Thread Tools
Old 13-11-2019, 21:29
ductien.su ductien.su is offline
Senior Member
Re: [Chi-Fi] Tai nghe Trung Quốc rẻ mà ngon

Quote:
Originally Posted by JangHai View Post
ok thanks thím nha. dù sao loại full size này cũng đỡ ồn hơn con ear bud em dùng rồi. để mình đặt 510456
Ngoài HN có mấy shop bán trực tiếp mà thím, gọi xem có ko rồi đến tận nơi mà test thử đã.
https://www.binaishop.com/2015/03/ta...d2000.html?m=1

https://micthuamgiagoc.vn/tai-nghe-k...akstar-hd-2000

Last edited by ductien.su; 13-11-2019 at 21:31.
Reply With Quote
Old 13-11-2019, 21:31
JangHai's Avatar
JangHai JangHai is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by ductien.su View Post
Ngoài HN có mấy shop bán trực tiếp mà thím, gọi xem có ko rồi đến tận nơi mà test thử đã.
https://www.binaishop.com/2015/03/ta...d2000.html?m=1
https://micthuamgiagoc.vn/tai-nghe-k...akstar-hd-2000
m đà nẵng thím ơi , để kiếm xem có chỗ nào bán không 510456
Reply With Quote
Old 14-11-2019, 02:20
fireroux fireroux is offline
Junior Member

Quote:
Nếu thím ở SG thì hôm nào ae làm chầu cafe mình nhờ thím thẩm hộ giùm luôn. Chứ đồ mình xài có sao review thật vậy, ai mà chả muốn có sự hài lòng chứ
cf gl nào, làm gì có vụ như cắm chay
Reply With Quote
Old 14-11-2019, 07:06
Senior Member

Quote:
Originally Posted by fireroux View Post
cf gl nào, làm gì có vụ như cắm chay
Đã hộp
Các thím nào ở SG cũng vô gl cùng luôn đi, tranh thủ ae xôm tụ bữa trà đàm đạo cho vui
Reply With Quote
Old 14-11-2019, 11:11
ctheanh's Avatar
ctheanh ctheanh is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by maker2708 View Post
Giá rẻ là so với mặt bằng chung của QDC thôi bác
Ngoài ra mình dùng con meizu hifi khi chuyển từ giắc chuyển mặc định kèm máy huawei mate 20 pro là thấy tĩnh hơn, đỡ nhiều hơn rõ rệt. Ngoài ra con đó boost bass với treble nên fun và rất dễ nghe, dùng nghe spotify trên điện thoại rất tiện lợi
Có lẽ do con Neptune nó nhạy nguồn với dây nên dễ nhận ra quá , thay cái dây cũng có thể nhận ra được nhưng cần chú ý kỹ hơn một chút, thay nguồn phát cái thì tiếng khác thấy rõ luôn
Hic..

Anh em chơi tai nghe mà ít để ý nguồn phát vậy nhỉ?

Mấy con DAC cùi trên cái dây bé tí tẹo này thì có thể làm được gì chứ. Thà làm con LG V40 trở lên có DAC tạm ổn, DSD native đàng hoàng. Nó có thể nhiễu này nọ cũng hơn nhiều mấy con DAC cùi kia.

Mình trước cũng nghe đủ từ LG V10,V20,V30, Lenovo Vibe X3.. thậm chí là Onkyo Grandbeat nhưng chốt sổ dang nghe bằng con LG V35.

Tạm thời rất hài lòng với cái nguồn phát điện thoại này.
Reply With Quote
Old 14-11-2019, 11:29
Senior Member

Quote:
Originally Posted by ctheanh View Post
Hic..

Mấy con DAC cùi trên cái dây bé tí tẹo này thì có thể làm được gì chứ. Thà làm con LG V40 trở lên có DAC tạm ổn, DSD native đàng hoàng. Nó có thể nhiễu này nọ cũng hơn nhiều mấy con DAC cùi kia.

Mình trước cũng nghe đủ từ LG V10,V20,V30, Lenovo Vibe X3.. thậm chí là Onkyo Grandbeat nhưng chốt sổ dang nghe bằng con LG V35.

Mình hỏi các thím chút, tỷ dụ 1 con đt có cổng typeC và nó giải mã tín hiệu analog ra cổng C đó dựa trên chip Dac tích hợp sẵn của máy (chứ ko có chi Dac riêng).
Thì khi cắm sợi DAC typeC vô, cái sợi DAC lúc này chỉ đóng vai trò truyền dẫn tín hiệu từ typeC -> 3.5 như 1 jack chuyển bình thường ko có chip DAC. Hay là sợi DAC lúc này sẽ tiếp tục giải mã cái tín hiệu analog kia (???) 1 lần nữa trên con chip DAC của nó???
Mình hỏi vậy bởi mình đang nghi sợi DAC Meizu hifi của mình khi cắm vô Vsmart A1 nó ko tự giải mã tín hiệu trên con chip CS43131. Mà chỉ đang t/hiện mỗi n.vụ truyền dẫn cái tín hiệu đã đc con A1 giải mã sẵn ra cổng typeC. Và phần nào là n/vụ khuếch đại âm lượng của 1 cái amp
Reply With Quote
Old 14-11-2019, 12:10
ctheanh's Avatar
Senior Member

Quote:
Mình hỏi các thím chút, tỷ dụ 1 con đt có cổng typeC và nó giải mã tín hiệu analog ra cổng C đó dựa trên chip Dac tích hợp sẵn của máy (chứ ko có chi Dac riêng).
Thì khi cắm sợi DAC typeC vô, cái sợi DAC lúc này chỉ đóng vai trò truyền dẫn tín hiệu từ typeC -> 3.5 như 1 jack chuyển bình thường ko có chip DAC. Hay là sợi DAC lúc này sẽ tiếp tục giải mã cái tín hiệu analog kia (???) 1 lần nữa trên con chip DAC của nó???
Mình hỏi vậy bởi mình đang nghi sợi DAC Meizu hifi của mình khi cắm vô Vsmart A1 nó ko tự giải mã tín hiệu trên con chip CS43131. Mà chỉ đang t/hiện mỗi n.vụ truyền dẫn cái tín hiệu đã đc con A1 giải mã sẵn ra cổng typeC. Và phần nào là n/vụ khuếch đại âm lượng của 1 cái amp
Mình chưa nghe con điện thoại Type_C nào có tín hiệu analog nên ko dám mạn bàn (Với lại những con nghe nói có tín hiệu analog đều chạy DAC tích hợp trên chip của Qualcomm nên mình ko nghĩ nó có gì quá xuất sắc đâu).

Mình không biết cơ chế của cái dongle Meizu(vì theo như bạn nói thì bạn lăn tăn là nó làm transporter hay làm converter) nó ra làm sao nhưng mình giả dụ nó như cái USB DAC - Trong trường hợp này bạn có thể dùng Poweramp để chọn cái audio route (chonj qua USB DAC hay default route). Bạn có thể dùng thử USB Audio Player cũng được.
Reply With Quote
Old 14-11-2019, 12:57
duo8 duo8 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by ctheanh View Post
Hic..

"Có thể làm được gì" á? Nó ngang dòng V đấy, trong khi đó đầu ra còn khỏe hơn.
https://www.0db.co.kr/index.php?mid=...nt_srl=1005449
https://www.0db.co.kr/REVIEW_0DB/999616

Quote:
Nó vẫn dùng dac trong dây thôi
Reply With Quote
Old 14-11-2019, 13:12
ctheanh's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by duo8 View Post
Đệt, ghê vậy..

Giờ mới tìm hiểu. Nó có vẻ tương tự con Musicland
Reply With Quote
Old 14-11-2019, 13:29
Senior Member

Quote:
Originally Posted by duo8 View Post
https://www.0db.co.kr/index.php?mid=...nt_srl=1005449
https://www.0db.co.kr/REVIEW_0DB/999616

Nó vẫn dùng dac trong dây thôi
Có nghĩa sợi DAC sẽ luôn luôn auto "chiếm đc quyền" giải mã âm thanh thay cho đt mỗi khi được cắm vô cổng typeC và khiến nó phát đc nhạc ra tai nghe (từ bất kỳ trình phát nào hoặc app - web nghe nhạc) phỏng thím?
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules