Thread Tools
Old 17-04-2018, 14:40
Bexuanmai's Avatar
Bexuanmai Bexuanmai is offline
Senior Member
Re: TP chuẩn đoán, bắt bệnh Xe Máy. Từ xe xịn cho đến xe Tàu

Mình vẫn đi con Dylan từ năm 2004, thỉnh thoảng đi xe bị chết máy (đèn pha vẫn sáng) thợ gần nhà kiểm tra bugi / ắc quy / củ đề thì không phát hiện ra vấn đề gì

HN có chỗ nào chuyên sửa dòng Dylan này không nhỉ, xe đi vẫn tốt nên mình không muốn đổi .
Reply With Quote
Old 17-04-2018, 17:44
cdm2007's Avatar
cdm2007 cdm2007 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Bexuanmai View Post
Mình vẫn đi con Dylan từ năm 2004, thỉnh thoảng đi xe bị chết máy (đèn pha vẫn sáng) thợ gần nhà kiểm tra bugi / ắc quy / củ đề thì không phát hiện ra vấn đề gì

HN có chỗ nào chuyên sửa dòng Dylan này không nhỉ, xe đi vẫn tốt nên mình không muốn đổi .
Check IC .......
Reply With Quote
Old 18-04-2018, 08:35
conporua conporua is offline
Member

Quote:

Thử thay bugi trước đi bác, có khi bugi sắp tèo
Reply With Quote
Old 18-04-2018, 09:14
Blaze's Avatar
Blaze Blaze is offline
Đã tốn tiền

Quote:

SG thì mìn biết chứ HN thì thua. Sent from LGE LGM-G600L using vozFApp

Kudo MMA class ( Quận 2)
Ai có nhu cầu tập thì PM.
Reply With Quote
Old 18-04-2018, 11:29
coptungkinh's Avatar
coptungkinh coptungkinh is offline
Member

Quote:
Originally Posted by conporua View Post
AB 16k cũng ko bảo dưỡng gì nhiều. Vệ sinh nồi, kiểm tra bi nồi trước còn tròn đều ko, bị khuyết thì thay, nên thay loại bando cho bền mà mắc hơn ko bao nhiêu, kiểm tra cao su kẹp nồi trước, rơ thì thay. Kiểm tra nước làm mát, hụt thì châm thêm, chưa cần thay. Kiểm tra chén cổ, rơ thì siết thêm, ko cần thay. Còn vấn đề rung đầu thì xe sử dụng hộp số CVT nào chẳng rung, xe hơi còn rung kìa, có điều rung ít rung nhiều thôi. Đó là đặc điểm rồi, đừng nghe thày thợ vẽ vời mà tốn tiền
Cảm ơn bác, để chiều mình chạy 1 vòng tạ uyên, ng chí thanh ở đây cửa hàng nhiều(hay bác có người quen nào khu vực này qua ủng hộ bác luôn), cái rung đầu lúc mới mua xài cả năm đâu thấy hiện tượng đó bác(hay do e chạy ít).
Bửa e ghé HEAD đối diện đại học bách khoa, nó nói vệ sinh nồi với làm gì nữa đó(hình như vệ sinh buồng đốt) giá 520k, nếu bận công việc nó cho mượn xe của HEAD(Xe nhân viên) chạy chiều lại lấy cũng được. NÊn e hơi bâng khuân, sẳn bác cho e ý kiến luôn nhé, đội ơi bác.
Reply With Quote
Old 18-04-2018, 11:40
linhphuongkute's Avatar
linhphuongkute linhphuongkute is offline
Senior Member

Quote:
1. Bị cạ bố thắng hoặc kẹt bạc đạn
2. Nhông có độ rơ là điều hết sức bình thường, ko ảnh hưởng gì
mới check thì kêu khít khít ở đùm do khô phốt gì đó ngay đùm.

//thêm câu mới: sên chạy cứ kêu xình xịch xình xịch cảm giác như quay ko đều là bị gì ạ, nguyên nhân là do cái gì?

Với lại lúc lắc sợi sên ngay đĩa sau thì sợi sên có vẻ to rộng hơn đĩa sau, sợi sên không ôm hết vào đĩa mà dư ra một xíu, rơ rơ.
Old 18-04-2018, 11:48
vodanh1213's Avatar
vodanh1213 vodanh1213 is offline
Đã tốn tiền

sên hơi rơ là bt. nghe có vẻ bạc đạn bánh sau có vấn đề, lắc bánh sau xem có rơ ko.
Reply With Quote
Old 18-04-2018, 12:13
conporua conporua is offline
Member

Quote:
Originally Posted by coptungkinh View Post
Cảm ơn bác, để chiều mình chạy 1 vòng tạ uyên, ng chí thanh ở đây cửa hàng nhiều(hay bác có người quen nào khu vực này qua ủng hộ bác luôn), cái rung đầu lúc mới mua xài cả năm đâu thấy hiện tượng đó bác(hay do e chạy ít).
Bửa e ghé HEAD đối diện đại học bách khoa, nó nói vệ sinh nồi với làm gì nữa đó(hình như vệ sinh buồng đốt) giá 520k, nếu bận công việc nó cho mượn xe của HEAD(Xe nhân viên) chạy chiều lại lấy cũng được. NÊn e hơi bâng khuân, sẳn bác cho e ý kiến luôn nhé, đội ơi bác.
Cái gọi là vệ sinh buồng đốt bằng máy đó thực sự ko hiệu quả lắm bác ơi. Lời khuyên: ko làm mục này. Còn bác muốn vệ sinh buồng đốt, kim phun cho yên tâm thì mua chai clear carbon yamaha có 60k đổ trực tiếp vào bình xăng cũng được. Bác ko quen tiệm thì vote vô head làm và cũng ko nghe head vẽ.
Reply With Quote
Old 18-04-2018, 12:15
vodanh1213's Avatar
vodanh1213 vodanh1213 is offline
Đã tốn tiền

cắm máy ngon hơn là xài cái carbon cleaner, cái carbon cleaner hay mấy cái dung dịch đổ vô xăng chả tác dụng mấy
Reply With Quote
Old 18-04-2018, 13:41
cdm2007's Avatar
cdm2007 cdm2007 is offline
Senior Member

Quote:
Cái gọi là vệ sinh buồng đốt bằng máy đó thực sự ko hiệu quả lắm bác ơi. Lời khuyên: ko làm mục này. Còn bác muốn vệ sinh buồng đốt, kim phun cho yên tâm thì mua chai clear carbon yamaha có 60k đổ trực tiếp vào bình xăng cũng được. Bác ko quen tiệm thì vote vô head làm và cũng ko nghe head vẽ.
Vs buồng đốt chưa làm nên ko dám fán, chứ cái zụ Ccleaner thì nhảm nhí, chẳng wa chỉ là "dopping" tạm thời hết bình xăng, sau thì đâu lại vào đới !
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules