Thread Tools
Old 10-05-2013, 08:10
TigerBia TigerBia is offline
Đã tốn tiền
Re: Tại sao lại đánh giá nhau qua xe, qua điện thoại?

Quote:
Originally Posted by _romeo_tun_ View Post
không phải ai cũng thế, gấu e yêu em từ thời em đi wave tàu, tới bây giờ e đã đi không số 4 năm rồi chẳng ý kiến gì
nồi nào úp vung nấy thôi.
nói vậy bạn đừng giận. hehe

@chủ thớt: trong cuộc sống nhiều khi nên đạp dư luận mà sống thớt àh. bây giờ ra đường có phải ai cũng xe xịn, đt đắt tiền đâu. Rất rất nhiều người đi hàng tàu, xài cục gạch đó thôi. Họ có thể chịu nhục trước sự khinh khi kẻ khác. Nhưng mà họ vẫn sống lạc quan đấy thôi, vì họ có trách nhiệm với đồng tiền họ làm ra. Họ có thể tích góp tiền dè xẻn trong 5 năm 6 năm để làm nên 1 cơ đồ rồi 10-20 năm sau họ sẽ đi 4 bánh thực tế có nhiều người như thế.

hãy thể hiện bản thân mình trước những người có cùng quan điểm sống để kiếm những người bạn tốt.

đọc thớt này nhớ đến cái thớt: đi uống cf với các em iphone 5. chạy vespa, liberty nhưng tính tiền 200k thì éo đứa nào chìa tiền ra, phải để 1 thằng đi xe số, xài cục gạch tính tiền hộ

mà thường cuộc đời này những người nhà giàu thực sự hay tự họ kiếm được tiền thì không khinh khi kẻ khác, nếu bị khinh khi thì hãy coi lại bản thân mình, chơi đã tốt chưa.

kết: ai cũng chọn gái xinh, thì cũng đừng trách tụi nó chọn thằng nhà giàu.

Mình có 1 thằng bạn đi dream nhật nhập thùng những năm 92 93. ông già nó quan to. Mặc đồ lúc nào cũng đơn giản nhưng lịch sự nó cứ vác những đồ VNXK mà mặc thôi, đồng hồ từ nước ngoài ông già đem về nghe đâu hàng xịn được biếu. dép thì con vợt , xài bb 9780. Trên người nó thì toàn đồ giá trị nhưng đi chơi có gái thì éo con nào để ý đến nó. Mà chỉ để ý đến thằng bạn đi AB xài iphone 5, cứ 1 lần đi nhậu mà có gái lạ về là thằng này lại được mấy đứa tự gọi hay nhắn tin thế lọ thế chai . Mà nhà thằng đi AB cũng như phong thái, đầu óc của nó cũng không bằng thằng bạn đi dream , chỉ khác cái thể hiện bên ngoài thôi

===>> nhiều khi sự đánh giá cũng nằm ở tầm hiểu biết hạn hẹp nữa.

Last edited by TigerBia; 10-05-2013 at 08:20.
Reply With Quote
Old 10-05-2013, 08:46
6996's Avatar
6996 6996 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by 13thclone View Post

Mình có đem chuyện này đi hỏi thầy, thầy mình bảo :"Những nước lạc hậu thường hay như vậy"

Mọi người nghĩ sao ạ?
Thầy bạn nói đúng đấy, mình sang sing, nhật thấy người dân họ tốt, bình đẳng lắm, mình dân VN đen đúa bẩn thỉu nghèo rớt mồng tơi mà mua mấy cái đồ 100 yên họ cũng chào hỏi, cám ơn rối rít, động cái là họ xin lỗi khiến mình phát ngại.
Reply With Quote
Old 10-05-2013, 08:53
L.N.T.A L.N.T.A is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by chagiant View Post
Người lạ k biết bạn là ai ,họ đánh giá bạn qua xe và điện thoại là điều tất nhiên .
Ngay chính bản thân mình ,cách đây 1 năm là 1 thằng nhà nghèo đi xe wave alpha nè .Hồi đó tán em nào thì y rằng gặp lần đầu tiên xong e nó bye bye k 1 lời từ biệt ,may mắn lắm có 1 em k bye thì coi mình y như osin .Mình chạy vào quán nhậu k biết để xe ở đâu nhân viên cũng k thèm quan tâm ,đi mua điện thoại mấy con nhân viên k thèm tư vấn .

Nhưng may mắn mình trúng vé số , xây nhà cho ông bà già ,mua 1 chiếc CBR 150 và 1 cái Iphone 5 cho riêng mình . Còn dư tiền thì gừi ngân hàng nên ví lúc nào cũng rủng rỉnh .Chạy ngang qua mấy quán nhậu mà mình liếc vào quán nó thôi là y như rằng mấy thằng mồi khách nó chặn đầu xe mình y như muốn cướp xe vậy (mình nhiều lần xém tung mấy thằng như này ) ,rồi dạ dạ vâng vâng a vào quán đi để bọn em dắt xe cho .

Cái con ghẹ mà coi mình như osin nó bỗng nhiên ngon hẳn ra ,quan tâm hỏi han sáng tối đều chủ động nt ,trong khi trước đó nó có bao giờ nt trước đâu ,mình xác định con này hám tiền nên đá k thương tiếc .
Vãi cái xã hội
Reply With Quote
Old 10-05-2013, 09:15
zbinhminhz zbinhminhz is offline
Senior Member

Hjx, quan tâm chi xã hội h thế. Gấu em thì đi chơi với nó em toàn xách wave đi, CBR SH xách đi nó còn bảo đi xe thường được rồi đỡ bị chú ý

Con gái cũng có đứa này đứa nọ hơi đâu care, chơi chủ yếu sòng phẳng chứ chơi lợi dụng bề ngoài của nó thì cũng kệ mie nó, đời mà
Reply With Quote
Old 10-05-2013, 09:18
kyosan kyosan is offline
K.I.A

Kệ cmn
Reply With Quote
Old 10-05-2013, 09:25
rockofthelagoon's Avatar
rockofthelagoon rockofthelagoon is offline
Senior Member

Em cày mãi cả năm nay mới có tiền mua cái xác mô tô về độ cà phê. . . mới xách về đứa bạn chửi dm sao mày ngu thế. . . mua SH chạy có phải sướng k. Thế là em cho nó 1 cái bạt tai long trời lở mồm.
Old 10-05-2013, 09:27
al-qaeda's Avatar
al-qaeda al-qaeda is offline
Đã tốn tiền

đi chơi hay đi làm cứ xách con wave alpha ra mà táng thoy...ăn bận chỉnh chu, áo somi, quần khaki, giày lười, khoác cardigan, ra đường chả sợ ai bàn tán ra vào này nọ...cứ sống đúng chính mình...có người yêu mà thái độ "chỉ quen" với ai có iphone, xe tay ga,...thì hỏi thẳng nó 1 câu "quen anh hay quen chiếc xe"...loại đó thì next
Reply With Quote
Old 10-05-2013, 09:30
Theo WalCott Theo WalCott is offline
K.I.A

Mình thì ko quan trọng việc bạn đi xe nào hay ăn mặc làm sao, vấn đề là cách bạn hành xử, văn hóa của bạn như thế nào
Reply With Quote
Old 10-05-2013, 09:36
sieyconhay sieyconhay is offline
K.I.A

thường những thành phần đi xe xịn. dùng đt xịn thì toàn là tiền bố mẹ thôi
đi chơi chung mà =)) có 50k cũng éo góp nổi, nhục nhã hơn có thằng còn hỏi mượn mình 20k đóng tiền phí
về phần mình, mình đi xe đạp guộc thôi
nhiều đứa nhìn coi khinh nhưng mình chỉ cười thôi, vì đơn giản nó đâu biết chiếc xe đạp này mình mua 8tr =.=
dùng 1280 (ai ý kiến đấm phát chết luôn)
đơn giản là mình thích thoải mái, lại nhiều khi rơi rớt
bọn lên mặt khoe của với mình nhiều khi mình cười cười lấy tiền đập vào mặt bọn nó lại ( các bác đừng gạch mình, k phải tiền OBZ đâu, bố mẹ cho e 1 ngày 50k thôi, nhưng mình làm đc 1 ngày 200k nữa)
nói chung là tiền mới làm nên giá trị con người, đồng tiền tự kiếm thì mới biết trân trọng, còn bọn đi xe xịn. dùng đt xịn thì mình hỏi 1 câu thôi
Tung/đập lộn k? cái nào hư trước bỏ =))
Reply With Quote
Old 10-05-2013, 10:50
ojalo ojalo is offline
Junior Member

Bán cái người ta cần chớ không bán cái mình có. Cha mẹ giàu thì không cho con thì cho ai. Ai lại không muốn gene mình tiếp tuc. Natural selection cả thôi.
Hồi lớp nhỏ thì 50 = 50, nhưng giờ mình mới biết 50 của người giàu khác 50 người nghèo.
Cái nài mình nhìn mổi lần khi mình nghỉ hoặc so sánh gì đó.
" 21 cách nghĩ khác người của những người giàu có"
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules