Thread Tools
Old 04-05-2013, 08:49
leg3nd4ry leg3nd4ry is offline
Senior Member
Re: Tư vấn Sound Musiland Moli vs SQ210A+

Em đã dùng thử Moli Musicland đánh với Edifier S330D ! Đã mua là là mua hẳn D có cổng Digital ! Moli có đủ 3 cổng (Digital, RCA, headphone 3.5mm) tiền lợi khi sử dụng với nhiều thiết bị khác nhau ! Chất âm của Moli thì chắc bác cũng phải rõ rồi chứ ? Bác đọc nhiều anh em trên này thì biết ngay ý mà !
Reply With Quote
Old 04-05-2013, 11:55
ninja ryukenden's Avatar
ninja ryukenden ninja ryukenden is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by Freeze View Post
thích Moli ở chỗ có đầy đủ cổng (RCA, 3.5, Optical out) đánh với loa PC hoặc dàn mini đều ngon. Đang dùng kéo HD598

còn SQ210a không có cổng 3.5 cắm hp với ko xuất Optical được đâu nhé
SQ210A+ không có Optical, nhưng có Coaxial có được không thím
Đó là chưa kể em nó còn thay được op-amp nữa
Old 04-05-2013, 12:56
Freeze Freeze is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by ninja ryukenden View Post
SQ210A+ không có Optical, nhưng có Coaxial có được không thím
Đó là chưa kể em nó còn thay được op-amp nữa
Coaxial out có cắm được vào dàn mini hay không ? Đa số dàn mini không có cổng này nhưng chắc chắn có cổng Optical In/Out.

Và chủ thớt có hardcore đến mức thay OP-AMP để mất bảo hành cái card hay không ?
Reply With Quote
Old 04-05-2013, 15:42
Tyloo's Avatar
Tyloo Tyloo is offline
Senior Member
Location: ~~~~~~~~>>>>> Nơi dân chơi không bao giờ biết đến <<<<<~~~~~~~~

Quote:
Coaxial out có cắm được vào dàn mini hay không ? Đa số dàn mini không có cổng này nhưng chắc chắn có cổng Optical In/Out.

Và chủ thớt có hardcore đến mức thay OP-AMP để mất bảo hành cái card hay không ?
Dạ kính thưa các bác là tai em cũng thuộc loại tai trâu thôi nên không phải chơi chuyên nghiệp mà thay tụ hay gì gì đâu, Chỉ đơn giản là em thích nghe nhạc. Bass nó có uy lực một tí.

Thanks mọi ngươi tư vấn
Old 04-05-2013, 16:58
kusanagi's Avatar
kusanagi kusanagi is offline
Senior Member

Quote:

1) SQ210a+ opamp rời, thay như thay ram thôi có phải hàn khò gì đâu mà mất bảo hành
2) Tại sao cắm vô dàn mini phải bắt buộc cần optical ? Xuất RCA thì con soundcard đóng vai trò DAC, xuất optical thì nó chỉ là transport coi như bỏ phí phần D/A + amp của soundcard. Mấy mainboard, laptop đời mới bây giờ hầu hết support s/pdif nên mình thấy bỏ hơn 1 củ ra lấy con soundcard chỉ để làm transport thì quá phí phạm.
3) Theo bạn nguyên bộ amp mini bao tiền D/A tích hợp nghe mới hay hơn soundcard ( ở đây cho ~ 1 củ đi ) ?
4) Bản thân mình từng sở hữu con Moli thì thấy con Moli tiếng khá hiền chỉ phù hợp nhạc nhẹ thôi trong khi thớt nghe dance, DJ
5) Con SQ210a+ có cọng dây 2 RCA -> 3.5mm female mà bạn. Như mấy con Carddeluxe, SE90/200 cũng đâu có cổng 3.5mm

Last edited by kusanagi; 04-05-2013 at 17:16.
Reply With Quote
Old 04-05-2013, 22:43
changtrai_itnoi changtrai_itnoi is offline
Senior Member

mình cũng đang xài moli đây.âm của moli dầy,ấm.nghe nhạc nhẹ quá hợp.nhưng không phải là ko chơi dance,dj được.Tiếng bass của moli rất chắc,gọn gàng đánh dance cũng ko tệ.
Reply With Quote
Old 05-05-2013, 11:11
quocanh_lb2411 quocanh_lb2411 is offline
K.I.A

http://vozforums.com/showthread.php?...7#post58360877
mình thì đang bán Moli mới 100% giá tốt đây . Các bác máu thì ôm về phá trinh
Reply With Quote
Old 05-05-2013, 11:52
Freeze Freeze is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by kusanagi View Post
1) SQ210a+ opamp rời, thay như thay ram thôi có phải hàn khò gì đâu mà mất bảo hành
2) Tại sao cắm vô dàn mini phải bắt buộc cần optical ? Xuất RCA thì con soundcard đóng vai trò DAC, xuất optical thì nó chỉ là transport coi như bỏ phí phần D/A + amp của soundcard. Mấy mainboard, laptop đời mới bây giờ hầu hết support s/pdif nên mình thấy bỏ hơn 1 củ ra lấy con soundcard chỉ để làm transport thì quá phí phạm.
3) Theo bạn nguyên bộ amp mini bao tiền D/A tích hợp nghe mới hay hơn soundcard ( ở đây cho ~ 1 củ đi ) ?
4) Bản thân mình từng sở hữu con Moli thì thấy con Moli tiếng khá hiền chỉ phù hợp nhạc nhẹ thôi trong khi thớt nghe dance, DJ
5) Con SQ210a+ có cọng dây 2 RCA -> 3.5mm female mà bạn. Như mấy con Carddeluxe, SE90/200 cũng đâu có cổng 3.5mm
- Không cắm cổng Optical thì phí cục MD của dàn mini hả bợn ? ai cũng biết DAC trong thớt MD dàn mini nó chất như nào.
- Theo bạn, người ta mua card Moli về chỉ để cắm dàn mini ? Riêng tôi đang cắm cùng lúc cả dàn mini (Optical), loa PC (RCA) và cả headphone (3.5). Mỗi thứ có 1 mục đích khác nhau (chơi game, nghe nhạc...)

Bây giờ kiếm 1 cọng RCA -> 3.5 loại cái ngon ngon 1 chút cũng hơi bị khó Hồi trước kẹt quá nên ra Nhật Tảo hốt đại 1 cọng China 50k
Reply With Quote
Old 05-05-2013, 14:28
kusanagi's Avatar
kusanagi kusanagi is offline
Senior Member

Quote:
- Không cắm cổng Optical thì phí cục MD của dàn mini hả bợn ? ai cũng biết DAC trong thớt MD dàn mini nó chất như nào.
- Theo bạn, người ta mua card Moli về chỉ để cắm dàn mini ? Riêng tôi đang cắm cùng lúc cả dàn mini (Optical), loa PC (RCA) và cả headphone (3.5). Mỗi thứ có 1 mục đích khác nhau (chơi game, nghe nhạc...)

Bây giờ kiếm 1 cọng RCA -> 3.5 loại cái ngon ngon 1 chút cũng hơi bị khó Hồi trước kẹt quá nên ra Nhật Tảo hốt đại 1 cọng China 50k
Mình cũng mới nghe qua ~ 3 con MD theo dàn mini thôi. Ý kiến chủ quan là nghe ko bằng 1 con soundcard tầm 1 củ làm DAC điểm chung là hụt treble, bass phập phù, được mỗi dãy mid khá nhưng vẫn mờ thiếu chi tiết. Nếu bạn thấy con MD mini nào đủ chất lượng như bạn nói thì giới thiệu cho mình với

Lúc còn chơi dàn Onkyo Intect 275 và Sansui R11 thì mình vẫn lấy soundcard làm DAC khi đánh qua amp cho loa lẫn HP, chứ ko dùng thớt MD, để chưng cho đủ dàn vậy thôi. Hồi trước cũng từng thấy nhiều bác khen nhưng thực tế test thì lại thất vọng. Trước cũng có 1 bác vác 1 đầu CD Kenwood tầm 5 củ, CD gốc qua giao lưu với mình, đánh cùng với 1 setup amp headphone thì vẫn kém hơn con SE-200 làm DAC một chút ( kém sạch, kém chi tiết ). Mình nghĩ có thể MD hay CD gì có thể sẽ hay thật đấy nhưng với mức giá nào cơ, ba con MD tầm 1,2 củ mình chưa nghe con nào gọi là ngon cả

RCA -> 3.5 female loại tốt jack mạ vàng có thể kiếm ở đường Bùi Thị Xuân, có 1 tiệm gần chếch đối diện với trường Bùi Thị Xuân chuyên bán mấy pk linh tinh chất lượng khá tốt, hoặc vào Thúy Vy Computer

Về con Moli thì mình thấy đánh dance, pop, dj, nhạc trẻ .v.v... ko = sq210a+. Kể cả lên đám SE90-200 cũng thế luôn, môi con mỗi chất tiếng thôi mà con sq210a+ là bạo lực, tiếng fun nhất

Last edited by kusanagi; 05-05-2013 at 14:53.
Reply With Quote
Old 05-05-2013, 15:51
Tyloo's Avatar
Tyloo Tyloo is offline
Senior Member
Location: ~~~~~~~~>>>>> Nơi dân chơi không bao giờ biết đến <<<<<~~~~~~~~

Các bác tứ vấn một hồi em đọc tí ngất.

Thôi các bác cứ chốt cho cái tai trâu của em. Ngắn gọn xúc tích nhé 4tr combo loa + sound card về nghe nhạc. Thể loại thì tả phí lù nhưng thích nghe nhạc DJ. Bass chắc khỏe!

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules