Thread Tools
Old 31-12-2013, 15:29
kt2.vip's Avatar
kt2.vip kt2.vip is offline
Member
[Khẩn cấp]Các thím tư vấn giúp e với

E vào vấn đề luôn.
Bố e làm công tác ở thôn, nên 1 tuần đc họ mời nhậu 3-4 lần, rồi các cuộc uống rượu say.
Trước đây thì không sao, nhưng mà 2 hôm trước bố uống rượu rồi về đánh mẹ, e thì học ở xa, lúc rồi mẹ e mới gọi điện e mới biết đc .
Cuộc cãi vã bạo hành thì e k nói chi tiết nữa vì chắc ai cũng biết.
Bố e thì mọi người vẫn biết là một người cần cù, chịu khó nên rất được lòng mọi người, đối xử vs gia đình trước tới h luôn tốt. Nhưng mà qua cái vụ việc lần này, qua lời kể của mẹ thì e thực sự cũng bàng hoàng lắm.
Tối nay e sẽ gọi điện để hỏi bố, dự định của e sẽ hỏi bố rõ về vụ việc, và tại sao bố em lại làm như thế.
Bố là tấm gương để 2 đứa học tập (bố e là Đảng viên , và e còn thằng e năm nay lớp 8), vậy mà bây giờ bố như 1 con người khác.
E nghĩ là môi trường nó làm con người thay đổi, có lẽ bố e tiếp xúc với những người họ chỉ biết ăn cơm nhà lo chuyện thế giới, rồi thì những lời hỏi thăm của gia đình họ cho là lèo nhèo, rách việc .
Các thím giúp e về phần nội dung của cuộc gọi tối nay với ạ.
Nếu có nhầm box thì Mod cho e nhờ chút nhé.
Old 31-12-2013, 15:35
kt2.vip's Avatar
Member
Re: [Khẩn cấp]Các thím tư vấn giúp e với

Các thím có lời khuyên nào thì giúp e với nhé.
Old 31-12-2013, 15:38
xiaohuang1989's Avatar
xiaohuang1989 xiaohuang1989 is offline
Senior Member

Có thể bố mẹ thím đang có chuyện j mâu thuẫn nên bố thím mượn rượu làm thế...Lần đầu tiên có thể bố thím ko giữ được bình tĩnh nên thể hiện thế thôi, nếu là lần thứ 2 thì thím hãy nói chuyện với bố thím. Bố e tính thì rất hiền, nhưng nhiều lúc bố mẹ e cãi nhau, mẹ e hơi quá đáng thì bố e cũng đánh ( chỉ tát 1 cái thôi), chắc lúc đó ko giữ được bình tĩnh. CÒn bình thường thì vẫn hạnh phúc, êm đềm. Nói chung là gia đình thì ko thể thiếu được những lúc bất hòa, thím nên bình tĩnh xem xét tình hình nhé
Reply With Quote
Old 31-12-2013, 15:38
Loaisan Loaisan is offline
K.I.A

Tổ tông bất hạnh
Quote:
Originally Posted by kt2.vip View Post
bố e là Đảng viên
Nói với ổng là còn đánh vợ thì báo chi bộ khai trừ
Thế là xong
Reply With Quote
Old 31-12-2013, 15:42
kt2.vip's Avatar
Member

vậy để e nói rõ cụ thể ra nhé, bố e say rượu bị té xe, xăng vương ra quần áo, mẹ em thay đồ cho bố, có vất cái quần ra góc trong đó có cái đt, mẹ e k biết, bố đánh và chửi mẹ e, bố e như muốn giết mẹ em ấy, túm tóc, đập đầu xuống đất, như kiểu muốn giết mẹ em ấy, mẹ em vùng lại kiếm đc cái dao định chém bố em, bố em bắt đc dao nhưng bị cứa vào tay chảy máu, nhưng bố e còn làm cho nó chảy nhiều máu ra nữa, như kiểu ăn vạ ấy ạ. E nghĩ mẹ e k có lỗi trong chuyện này.
Tối nay e sẽ nghe từ phía bố em. Cảm ơn thím
Old 31-12-2013, 15:45
heo bg heo bg is offline
K.I.A

hóng thớt xử đẹp bố thớt
Reply With Quote
Old 31-12-2013, 15:46
xiaohuang1989's Avatar
xiaohuang1989 xiaohuang1989 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by kt2.vip View Post
vậy để e nói rõ cụ thể ra nhé, bố e say rượu bị té xe, xăng vương ra quần áo, mẹ em thay đồ cho bố, có vất cái quần ra góc trong đó có cái đt, mẹ e k biết, bố đánh và chửi mẹ e, bố e như muốn giết mẹ em ấy, túm tóc, đập đầu xuống đất, như kiểu muốn giết mẹ em ấy, mẹ em vùng lại kiếm đc cái dao định chém bố em, bố em bắt đc dao nhưng bị cứa vào tay chảy máu, nhưng bố e còn làm cho nó chảy nhiều máu ra nữa, như kiểu ăn vạ ấy ạ. E nghĩ mẹ e k có lỗi trong chuyện này.
Tối nay e sẽ nghe từ phía bố em. Cảm ơn thím
chúc thím suôn sẻ
Reply With Quote
Old 31-12-2013, 16:03
kt2.vip's Avatar
Member

E vừa gọi điện để dò khái độ của bố e thế nào mà bố e nói giọng lạnh lắm, chắc là biết e biết chuyện gia đình rồi. Nói chuyện qua đt cũng khó khăn, e nghĩ mình sẽ viết bức thư cho bố, e cảm thấy mình thật có lỗi với gia đình, chỉ việc ăn với học mà còn chưa làm được, chỉ chơi bời lêu lổng, hết tiền lại ngửa tay xin tiền gia đình, sau cái vụ việc lần này e nghĩ cũng cần nhìn lại bản thân...
Mong các thím cũng nên suy sét lại mình để làm sao cảm thấy mình k có lỗi với những người sinh thân ra mình.
Old 31-12-2013, 16:17
kotiencb kotiencb is offline
K.I.A

chuyện này k đùa đc. đến mức đó thì chắc có chuyện gì đó từ trước rồi. bạn nên hỏi mẹ trước nhẹ nhàng từ tốn, sau đó lấy tư cách 2 người đàn ông thẳng thắn nói chuyện với bố. không nên làm căng quá nếu chuẩn bị có cãi vã thì dừng lại. đây cũng là chuyện trong nhà đừng để hàng xóm biết thì hay hơn
Reply With Quote
Old 31-12-2013, 16:20
kt2.vip's Avatar
Member

Bố dạo này khỏe không, dạo này bố còn hay uống rượu k, rượu có hại cho sức khỏe lắm, bố uống ít thôi nhé, công việc của bố vẫn tốt chứ ạ. Gần tết chắc bố bận lắm nhỉ, người ta nói bố làm công việc là" ăn cơm nhà vác tù và hàng tổng".
Nhưng họ đâu có biết là nhờ những người như bố mà những công việc của họ được suôn sẻ, họ chỉ việc kiếm tiền nuôi gia đình họ, họ không phải lo nghĩ chuyện bao đồng của xã hội.
Con yêu bố lắm, con cũng thương bố nữa, quanh năm bố làm công tác xã hội mà vẫn chăm lo cho con và thằng Hùng ăn mặc, học hành đầy đủ. Con có nhiều lỗi với bố, mẹ nhiều lắm. Bố mẹ chỉ cần con chăm lo học tập tốt để sau này kiếm được
công việc thật tốt để phụ giúp gia đình nhưng con chỉ biết ăn với chơi, học hành chểnh mạng khiến bố mẹ lo lắng.
Bố ơi, dạo này mẹ vẫn khỏe chứ ạ, gần tháng nay con chưa có về thăm nhà. Mẹ người yếu lắm, cũng hay lắm bệnh nữa, chắc trái gió trở trời này mẹ lại đau hết mình mẩy. Bố nhớ quan tâm mẹ chút nha, hì. Nhà có mỗi người xinh nhất nhà mà bố.
Con nhớ những câu mắng của mẹ. Con thật có lỗi với mẹ khi chưa thực hiện được những điều mà bố mẹ mong muốn. Con sẽ cố gắng hơn nữa.
À bố, tình hình sức khỏe của bà tốt hơn chưa hả bố, mấy hôm nay trời lạnh chắc bà đau mỏi lắm, người già khớp xương lão hóa hết rồi nên thời tiết như này dễ tái phát lắm. Bố nhớ chăm sóc bà cẩn thận nha, bố nói với bà con nhớ bà lắm, nhớ những
món quà vặt của bà.
Còn thằng Hùng nữa, nó ở nhà có nghe lời bố mẹ không. Nó thi xong rồi hả bố, không biết là kết quả có tốt không. Nó đang tuổi lớn, ở cái tuổi dậy thì, bố nhớ quan tâm nó nhiều chút nha, ở cái tuổi của nó có nhiều cái tò mò muốn hiểu biết mà chắc nó
không biết hỏi ai đâu, tính nó nhút nhát mà.
Con trên này vẫn khỏe bố ạ, mấy hôm nay con được nghỉ thi nên cũng rảnh rỗi lắm, chắc phải tết âm con mới về nhà được. Con nhớ cả nhà lắm
Bố nhớ là không nên uống nhiều rượu nhé, nhiều người bị bệnh gút với gan lắm đó. Bố là trụ cột của gia đình thì phải luôn khỏe mạnh và hành động, suy nghĩ phải sáng suốt nhé.
Con trai của bố. Con Thắng
Hà Nội, ngày cuối năm 2013.

E định gửi cho bố e bức thư này, các thím xem giúp em với ạ

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules