Closed Thread

Thread Tools
Old 11-09-2019, 08:54
Ryan T. Gosling's Avatar
Ryan T. Gosling Ryan T. Gosling is offline
Senior Member
Re: Chơi [Running] Tư vấn/Trao đổi về giày chạy bộ và chạy bộ

Quote:
Originally Posted by Hover View Post
Uhm nhưng mà thanh toán dùng dịch vụ của bên nào thế bác, em chỉ có tiền Việt thôi.
Thím ơi nhờ shipper chứ làm sao em thanh toán được món này ^^
Em có nhờ thím hungvu bên thớt sneaker, thím qua đó tìm, còn finishline khá khó thanh toán, do nó không có cho ship về kho, hay shipper om hàng, chỉ bán cho cá nhân thôi

Sent from HTC U11 using vozFApp
Old 11-09-2019, 09:34
gialam_0.0 gialam_0.0 is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by asiam View Post
Kiên trì nghĩa là chạy zone 2 mà không care tới pace có thể chậm hả bác. Còn cách nào để tăng nhịp chân lên bác chia sẻ luôn nha
chạy zone 2 với đa số người thì sẽ là pace rùa khoảng 7-8 nên khó kiên trì lắm
Old 11-09-2019, 21:11
dhn2111's Avatar
dhn2111 dhn2111 is offline
Đã tốn tiền
Re: [Running] Tư vấn/Trao đổi về giày chạy bộ và chạy bộ

https://shop.adidas.jp/products/BB6574/
em mua đôi này từ nhật về size 26.5 nhưng chật éo đi nổi, có bác nào cần thì inbox em xin pass lại ạ, giao dịch trực tiếp ở khu vực HN ạ

giày còn mới tinh 100% em mới xỏ thử vào đi 3 bước trong nhà

p/s: giày không box và em để giá 2 củ 5 ạ các bác chê đắt có thể thương lượng lại ạ

Last edited by dhn2111; 11-09-2019 at 23:40.
Old 12-09-2019, 11:11
fencing's Avatar
fencing fencing is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Lamek View Post
147 kia vẫn chưa như mong muốn, thật ra tầm 21km đổ lại mình kiểm soát đc tim với pace 5:50 trong zone 2 (<140bpm)

Đây là mức tim 160bpm của mình cách đây 6 tháng, cũng mức pace 5:50

Mình ko biết bác chạy được bao lâu rồi, nhưng với sự tiến bộ của mình thấy được thì gửi bác 1 ít kinh nghiệm bản thân: kiên trì chạy tim zone 2 (quan trọng), tăng nhịp chân (180-185spm), nhịp chân đều kéo theo nhịp thở đều, thở đúng sẽ tiến bộ thêm 1 level nữa.
Dinh dưỡng có thể mình chia sẻ 1 lúc nào đó, vì vẫn đang tìm cách tối ưu thử nghiệm áp dụng lên cơ thể sao cho lành mạnh nhất.

Sent from HMD Global Nokia 7 Plus using vozFApp
Quote:
Originally Posted by gialam_0.0 View Post
chạy zone 2 với đa số người thì sẽ là pace rùa khoảng 7-8 nên khó kiên trì lắm
Đúng như bác trên nói, mới tập thì zone 2 cực kì chán, em cũng bỏ nhưng giờ chạy lên HM mới thấy cái nền đó nó quan trọng dường nào. Cả tháng nay và đến cuối năm nay em quyết luyện zone 2 để nâng nền đạt tới FM.
Old 12-09-2019, 18:25
livetolove23's Avatar
livetolove23 livetolove23 is offline
Senior Member
Location: Hà Nội ------------------------------------------------------------------------------

Quote:
Originally Posted by fly234 View Post
Các thím cho hỏi đôi Oncloud chạy ổn không ?
Ổn lắm
Old 13-09-2019, 22:38
donjoan87 donjoan87 is offline
Senior Member

Em có đôi pergasus 35 mới mua nhưng hơi kích 1 chút xíu. Size 42, ai có đôi tương tự size 42,5 mà rộng đổi em không? Giày em mới chạy 2 buổi thôi. Màu đen.
Old 14-09-2019, 21:44
mycloud's Avatar
mycloud mycloud is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Hover View Post
Mọi người chạy bộ thì hay mua trang phục quần áo như nào nhỉ?

Bác order thông qua bên nào vậy? :-?
Chất liệu áo chạy bộ chắc chủ yếu là polyester + thun co giãn spandex thôi. Mình tính thử nghiệm mặc áo vải Modal chạy xem thế nào.

Tùy nhu cầu mỗi người, có người thích áo phom thoải mái, có người thích phom ôm. Quan trọng là đường may trên áo phải phẳng, nằm (Flatlock stitch) hoặc theo kiểu ép keo (không bền) hay là thân liền không đường may kiểu áo thun ống ấy.

Vải càng mịn, mỏng, nhất là ở phần ngực và lưng trên. Nên chọn áo mà vùng nách tay áo may phẳng để lúc chạy đỡ bị cọ sát.

Quần short là ok rồi, có thể chọn loại có túi để bỏ thẻ xe, hay phone. Quan trọng nhất là quần lót cũng phải là chất liệu micro polyester đường may phẳng hoặc seamless.
Rẻ nhất là Decathlon, không thì thím canh sale của On&Off, Khatoco mà mua áo vải Coolmax của họ. Nếu chú trọng thiết kế vân vải, đường may thì mua hãng ngoại đắt như Nike, Das... hay hàng nội địa Li-ning, 361, Anta <-- nên mua vào mùa Sale. Áo đắt không phải chỉ do thương hiệu mà 1 phần là do nguồn vải nữa, mình mặc áo Nike-Adidas tầm 4 năm chưa xù lông, nhưng với Li-ning, puma thì lại bị xù.
Áo Polyester thể thao được các hãng xử lý hóa chất nặng để làm tăng độ hút hồ hôi, chống bẩn, chống mùi... Do đó khi mua về thì thím cần giặt xả với sữa tắm để trôi bẩn, hóa chất bớt đi. Mới đầu thì nước xả áo sẽ ra màu vàng khè, phải sau 3, 4 lần xả mới hết mà cũng tùy áo à. Mấy mẫu áo này khô khá nhanh, phơi quạt tầm 2 tiếng là khô, khỏi phơi nắng cũng được. P.S áo thể thao cấm dùng nước xả vì nước xả sẽ tính năng tản mồ hôi của áo bị mất đi. Các thím mặc áo sport, lỡ đổ nước xuống áo mà thấy nước đọng thành giọt chảy xuống như chảy trên lá sen thì nên thay áo khác vì áo đó chẳng thấm mồ hôi được.
------------
Đôi Glide boost 8 của mình chưa kịp mòn đế thì bị há mõm rồi. Mình đã nhắm được 1,2 đôi thay thế bên Reebok nhưng trước mắt cứ phải đem dán keo, may đế lại đã vì p/p quá tốt.
Những ai chưa bao giờ đi, chưa bao giờ sống qua nhiều nơi, sống qua những ngày mưa ngày nắng trên bao nhiêu vùng đất khác nhau, chưa bao giờ nhìn sâu vào bên sau của con người thì hẳn mới còn đua đòi vào những hời hợt nhạt nhẽo của đời sống được.
Old 15-09-2019, 08:46
Lamek's Avatar
Lamek Lamek is offline
Senior Member

Chủ nhật của ae thế nào rồi! Hôm nay quyết định tháo cái đai nước ra chạy thoải mái hẳn.

Quote:
Originally Posted by asiam View Post
Kiên trì nghĩa là chạy zone 2 mà không care tới pace có thể chậm hả bác. Còn cách nào để tăng nhịp chân lên bác chia sẻ luôn nha
Ko care pace bác, tầm 3 - 6 tháng là pace lên vù vù. Tập tăng nhịp chân thì khi chạy bác nghiêng người chút, tập trung bước ngắn lại dần quen thôi, mới đầu pace chậm thì nghiêng hơi khó, nên cứ cày zone 2 để tăng pace cái đã.

Old 15-09-2019, 15:48
pavel123 pavel123 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by livetolove23 View Post

Đẹp k a e
Mã gì vậy thím

Sent from my iPhone using vozForums
Old 15-09-2019, 19:00
nguyenchithiet.vcu's Avatar
nguyenchithiet.vcu nguyenchithiet.vcu is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Lamek View Post
Chủ nhật của ae thế nào rồi! Hôm nay quyết định tháo cái đai nước ra chạy thoải mái hẳn.
Ảnh

Ko care pace bác, tầm 3 - 6 tháng là pace lên vù vù. Tập tăng nhịp chân thì khi chạy bác nghiêng người chút, tập trung bước ngắn lại dần quen thôi, mới đầu pace chậm thì nghiêng hơi khó, nên cứ cày zone 2 để tăng pace cái đã.

Thím chạy ác thật, em h mới chỉ chạy đc khoảng 15km mà toàn pace 7

Gửi từ BlackBerry BBB100-5 bằng vozFApp
Closed Thread

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules