Thread Tools
Old 14-03-2013, 01:57
fedora_ fedora_ is offline
Junior Member
Re: Phước Camera (Võ Duy Châu) và toàn cảnh "vụ án" DT880 250ohm ^_^

:| có 4 triệu ... mà để mất cái uy tính trị giá chắc cả tỷ !!! tính toán khôn ngoan thật ... vốn dỹ chuyện đã có thể êm thấm bây giờ thì lại bung bét ... tầm nhìn hạn chế quá !!!
Reply With Quote
Old 14-03-2013, 02:31
pepocoyo's Avatar
pepocoyo pepocoyo is offline
Senior Member

Mình theo dõi từ đầu câu truyện đến bây giờ thì cũng thấy bác Châu có nhiều comment không chịu nổi Mình xin nêu 1 vài vấn đề mình thấy k đồng ý với bác Châu:
- thứ nhất, đó chính là vấn đề "giàu nghèo" của bác Châu nêu ra (nhiều người đã quote). Bác nói người "mua hàng xách tay là nghèo" thì em xin lỗi bác chứ phân biệt giàu nghèo thỉ chỉ có ở những đứa đầu đường xó chợ mói làm. Giống như mấy đừa đầu xanh đầu đỏ đi SH thường nói: "Mấy thằng đi dream, cup50, wave... là những thằng nghèo". Xin lỗi chứ em quen biết ông nhà vila biệt thự mà lúc nào cũng đi cup.
- thứ hai, đó chính là việc đổ thừa cho người mua của bác. Việc này thì em thấy bác Châu rũ bỏ trách nhiệm ra mặt :( Khi người mua báo là hàng bị gì đó, nghi ngờ là hàng lỗi, thì đáng lẽ ít nhất bác phải ok nhận hàng về kiểm tra trước đã, đằng này bác lại viện hết lí do này đến quy định khác, sau đó bác đổ thừa cho tự nhiên, khí hậu, thời tiết, rồi đến bên vận chuyển và rồi đến người mua :( haizzz. Bác nói sau khi cho người mua nghe con demo, bác đem con brandnew 100% ra cho người đó test thêm lần nữa. cái đó em đồng ý, nhưng vấn đề ở chỗ là khi cầm hàng new thì người đó có nghe nữa hay không? Em nghĩ thường thường sau khi nghe demo, người mua thấy ok và tưởng rằng con brandnew cũng vậy, k khác biệt mấy, thì người mua sẽ chỉ kiểm tra bên ngoài. Mà theo lời bác chủ thì con này bên ngoài cũng k có gì tệ. Đó là chưa tính đến việc người mua có trình độ mua hàng audio cao không, có biết cách test hàng không. Nhưng dù thế nào đi chăng nữa, bác cũng k thể nói với khách hàng kiểu như "mày mua hàng lỗi, nhưng vì mày ngu (không phát hiện hàng lỗi), thì mày phải chịu". NPP không nên cãi tay đôi với khách hàng như vậy bác à.
- thứ 3, chính là việc bức thư bác Châu gửi lên beyer asia. Ban đầu, bác trình diện ra thư trả lời của anh Micheal, trong lá thư đề cập các điều bảo hành gì đó blah blah. OK. Nhưng đến khi RẤT NHIỀU bạn vào nói bác up cái thư bác gửi thì bác lại cứ quanh co, lờ nó đi. Thậm chí bác không thèm trả lời thắc mắc của bạn Shim, mặc cho bạn ấy comment chất vấn bác. Rồi sau 1 hồi vòng quanh được 1 vòng tròn rất rộng thì bác lại phủi tay "lá thư đó không có liên quan". Haizzzzzz. Nói thật, bác càng lơ đi, thì mọi người lại càng nghi ngờ bác, không có lợi đâu bác ơi.
-thứ 4, đó chính 1 số ngôn từ của bác. Ví dụ "anh hùng bàn phím, vận não, đậu xanh rau má (ở post kia)". Nhìn những câu từ đó, mình không biết bác bao nhiêu tuổi nữa :( dù gì thì đây cũng là 1 việc không nhỏ, đừng lấy những từ con nít đó để post lên bác ơi!

Đó là 1 số điều góp ý cho bác Châu. Mình khuyên bác là đừng lấy lí do này nọ để chứng minh mình đúng và khách hàng sai nữa. Chiều lòng khách hàng luôn luôn là điều có lợi cho seller bác ơi. Bác thấy không, bây giờ con dt880 có lỗi hay không không còn quan trọng nữa rồi. Mọi người k nhắm đến nó nữa mà nhắm vào mình bác thôi. Dù sau này con dt880 dược kết luận ntn, được BH ntn thì cái uy tín của bác cũng giảm đi ít nhiều vì topic này rồi.
Thân!
Reply With Quote
Old 14-03-2013, 02:35
pepocoyo's Avatar
pepocoyo pepocoyo is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by zusuke View Post
Em chỉ có 1 thắc mắc nhỏ cho bác, nếu em tai trâu, có ít tiền muốn học đòi làm con tai nghe xịn, bác cho em nghe thử, em thấy hay (do trước giờ có bao giờ được nghe tai xịn đâu).... xong về qua nhà thằng bạn, thấy có cái giống y, nghe thử thì thấy hay hơn hẳn con mình mua... như vậy quy em tội biết hàng lỗi mà vẫn mua không ạ !!!???
bạn này nói rất đúng ý với em và rất nhiều người ở đây bác Châu ơi. Em quote lại mong bác đừng lờ đi mà hãy trả lời bạn ấy nhé Thank bác
P/S: bác cũng nhở trả lời các câu hỏi của bạn Shim nữa nhé
Reply With Quote
Old 14-03-2013, 03:39
kibum22's Avatar
kibum22 kibum22 is offline
Senior Member

^ Công việc ra công việc , riêng tư ng ta bác lôi vào chi vậy , nhảm nhí hết sức
del đi , report đấy

Last edited by kibum22; 14-03-2013 at 03:43.
Reply With Quote
Old 14-03-2013, 05:09
senrimai's Avatar
senrimai senrimai is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by voduychau View Post
bác worldnclass thân mến

không bao giờ có chuyện khách không nghe thử con new cả, vì luôn luôn NPP khi bán hàng sẽ bóc con hàng ra cho khách nghe lại 1 lần nữa trước khi mua,không thử cũng không được (cái này buộc lòng phải cưỡng ép, món đồ giá trị chứ đâu phải mớ rau), sau đó mới dán tem và làm phiếu bảo hành này nọ, giờ bác mua hàng lại bảo không nghe thử là như thế nào ??? đề nghị hôm chuyển tai nghe sang showroom phải có bác đó đi theo để đối chất!

P/S: mọi người ở đây không ai mắt kém đâu, không cần phóng to chữ làm gì
tự nâng cao bản thân rồi, new đ' đâu mà kêu new. ăn không nói có ah.
mẹ, nghe 1 con demo rồi, cái thằng bán hàng lấy 1 con demo khác đưa cho cũng phải lôi ra nghe xem nó hàng lô hàng bãi ra sao ah. mà có 1 con đ' đâu, 4 5 con liền bao gồm dt770 ,dt880 , dt990 nghe xong có mà chết loạn, check xem k rè k lệch kênh là may mắn lắm rồi .
còn về cái vụ ktra ngay từ đầu vào thì đ' ở đâu có, từ cái thằng laptop trở đi cho tới tai nghe bình thường. 1 lô hàng nghìn con lôi ra nghe để đi viện sớm ah. chưa kể seal nữa, hay là các ông biết không có seal nên lôi ra nghịch chán xong đóng lại bảo là brandnew (demo chứ cái mẹ gì). nói thẳng chưa đủ tuổi để ngồi nghe hết toàn bộ tai nghe xem chất âm có đạt chuẩn hay không (còn nếu trường hợp camera phước k phải npp mà chỉ nhập vài con lấy le thì đúng là chả thèm chấp). vì rõ ràng là trình đồ của ông đ' đủ .
còn nói thằng ra ông lớn đầu rồi, não dùng lâu rồi có bị nhũn thì cũng cố gắng đừng thể hiện ra, càng nói càng lòi cái bản chất đáng khinh ra. đòi người ta trả lời vấn đề xong bị hỏi lại thì bơ, trẻ con lớp 3 ah mà. cứ cho chym lợn ngoài luồng đ' để ý thì ok. chú worldnclass hỏi kìa trả lời mẹ đi, hay đang lấy từ điển ra dịch + nhờ cô giáo lớp 1 dạy lại ngữ pháp.
kiên nhẫn người ta có giới hạn thôi, tới lúc chửi cho vào mặt để bị K.I.A cả lũ thì tôi nghĩ chả riêng gì ở cái voz này đâu

Last edited by senrimai; 14-03-2013 at 05:12.
Reply With Quote
Old 14-03-2013, 05:11
cupid cupid is offline
Senior Member

Quote:
người mua hộ của bác worldnclass đã vi phạm vào quy định bảo hành của Beyerdynamic: biết SP có lỗi mà vẫn mua. Nó không dính dáng gì đến nội dung cái mail nên không nhất thiết phải đăng lên đây.

còn nếu ban đầu sp không lỗi thì bên NPP không sai! vì không bán ra sp lỗi cho khách hàng.

Việc biết khách hàng sai mà vẫn đổi mới thì khác nào công nhận mình sai ?
Buôn bán mà phát biểu câu thế này thì dẹp tiệm đi cho rồi
Soundcard: M-Audio Audiophile 192||Emu 0404 USB||XFi Fatal1ty Pro Gamer||Live 0220
Reply With Quote
Old 14-03-2013, 05:20
king8888 king8888 is offline
Senior Member

hồi trc mình cũng tôn trọng bác Châu lắm nhưng càng về sau thì càng thấy bác Châu quá đáng trong sự việc này. Đã sai còn cố cãi, mình mà có nhân viên như bác thì cho dù bác có tài giỏi cỡ thì mình đuổi thẳng tay. Giữ bác lại có mà dẹp luôn cái danh hiệu npp Beyerdynamic.
Old 14-03-2013, 05:40
chetprophet chetprophet is offline
Senior Member

Quote:
người mua hộ của bác worldnclass đã vi phạm vào quy định bảo hành của Beyerdynamic: biết SP có lỗi mà vẫn mua. Nó không dính dáng gì đến nội dung cái mail nên không nhất thiết phải đăng lên đây.

còn nếu ban đầu sp không lỗi thì bên NPP không sai! vì không bán ra sp lỗi cho khách hàng.

Việc biết khách hàng sai mà vẫn đổi mới thì khác nào công nhận mình sai ?
Càng nói càng thấy thối
Reply With Quote
Old 14-03-2013, 08:18
Snowing's Avatar
Snowing Snowing is offline
Senior Member

Quote:
cứ đợi gửi vào đây xem thế nào, nếu cần thiết sẽ mổ bụng cả con của bác lẫn con Demo bên mình để so sánh.

Khẳng định lại 1 điều là con DT880 của bác Worldnclass được đích thân mình test kỹ trước khi bán, và lúc bán có người đại diện của bác trực tiếp nghe thử cả buổi, nên không thể có chuyện Phước Ship hàng sida cho bác!

Không hề có chuyện tỷ lệ hỏng 0%, mà là những con hỏng đã bị chặn ngay từ khâu kiểm tra và không bao giờ được xuất ra thị trường
Hãng chứ ko phải là thánh bác à, thối ko chịu đc, vậy ý bác là tỉ lệ hàng hãng bán ra là 0% lỗi chứ gì vì mấy con lỗi ko bao giờ đc xuất ra thị trường. Bác nói thẳng ra là ko bảo hành cho nó nhanh lòng vòng lâu lắm rồi. Lúc bác test thì nó bt nhưng giờ nó hỏng thì sao? Nói thật định ko có ý kiến nữa rồi mà bác nói chuyện hài ko đỡ đc
Reply With Quote
Old 14-03-2013, 09:02
dknight12114's Avatar
dknight12114 dknight12114 is offline
Senior Member

Qua vụ việc này mình thấy Beyer thông qua NPP VDC xứng đáng được tôn vinh là hãng bán hàng đứng đầu thế giới về độ độc đáo:

1. Về sản phẩm:
- Beyer tự tin rằng tất cả sản phấm trước khi được tung ra thị trường đều đã qua kiểm tra nghiêm ngặt của hãng và các NPP, đảm bảo 100% sẽ không có sản phẩm bị lỗi đến tay người tiêu dùng.
- Sản phẩm Beyer tuyệt đối đảm bảo chất lượng, sẽ ko thể nào có trường hợp tự nhiên hư hỏng trong quá trình sử dụng, chỉ có thể do nguyên nhân khách quan (nhiệt độ, môi trường...) hoặc do chủ quan từ người sử dụng.

2. Về bảo hành: Hãng cam kết bảo hành chính hãng 2 năm, tuy nhiên thực tế có thể nâng lên bảo hành trọn đời để tăng tính hấp dẫn vì.. chả khi nào đạt được điều kiện để bảo hành, nguyên nhân:
- Như đã nêu trên, sản phẩm Beyer đã được test kỹ càng trước khi đền người tiêu dùng nên đảm bảo 100% ko lỗi. Trường hợp hy hữu có phát sinh lỗi thì đã đực chặn ngay khi khách hàng thử sản phẩm nếu khách hàng có đủ trình độ nhận biết, còn nếu không đủ trình độ thì.. xin lỗi, tại anh ngu ko biết hàng lỗi mà vẫn mua thì ráng chịu. Chúng tôi đã quy định trong điều kiện bảo hành, đây có thể nói là bước đi tiên phong trong điều khoản bảo hành trên thế giới.
- Cũng như đã nêu trên, sản phẩm Beyer không thể tự nhiên hư hỏng trong quá trình sử dụng, nếu có phát sinh thì đều do tác động ngoại cảnh và người sử dụng do đó tất nhiên sẽ không thuộc diện được bảo hành.

Đúng là bá đạo ^^

Last edited by dknight12114; 14-03-2013 at 09:25.
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules