Thread Tools
Old 18-04-2018, 16:04
conporua conporua is offline
Member
Re: TP chuẩn đoán, bắt bệnh Xe Máy. Từ xe xịn cho đến xe Tàu

Quote:
Originally Posted by vodanh1213 View Post
cắm máy ngon hơn là xài cái carbon cleaner, cái carbon cleaner hay mấy cái dung dịch đổ vô xăng chả tác dụng mấy
Quote:
Originally Posted by cdm2007 View Post
Vs buồng đốt chưa làm nên ko dám fán, chứ cái zụ Ccleaner thì nhảm nhí, chẳng wa chỉ là "dopping" tạm thời hết bình xăng, sau thì đâu lại vào đới !
Cảm ơn các thím đã chia sẻ thêm kinh nghiệm, có gì sai xót mong các thím nhẹ tay ạ
Reply With Quote
Old 18-04-2018, 22:47
bianhchum's Avatar
bianhchum bianhchum is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by linhphuongkute View Post
mới check thì kêu khít khít ở đùm do khô phốt gì đó ngay đùm.

//thêm câu mới: sên chạy cứ kêu xình xịch xình xịch cảm giác như quay ko đều là bị gì ạ, nguyên nhân là do cái gì?

Với lại lúc lắc sợi sên ngay đĩa sau thì sợi sên có vẻ to rộng hơn đĩa sau, sợi sên không ôm hết vào đĩa mà dư ra một xíu, rơ rơ.
Sên kêu xình xịch k chừng là khô nhớt, trùn sên, nsd canh k đều, sên k ôm là do mòn nsd. Nếu bộ nsd này lâu r thì vote thay bộ mới.
Old 19-04-2018, 10:57
guess123's Avatar
guess123 guess123 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by conporua View Post
Cái gọi là vệ sinh buồng đốt bằng máy đó thực sự ko hiệu quả lắm bác ơi. Lời khuyên: ko làm mục này. Còn bác muốn vệ sinh buồng đốt, kim phun cho yên tâm thì mua chai clear carbon yamaha có 60k đổ trực tiếp vào bình xăng cũng được. Bác ko quen tiệm thì vote vô head làm và cũng ko nghe head vẽ.
Bác xài chai cc này chưa
Nếu bác chưa xài đừng khuyên thím đó xài
E đổ 2 chai rồi ko ngon
Old 19-04-2018, 13:06
conporua conporua is offline
Member

Quote:
Originally Posted by guess123 View Post
Bác xài chai cc này chưa
Nếu bác chưa xài đừng khuyên thím đó xài
E đổ 2 chai rồi ko ngon
Mình ko hiểu định nghĩa ngon của bác là như thế nào khi mục đích của cả 2 cách làm đều là làm sạch bớt muội carbon. Mình thực tế từ 2 xe. AB 2009 FI và No LX, No LX mình thử trước, AB mình thử sau. 2 xe đi trên 60k, dàn hơi đã xuống, ko còn ngon nữa. No lx mình đổ chai clear, Ab chạy máy làm sạch ở Head. Kết quả, cả 2 xe đều phải rớt đầu làm lại hết. Khi rớt đầu, đỉnh piston và đầu supap của 2 xe có sạch hơn bình thường nhưng ko được như kì vọng. Vậy 2 phương pháp cho ra cùng kết quả thì mình chọn cái nào chi phi rẻ hơn, đỡ tốn thời gian hơn. Chia sẻ cùng bác, có gì sai mình xin nhận
Reply With Quote
Old 19-04-2018, 13:25
cdm2007's Avatar
cdm2007 cdm2007 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by conporua View Post
Mình ko hiểu định nghĩa ngon của bác là như thế nào khi mục đích của cả 2 cách làm đều là làm sạch bớt muội carbon. Mình thực tế từ 2 xe. AB 2009 FI và No LX, No LX mình thử trước, AB mình thử sau. 2 xe đi trên 60k, dàn hơi đã xuống, ko còn ngon nữa. No lx mình đổ chai clear, Ab chạy máy làm sạch ở Head. Kết quả, cả 2 xe đều phải rớt đầu làm lại hết. Khi rớt đầu, đỉnh piston và đầu supap của 2 xe có sạch hơn bình thường nhưng ko được như kì vọng. Vậy 2 phương pháp cho ra cùng kết quả thì mình chọn cái nào chi phi rẻ hơn, đỡ tốn thời gian hơn. Chia sẻ cùng bác, có gì sai mình xin nhận
1 cái "làm sạch" (nếu có) gián tiếp, 1 cái vệ sinh trực tiếp buồng đốt, cái nào hiệu quả hơn?
Chưa kể xe của bợn >60k thì chỉ có rớt đầu cạo khói mới chịu nổi chứ vệ sinh kiểu kia thì ko ăn thua fải rầu!
Reply With Quote
Old 19-04-2018, 14:05
CasanavaMarshalReborn's Avatar
CasanavaMarshalReborn CasanavaMarshalReborn is offline
Senior Member

Dùng máy tốt hơn nhé, tiền nào của đó Sent from Xiaomi Redmi Note 4 using vozFApp
Reply With Quote
Old 19-04-2018, 14:46
vodanh1213's Avatar
vodanh1213 vodanh1213 is offline
Đã tốn tiền

xe mình 4 máy, chưa xài cái làm sạch buống đốt bao h nhưng dung dịch kim phun thì có, xài chai liqui moly shooter 4T đổ vô chạy thấy méo khác me gì. Đem ra tiệm ông a cắm ống truyền dịch, truyền xong chai dịch công nhận chạy nhẹ hơn

Xăng nó làm trực tiếp với béc phun mà mấy cái dung dịch hoà vào xăng còn ko ra gì nữa là buồng đốt, cái mà vào buồng đốt là 1 hỗn hợp khí giàu xăng và oxi, tỉ lệ chất làm sạch khá ít nên xe lâu ngày chắc chả có tác dụng đâu.
Reply With Quote
Old 20-04-2018, 12:05
Qin's moon's Avatar
Qin's moon Qin's moon is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by vodanh1213 View Post
xe mình 4 máy, chưa xài cái làm sạch buống đốt bao h nhưng dung dịch kim phun thì có, xài chai liqui moly shooter 4T đổ vô chạy thấy méo khác me gì. Đem ra tiệm ông a cắm ống truyền dịch, truyền xong chai dịch công nhận chạy nhẹ hơn

Xăng nó làm trực tiếp với béc phun mà mấy cái dung dịch hoà vào xăng còn ko ra gì nữa là buồng đốt, cái mà vào buồng đốt là 1 hỗn hợp khí giàu xăng và oxi, tỉ lệ chất làm sạch khá ít nên xe lâu ngày chắc chả có tác dụng đâu.
Xe bugi màu đang đẹp đổ chai liqui vô chạy hết bình xăng xong test thử 9xkm/h tắt máy sau đuôi xe tải đề đạp mãi ko lên tháo bugi ra xem thử thì vừa ướt vừa bẩn
//Thằng bạn ở daklak đợt mua con ex150 bị bọn ktv dụ kiểu gì mà 3000km đổ 6 chai carbon cleaner

Sent from Xiaomi Redmi 5 Plus using vozFApp

Last edited by Qin's moon; 20-04-2018 at 12:11.
Reply With Quote
Old 20-04-2018, 20:56
Monkeyo2 Monkeyo2 is offline
Senior Member

bữa trước bị tông xe cũng nhẹ thôi , bây giờ xe em cứ chạy chậm ga yếu hay đừng đèn đỏ là xe bị giật lại rồi tắt máy là bệnh gì vậy mấy bác
Reply With Quote
Old 21-04-2018, 20:30
dante94's Avatar
dante94 dante94 is offline
Junior Member

các bác cho em ý kiến là giờ nên mua loại xe nào sau 2 tiêu chí:
1, đi đường ổ voi ổ gà, đường sóc nói chung là đường xấu không hỏng hóc, tã máy...
2, tiết kiệm xăng
như vậy thôi ạ, em đang nhắm con jupiter jp ko biết có đc ko ạ?

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules