Thread Tools
Old 09-05-2013, 12:52
mitom90's Avatar
mitom90 mitom90 is offline
Senior Member
Re: Beats + Senn = ?

HD800 , close thớt!
Old 09-05-2013, 12:54
3d1920's Avatar
3d1920 3d1920 is offline
Đã tốn tiền

Xem ra lập thớt này vô dụng rồi, tốt nhất chả nên nhờ ai tư vấn cả tự mình giải quyết vẫn hay hơn. Close thớt
Reply With Quote
Old 09-05-2013, 12:54
matsushita1610's Avatar
matsushita1610 matsushita1610 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by 3d1920 View Post
Hồi năm 2008 mình còn là đứa học sinh cấp 3 vắt mũi chưa sạch, lên voz chỉ để có kiến thức, lúc đó vì không có điều kiện để sắm đồ công nghệ nên không thắc mắc.
Hiện tại thì khác khi mình có điều kiện thì mình muốn bỏ tiền ra sao cho hợp lý nên muốn nhờ những anh em có kinh nghiệm tư vấn hộ. Với lại mảng audio mình mới tập tành chơi nên mới nhờ giải đáp. Đơn giản chỉ thế thôi chứ chả còn mục đích nào khác.
tham gia 2008, nick lập 2011 và không có post nào khác ngoài những post trong topic này, diễn như thật. Mình rất xúc động
Reply With Quote
Old 09-05-2013, 13:08
Shim Carolina's Avatar
Shim Carolina Shim Carolina is offline
Senior Member

thế cơ, h còn màn kì thị các mem mới zô chưa đủ 20 post =)))
Nghĩ lại cái thời ngày xưa mềnh giả nai giả vượn zô f31 spam như dean, ăn gạch như đúng rùi, câu post cứ gọi là tè le tá lả, chả để ý đến ai =)))))
Beats thì có sao nào, nói thẳng ra lúc còn chưa zô cái hội ăn chơi nhảy múa này, mềnh ôm beats fake 2 năm, cộng zí 1 lô kinh nghịm tai tàu 30k cắm điện thoại cũng tàu nốt
Những ng chưa bước vào hội vào hè thì chuyện iu beats lè đương nhiên rồi, cái j pr mạnh nhất, đập vào mắt nhìu nhất thì họ chọn thôi, trong đầu k 1 mống kinh nghiệm thì cái ví nó phải trả tiền kinh nghiệm =)
căn bản nhìu bạn f31 này hổ báo dữ dằn, cứ thấy beats lè bật auto chửi.....để beats đc thành công như bây h lão Dr Dre cũng phải mất công PR lắm chứ, đâu có phải dễ dàng, hướng đến xu thế thời trang là chủ yếu, lão đâu có nói 1 câu audiophile 2 câu audiophile nào đâu mè phải xoắn =))) thị trường tiếp cận của các hãng khác nhau mà =)))
cũng phải có 1 cơ số mem ở f31 mới thoát khỏi cái bóng beats là dữ dằn hổ báo đc ngay roài =))) cơ mà cũng cái cơ số ấy ngoài chuyện chê beats ỏng eo ra thì trải qua thời gian chưa chắc cái tai và cách đánh giá đã là khách quan, nhìu bạn có khi vẫn theo xu hướng "tự luyện cho mình 1 cặp tai trâu ngược với xu hướng thời đại" mà lá chắn phản biện chỉ có 1 câu duy nhất: Tại gu em nó thế =))))

nói tóm lại là họ xin tư vấn tử tế thì cũng mong mọi ng reply lịch sự chút
hôm nay ngày lành tháng tốt, em thích lên f31 câu post, vậy thôi =))) mọi gạch đá các chú các bác, các audiophile lão làng quăng em nhẹ nhàng vì dạo này em đang ốm ạ :-<
Old 09-05-2013, 13:22
BatToys's Avatar
BatToys BatToys is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Shim Carolina View Post
thế cơ, h còn màn kì thị các mem mới zô chưa đủ 20 post =)))
Nghĩ lại cái thời ngày xưa mềnh giả nai giả vượn zô f31 spam như dean, ăn gạch như đúng rùi, câu post cứ gọi là tè le tá lả, chả để ý đến ai =)))))
Beats thì có sao nào, nói thẳng ra lúc còn chưa zô cái hội ăn chơi nhảy múa này, mềnh ôm beats fake 2 năm, cộng zí 1 lô kinh nghịm tai tàu 30k cắm điện thoại cũng tàu nốt
Những ng chưa bước vào hội vào hè thì chuyện iu beats lè đương nhiên rồi, cái j pr mạnh nhất, đập vào mắt nhìu nhất thì họ chọn thôi, trong đầu k 1 mống kinh nghiệm thì cái ví nó phải trả tiền kinh nghiệm =)
căn bản nhìu bạn f31 này hổ báo dữ dằn, cứ thấy beats lè bật auto chửi.....để beats đc thành công như bây h lão Dr Dre cũng phải mất công PR lắm chứ, đâu có phải dễ dàng, hướng đến xu thế thời trang là chủ yếu, lão đâu có nói 1 câu audiophile 2 câu audiophile nào đâu mè phải xoắn =))) thị trường tiếp cận của các hãng khác nhau mà =)))
cũng phải có 1 cơ số mem ở f31 mới thoát khỏi cái bóng beats là dữ dằn hổ báo đc ngay roài =))) cơ mà cũng cái cơ số ấy ngoài chuyện chê beats ỏng eo ra thì trải qua thời gian chưa chắc cái tai và cách đánh giá đã là khách quan, nhìu bạn có khi vẫn theo xu hướng "tự luyện cho mình 1 cặp tai trâu ngược với xu hướng thời đại" mà lá chắn phản biện chỉ có 1 câu duy nhất: Tại gu em nó thế =))))

nói tóm lại là họ xin tư vấn tử tế thì cũng mong mọi ng reply lịch sự chút
hôm nay ngày lành tháng tốt, em thích lên f31 câu post, vậy thôi =))) mọi gạch đá các chú các bác, các audiophile lão làng quăng em nhẹ nhàng vì dạo này em đang ốm ạ :-<
có ai auto chửi vì beats à
bác ấy thái độ vậy là do nhiều nick vô f31 kiếm post mấy ngày qua chứ liên quan gì đến beats ?
thực ra thì kiếm post trong cái box này khá đơn giản,lượn qua vài topic,đọc qua mấy cmt phía trên rồi adua theo, ví dụ như ông chủ thớt review con amp A,thì mình post adua khen,vừa được post mà ông thớt cũng vui,thấy cmt trên chê thì mình cũng chê,vừa được post vừa được mọi người nghĩ hiểu biết( có khi còn được ăn gạch,mà đã ăn gạch là bật,bật là lại có post)
Reply With Quote
Old 09-05-2013, 13:31
Shim Carolina's Avatar
Shim Carolina Shim Carolina is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by BatToys View Post
có ai auto chửi vì beats à
bác ấy thái độ vậy là do nhiều nick vô f31 kiếm post mấy ngày qua chứ liên quan gì đến beats ?
thực ra thì kiếm post trong cái box này khá đơn giản,lượn qua vài topic,đọc qua mấy cmt phía trên rồi adua theo, ví dụ như ông chủ thớt review con amp A,thì mình post adua khen,vừa được post mà ông thớt cũng vui,thấy cmt trên chê thì mình cũng chê,vừa được post vừa được mọi người nghĩ hiểu biết( có khi còn được ăn gạch,mà đã ăn gạch là bật,bật là lại có post)
k auto chửi thì cũng cmt kiểu đá xoáy hoặc troll chủ thớt
riêng anh masushita đó mềnh quen dc tầm 4 năm nai rồi, k cần thiết phải câu nệ xã giao
còn mí cái thread nhảm thì cứ auto report, đâu cần thiết phải cmt vào mí cái thread làm j cho loãng, up thread lên cho nhức mắt anh em..hay căn bản các bạn cmt zô cũng mún tự bump post của bản thân =)))
mình ngày xưa cũng đi spam thấy bà cố đóa =)))))))
Old 09-05-2013, 13:36
matsushita1610's Avatar
matsushita1610 matsushita1610 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Shim Carolina View Post
k auto chửi thì cũng cmt kiểu đá xoáy hoặc troll chủ thớt
riêng anh masushita đó mềnh quen dc tầm 4 năm nai rồi, k cần thiết phải câu nệ xã giao
còn mí cái thread nhảm thì cứ auto report, đâu cần thiết phải cmt vào mí cái thread làm j cho loãng, up thread lên cho nhức mắt anh em..hay căn bản các bạn cmt zô cũng mún tự bump post của bản thân =)))
mình ngày xưa cũng đi spam thấy bà cố đóa =)))))))
ôi con nhỏ này ngày xưa khác, giờ khác. F17 giờ loạn lạc lắm, ní lan sang F31 nữa, ko phải như xưa đâu. Ức chế lắm

Kiếm chuyện đi, 3h sáng nhá máy khỏi ngủ
Reply With Quote
Old 09-05-2013, 13:40
mtp mtp is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by 3d1920 View Post
Tình hình là em đang dùng con HP Envy 15 dùng chip âm thanh Beats, giờ em đang định mua 1 chiếc tai nghe dòng HD của Senn về dùng chung với cái lap nhưng không biết chất lượng như thế nào? Hay là phải đú thêm amp riêng để cho đảm bảo? Nhờ các cao nhân giúp đỡ
Con HP Envy bạn đang dùng là Beats Audio thì nhiều khả năng là nó tích hợp phần mềm chỉnh âm thanh của Beats vào, chắc là nghe sẽ "không được thật" lắm.
Nếu muốn chơi giao hưởng với cổ điển mà mua Senn thì kiếm con HD598, tốt nhất là vác máy đi cắm thử xem cái Beats Audio nó đánh từ lap ra HD 598 có hợp không. Nếu nghe hợp thì dùng, còn không hợp thì có thể cắm thử ra 1 con USB DAC/Amp khác phối với HD 598.
Về cá nhân thì thấy là khả năng bạn sẽ phải để cả khoản đầu tư cả HD 598 và 1 con USB DAC/Amp ngoài.

@ mấy bạn tức giận vì Beats mấy ngày hôm nay : nói thật là mình vào forum gặp mấy cái topic đấy cũng "giận" chả kém đâu, nhưng xong khi đọc xong thì mình biến cái "giận" đấy thành cái tràng cười vào cái câu hỏi các bạn ý hỏi
Dù ghét Beats và thù các bạn thích cuồng Beats thật, nhưng đừng có vì cái đó mà bật auto chửi với 1 số người chẳng may không bao giờ vô can vào việc đó, nó sẽ rất gây mất cảm tình với cộng đồng chung.
- Âm bass: (Fail). Cho em chạy non-stop thua.
Reply With Quote
Old 09-05-2013, 13:41
Miseo Miseo is offline
Senior Member

Ông manh động ve lù thật mèo ah

Chi nhánh 1: 306/21 Nguyễn Thị Minh Khai, P.5, Q.3 0904.707.505
Chi nhánh 2: 96 Hữu Nghị, P.Bình Thọ, Q.Thủ Đức 0905.434.787
Reply With Quote
Old 09-05-2013, 13:44
PaleMoon's Avatar
PaleMoon PaleMoon is offline
Senior Member

Không biết có phải kiếm post không, nhưng nếu muốn kiếm post thì sang F33 hay hơn nhiều, lại được nghe các bạn bàn chuyện kinh tế, chính trị.
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules