Thread Tools
Old 01-02-2013, 06:49
sigel's Avatar
sigel sigel is offline
Đã tốn tiền
Re: [ Thảo luận ] - [ Hỏi đáp ] Dùng mạng an toàn tại công ty, tránh con mắt rình trộm pass, mail....

Quote:
Originally Posted by f22_raptor View Post
Vậy nếu đứng ở giữa sniff, em login vào acc techcombank thì có tìm được cái pass đó ko?

//em hỏi thực tế vì cái này em mù
Được, vì vậy nếu một ngày bác thấy firefox nó cảnh báo ko thể xác thực dc 1 cái web nào đó mà bình thường vẫn OK thì phải coi chừng, nếu ko phải do đồng hồ hệ thống bị sai thì khả năng cao có anh nào đang thực hành hack.
//Bác có thể gg phần mềm ettercap
Quote:
Nếu mình block cái tor, ultrasurf hay hotspotshield thì bạn chạy bằng gì?
Cái này khá thực tế vì 1 số cty vẫn cài antivirus ở trên máy client và quản lí các client antivirus đó bằng 1 cái gọi nôm na là admin-kit. Cái này có thể block file bất kì nếu muốn theo policy của admin đặt ra
Tor có 1 cái option cho phép nó sử dụng HTTP request để kết nối đến mấy node khác. Cách đơn giản nhất là setup trước ở nhà 1 cái node dùng port 80 rồi lên cty cấu hình tor cho nó trỏ về cái máy ở nhà là đẹp
//Lý thuyết là thế nhưng ko muốn liều với mấy anh IT trong cty nên chưa thử.

Last edited by sigel; 01-02-2013 at 06:53.
Reply With Quote
Old 01-02-2013, 14:22
f22_raptor's Avatar
f22_raptor f22_raptor is offline
Senior Member
Re: [ Thảo luận ] - [ Hỏi đáp ] Dùng mạng an toàn tại công ty, tránh con mắt rình trộm pass, mail....

Quote:
Originally Posted by sigel View Post
Được, vì vậy nếu một ngày bác thấy firefox nó cảnh báo ko thể xác thực dc 1 cái web nào đó mà bình thường vẫn OK thì phải coi chừng, nếu ko phải do đồng hồ hệ thống bị sai thì khả năng cao có anh nào đang thực hành hack.
//Bác có thể gg phần mềm ettercap

Tor có 1 cái option cho phép nó sử dụng HTTP request để kết nối đến mấy node khác. Cách đơn giản nhất là setup trước ở nhà 1 cái node dùng port 80 rồi lên cty cấu hình tor cho nó trỏ về cái máy ở nhà là đẹp
//Lý thuyết là thế nhưng ko muốn liều với mấy anh IT trong cty nên chưa thử.
Bác ơi, cái token của tech 1 phút là nó change 1 lần đó bác

Cái tor, nếu bác bị cấm ko cho chạy file .exe của nó thì bác làm sao chạy được? Máy của công ty nên chắc ko có chuyện mang về nhà cài ^^
Reply With Quote
Old 01-02-2013, 14:34
fallsky fallsky is offline
K.I.A

Quote:
Vậy nếu đứng ở giữa sniff, em login vào acc techcombank thì có tìm được cái pass đó ko?

//em hỏi thực tế vì cái này em mù
giao dịch internet banking thì không lo vì nó luôn xác thực 2 lớp và mật khẩu ở lớp 2 thay đổi rất nhanh, hacker có lấy được thông tin của 1 giao dịch cũng không dùng cho lần sau được.
Reply With Quote
Old 01-02-2013, 16:40
sigel's Avatar
sigel sigel is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Bác ơi, cái token của tech 1 phút là nó change 1 lần đó bác

Cái tor, nếu bác bị cấm ko cho chạy file .exe của nó thì bác làm sao chạy được? Máy của công ty nên chắc ko có chuyện mang về nhà cài ^^

Cái tor đâu cần phải cài mới chạy dc đâu. Còn vụ cấm file exe thì em nghĩ rename lại chắc là dc (hên xui).
Old 02-02-2013, 22:57
Tran Dan Sinh's Avatar
Tran Dan Sinh Tran Dan Sinh is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by tvm89 View Post
Các bạn đi hơi xa vấn đề rồi, topic bàn đến giải pháp an toàn tại công ty thôi mà như vậy mình thấy dùng Tor hay HotspotShield là đủ yêu cầu. Còn đã ra ngoài Internet thì chẳng thể nói trước được điều gì cả, sẽ ko có chuyện an toàn tuyệt đối đâu và bàn về các giải pháp bảo mật trên Internet thì có mà bàn đến hết đời

Biết thêm nhiều về bảo mật thì càng an toàn chứ bác
em có update trên post 1 cho anh em tiện theo dỏi rồi
Old 02-02-2013, 23:22
Tran Dan Sinh's Avatar
Tran Dan Sinh Tran Dan Sinh is offline
Senior Member

à mà thêm cái này nữa nha

Lưu ý là trên các smatphone chạy iOS hay Android hiện nay cũng có một phần mềm nằm trong project Tor, chức năng tương tự Tor, anh em nào dùng smartphone thì down ngay về xài

ơ mà xem lại kỹ thông tin trên trang Tor project thì chĩ 3 thấy 2 phiên bản trên smartphone là Android Bundle cho DT Android, và cái nữa cho Nokia Meamo

Có thêm một cái cũng dựa trên Tor là Orbot, hỗ trợ cho Android luôn

Last edited by Tran Dan Sinh; 02-02-2013 at 23:27.
Reply With Quote
Old 03-02-2013, 05:55
sweet88's Avatar
sweet88 sweet88 is offline
Senior Member

cho mình hỏi có cách nào ghi lại pass mail và nội dung mail nhân viên gửi hàng ngày dc ko ? Mình dùng modem draytek 2920FV, có cài smartmonitor nhưng ko bắt dc mail yahoo với gmail
Thôi mình anh, lại ngồi nhớ em...
Reply With Quote
Old 03-02-2013, 15:29
sigel's Avatar
sigel sigel is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by sweet88 View Post
cho mình hỏi có cách nào ghi lại pass mail và nội dung mail nhân viên gửi hàng ngày dc ko ? Mình dùng modem draytek 2920FV, có cài smartmonitor nhưng ko bắt dc mail yahoo với gmail
Web mail của hai cái đó dùng https thì bắt pass = răng.
Smart monitor thì chỉ bắt dc mail gửi qua POP3 với IMAP thôi.
Nếu không muốn nhân viên dùng mail ngoài thì chặn tiệt gmail với yahoo đi. Hoặc lập Rule cấm kết nối https (443) trừ những trang dc cho phép thôi.
Old 05-02-2013, 20:58
clarkkentvn90 clarkkentvn90 is offline
K.I.A

công ty em dùng ISA + MDeamon nên quản lý download, mail này nọ cả (mạng LAN)
Reply With Quote
Old 05-02-2013, 22:45
thief_fighter's Avatar
thief_fighter thief_fighter is offline
Đã tốn tiền

Nếu dùng laptop của cty, nhưng mình được toàn quyền admin và mang máy về nhà thì làm thế nào dùng mạng an toàn nhỉ
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules