Thread Tools
Old 29-01-2013, 23:11
xhoanlongx's Avatar
xhoanlongx xhoanlongx is offline
Đã tốn tiền
Re: Kinh hoàng “cơm tù” hà khẩu

dm bọn chó trung quốc đã nge cái tên là muốn chửi rồi up lên cho mọi người chú ý.
Reply With Quote
Old 29-01-2013, 23:16
Coocvan Coocvan is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by ducmalai88 View Post
một bữa như thế này mình ăn căng tầm 200-250 tệ ,

con vịt 80 tệ chém 380 tệ
bát canh 40 tệ chém 260 tệ
phải mình là mình cho ăn ngay chai liquan vào đầu rồi
Biết vậy nhưng lúc đó đất khách quê người. Thêm nữa trong đoàn lại có con gái nên nếu hành động bộc phát quá khiến mn rơi vào cảnh khó khăn hơn lại khổ bác ạ. Trung Quốc nó nhọ đít lắm có coi người mình ra gì đâu.
Quote:
Originally Posted by Itachi85 View Post
Sao chủ pic có thành ý thế mà mod lại ban nhỉ ? Càng ngày mod voz càng loạn, ko ai quản lý, cứ được lên làm mod là lộng quyền luôn.

Thành thật chia buồn với chủ topic, mình cũng từng bị chặt chém mấy lần vì ko hỏi trước giá nên rất hiểu. Lần trước đi dán 2 mặt trong của cái laptop bị chém 550k, lúc mình bảo lấy tiền kiểu này đéo được đâu thì có 1 thằng xăm ở tay ra bảo: "giá ở đây nó thế anh ạ, anh ko hỏi trước nên ko biết." Mình trả tiền xong về gọi 2 thằng em ra đánh cho con chó 1 trận, thằng xăm tay ngồi im 1 chỗ, tiền thì ko cần lấy lại nhưng phải cho nó biết làm ăn bố láo là phải chịu hậu quả như thế.

Vừa nt với gọi cho con Hằng mà nó tắt máy rồi, cái loại này phải gọi 2 thằng cửu vạn ra nó trói vào nó hiếp chết mẹ con 4` ấy đi mới hả giận. Đây là lúc mà F17 có ích đây .
Bạn e cũng bị một lần ở phố Huế bác ạ. Ae tiếp tục chia sẻ để cảnh tỉnh bạn bè nào.
Reply With Quote
Old 29-01-2013, 23:17
xhoanlongx's Avatar
xhoanlongx xhoanlongx is offline
Đã tốn tiền

mới nt chửi bọn nó xong .đọc xong mà tức bỏ mẹ, report vao dantri với vnexpree di ae ;

Last edited by xhoanlongx; 29-01-2013 at 23:22.
Reply With Quote
Old 29-01-2013, 23:36
cuongnm11 cuongnm11 is offline
Member

có phải khựa nó thịt dân ta đâu? chỉ có dân ta thịt dân ta đấy chứ? Thật nhọ. đcmn.
Reply With Quote
Old 29-01-2013, 23:45
good_men123 good_men123 is offline
Junior Member

up lên cho lều báo giết bọn gian tà này đi
Reply With Quote
Old 29-01-2013, 23:53
good_men123 good_men123 is offline
Junior Member

up lên cho lều báo giết bọn gian tà này đi
Reply With Quote
Old 30-01-2013, 06:24
scorpius_0611's Avatar
scorpius_0611 scorpius_0611 is offline
Member

Upp lên cho moi người thấy
Reply With Quote
Old 30-01-2013, 06:31
phamtuhaiuyen phamtuhaiuyen is offline
Junior Member

vô tình đọc được pài này nhớ ngay đến ks Hoàng Sỹ Hoà mà hồi tháng 11 mình ghé lại. Đó là một nơi lừa đảo. tên hoàng Sỹ Hoà gọi chúng tôi (2 khách đang đi bộ) vào và hứa là giá phòng chỉ 100k vì là ngày thường, với vẻ mặt rất nhiệt tình. Sau 3 ngày ở lại thì sáng hôm kia chúng tôi rời đi, NV ở dưới tính 150k/ngày, mặc dù tôi đã cố gắng gọi cho tên Hoà nhưng ko bắt máy, mà rõ ràng là lúc tên này mời gọi tôi vào cũng có những nhân viên đang chứng kiến nên chắc chắn là biết chuyện đó. Họ cố tình lừa tôi và tôi cảm nhận được chuyện đó. Thất vọng vô cùng chỉ vì 150k mà người ta nỡ lừa đảo!

Thực tế 100 hay 150k ko lớn nhưng làm tôi thất vọng ghê gớm về cách hành xử của người ngoài Bắc. Tên Hoàn này là dân dưới Hà nội lên kinh doanh,.. lần đó suýt cũng đăng kí tour đi qua trung quốc như vậy.. thật làm một lũ lừa đảo. Hi vọng tên hoàng Sĩ Hoà kia sẽ bị quả báo!
Reply With Quote
Old 30-01-2013, 06:55
becumap becumap is offline
Đã tốn tiền

chưa thấy báo đăng
Reply With Quote
Old 30-01-2013, 08:25
dangtajarchi's Avatar
dangtajarchi dangtajarchi is offline
Junior Member

Em đang công tác trên Lào Cai, cũng hiểu cái cảnh chợ búa của du lịch trên này. Nếu lơ mơ là vào nồi ngay. Em có làm sổ nhiều lần sang TQ cho tiện, vì là ngoại tỉnh nên giá cao hơn người LC. Lúc đầu cũng chấp nhận là 250k từ làm sổ cho tới được đưa sang bên kia lần đầu.(lần sau tự đi thoải mái nhé các bác) .Vậy mà đến cửa khẩu, bị bà hướng dẫn viên thu thêm bao nhiêu là tiền, từ tiền sổ vàng sức khỏe, tới nhét cho hải quan việt 20k, rồi nhét cho công ty du lịch bên trung quốc 15 tệ. Đã thế bên du lịch trung quốc còn không cho qua. Thế là lòng vòng 1 hồi, bà kia bảo do bọn kia nên không qua được, té về VN luôn. Để lại em bơ vơ ở giữa 2 nước. Cũng còn may gặp 1 anh HDV khác, làm được cho mình qua TQ nhưng thu cũng chẳng ít. Cơ mà được việc là tốt ạ. Tổng thiệt hại cho sổ của em là 450k.
Ghét cái kiểu ôm con bỏ chợ của du lịch LC lắm các bác ạ. Các bác có lên thì đi sapa, Y tý,.... thôi. Du lịch TQ cẩn thận vỡ mồm như chơi, đồ ăn bên đấy cũng k rẻ đâu. Đồ đạc thì chẳng có gì

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules