Thread Tools
Old 11-03-2014, 12:44
gio_dong_buon's Avatar
gio_dong_buon gio_dong_buon is offline
Senior Member
Re: TP chuẩn đoán, bắt bệnh Xe Máy. Từ xe xịn cho đến xe Tàu

Quote:
Originally Posted by hikaru289 View Post
Con Novo Lx của mình đi 1 thì ko thấy gì nhưng đầm 2,3 trở lên đi >45km/h có hiện tượng gằn gằn sật sật phía sau. Khi thay bi côn mới thì thấy hêt, nhưng 1 tuần sau lại bị vậy... Bác tư vấn giúp e, chứ đi ntn khó chịu lắm
thay dây culoa đi bạn nhé, dây của bạn nó mòn nên khi có tải nặng độ ma sát của dây yếu nên ko bám chặt được 2 buni
Reply With Quote
Old 11-03-2014, 12:45
deciimo deciimo is offline
K.I.A

dream 95 dạo này hơi hụt ga
Reply With Quote
Old 11-03-2014, 12:46
mr.luke mr.luke is offline
Đã tốn tiền
Location: (_̅_̅_̅(̲̲(̅_̅_̲̅м̲̅a̲̅я̲̅i̲̅j̲̅u̲̅a̲̅n̲̅a̲̅_̅_̅_̅()ڪے~

Quote:
Originally Posted by gio_dong_buon View Post
dòng xe honda có tiếng hồi côn nhé , bạn cứ ga lên rồi trả ga về liền nghe 2 tiếng cạch cạch, đó là cái tiếng kêu truyền thống của hòng xe số honda
à còn nữa là lúc chạy nhanh đạp mo thì nó cũng kêu cọc cọc to lắm bác
Reply With Quote
future___star's Avatar
future___star future___star is offline
Member

Xe mình Wave S bị dò xăng nên lúc dừng xe mà để lâu là xăng chảy ra ống chỗ khóa xăng ấy. Nên để qua đêm mình toàn phải khóa xăng lại. Có cách nào trị không bạn. Mình ra tiệm họ bảo sửa mất thời gian lắm.
Reply With Quote
butlong.vt's Avatar
butlong.vt butlong.vt is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by hotsummerboy View Post
Chiếc viva fi sau khi chỉnh cò thì ăn xăng hơn nhiều nhưng êm hơn và hay tắt máy vậy thì có cần chỉnh cò lại nửa k
cái này bị bó cò nên ko có garanti cho nên thợ phải chỉnh garanti lớn cho khỏi tắt máy => hao xăng .còn máy hay tắt thì đi nóng sẽ hết .mở cò ra canh lại là được thôi bác
Reply With Quote
Old 11-03-2014, 12:48
NNP's Avatar
NNP NNP is offline
Senior Member

Xe con vợ mình, Nouvo 135, mua ~ 2 năm rưỡi rồi, mới đi đc 7000 km, nói chung là chỉ dựng ở nhà, ít đi, lâu lâu cả tuần mới lấy ra đi 1-2 lần, nhiều khi cả tuần k đi, mà đi thì cũng đi loanh quanh tầm 20-30km trở lại.

Tình trạng thế này, vài bữa trước nó lấy ra, đề máy k nổ, mình nghĩ là chắc do xe ít đi, để không đó, nên bình k đc sạc, nên bình yếu, hết bình. Mình vác đi sạc bình rồi, về đề máy ngon lành, tức là mới sạc bình cách đây 3 ngày thôi, trong thời gian này thì mình lấy đi suốt, mà mình đi làm thì đi nhiều, tức là bảo đảm bình đc sạc đầy đủ.

1-2 ngày nay thì bấm đề hơi khó khăn, đại khái là khi bấm nút đề:

- có lúc thì nó im ru (im ru k tiếng động gì).
- có lúc bấm thì kêu "cạch" (kêu "cạch" chứ k phải kêu è è hay é é) rồi im ru k nổ máy.
- có lúc thì bấm đề cái nổ máy ngon lành nhẹ nhàng.

Mình nghĩ chắc cái công tắc đề nó ra teng, bấm k ăn, nên có lấy RP7 xịt vào công tắc rồi, nhưng vẫn k hết tình trạng nêu trên.

Vậy rốt cuộc do đâu nhỉ, hay là cái bình acquy sắp đi rồi?
Reply With Quote
Old 11-03-2014, 12:48
gio_dong_buon's Avatar
gio_dong_buon gio_dong_buon is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by future___star View Post
Xe mình Wave S bị dò xăng nên lúc dừng xe mà để lâu là xăng chảy ra ống chỗ khóa xăng ấy. Nên để qua đêm mình toàn phải khóa xăng lại. Có cách nào trị không bạn. Mình ra tiệm họ bảo sửa mất thời gian lắm.
chẳng mất thời gian mấy mà thực ra là không kiếm được tiền mấy nên lười thôi bạn

cách khắc phục : lấy tàn thuốc lá rồi rỏ 1 giọt nhớt mới vào, cho vào kim 3 cạnh rồi rà 10p là được
Reply With Quote
Old 11-03-2014, 12:49
Senior Member

đọc cái tit mình tưởng Thành Phố
Old 11-03-2014, 12:51
future___star's Avatar
future___star future___star is offline
Member

Quote:
Originally Posted by gio_dong_buon View Post
chẳng mất thời gian mấy mà thực ra là không kiếm được tiền mấy nên lười thôi bạn

cách khắc phục : lấy tàn thuốc lá rồi rỏ 1 giọt nhớt mới vào, cho vào kim 3 cạnh rồi rà 10p là được
Bạn nói rõ hơn được k? Cho vào kim 3 cạnh là cho vào đâu vậy.
Reply With Quote
Old 11-03-2014, 12:52
give.me.a.reason give.me.a.reason is offline
Senior Member

thím gio_dong cho em hỏi vài vấn đề với:
- em có con Si mua tháng 8 năm 2012, tới giờ là đc hơn 16k km rồi, cứ tầm gần 3k km là e thay Shell Ax5, tự nhiên dạo này có bị bệnh là đề ko nổ ( bình em chêm nước thường xuyên, kiểm tra bình còn nước nha) em ra cho thợ đo thì bảo là bình hư rồimới có 16k km trong khi xe thằng cùng phòng mua 4 năm, 25k km nó mới thay----> em tính vô 3S kiểm tra, từ hồi mua đến giờ em chưa đi bảo hành lần nào, toàn tự thay nhớt nước thôi, theo thím thì bình có khả năng hư chưa? nếu thay thì thay loại GS như thím trên kia tư vấn đc ko
- cái thứ 2 là xe em chạy giữ cẩn thận, ko chở 3, dừng đèn đỏ luôn về số 2, chạy ko quá 40km trong tp, ql cũng chạy tầm 50 trở xuống mà sao em thấy xe em yếu rõ ràng so vs xe cũ thằng bạn, trong khi xe nó chả làm gì sất, cả năm mới thay nhớt 1 lầna thợ chạy thử xe e tầm 100m rồi nói là bị xuống nồi xe, em thấy cũng lạ, vậy thợ này phán có chuẩn ko ah? a thợ nói trả từ số 3 về 2 mà nó ko giật, thấy nhẹ hều
sẵn thím ở đâu vậy? cho xin cái địa chỉ đc ae qua thím nhờ giúp đỡ
- em đang tính 20k km thì sẽ thay lọc gió + lọc nhớt + bugi, thím xem như vậy đc ko? vô 3S thay hay mua đồ cho thợ thay thì tốt hơn ah
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules