Thread Tools
Old 03-06-2014, 17:21
sting_dâu's Avatar
sting_dâu sting_dâu is offline
Senior Member
Re: [Chia sẽ]Người yêu cũ có người yêu mới!

Quote:
Originally Posted by casper_casper View Post
Phải chi mình làm được như bạn.
bạn thử đi, có khi còn làm tốt hơn mình. Mình bỏ phí 8 tháng chờ đợi, bây giờ mới làm lại từ đầu. còn thấy lãng phí thời gian cho 1 ng k thuộc về mình quá rồi .. Nói chung bắt đầu cho 1 kết thúc, bây giờ thì sau 2 tuần bận rộn mình không thấy rùng mình khi nhắc tới người ấy nữa, k có mơ mộng hay sao nữa. Nói chung mình gần như lãng quên quá khứ được rồi, mình cũng không nghĩ mình lại có thể bắt đầu lại tốt như vậy, biết thế bắt đầu lại sớm rồi)....
Reply With Quote
Old 03-06-2014, 23:10
sonha sonha is offline
K.I.A

https://www.youtube.com/watch?v=Pk0asjPycG4
tối nghe bài ráp này mà thấy buồn và chạnh lòng quá...
Reply With Quote
Old 03-06-2014, 23:13
sting_dâu's Avatar
Senior Member

http://mp3.zing.vn/bai-hat/Just-Give.../ZW6WU0ZD.html
Reply With Quote
Old 03-06-2014, 23:24
sonha sonha is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by sting_dâu View Post
ngày trước mình và gấu rất thích bài này, còn mình còn dự tính khi ngỏ lời cầu hôn sẽ mở bài này cho gấu nghe:

http://mp3.zing.vn/bai-hat/If-That-s.../ZWZA90F7.html
Reply With Quote
Old 04-06-2014, 06:24
sting_dâu's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by sonha View Post
ngày trước mình và gấu rất thích bài này, còn mình còn dự tính khi ngỏ lời cầu hôn sẽ mở bài này cho gấu nghe:

http://mp3.zing.vn/bai-hat/If-That-s.../ZWZA90F7.html
Hay thì nghe đừng nghe theo tâm trạng. Cánh cửa này đóng lại thì cánh cửa khác mở ra... Buồn làm chi. Không lẽ cả thế giới k còn ng khác hợp vs mình nữa...
Reply With Quote
Old 17-07-2014, 21:06
enr7que enr7que is offline
Member

Chuyện chia tay, mỗi đôi mỗi kiểu, chuyện của mình éo le, nhưng cũng tại mình do mình là chính. Chỉ hơn 1 tháng sau em có người mới, cả mình và em đều biết em muốn trốn tránh thực tại, muốn nhanh quên mình. Hai đứa vẫn qua lại với nhau chia sẻ vui buồn như bạn bè. Đến ngày em nói mình đừng liên lạc, đừng làm phiền em nữa, em đã yêu người ta thật rồi. Cái thời điểm đấy mình mới hiểu hết nghĩa của từ: thẫn thờ, ngột ngạt. Từ đó cứ lang thang vô định, sống như bèo trôi. Mỗi con đường cảnh vật, mọi thứ nơi mình ở đều in dấu kỷ niệm của cả hai. Chọn cách ra đi để thanh thản hơn. Ngày mới chia tay, cứ nghĩ rằng em sẽ k vượt qua được, mình thì thoải mái hơn. Ai ngờ lại là ngược lại. Vùi đầu vào những thứ khác cho quên đi chỉ làm lúc rảnh rỗi nghỉ ngơi nỗi niềm nó trào dâng, quắt quai dày vò thêm. Sống 1 mình nơi đất khách, những buổi tối, những lúc trước khi đi ngủ là khoảnh khắc tồi tệ nhất.
Reply With Quote
Old 18-07-2014, 08:03
phuhodanang phuhodanang is offline
K.I.A

Cũng chẳng ai nói được chữ ngờ, chuyện tình thay đổi, mình phải là kẻ thứ ba, em nhẫn tâm vứt bỏ 4 năm để được có cảm giác dễ chịu trong tình yêu, em không muốn còn bất cứ liên lạc nào với mình, coi mình không còn tồn tại, cũng đúng thôi, chính mình không thể tha thứ cho mình và em cũng đã có người khác. Người ta nói mình còn nhớ nhung chỉ là kỉ niệm, nhưng người tạo ra kỉ niệm đó là em, mỗi nơi, mỗi hàng quán đều có hình bóng em ở đó, quên sao được. Những lúc tối về trên căn phòng trống trải là lúc kinh khủng nhất.
Reply With Quote
Old 11-02-2015, 16:42
tt9x2000's Avatar
tt9x2000 tt9x2000 is offline
Đã tốn tiền

Hôm trước mình cũng có cmt trong topic này, hôm nay lang thang Voz lại gặp, Cũng hơn 6 tháng rồi, em đã có người mới( thấy ảnh trên face), Lúc mới chia tay thì cảm giác mình thoải mái lắm, không phải đêm nào cũng nt, đi chơi vs bạn, hôm nay đi em này mai đi em khác( lăng nhăng thật), thế mà giờ mình mới đủ nhận ra là mình vẫn còn rất nhớ, nhớ lắm luôn.
6 tháng cũng giúp mình trưởng thành hơn nhiều, cũng biết hết những sai lầm trước kia của mình, giá như ngày đó mình níu kéo là được rồi. Sau fist love mình còn để mất thêm 1 người con gái quan trọng trong cuộc đời nữa, giờ thì chính thức FA luôn, không 1 người con gái lạ nào để quan tâm nữa.
Thôi, tự động viên mình biển xanh kia biết bao nhiu cá, lao động hăng say, ty sẽ đến
Reply With Quote
Old 11-02-2015, 18:18
deathdevil86's Avatar
deathdevil86 deathdevil86 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by enr7que View Post
Chuyện chia tay, mỗi đôi mỗi kiểu, chuyện của mình éo le, nhưng cũng tại mình do mình là chính. Chỉ hơn 1 tháng sau em có người mới, cả mình và em đều biết em muốn trốn tránh thực tại, muốn nhanh quên mình. Hai đứa vẫn qua lại với nhau chia sẻ vui buồn như bạn bè. Đến ngày em nói mình đừng liên lạc, đừng làm phiền em nữa, em đã yêu người ta thật rồi. Cái thời điểm đấy mình mới hiểu hết nghĩa của từ: thẫn thờ, ngột ngạt. Từ đó cứ lang thang vô định, sống như bèo trôi. Mỗi con đường cảnh vật, mọi thứ nơi mình ở đều in dấu kỷ niệm của cả hai. Chọn cách ra đi để thanh thản hơn. Ngày mới chia tay, cứ nghĩ rằng em sẽ k vượt qua được, mình thì thoải mái hơn. Ai ngờ lại là ngược lại. Vùi đầu vào những thứ khác cho quên đi chỉ làm lúc rảnh rỗi nghỉ ngơi nỗi niềm nó trào dâng, quắt quai dày vò thêm. Sống 1 mình nơi đất khách, những buổi tối, những lúc trước khi đi ngủ là khoảnh khắc tồi tệ nhất.
đang như thím trở lại thành bạn bè.chắc cứng từ bỏ lun quá
Reply With Quote
Old 14-02-2015, 16:18
SuperUser SuperUser is offline
Senior Member

Nếu không còn yêu thì đấy chỉ là cảm giác ghen tị và ích kỷ thôi các thím.

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules