Thread Tools
Old 12-11-2012, 16:28
KytoSai's Avatar
KytoSai KytoSai is offline
Senior Member
[Tư vấn] Nơi học đàn hiệu quả ở HCM !

Hiện mình đang phải đi làm từ sáng đến chiều, nên chỉ có thể rãnh buổi tối để học đàn. Mình thấy có nhiều bạn bảo đi học ở một số nơi nhưng về rốt cuộc cũng chả biết gì.

Mình cũng tính tự học, nhưng thật sự là do không có thời gian nhiều, lại không quen biết bạn bè rành về đàn để hướng dẫn nên muốn kiếm 1 lớp đàng hoàng có hiệu quả để học.

Mình có một số tiêu chí sau

1- Học có hiệu quả 1 tí, không cần cao thủ nhưng căn cơ và những gì cần biết có thể biết và khi kết thúc đủ khả năng tự rèn luyện thêm
2- Học phí tương đối tầm 1tr5 đổ lại ( thường thấy có mấy trung tâm tấm theo khóa 3 tháng )
3- Nằm ở quận bình thạnh, quận 5, quận 10, quận 3, quận 1,...( mình hiện tại đang ở quận bình thạnh )
4- Cũng có thể học tại nhà ai đó cũng đc, chỉ mong hướng dẫn nhiệt tình chút.

Email: kytosai@yahoo.com

Xin cảm ơn mọi người ! Đăng trong love thì bị xóa, đăng ngoài này mong được giúp đỡ , đừng chém em tội nghiệp, vì kiếm mãi chẳng thấy topic nào để tư vấn
Reply With Quote
Old 12-11-2012, 16:34
conon2211 conon2211 is offline
K.I.A
Re: [Tư vấn] Nơi học đàn hiệu quả ở HCM !

thầy Xuân - PXL, hùi mình học hp tầm 350k/tháng, 3 buổi/ tuần 1,5 tiếng. Thầy dạy nhiệt tình, có kinh nghiệm giảng dạy, lúc trước 1975 Thầy đi đánh đàn cho 1 ban nhạc ở SG. Thầy dạy có kể về chuyện tình của Thầy cũng như thời đó, khá vui

K nhớ rõ số nhà nhưng thím chạy Phan Đăng Lưu, hướng sân bay, tới ngã 4 PXL-PĐL, rẽ phải 50m, hỏi thầy Xuân, ai ngta cũng chỉ cho
Reply With Quote
Old 12-11-2012, 16:36
KytoSai's Avatar
Senior Member

Cảm ơn bạn nhiều, có địa chỉ cụ thể hay số đt nữa thì tốt quá . Đang máu lắm bạn à ,hì ! Mình thấy người ta phát tờ rơi phaolo hay nhacviet gì đấy đầy đường mà chả biết chất lượng sao nhỉ.
Reply With Quote
Old 12-11-2012, 16:37
conon2211 conon2211 is offline
K.I.A

học cái này phải có đam mê, chứ học lòe gái được 1 lúc thôi thím. thím google 1 hồi là ra SDT ah, thầy nooit tiếng mà
Reply With Quote
Old 12-11-2012, 16:45
KytoSai's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by conon2211 View Post
học cái này phải có đam mê, chứ học lòe gái được 1 lúc thôi thím. thím google 1 hồi là ra SDT ah, thầy nooit tiếng mà
Mình thì máu rồi, nhưng vì không có nhiều thời gian mới phải kiếm người tu luyện thêm để tăng hiệu quả. Chỉ thích đánh không lời.

Phải thầy này không bạn

Quote:
- Thầy Trần Phú Xuân: chuyên dạy guitar đệm hát & sáng tác
- Địa chỉ: 2/2 Phan Xích Long, P3, Quận Phú Nhuận (Cách ngã tư phan Xích Long 30m, sát quán bê thui Sơn Ca)
- Thời lượng học: mỗi buổi 1 giờ, tuần học 3 buổi, học phí 300k/tháng
Reply With Quote
Old 12-11-2012, 16:48
sem_it sem_it is offline
Đã tốn tiền

mấy cái trung tâm phát tờ rơi như phaolo hay martino tui khuyên bạn là đừng có nên vào. Dạy theo kiểu đại trà, có 1 thầy mà bao nhiêu ng học. Còn vụ quảng cáo 3 tháng biết đàn thì mông lung lắm. Cái đó tùy thuộc vào bạn, nếu cố gắng chăm chỉ thì 1 tháng cũng đệm dc. Còn đi học mà về ko chịu tập thì... Việc tìm dc thầy tốt là cực kì quan trọng và cũng ko kém phần gian nan đâu. Nhiều khi nó còn phụ thuộc vào cái duyên của bạn nữa ^^.
Reply With Quote
Old 12-11-2012, 17:02
dtRRRRung's Avatar
dtRRRRung dtRRRRung is offline
Đã tốn tiền

Học classic thì qua thầy Nghĩa .46 Thạch Thị Thanh.Thầy cũng lớn tuổi và rất vui tính.Cũng đang tìm con rể đó

Guitar : 200k/tháng .2 buổi/tuần.
Học piano trên đàn organ :250k/tháng
Quote:
Originally Posted by 7UP View Post
Đội bóng mạnh nhất vũ trụ có khác :beauty:
Reply With Quote
Old 12-11-2012, 17:03
emkodepmaemdoc's Avatar
emkodepmaemdoc emkodepmaemdoc is offline
Junior Member

Thầy Quý, dạy theo pp F.Carulli
ĐC: P1 cư xá Bắc Hải, đường Bạch Mã, P15, Q10
ĐT: 0903 545 875
500k/tháng tuần 2 buổi nhưng chỉ kèm cho 2 đứa thôi
Reply With Quote
Old 12-11-2012, 23:19
KytoSai's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by dtRRRRung View Post
Học classic thì qua thầy Nghĩa .46 Thạch Thị Thanh.Thầy cũng lớn tuổi và rất vui tính.Cũng đang tìm con rể đó

Guitar : 200k/tháng .2 buổi/tuần.
Học piano trên đàn organ :250k/tháng
Có cách nào liên lạc thầy qua email hay số đt kô bạn, tại mình đi làm cả ngày, không có nhiều thời gian ghé hỏi thăm.

Quote:
Originally Posted by emkodepmaemdoc View Post
Thầy Quý, dạy theo pp F.Carulli
ĐC: P1 cư xá Bắc Hải, đường Bạch Mã, P15, Q10
ĐT: 0903 545 875
500k/tháng tuần 2 buổi nhưng chỉ kèm cho 2 đứa thôi
Thầy dạy thế nào bạn, nếu chỉ kèm 2 người thôi thì tốt quá, mà cái F.Carulli bạn có link tải về xem kô. Search google toàn ra mấy trang trả phí gì đấy, bực cả mình.

À, đóng phí bên thầy này thế nào nhỉ, tháng nào xong tháng đó à, chứ quất 1 khóa chắc chết mềnh.

Cảm ơn các bạn rất nhiều !

Last edited by KytoSai; 12-11-2012 at 23:24.
Reply With Quote
Old 12-11-2012, 23:31
emkodepmaemdoc's Avatar
emkodepmaemdoc emkodepmaemdoc is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by KytoSai View Post
Có cách nào liên lạc thầy qua email hay số đt kô bạn, tại mình đi làm cả ngày, không có nhiều thời gian ghé hỏi thăm.

Thầy dạy thế nào bạn, nếu chỉ kèm 2 người thôi thì tốt quá, mà cái F.Carulli bạn có link tải về xem kô. Search google toàn ra mấy trang trả phí gì đấy, bực cả mình.

À, đóng phí bên thầy này thế nào nhỉ, tháng nào xong tháng đó à, chứ quất 1 khóa chắc chết mềnh.

Cảm ơn các bạn rất nhiều !
Mình học theo sách của thầy, mua đầy ngoài nhà sách mà
Phí thì cứ đóng hàng tháng thôi, học theo tháng đến khi thím thành tài thì nghỉ cũng đc
Thầy thường ghép 2 người lại dạy thôi nên có rất nhiều thời gian để chỉ bạn. Học buổi tối thì ok luôn, không gian nhà thấy rất "nghệ sỹ". Buổi sáng thì người ta bán ké như cái chợ nhỏ ở trc. Buổi chiều rất lãng mạn cho tâm hồn nghệ sỹ như thím thích yêu màu tím
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules