Thread Tools
Old 31-12-2013, 03:01
dailamtp's Avatar
dailamtp dailamtp is offline
Member
Unhappy [Tâm sự-tư vấn-bàn bạc]Đau đàu hết sức!!!

Em gần bước qua tuổi 20 rồi, nhưng mà vẫn chưa một lần được biết cảm giác có người yêu là gì.
Em không hiểu là yếu kém điểm nào, từng mài mòn đít nghe mấy đại ca sát gái thuyết giáo, dạo vô số diễn đàn về yêu đương, chatchit, mấy cuốn bí kíp tán gái hình như em ngâm cứu không sót quyển nào, em cũng không phải dạng não sân bay nên tiếp thu nhanh lắm, cơ mà thực chiến nó thế này đây.
(thôi để em phân ra làm 2 tiêu chí cho dễ theo dõi)
1) Theo gu sở thích của từng loại gái: (cái này là những cung bậc rắc rối của bọn đàn bà và khả năng đáp ứng của em)
- Thích những thằng ngoại hình dễ nhìn (em cao 170cm, nặng 66kg, mặt mũi hoàn chỉnh, nhìn thấy không đẹp trai sát thủ nhưng cũng không thể nói là cùi bắp)
- Thích những thằng biết học hành (em học không thuộc hàng giỏi nhưng cỡ hàng khá ưu, tb 7.5, cũng đại học Tài chính-Marketing, có nhầy nhụa gì đâu)
- Nhưng cũng phải biết chơi, đừng mọt sách quá (mấy món đập đá hút cần thì em chịu, chứ tự xét cũng cỡ dân chơi tầm trung, biết đi bar, ăn nhậu, thuốc men trà lá, cũng có uýnh nhau vài đợt,...)
- Có khiếu hài hước (cái này em nghĩ em có đủ, nói chuyện với em không bao giờ thiếu hài, đảm bảo đối thoại không quá 3 câu là cười phọt ruột, nội dung hài cũng rất tế nhị với các chị em, không hề có yếu tố dâm dê zô giáo dục)
- Cũng phải nghiêm túc (giỡn là giỡn, thiệt là thiệt, em lúc cần cũng rất nghiêm túc, không phải lúc nào cũng lòa xòa, cợt nhả)
- Không ki bo, keo bẩn (em không phải con của ông to bà tổ gì cho cam nên tiềm lực kinh tế có hạn, tuy nhiên em không bao giờ đi chơi với gái mà để thiếu thốn chuyện tiền bạc, trừ mấy cái đạt tới hàng triệu thì phắn gấp gãy, em sinh viên mà)
- Có đứa thích coldboy (em đóng coldboy rồi, test thử học kỳ đầu đại học, chả thấy con ma nào đến bắt chuyện mà thấy y như bị nhân dân xa lánh, xã hội kỳ thị vậy, chắc nó tưởng bêđê hay côn đồ giết người gì đó nên cạch luôn)
2) Theo các chiến thuật tán tỉnh: cái này mới thảm dữ
- Tấn công chớp nhoáng: tự tạo sấm sét cho tình yêu, mới gặp thấy thích chủ động làm quen liền, em đã thử 2 lần, không khả quan khỉ mốc gì.
- Mưa dần thấm lâu: tìm hiểu tình hình đối tượng, từ từ làm quen rồi từ tình bạn thành tình yêu(p/s cách này em thấy tốn thời gian nhất và ngu nhất); em làm rồi, mất cả năm 12 của em, cuối cùng mất luôn đứa bạn gái vừa tốt vừa xinh. Cách này cũng bùng như thịt bò!
- Qua mạng Internet: được 2 lần là cho cái cách này vào sọt rác luôn, toàn lừa tình không.(chi tiết thì em đau lòng lắm, không muốn kể)
- Nhờ đồng đội mai mối: cũng 2 lần và chỉ 2, tính ra cái lũ bạn bất nhơn hết sức, em kiếm cho tụi nó toàn dáng chuẩn mặt xinh, ngoan hiền lễ độ. Đời có ai ngờ...Pé thứ nhất to như hộ pháp, nói giọng còn hùng hồn cho em, cả buổi giới thiệu em rét cơ, không dám nói tiếng nào. Pé thứ 2 bỏ học đâu từ hồi lớp 7, giang hồ tứ chiến, ăn nói thì thôi rồi, bồ với nó có khi nó không vừa lòng quất luôn mấy viên 6 lỗ vào gáy thì đi theo ông bà sớm. Kế hoạch này tới đây phá sản
- Thôi thì theo các chú Tàu, "hữu duyên thiên lý năng tương ngộ, vô duyên đối diện bất tương phùn": không làm gì cả, há miệng chờ sung, em đợi hơn 1 năm nay, trời không phụ lòng người, trúng 2 quả duyên đúng ê mặt, em không đủ ngôn từ diễn tả 2 cái quả duyên này nữa
* Hơn nữa, có một điểm đau khổ là gái đẹp cỡ nào cũng muốn làm bạn với em nhưng hễ tán là ignore ngay lập tức. Giờ chẳng lẽ như Khương Công câu cá chờ thời, mà thực là em hết cách rồi. Vài tháng nữa là hết cái đời "teen", chuyển qua giại đoạn "ty" rồi, cứ thế này chắc ế suốt cuộc đời quá. Mong các bác đề ra thêm các chiến lược giúp em với, Tết nhứt tới nơi rồi, năm nào em cũng là "thằng độc thân vui vẻ" trong band bạn, ức chế gì đâu
Reply With Quote
Old 31-12-2013, 03:06
m55.'s Avatar
m55. m55. is offline
Đã tốn tiền
Re: [Tâm sự-tư vấn-bàn bạc]Đau đàu hết sức!!!

Theo như những gì thím miêu tả về thím, e rút ra kết luận sau : thím hoàn hảo quá, ai nhìn cũng tưởng có ng eo rồi nên k ai dám gần nữa.
Thuốc chữa: ngủ sớm, mai dậy đi học.
// Học chưa xong lo gái gú gì đâu
Old 31-12-2013, 03:08
phat1511 phat1511 is offline
Member

tình iu nó nhức đầu lắm .... mún iu màk làm gì ....
Reply With Quote
Old 31-12-2013, 03:15
raymonddeng raymonddeng is offline
K.I.A

CHỐT TẶNG CHÚ 1 CÂU : " THỨ GÌ LÀ CỦA RIÊNG CHÚ ĐÂU ANH CHƯA THẤY, CHỈ THẤY TOÀN NGƯỜI KHÁC DẠY CHO CHÚ ? "

BẢN LĨNH ĐÀN ÔNG Ở ĐÂU, SỐNG PHẢI CÓ CÁI RIÊNG CỦA MÌNH. KỂ CHO CHÚ NGHE CHƠI TIN KO TUỲ CHÚ :

Có đợt xuống long an ở nhà thằng rapper Torai9, tối đó có nhậu nhẹt thì có 1 em kia trong bàn, ngồi xuống thì anh vẫn bình thãn tới lúc tính tiền xong anh hét thẳng vào mặt con pé
- anh thích em đấy dc ko ? với vẽ mặt đầy đe doạ.
và tiếp thêm : hét to có chịu làm n.y anh ko ?
Con pé : dạ !
sau đấy thì quen !

Cua chơi thôi, chia tay lâu rồi. Đấy khi nào chú có khả năng làm thế thì tính tiếp !
Reply With Quote
Old 31-12-2013, 03:57
zero256's Avatar
zero256 zero256 is offline
Senior Member

Vấn đề của chú đơn giản thế này. Chú ko có cá tính, ko có cái chất của riêng mình. Chú ko có lập trường, ko có chính kiến của bản thân, và dĩ nhiên là nếu có thì chú củng ko theo nó tới cùng. Mặc dù ko chính kiến riêng nhưng chú lại quá tự tin vào bản thân rồi chọn cho mình những mục tiêu cao vời và nghĩ ăn dc người ta rất đơn giản. Chú nhìn sự việc chỉ dưới một góc độ và vội vàng đánh giá rồi nhanh chóng từ bỏ khi biết mình đánh giá sai vấn đề mà ko có lòng kiên nhẫn.v.v. Còn rất nhìu thứ cần phải tôi luyện để trở thành một người đàn ông đúng nghĩa mà chú ko biết nhưng lại cố gắn cái mác ấy lên người của mình.
Reply With Quote
Old 31-12-2013, 11:08
dailamtp's Avatar
Member

Quote:
Originally Posted by raymonddeng View Post
CHỐT TẶNG CHÚ 1 CÂU : " THỨ GÌ LÀ CỦA RIÊNG CHÚ ĐÂU ANH CHƯA THẤY, CHỈ THẤY TOÀN NGƯỜI KHÁC DẠY CHO CHÚ ? "

BẢN LĨNH ĐÀN ÔNG Ở ĐÂU, SỐNG PHẢI CÓ CÁI RIÊNG CỦA MÌNH. KỂ CHO CHÚ NGHE CHƠI TIN KO TUỲ CHÚ :

Có đợt xuống long an ở nhà thằng rapper Torai9, tối đó có nhậu nhẹt thì có 1 em kia trong bàn, ngồi xuống thì anh vẫn bình thãn tới lúc tính tiền xong anh hét thẳng vào mặt con pé
- anh thích em đấy dc ko ? với vẽ mặt đầy đe doạ.
và tiếp thêm : hét to có chịu làm n.y anh ko ?
Con pé : dạ !
sau đấy thì quen !

Cua chơi thôi, chia tay lâu rồi. Đấy khi nào chú có khả năng làm thế thì tính tiếp !
Chắc vậy quá bác ạ, em cũng toàn xài cách người khác làm rồi thôi. Nhưng mà bản lĩnh như bác thì em chả dám
Old 31-12-2013, 11:13
dailamtp's Avatar
Member

Quote:
Originally Posted by zero256 View Post
Vấn đề của chú đơn giản thế này. Chú ko có cá tính, ko có cái chất của riêng mình. Chú ko có lập trường, ko có chính kiến của bản thân, và dĩ nhiên là nếu có thì chú củng ko theo nó tới cùng. Mặc dù ko chính kiến riêng nhưng chú lại quá tự tin vào bản thân rồi chọn cho mình những mục tiêu cao vời và nghĩ ăn dc người ta rất đơn giản. Chú nhìn sự việc chỉ dưới một góc độ và vội vàng đánh giá rồi nhanh chóng từ bỏ khi biết mình đánh giá sai vấn đề mà ko có lòng kiên nhẫn.v.v. Còn rất nhìu thứ cần phải tôi luyện để trở thành một người đàn ông đúng nghĩa mà chú ko biết nhưng lại cố gắn cái mác ấy lên người của mình.
Em cũng không biết cá tính của em ra sao nữaNhưng mà về phần mục tiêu của em thì không cao tí nào đâu bác, em chọn tầm trung thôiNhưng fail mới đau
Old 31-12-2013, 11:17
deptrainhunghaiphai123's Avatar
deptrainhunghaiphai123 deptrainhunghaiphai123 is offline
Member
Không có cá tính, không bản lĩnh, không phương hướng giải quyết, tóm lại là CHỜ

Sent from my Nokia 1280 using vozForums
Old 31-12-2013, 11:22
dsoul dsoul is offline
Senior Member

hãy cứ là chính mình thôi, đừng có làm bộ thế này thế kia làm gì, hay nghe ai nói tán kiểu này kiểu nọ. dần dần nếu người ta nhận ra chú ko như cái vẻ ban đầu thì rồi người ta cũng chán thôi. và cũng đừng nặng lòng quá làm gì, sinh năm 94 mà vội gì
Old 31-12-2013, 11:39
dailamtp's Avatar
Member

Quote:
Originally Posted by dsoul View Post
hãy cứ là chính mình thôi, đừng có làm bộ thế này thế kia làm gì, hay nghe ai nói tán kiểu này kiểu nọ. dần dần nếu người ta nhận ra chú ko như cái vẻ ban đầu thì rồi người ta cũng chán thôi. và cũng đừng nặng lòng quá làm gì, sinh năm 94 mà vội gì
tks bác, cũng do em ế lâu nay nên mới uất ức

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules