Thread Tools
Old 25-10-2013, 00:03
zbangkiem zbangkiem is offline
Junior Member
Hỏi về cách ghost win 8 ?

Em mới dùng máy tính , còn chưa hiểu nhiều về ghost nên nhờ mọi người giúp đỡ , hiện em đang xài 1 em vaio fit có cấu hình :

Intel® Core™ i3-3227U Processor 1.90 GHz*1
Windows 8 Single Language
Display : 15.5 inch; 1366x768; touch screen
Memory : 4 GB
HDD : 500 GB
NVIDIA® GeForce® GT 740M with NVIDIA® Optimus™ technology / Intel® HD Graphics 4000
Built-in sub-woofer

Sau 1 time dùng thì win 8 của em bị lỗi không dùng được metro , media player cũng hỏng ko sửa được , và bị 1 số lỗi nữa , em lười mang đi bảo hành nên có nhờ bạn ghost lại win giùm thì nó kêu win 8 ko ghost được , chỉ có recover gì gì đó , em có mang ra tiệm sửa máy tính quen nhờ ghost họ cũng kêu chỉ có recover , mà khi em mua máy tính thì nhân viên kêu có sẵn bản ghost trong máy rồi ??? Mà ai cũng bảo recover là mất toàn bộ dữ liệu ở những ổ C , D nhưng trong máy của em có nhiều dữ liệu quan trọng phục vụ việc học tập nên em ko muốn cài lại win từ đầu mà chỉ muốn ghost lại ổ C thôi . Em lên web tìm thấy rất nhiều bản ghost mà ko biết cách cài Máy tính của em mua tại Sony Việt Nam ở 133 Thái Hà , Hà Nội .

Nhờ mọi người ai biết cách ghost win 8 thì làm ơn chỉ giúp em với , em chân thành cảm ơn
[/size]
Reply With Quote
Old 25-10-2013, 00:43
thanhprotnvn's Avatar
thanhprotnvn thanhprotnvn is offline
Đã tốn tiền
Re: Hỏi về cách ghost win 8 ?

win 8 xài refesh là được rồi, còn reset mới mất hết toàn bộ dữ liệu mấy cái lỗi nhẹ nhàng thì vào cmd (admin) gõ sfc /scannow

với cả máy mới h ko chơi dc vs ghost rồi, chuyển sang xài Acronis True Image rồi. như kiểu ko thèm chơi vs ổ DVD nữa mà h toàn cài = usb ý
vs cả máy bác có win bản quyền thì cứ recovery lại

ghost nó có quá khứ hào hùng, đến lúc cho nó nghỉ dc rồi

mấy cái này bác cứ google là có

Last edited by thanhprotnvn; 25-10-2013 at 00:47.
Reply With Quote
Old 25-10-2013, 03:31
minhheorung minhheorung is offline
Member
Re: Hỏi về cách ghost win 8 ?

thích ghost thì bác làm hẳn 1 usb Hirren tha hồ nghịch. chuyển dữ liệu, phân vùng, format etc... còn cái bản quyền thì cờ rắc đầy ra đó ) update thoải mái
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules