Thread Tools
Old 20-12-2012, 17:38
<SoundofSoul> <SoundofSoul> is offline
K.I.A
Post lại Review DAP Transcend MP870 và Impression tai nghe Soul By Ludacris SL150

Bài này em xin UP lại vì lần trước up trên điện thoại nên bố cục rất khó coi + tiện thể em bonus thêm phần impression NGẮN cho 1 số em tai nghe Soul By Ludacris
Phần 1: Review MP870
Trước khi vào vấn đề chính,em muốn nói rằng cái máy này do em mượn về của thằng bạn để review,sau khi nó mua được 1 tuần
rồi muốn....xả.

_Set up:
+Cùi bắp: Senheiser cx300II và Sony MDR
E828
+Nguồn nhạc: tạp nham 320kbs,flac
_Sơ về ngoại hình em nó: màn hình 2.4 "( 240x320 ).Dung lượng 8Gb,hỗ trợ thẻ nhớ.Cầm khá nhẹ tay,vỏ nhựa mặt sau cho cảm giác bèo bọt,nhưng có thể đeo thêm vỏ silicon đi theo máy.Pin 22h nghe nhạc liên tục ( cái này em không tin lắm )
_Sound Quality:
+ Hỗ trợ các định dạng nhạc: MP3,WMA,WAV,Flac,OGG.
+Về Bass: Cảm nhận dễ nhận thấy đầu tiên là không ấn tượng mấy.Trong bài "A little piece of Heaven" của A7X,đoạn dạo đầu tiếng trống như dính vào nhau,lùng bùng,nghe metal mà thế này thì em không buồn nghe tiếp.Chuyển qua "Grenade" của Bruno Sao Hỏa,tiếng dập vang lên từ giâythứ 22 không được chắc,nghe như bị bể ra,nếu không có lực một chút thì không sao,nhưng tiếng bass bị bể thì không được,nghe như xé tai.Chuyển qua Dance với
"MM MaMa" cũng cho cảm giác tương tự

riêng em màu đen này em lấy trên mạng xuống nhe
+ Về Mid:
Bắt đầu với "Chị tôi" của Bằng Kiều,em có ấn tượng khác hẳn với âm bass,đoạn dạo đầu nghe rõ ràng giọng bè giữa nam và nữ,âm của nhạc cụ tách bạch,lùi về sau cho giọng anh Kiều tha hồ phô diễn. Ấn tượng hơn trong ca khúc "How did i fall in love with you",tiếng đàn ngân lên,nhỏ dần rồi tan biến mất,giọng của Yao vô cùng truyền cảm,ấm áp,cảm giác như được nâng lên và
nhẹ như 1 dải lụa,chậm rãi phát ra từ cổ họng và thỏ thẻ vào tai.Em chưa từng cảm thấy điều này trước kia Chuyển qua 1 ca khúc "bạo lực" hơn nhưng không kém phần trữ tình là "Gửi nghàn lời yêu" của Tuấn Hưng,ở phút 2:33 đoạn anh ngân cao nghe phiêu và căng,nhưng không hề lấn tiếng trống nền.Cuối cùng là du lịch Hawaii với Jason Mraz cùng "I'm yours" ,tiếng đàn Ukulele ( hay còn gọi là Guitar Hawaii ) đầy đặn,nẩy vào tai em từng nốt,trong khi trước kia em chỉ nghe được 1 cách hời hợt.Nói tóm lại,ở dải mid em rất hài lòng,thừa sức hấp diêm con walkman của em đang xài.
+Về Treble:
Trong saxophone "Quê hương" của Trần Mạnh Tuấn,những tiếng ngân vang và lên cao có phần uyển chuyển,ấm,nhưng đôi lúc lên cao nữa bị gắt,chói tai.Chuyên qua "Kiss the rain" của Yiruma,ở phút thứ 3:05,âm piano tách bạch,nhưng nốt cao lên bị bí,như bị trùm chăn,đặc biệt là không có hồn của bài nhạc.Nếu như trước kia em có thể tự kỷ với yiruma suốt buổi tối,thì với DAP này chỉ đến mức trầm cảm thôi.Mạo muội thêm vào bài "Breathless" của Shayne Ward,khúc ngân "á á á .... " thứ 2 của anh nghe như vừa hát vừa lấy ngón tay ấn vào cổ,lên không tới
_Âm trường: khúc này em không dám chém,em vẫn còn mông lung về cảm nhận âm trường,chắc tại chưa được đi nghe live bao giờ nhưng có thể nói là em cảm nhận được vị trí tiếng phát ra của dàn bè và nhạc cụ
_Tổng kết: túm cái váy lại,với giá tiền của em nó được khuyến mãi chút định,em rất hài lòng với dải mid của em nó.Nhưng em vẫn khuyên thằng bạn nên xả,lấy tiền mua clip+ và tai nghe.Vì ngoài nhạc ra nó có nhiều khuyết điểm khác
Đây là bài review rất gấp và vội vàng,nên chắc chắn có sai sót ( em là newbie ) nên mong các thím góp ý cho em,mọi viên gạch góp ý em đều nhận
Phần 2 : Impression ngắn SL150 Soul
Thiết kế: giống Beats,tuy nhiên càm giác khi cầm hơi lỏng lẻo,cổng 3.5 mạ vàng,dây chống rối

Bass: test vơi Dubstep Weekend has come: kiểm soát tốt,ko quá điên dại như Beats,sâu và chắc
Mid: test lắng nghe mùa xuân về của Bằng Kiều: bình thường,ko mấy ấn tượng,ko cho cảm giác hay hơn in ear cx300ii
Treble: tốt,những nốt lên cao của Kiss the rain lên chuẩn,ko bị đuối và hụt hơi như Beats solo
Bonus thêm phần Treb một số em khác của Soul by Ludacris
+ SL99 : Ko ấn tượng gì cả,chỉ bằng mấy em in ear trên dưới 1 triệu thôi
+ SL300 : có cảm giác ko bằng Sl150,có lẽ vì ko có Amply để kéo,nhưng 1 điều kì lạ là lại nghe tiếng xẹt xẹt ở kiss the rain bản 401 kbs @@
Xin hết Impression,xin lỗi vì làm nhanh và thiếu hụt vài em in ear của Soul,cơ bản là cái núm cao su ko hiểu sao em nào cũng cứng như hạch
Xin cảm ơn các bác đã đọc bài của em,đã chuẩn bị áo hứng gạch hehe
Attached Images
File Type: jpg 381361_435090779860260_809666971_n.jpg‎ (71.0 KB, 6 views)
File Type: jpg 540258_317174055063966_205248223_n.jpg‎ (59.1 KB, 5 views)

Last edited by <SoundofSoul>; 20-12-2012 at 18:31.
Reply With Quote
Old 20-12-2012, 17:40
chuối_yêu's Avatar
chuối_yêu chuối_yêu is offline
Senior Member
Re: Post lại Review DAP Transcend MP870 và Impression tai nghe Soul By Ludacris SL150

Lần này nhìn cũng 0 đẹp mắt lắm , bác cố gắng edit tốn công chút nữa đi
Reply With Quote
Old 20-12-2012, 17:42
xvmedia xvmedia is offline
K.I.A
Re: Post lại Review DAP Transcend MP870 và Impression tai nghe Soul By Ludacris SL150

có thêm nhiều ảnh thật chụp nữa thì sinh động hơn
Reply With Quote
Old 20-12-2012, 18:49
K.I.A

Quote:
Originally Posted by xvmedia View Post
có thêm nhiều ảnh thật chụp nữa thì sinh động hơn
tấm đầu tấm cuối em chụp mà anh
Reply With Quote
Old 20-12-2012, 19:27
kunngoc410 kunngoc410 is offline
K.I.A

Vãi cái giá 2 con soul
Reply With Quote
Old 20-12-2012, 19:33
K.I.A

Quote:
Originally Posted by kunngoc410 View Post
Vãi cái giá 2 con soul
sao thế bác,em thấy mấy em này có hơi hướng overpriced giống Beats đấy,nhất là mấy em inear
Reply With Quote
Old 20-12-2012, 20:19
kibum22's Avatar
kibum22 kibum22 is offline
Senior Member

Con SL300 thề overpriced gấp 2 3 lần bọn beats là ít ...
Trc' ké của 1 lão bán bên igame , ko bít có fake ko mà nghe 1 lần bịnh lun X_X
Old 20-12-2012, 20:27
Shadowvday's Avatar
Shadowvday Shadowvday is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by <SoundofSoul> View Post
sao thế bác,em thấy mấy em này có hơi hướng overpriced giống Beats đấy,nhất là mấy em inear
thì đúng là overpriced còn gì. Ludacris với Dr.Dre nó cũng same same nhau mà )))
Reply With Quote
Old 21-12-2012, 02:07
K.I.A

Quote:
Originally Posted by kibum22 View Post
Con SL300 thề overpriced gấp 2 3 lần bọn beats là ít ...
Trc' ké của 1 lão bán bên igame , ko bít có fake ko mà nghe 1 lần bịnh lun X_X
dạng này Overpriced là ko tránh dc,tai fashion mà Nhưng theo em con SL300 cần amply tốt để kéo hết chất
Reply With Quote
Old 22-02-2013, 00:04
K.I.A

đã nghe lại Soul,đúng là Overpriced khó tả
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules