Thread Tools
Old 13-11-2019, 19:41
JangHai's Avatar
JangHai JangHai is offline
Senior Member
Re: [Chi-Fi] Tai nghe Trung Quốc rẻ mà ngon

Quote:
Originally Posted by ductien.su View Post
Định nghĩa "giá rẻ - dân nghèo" của thím vãi thật. Thế này chả mấy mà VN ngang tầm Mẽo
Còn mình thì chỉ xài toàn tai bình dân thôi, con mắc nhất mới có 700k. Ban đầu cũng nghĩ do tai nghe ko đủ trình cơ mà sau mang qua Xuân Vũ nhờ test thử mấy con tai tiền triệu thì thấy vẫn vậy mới chán. Cái # biệt ko nằm ở chất âm mà chỉ nằm ở khuếch đại âm lượng. Với những tai trở kháng từ 32ohm trở xuống thì chỉ lớn hơn 1 nấc so với khi ko cắm. Với những tai từ 64ohm trở đi thì lớn hơn 3-5 nấc. Cơ mà cũng chả bao giờ xài đến mức volume ấy vì quá to rồi.
Mai có lẽ sẽ mua thử 1 cong Dac typeC của Sony xách về có 150k thôi. Nếu nó còn # biệt hơn cả sợi Meizu Dac mình sẽ review cho các thím

Takstar hd2000 400-450k ngay và luôn. Nghe cân bằng và dễ vào tai
Còn muốn chống ồn tầm giá này thì con nào mà có thì nó chỉ làm gọi là cho có thôi và chất âm thọt lắm.
Con này so với mấy con senheiser tầm giá 500k thì ra sao bác. Mình qua tiki lazada thấy ít ng mua quá..
Mà nếu mua thì mua đâu bác hè. M thấy tiki lazada bán dưới 400k. Mấy chỗ kia cao hơn tí..

Sent from Samsung SM-G935F using vozFApp
Reply With Quote
Old 13-11-2019, 19:49
Qin's moon's Avatar
Qin's moon Qin's moon is offline
Senior Member

Qua Xuânvũ mượn sợi cáp với 2 con ibasso DC01/02 ngồi nghe thử xem tiếng 2 con khác nhau gì không, nếu nghe 2 con không thấy khác nữa thì thôi cắm chay luôn khỏi tốn tiền mua đồ
Reply With Quote
Old 13-11-2019, 20:08
duo8 duo8 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Ah, Huawei mate 20 thì stock nghe cùi bắp hơn cả Vsmart A1 nên chắc thím cắm DAC vô nó nghe tốt hơn là đúng rồi. Mà công nhận bọn Huawei có bao nhiêu chạy đua hết vào Cam nên phần âm thanh dở thật

Xách là shop nó xách về chứ mình đâu có rảnh đâu thím. Chả qua thấy nó rẻ bèo lại hàng chính hãng nên muốn qua xem thử nó ra sao thôi. Bởi con Sony ở nhà cũng đang ko nhận cọng Meizu Dac.
Vậy à
Nếu ko dùng cọng meizu thì pass m
Reply With Quote
Old 13-11-2019, 20:10
ductien.su ductien.su is online now
Senior Member

Quote:
Originally Posted by JangHai View Post
Con này so với mấy con senheiser tầm giá 500k thì ra sao bác. Mình qua tiki lazada thấy ít ng mua quá..
Mà nếu mua thì mua đâu bác hè. M thấy tiki lazada bán dưới 400k. Mấy chỗ kia cao hơn tí..

Mấy con Senn hd202, 180 ko so đc đâu thím, mình ở trong SG nên qua trực tiếp Boba để mua có 420k. Tính ra cũng bằng đặt trên Sendo, Shopee + tiền ship mà lại đc qua khui hộp và thử trực tiếp.
Con này ít người biết lắm vì cùng tầm giá này thường ngta chọn Isk hp580 do nổi tiếng hơn bởi nó OEM cho con Presonus hd7 bán hơn triệu nên họ nghĩ là hời.
Thực tế mình mua cả 2 con càng nghe thì càng thấy Takstar ăn đứt từ chất âm cho đến kiểu dáng . Tất nhiên là với cá nhân mình.
Reply With Quote
Old 13-11-2019, 20:16
Senior Member

Quote:
Originally Posted by duo8 View Post
Vậy à
Nếu ko dùng cọng meizu thì pass m
Mình mới mua 500k hôm CN nên pass lại thím 400k đấy. Box và cọng Dac ntn vẫn đầy đủ nguyên si vậy. Thím ok được thì triển
Reply With Quote
Old 13-11-2019, 20:33
duo8 duo8 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Mình mới mua 500k hôm CN nên pass lại thím 400k đấy. Box và cọng Dac ntn vẫn đầy đủ nguyên si vậy. Thím ok được thì triển
M ở HN Tiền ship ra đây lại sợ ngang với ship tàu luôn
Reply With Quote
Old 13-11-2019, 20:35
JangHai's Avatar
Senior Member

Quote:
Mấy con Senn hd202, 180 ko so đc đâu thím, mình ở trong SG nên qua trực tiếp Boba để mua có 420k. Tính ra cũng bằng đặt trên Sendo, Shopee + tiền ship mà lại đc qua khui hộp và thử trực tiếp.
Con này ít người biết lắm vì cùng tầm giá này thường ngta chọn Isk hp580 do nổi tiếng hơn bởi nó OEM cho con Presonus hd7 bán hơn triệu nên họ nghĩ là hời.
Thực tế mình mua cả 2 con càng nghe thì càng thấy Takstar ăn đứt từ chất âm cho đến kiểu dáng . Tất nhiên là với cá nhân mình.
Dây dợ ok chứ thím hè. Mình thì chất âm cũng 1 phần thôi. Chủ yếu nghe thoải mái với lại chống ồn tốt tốt xí để đi tàu xe là ổn

Reply With Quote
Old 13-11-2019, 20:50
Senior Member

Quote:
Originally Posted by JangHai View Post
Dây dợ ok chứ thím hè. Mình thì chất âm cũng 1 phần thôi. Chủ yếu nghe thoải mái với lại chống ồn tốt tốt xí để đi tàu xe là ổn

Dây dợ ok cơ mà dài với 2 củ 2 dây nên hơi vướng hơn 1 dây. Chống ồn thì thím cứ x.định tầm giá này bất kể tai chụp nào từ Senn, Philips cho tới tai Khựa thì cũng đều ồn hết nếu ko bật nhạc. Phải tầm 3tr đổ lên mới có anti-noise hiệu quả
Reply With Quote
Old 13-11-2019, 20:52
Senior Member

Quote:
Originally Posted by duo8 View Post
M ở HN Tiền ship ra đây lại sợ ngang với ship tàu luôn
Căng nhở, 420k mình bao shipcode đc chăng. Nếu ko đc thì thím tự đặt ship Tàu về cũng đc
Reply With Quote
Old 13-11-2019, 21:20
JangHai's Avatar
Senior Member

Quote:
Dây dợ ok cơ mà dài với 2 củ 2 dây nên hơi vướng hơn 1 dây. Chống ồn thì thím cứ x.định tầm giá này bất kể tai chụp nào từ Senn, Philips cho tới tai Khựa thì cũng đều ồn hết nếu ko bật nhạc. Phải tầm 3tr đổ lên mới có anti-noise hiệu quả
ok thanks thím nha. dù sao loại full size này cũng đỡ ồn hơn con ear bud em dùng rồi. để mình đặt 510456
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules