mình đau nhói, mình chỉ nói nếu em bik suy nghĩ thì mọi chuyện đã khác, anh thấy em khờ quá, bây giờ là cuộc sống do em chọn thôi. Đang tính đi về nó lại xin mình chở nó tới chỗ lấy xe để kịp ra sân bay, mình nghĩ má nó đang lo cho nó ko bik nó ở đâu thui để chở nó đi ra lấy xe mình cũng đã thỏa mãn rồi, khi chở nó đi mình ko còn nói gì nửa nó cũng vậy chỉ ôm chặt mình. Vừa tới chổ để xe, mình bảo xuống xe, nó bảo chở nó vào trong lun, mình nói tao chở tới đây là may cho mày rồi xuống nhanh lên.

Thế rùi mình về lại cty ngồi đọc lại các đoạn chat của nó với thằng kia 1 cách kỹ càng hơn, đúng là như lời con gấu nói thằng này thật sự nó quan tâm, nhưng cái cảm giác của thằng đàn ông cho mình thấy thằng này quan tâm ko phải là iu đường gì, nó cũng 30 tuổi rùi quen để cưới thì phải tôn trọng nhau chứ, trên cty làm việc mà chúng nó chat xxx với nhau, quen con gấu 8 năm nhìu khi đang xh mới dám nói, chưa bao giờ mà chat kiểu này, thội thì cảm giác kệ mẹ chúng nó, éo quan tâm, mình có cắt vài đoạn chat xxx gởi cho bạn thân, và nói với tụi nó giờ thì tao ko còn niềm tin vào phụ nữ nữa rồi, tối tao về tp nhậu tẹt ga nha, khi gặp tụi nó, tụi nó bảo tinh thần máy ko ổn, tốt nhất vài 3 chai vs tụi tao, ko nên say xĩn lúc này, tính mày nóng mày say lên mai lỡ có chuyện gì thì mệt.

Trưa hôm sau về lại phòng trọ, do máy tính này mình mua cho con gấu để design toàn chương trình của nó, mình cài máy lại, xóa hết hình ảnh của nó thì thấy vài cái clip lúc 2 đứa vui vẻ, mình k xóa tính là để lại làm kỹ niệm, cài máy xong bắt đầu suy nghĩ về nó, hiện tại nếu tính tiền bạc thì nó còn đang nợ mình một số tiền, rồi lại nghĩ trong tài khoản của mình ko còn bao nhiu tiền, mấy năm nay lo cho nó mà mình ko có khoản nào kha khá, mà cũng nghĩ 8 năm qua nó phục vụ mình thì giờ người lỗ là nó chứ ko phải mình, nên thôi ko suy nghĩ tính toán nữa, rồi bắt đầu nghiệm lại thời gian qua so sánh với đoạn chat của nó với thằng kia, mình thấy nó dối mình nhìu quá, mà sao mình lại ngu như vậy, cục tức nó nỗi lên, mình call cho nó mình nói mày lừa dối tao quá nhìu rồi giờ tao ko có hạnh phúc thì mày cũng ko có hạnh phúc đâu, trước mắt tao alo cho ông bà già mày kể hết sự việc, rồi chờ ngày mà mày đám cưới tao tặng cho gia đình chồng mày ít clip làm quà

Nó sợ quá call cho nhỏ em mình xin số đt ba má mình, đm con này phũ nó xóa hết số ba má mình lun rùi, mình nói nhỏ em tao lớn rùi bik suy nghĩ về hậu quả việc mình làm mày ko phải lo cho tao đâu, nhỏ em chỉ nói nó ko đáng để anh tự hại mình đâu em tin anh. Nói xong mình nghĩ giờ mà có call cho ông bà già nó cũng éo đc gì, trong mắt ông bà già nó mình tốt thì cứ để vậy đi việc éo gì phải kể lể này kia, còn về clip mình nghĩ nhìn nó càng thêm đau, vài ba năm nữa mình cũng ko còn hận thì đâu có thể tung clip làm gì, nên mình xóa lun, giữ lại vài tấm hình kỹ niệm lúc đi chơi chụp chung thui.

Qua hôm sau đi làm, nó call cho mình van xin đũ kiểu, mình nói mày bik con người tao mà nóng tính, mày ghê sợ con người tao thì tao cho mày bik thế nào là hậu quả.Tối nó call lại lúc này mình nghĩ thui buông cho nó, vậy đũ rùi cuộc sống của mình còn trước mắt, còn cái dealine phải hoàn thành hơi đâu lo 3 cái chuyện này hại mình thêm, mình nói thẳng với nó, tao suy nghĩ rồi tao ko thế thất bại vì con đàn bà như mày tao xóa hết rồi, chúc mày hạnh phúc trên nỗi đau của tao.

Hôm sau nữa 7h tối nó alo cho mình, nói là đang đứng trước cửa phòng trọ chờ tao, tao nói tao đang bận làm việc ở cty tao ko về phòng trọ 1 thời gian, nó nói anh về đi gặp em lần cuối em có chuyện mún nói với anh ... tự nhiên mình nhẹ lòng mình nói thôi đc chờ 15 phút tao về, trên đường về mưa rất lớn ướt hết, mà mình nghĩ hay con này nó quay lại thu âm mình cái gì, nó gài mình thì méo mồm, éo tin mày đc, về đến nhà ướt hết vào thay đồ hỏi nó mày lên đây làm gì nữa, đồ mày đã dọn hết đâu còn cái gì, nó nói nó mún lên đây xem đã xóa hết clip chưa, mình nói máy tính đó mày vào xem đi tao xóa ko còn cái gì hết nó mở máy tính xem 1 hồi, quay qua hỏi mình anh chuyển sang ổ cứng rồi đúng ko, tao nói tao xóa là tao xóa, mày ko tin việc của mày, nó bắt đầu năn nỉ mình làm cho nó chuyện cuối, mình nói éo có chuyện gì nữa mày kiểm tra xong thì về đi.Nó bắt đầu kể trong 2 ngày qua nó mún tự tử vì cái clip nghe anh nói xóa nên em mới lên đây giờ cuộc sống của em em bắt đầu lại từ đầu em xin má cho em về quê lun rồi em ko còn ở tp nữa, em chỉ mong là anh ghi vào 1 tờ giấy ký tên là đã xóa hết clip để em yên tâm bắt đầu cuộc sống mới.

Mình nghĩ đm 8 năm mình thương nó giờ nó cũng bik nghĩ đến cái sai của mình nên xin ba má nó về quê để bắt đầu lại từ đầu, mình nói với nó 8 năm tình cảm nên tao sẽ viết vào đây và ký tên, như vậy mày vui vẻ nha. Sau khi viết xong ký tên, nó lại khóc nó viết vào 1 tờ giấy khác "Tôi abc mãi mãi trong cuộc đời này sẽ nhớ đến người tên xyz", mình đọc mà tay run run, sau đó nó ôm mình khóc rồi nói sáng mai 7h em lên máy bay, mình chỉ nói ráng sống tốt, mọi việc phải suy nghĩ trước sau, sau lần này cố gắng đừng có vô tư nữa phải trưởng thành hơn thì mới tồn tại đc

Nó về, tính quay lại cty thì trời đổ mưa nên ở lại phòng trọ, nhìn chăn gối dùng bao nhiu năm, nhìn con gấu bông cũ nó để lại mà nước mắt chảy dài.Sáng hôm sau nó call cho mình vào lúc 6h30 nói là đang làm thủ tục lên máy bay alo chào tạm biệt, mình chỉ nói chúc may mắn.

Lên cty lại, trong đám làm chung có 1 thằng rất giỏi mình cũng tin tưởng nó, nhìu việc quan trọng giao cho nó làm, đùng 1 phát no kiu về quê phụ ba má nó, nó ko thể tiếp tục làm việc đc, mình tưởng nó nói đùa, trong lúc dầu sôi lữa bỏng mà nó xin nghĩ, thui kệ mẹ, hỏi khi nào nghĩ nó bảo làm hết thứ 6, vậy là còn 4 ngày nữa, duyệt lun cho mày nghĩ khỏi cần chờ 1 tháng

Mình lao vào công việc cày từ sáng cho đến 6h, do cơ thể suy nhược bữa giờ sút 7 kg, mình tập gym và đi bơi lại tới 8h lên cty ăn cơm cày đến 2h sáng rùi ngũ, cứ tưởng mình sẽ quên đc tất cả, rùi làm xong cái dự án trước 5 ngày lun mới vãi, bắt đầu mình nhớ về kỹ niệm vs ex, nó làm mình đau lắm, mình liên lạc với em, hỏi thăm về cuộc sống mới thế nào, ex trả lời đều ổn, mình hỏi ex vs thằng kia thế nào, ex nói là đã kế hết mọi chuyện cho 2 gia đình bik, giờ chờ gia đình bên kia có chấp nhận hay ko, chấp nhận thì cưới lun. Mình thì suy nghĩ khác con này nó dối mình nhìu, nó mà kế chuyện nó đi lăng loàn thì gia đình nào dám chứa nó, nhìu khi nó nói mình đi lăng loàn cũng ko chừng, mà thui kệ mẹ, rùi nó nói thui đừng liên lạc nữa để cho nó bình tâm

Sau hôm đó có call cho nó vài lần nó ko bắt máy, call vì thấy nhớ cái kỹ niệm ko kiềm lòng đc, chứ ko phải call để cho nó cơ hội.vài hôm sau chat với con bạn thân nó nghe nói nó lên tp đi chơi noel vs thằng kia 10 ngày. nghe xong thì thui call làm gì nữa, tạm biệt lun, có nhớ gì thì thui tự mình vượt qua

Hiện tại thì mình cũng tạm vơi dần cái nỗi đau khi nhớ về kỹ niệm, cái mình thấy là nhanh chóng vượt qua là thể thao, gặp gở bạn bè, nhưng hạn chế nhậu nhẹt, nhậu xĩn vào là nhớ rồi cảm xúc ko kiếm chế đc, nên đi mua sắm làm mới lại bản thân, tìm hiểu 1 đối tượng nào đó, nói chuyện vui thui, đừng bao giờ đề cập đến tình cảm, mình đã làm như vậy và thấy tinh thần ổn hơn, tập trung cho cộng việc tốt hơn

Thật lòng mà nói mình cũng mong thằng kia tốt với nó, để nó có hạnh phúc, khi yêu thật lòng chả ai mún người mình iu không hạnh phúc, Thật lòng mình nghĩ thằng kia chắc gì đã tốt, nó có điều kiện dại gì đến với con này ko nghề nghiệp, tính tình thì như trẻ con, nhà của của cũng bình thường.

Có thể cách xử lý của mình sau khi chia tay, làm đúng hoặc sai, mình cũng mong các bạn thẳng thắng chia sẽ với mình, và cái quan trọng nhất là ai đã gặp trường hợp như mình thì cái kết của con gấu này nó có hạnh phúc ko, bạn bè mình nói nhân quả nhưng mình chưa thấy nên ko tin

Last edited by 221122; 31-12-2015 at 00:26.
Reply With Quote
Old 29-12-2015, 02:50
arsefabe's Avatar
arsefabe arsefabe is offline
Đã tốn tiền
Re: Gia môn bất hạnh

đm đ' muốn yêu nữa yêu nhau càng lâu càng nát, càng chăm lo cưng chiều càng nát nữa
Old 29-12-2015, 08:07
ntanhvn01 ntanhvn01 is offline
Senior Member

Đồng cảm với thớt:
Mình có thằng bạn chí cốt hồi ở SG.
Nó nói thẳng ra không học hành đàng hoàng nên phải học bổ túc. Nó sinh năm 81 hay 82 gì đó, lớn hơn mình nữa.

Trong lớp học thì nó quen và kết với một em ở Đồng Tháp. Thời gian đó thì con bé kia còn tuổi teen. Con bé lên giúp việc cho nhà bà cô, ông chú gì đấy. Nghe bảo ông chú cũng định sàm nhưng chưa sỡ được. Thằng bạn nổi máu, tính qua đập ông chú. Nhưng sau nó nghe mình chỉ kêu con nhỏ cầm photo tờ cái mức án giành cho tội hấp diêm, thế là ổng xanh mặt. Cái này chỉ là chi tiết nhỏ dẫn đến những tình tiết sau.

Sau nhà nó cũng biết chuyện nên kêu về. Lúc đó thằng bạn đang làm sale bán mỹ phẩm. Cũng có mồm mép, nhớ 2004 mà doanh thu trên dưới 2 chục củ là ghê cỡ nào.

Mả mợ nó, nó rủ em về quê con bé kia vì nghe tin con bé bị ép lấy chồng đài loan. Thế là hai thằng lên con ngựa sắt cưỡi về Cao Lãnh. Họp gia đình.... nói chung là lằng nhằng, đại khái nhà thiếu tiền chữa bệnh...

Thằng bạn nói nó giúp tiền chữa bệnh, đồng thời thuê nhà trọ cho con bé kia ở tiếp tục học. Em hồi đó cũng sửu nhi bỏ mợ ra, nói chêm vài câu, ai dè bị ông cậu nó tỉa cho: cháu người ngoài không nên xen vào. - Đệch, em tức khí phun 1 tràng: đại khái là giờ tuổi con kia đã đủ tuổi đâu mà cưới xin, hồ sơ làm ở đâu, ai chứng cho ...vvv nói xong em mới biết lấy chồng đài loan chỉ là cái cớ thôi.

Sau thì con bé lên thành phố, ra trọ, thằng bạn chu cấp hết. Em cũng nghĩ thế là nó HED.
Con bé qua nhà em nấu ăn, có cả gấu em nữa. Em ngồi chỉ nó chát, mà mả mợ nhà nó cứ như em là bồ nó không bằng. Em cũng nghi rồi, nói thằng bạn nó chỉ cười khẩy: nó thế mày ạ! ...
Gấu em nhìn thấy còn ghen lồng lộn là các bác biết sao rồi.

Một thời gian sau em chia tay gấu. Đau khổ quằn quại. Nó qua nói: thôi có gì đâu, vui lên đi mài.

Ai dè, con kia học hết cấp 3, học trung cấp kế toán xong đi làm quen một thằng khác, cũng dấm dúi. Thằng bạn em lúc này đang sa cơ, đi làm bảo vệ, lương ít hơn. Còn thằng con bé kia quen nghe bảo trưởng phòng gì đóa. Lúc đầu cũng cãi nhau ngày càng nhiều, mà hồi trước nó ngoan lắm cơ. Rồi cái kim trong bọc lâu ngày cũng nòi ra. Thằng bạn bắt gặp nó vô ks với thằng kia. Con bé kia đứng như trời trồng....

Con bé cũng đá thằng bạn em như thớt.

Ôi cuộc đời đôi khi ngẫm câu: công anh xúc tép nuôi cò

Đời nó thế đấy thớt ạ.

Được đi làm, có mối quan hệ rộng hơn, nhìn nhận khác hơn, cái suy nghĩ, cái cách nhìn con người ta cũng thay đổi. Thớt đã nghe câu: đời người không bao giờ đái được 2 lần trên một dòng sông chưa.

Mình đôi khi cứ ngỡ yêu từng đó năm, dường như nó sẽ không thay đổi đâu. Trong khi mình đang lo lắng cho tương lai, lo cho cuộc sống; gặp chút khúc mắc không hiểu, thông cảm lẽ ra nó phải trao đổi để cùng nhau hiểu; đằng này một số gấu lại chọn đi quen một thằng mới, để rồi sau đó bị nó đá cho...

Một số đứa lúc đầu còn dấu, sau thì ngày càng công khai, lộ liễu. Sau thì phũ phàng hơn. Và nhiều đứa để đáp lại thời gian dài quen nhau chúng nó còn phủ nhận: đó không phải yêu mà chỉ Như một thói quen... Đau lắm.

32 tuổi nhưng thế là may thớt ạ. Ai chia tay mà không đau, không khổ ... nhiều người bi lụy: không có em anh sống làm sao. Thế mà vẫn sống nhăn răng.

Con gấu thím nó nói đúng: rồi thời gian sẽ chữa khỏi các vết thương thôi. Rồi anh sẽ quen được cô gái mới, đẹp hơn tốt hơn em.... Nói như để mình buông tha nó.

Thím thớt đừng buồn nữa. Chẳng ai làm mình buồn, đau khổ ngoài chính bản thân mình đâu thím (rút từ cả quyển: you can heal your life ra được có một câu). Từng trải qua nên em mới biết.

Thằng bạn em nó cũng lấy vợ rồi, vợ nó cháu một giám đốc cty vi tính cũng có cỡ ở sg. Giờ được một con gái thì phải. Thôi cũng mừng cho nó.

Và cũng chúc bác thớt sớm tìm được người phù hợp.

Have fun

Nothing impossible. Impossible ~ I'm possible =.='
Reply With Quote
Old 29-12-2015, 08:30
221122 221122 is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by ntanhvn01 View Post
Đồng cảm với thớt:
Mình có thằng bạn chí cốt hồi ở SG.
Nó nói thẳng ra không học hành đàng hoàng nên phải học bổ túc. Nó sinh năm 81 hay 82 gì đó, lớn hơn mình nữa.

Trong lớp học thì nó quen và kết với một em ở Đồng Tháp. Thời gian đó thì con bé kia còn tuổi teen. Con bé lên giúp việc cho nhà bà cô, ông chú gì đấy. Nghe bảo ông chú cũng định sàm nhưng chưa sỡ được. Thằng bạn nổi máu, tính qua đập ông chú. Nhưng sau nó nghe mình chỉ kêu con nhỏ cầm photo tờ cái mức án giành cho tội hấp diêm, thế là ổng xanh mặt. Cái này chỉ là chi tiết nhỏ dẫn đến những tình tiết sau.

Sau nhà nó cũng biết chuyện nên kêu về. Lúc đó thằng bạn đang làm sale bán mỹ phẩm. Cũng có mồm mép, nhớ 2004 mà doanh thu trên dưới 2 chục củ là ghê cỡ nào.

Mả mợ nó, nó rủ em về quê con bé kia vì nghe tin con bé bị ép lấy chồng đài loan. Thế là hai thằng lên con ngựa sắt cưỡi về Cao Lãnh. Họp gia đình.... nói chung là lằng nhằng, đại khái nhà thiếu tiền chữa bệnh...

Thằng bạn nói nó giúp tiền chữa bệnh, đồng thời thuê nhà trọ cho con bé kia ở tiếp tục học. Em hồi đó cũng sửu nhi bỏ mợ ra, nói chêm vài câu, ai dè bị ông cậu nó tỉa cho: cháu người ngoài không nên xen vào. - Đệch, em tức khí phun 1 tràng: đại khái là giờ tuổi con kia đã đủ tuổi đâu mà cưới xin, hồ sơ làm ở đâu, ai chứng cho ...vvv nói xong em mới biết lấy chồng đài loan chỉ là cái cớ thôi.

Sau thì con bé lên thành phố, ra trọ, thằng bạn chu cấp hết. Em cũng nghĩ thế là nó HED.
Con bé qua nhà em nấu ăn, có cả gấu em nữa. Em ngồi chỉ nó chát, mà mả mợ nhà nó cứ như em là bồ nó không bằng. Em cũng nghi rồi, nói thằng bạn nó chỉ cười khẩy: nó thế mày ạ! ...
Gấu em nhìn thấy còn ghen lồng lộn là các bác biết sao rồi.

Một thời gian sau em chia tay gấu. Đau khổ quằn quại. Nó qua nói: thôi có gì đâu, vui lên đi mài.

Ai dè, con kia học hết cấp 3, học trung cấp kế toán xong đi làm quen một thằng khác, cũng dấm dúi. Thằng bạn em lúc này đang sa cơ, đi làm bảo vệ, lương ít hơn. Còn thằng con bé kia quen nghe bảo trưởng phòng gì đóa. Lúc đầu cũng cãi nhau ngày càng nhiều, mà hồi trước nó ngoan lắm cơ. Rồi cái kim trong bọc lâu ngày cũng nòi ra. Thằng bạn bắt gặp nó vô ks với thằng kia. Con bé kia đứng như trời trồng....

Con bé cũng đá thằng bạn em như thớt.

Ôi cuộc đời đôi khi ngẫm câu: công anh xúc tép nuôi cò

Đời nó thế đấy thớt ạ.

Được đi làm, có mối quan hệ rộng hơn, nhìn nhận khác hơn, cái suy nghĩ, cái cách nhìn con người ta cũng thay đổi. Thớt đã nghe câu: đời người không bao giờ đái được 2 lần trên một dòng sông chưa.

Mình đôi khi cứ ngỡ yêu từng đó năm, dường như nó sẽ không thay đổi đâu. Trong khi mình đang lo lắng cho tương lai, lo cho cuộc sống; gặp chút khúc mắc không hiểu, thông cảm lẽ ra nó phải trao đổi để cùng nhau hiểu; đằng này một số gấu lại chọn đi quen một thằng mới, để rồi sau đó bị nó đá cho...

Một số đứa lúc đầu còn dấu, sau thì ngày càng công khai, lộ liễu. Sau thì phũ phàng hơn. Và nhiều đứa để đáp lại thời gian dài quen nhau chúng nó còn phủ nhận: đó không phải yêu mà chỉ Như một thói quen... Đau lắm.

32 tuổi nhưng thế là may thớt ạ. Ai chia tay mà không đau, không khổ ... nhiều người bi lụy: không có em anh sống làm sao. Thế mà vẫn sống nhăn răng.

Con gấu thím nó nói đúng: rồi thời gian sẽ chữa khỏi các vết thương thôi. Rồi anh sẽ quen được cô gái mới, đẹp hơn tốt hơn em.... Nói như để mình buông tha nó.

Thím thớt đừng buồn nữa. Chẳng ai làm mình buồn, đau khổ ngoài chính bản thân mình đâu thím (rút từ cả quyển: you can heal your life ra được có một câu). Từng trải qua nên em mới biết.

Thằng bạn em nó cũng lấy vợ rồi, vợ nó cháu một giám đốc cty vi tính cũng có cỡ ở sg. Giờ được một con gái thì phải. Thôi cũng mừng cho nó.

Và cũng chúc bác thớt sớm tìm được người phù hợp.

Have fun
cám ơn bạn, khi nào công việc xong mình sẽ viết tiếp những gì xảy ra
Reply With Quote
Old 29-12-2015, 08:30
R 2 5 R 2 5 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
chuyển qua skype, ôi đệch chúng nó chịch với nhau ko bik bao nhiu rồi, ko dùng bao lun mới vãi, chat xxx trong giờ làm việc có hết ngày tháng năm ...
đầu đội trời, chân đạp vỏ rồi, bỏ đi thím ơi !
Old 29-12-2015, 08:42
trannghi7707's Avatar
trannghi7707 trannghi7707 is offline
Đã tốn tiền

thiệt tình chứ những câu chuyện như của anh vầy em mới thấy yêu phải đứa nào con nít nó đáng sợ như thế nào. Nó ko biết nghĩ cho tương lai mà chỉ dựa vào tình cảm trước mắt.

Thôi chúc anh sớm vượt qua như ông thớt nào đấy kể chuyện ny ngoại tình với bạn thân.
Reply With Quote
Old 29-12-2015, 10:54
CDSHT.qwerty's Avatar
CDSHT.qwerty CDSHT.qwerty is offline
Senior Member

Đôi khi mình nghĩ gấu nó thế này,thế kia nhưng thực ra đm nó thế khác luôn kìa.Thôi thì biết rồi thì chia tay,nó buồn thật đấy nhưng mong thím sau này đừng lấy vợ để cho đỡ buồn khổ con vợ thím,lại được thím kĩ tính hay càm ràm nữa 2 vợ chồng đánh nhau suốt ngày

Gấu em là em kiểm soát mọi mối quan hệ,thằng nào tán tỉnh là cảnh cáo gấu luôn bằng một lần chịch...
Old 29-12-2015, 11:05
221122 221122 is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by CDSHT.qwerty View Post
Đôi khi mình nghĩ gấu nó thế này,thế kia nhưng thực ra đm nó thế khác luôn kìa.Thôi thì biết rồi thì chia tay,nó buồn thật đấy nhưng mong thím sau này đừng lấy vợ để cho đỡ buồn khổ con vợ thím,lại được thím kĩ tính hay càm ràm nữa 2 vợ chồng đánh nhau suốt ngày

Gấu em là em kiểm soát mọi mối quan hệ,thằng nào tán tỉnh là cảnh cáo gấu luôn bằng một lần chịch...
:( đang lo quét mạng nhện đây
Reply With Quote
Old 29-12-2015, 11:34
bi2000's Avatar
bi2000 bi2000 is offline
Junior Member

tâm lý của em bây giờ là yêu gái hơn tuổi hoặc tâm lý sắc sảo một tý.chứ yêu gái trẻ con đến vô tâm thì không tiêu hóa được. bác mọc cái sừng phải đến 69cm chứ đùa à.

dù gì sự nghiệp có rồi bác cố gắng.thiếu gì gái.quan trọng là phải tìm hiểu kỹ thôi.
Old 29-12-2015, 11:48
Bumc7's Avatar
Bumc7 Bumc7 is offline
Đã tốn tiền

8 Năm sục háng không bằng thằng vét máng 1 hôm
Chia buồn cùng anh

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules