Thread Tools
Old 10-05-2013, 00:43
L.N.T.A L.N.T.A is offline
Senior Member
Re: Tại sao lại đánh giá nhau qua xe, qua điện thoại?

Mình đi làm, đi chơi chạy xe Attila Elizabeth của gấu thì mấy thằng giữ xe nó dắt hộ mình. Còn đi dream của papa cho thì chúng quăng xe thấy tội nghiệp. Để xe kiểu gì thì tụi nó cũng cọc, wạo wọ mún chữi mình. Vãi tụi nó, không phải coi thường những người giữ xe. Chứ mình rất khinh mấy thằng như vậy

Last edited by L.N.T.A; 10-05-2013 at 00:46.
Reply With Quote
Old 10-05-2013, 00:48
sieunhancutchan sieunhancutchan is offline
Senior Member

Đi kí hợp đồng mà đối tác chạy 4 bánh thì chắc kí cũng dễ hơn là với anh chạy nouvo hay airblade chứ nhỉ
VOZ cưỡi chó sủa gâu gâu
:))
Reply With Quote
Old 10-05-2013, 00:51
hunted_laptop92 hunted_laptop92 is offline
Member

Quote:
Originally Posted by 13thclone View Post
Mình lấy làm lạ là có rất nhiều người, từ lao động chân tay cho đến giới học sinh sinh viên trí thức.v.v. đánh giá con người qua xe họ đi, điện thoại họ xài. Trong khi những đức tính như giản dị, tốt bụng bị xem nhẹ thì thói trọng vật chất, hình thức lại đc đề cao Đại loại như "Chả cần biết người đó tốt xấu thế nào, thấy họ có xe, dt ngon thì ta phải nể, kính trọng họ trước đã"

Ví dụ như cô mình là giáo viên Văn. Cô hơi thấp, vả lại tính cũng giản dị nên thích đi xe cub mặc dù nhà có điều kiện. Rồi đến khi cô đi chiếc lead, cô nói rằng tự nhiên nhiều người thay đổi thái độ hẳn với cô, chiếc xe của cô dc trân trọng hơn, người ta cũng cười nói vui vẻ hơn.

Rồi chắc các bạn cũng biết là, trong giới hoc sinh sinh viên, tình trạng này còn thảm hơn nữa. Con gái mà thấy anh chàng xe ngon, điện thoại xịn là mắt sáng rực . Mình thấy nhiều bạn cứ tụm năm túm ba bàn tán, rồi lấy mấy cái đó ra để thể hiện ta đây đẳng cấp. May mắn là nhóm mình chơi, chẳng ai lấy cái đó ra để thể hiện, đa số toàn bàn về học tập, công việc thôi, và bọn mình rất nể những người tài giỏi (Mình học Hoa Sen)

Mình có đem chuyện này đi hỏi thầy, thầy mình bảo :"Những nước lạc hậu thường hay như vậy"

Mọi người nghĩ sao ạ?
Bạn nói sai r, đt với xe chỉ tạo nên ẤN TƯỢNG BAN ĐẦU cho ngta thôi. Còn ĐÁNH GIÁ CON NGƯỜI thì lại phải qua va chạm, tiếp xúc

Đơn giản nhé, Bác Hồ mặc áo cũ, đi dép cao su, đội mũ cối, cả thế giới hằng trăm năm phải kính trọng
Reply With Quote
Old 10-05-2013, 00:58
Suffix Suffix is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by Vo_Thuong View Post
Bạn nói bạn không quan trọng vẻ bề ngoài đi. Bạn làm ăn, đối tác của bạn là một người ăn mặc lịch sự, sạch sẽ thì mình chắc chắn bạn sẽ cảm thấy khác với khi gặp một đối tác ăn mặc xuyền xoàng, mặc quần đùi, chân mang dép lào.
Cái nhìn đầu tiền quyết định rất nhiều đến thái độ của ng đối diện về mình. Cái này đc nhiều người công nhận rồi.
Không phải cái gì cũng tự nhiên mà có trên đời này đâu bạn à
Cái này khác rồi bạn ơi . Người ta mặc lịch sự để tiếp chuyện mà mình tuềnh toàng thì chẳng khác nào mình sỉ nhục người ta cả. Còn ý bạn chủ thớt là khi mình xài xe bt , điện thoại bt người ta đối xử khác còn lúc bạn lên đồ thì họ lại đối xử khác .

Tóm lại là xã hội nó thế , các bạn chấp nhận thì lặng lẽ mà sống . Còn nếu không thì cứ làm 1 sự kiện nào đấy mang tầm vóc lớn lao
Reply With Quote
Old 10-05-2013, 01:00
tuankit tuankit is offline
K.I.A

Có bạn nào cho mình hỏi tý:Tại sao ở Việt Nam những thằng ngu thì được làm lãnh đạo,thằng khôn thì lại làm lính???Liệu nước ngoài có nước nào như Việt Nam không??
Reply With Quote
Old 10-05-2013, 01:06
nhoc_volam nhoc_volam is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by tuankit View Post
Có bạn nào cho mình hỏi tý:Tại sao ở Việt Nam những thằng ngu thì được làm lãnh đạo,thằng khôn thì lại làm lính???Liệu nước ngoài có nước nào như Việt Nam không??
Thế tại sao thằng ngu làm lãnh đạo được và thằng khôn thì phải làm lính ?

Câu hỏi của bạn cũng chính là câu mình hỏi lại đấy Nếu bạn KHÔN thì bạn sẽ đưa những thằng NGU HƠN làm lính cho mình ... Vì thế đừng nghĩ "Thằng kia bụng phệ mông to đầu hói, ít bằng cấp mà lại làm giám đốc trong khi mình trẻ khoẻ sáng dạ lại làm cu li"

Bạn làm thuê cho người ta, chính xác là bạn NGU hơn người đó rồi đấy
Reply With Quote
Old 10-05-2013, 01:16
jupiter2013 jupiter2013 is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by Legend was cuckolded View Post
Chiếc áo không làm lên thầy tu.
Ai nói nốt câu sau hộ cái
đầu trọc mà kô mặc áo cà sa thì chả khác thằng ăn cướp
Reply With Quote
Old 10-05-2013, 01:17
jupiter2013 jupiter2013 is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by nhoc_volam View Post
Thế tại sao thằng ngu làm lãnh đạo được và thằng khôn thì phải làm lính ?

Câu hỏi của bạn cũng chính là câu mình hỏi lại đấy Nếu bạn KHÔN thì bạn sẽ đưa những thằng NGU HƠN làm lính cho mình ... Vì thế đừng nghĩ "Thằng kia bụng phệ mông to đầu hói, ít bằng cấp mà lại làm giám đốc trong khi mình trẻ khoẻ sáng dạ lại làm cu li"

Bạn làm thuê cho người ta, chính xác là bạn NGU hơn người đó rồi đấy
+1 , ăn bớt ăn xén thì đúng nhưng bảo họ ngu thì nên xem lại mình
Reply With Quote
Old 10-05-2013, 03:00
chagiant chagiant is offline
Member

Người lạ k biết bạn là ai ,họ đánh giá bạn qua xe và điện thoại là điều tất nhiên .
Ngay chính bản thân mình ,cách đây 1 năm là 1 thằng nhà nghèo đi xe wave alpha nè .Hồi đó tán em nào thì y rằng gặp lần đầu tiên xong e nó bye bye k 1 lời từ biệt ,may mắn lắm có 1 em k bye thì coi mình y như osin .Mình chạy vào quán nhậu k biết để xe ở đâu nhân viên cũng k thèm quan tâm ,đi mua điện thoại mấy con nhân viên k thèm tư vấn .

Nhưng may mắn mình trúng vé số , xây nhà cho ông bà già ,mua 1 chiếc CBR 150 và 1 cái Iphone 5 cho riêng mình . Còn dư tiền thì gừi ngân hàng nên ví lúc nào cũng rủng rỉnh .Chạy ngang qua mấy quán nhậu mà mình liếc vào quán nó thôi là y như rằng mấy thằng mồi khách nó chặn đầu xe mình y như muốn cướp xe vậy (mình nhiều lần xém tung mấy thằng như này ) ,rồi dạ dạ vâng vâng a vào quán đi để bọn em dắt xe cho .

Cái con ghẹ mà coi mình như osin nó bỗng nhiên ngon hẳn ra ,quan tâm hỏi han sáng tối đều chủ động nt ,trong khi trước đó nó có bao giờ nt trước đâu ,mình xác định con này hám tiền nên đá k thương tiếc .
Reply With Quote
Old 10-05-2013, 03:13
Kean8x Kean8x is offline
Member

ở ngoai đường gặp nhau thoáng qua trogn chốc lát thì làm sao biết được nội tâm mà đánh giá
nên chỉ có thể đánh giá bề ngoài thôi ,nhưng mà giờ XH này, dễ đánh giá lầm vì cái bề ngoài lắm nên ko thể nói chung chung hay nói về 1 phía được
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules