Thread Tools
Old 05-10-2012, 12:26
vuong_tieu_nhi's Avatar
vuong_tieu_nhi vuong_tieu_nhi is offline
Đã tốn tiền
Re: [Gấp] Cần tìm người ở TPHCM có nhóm máu AB rh-

tưởng AB thì nhận được hết chứ nhỉ, có cái rh- thì hiếm thôi
Reply With Quote
Old 05-10-2012, 12:27
thientuong3792 thientuong3792 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by anhthien92 View Post
Up cho thím. Mong bạn thím may mắn. Tiếc là em A rh- nên ko giúp gì được
Ủa A Rh- truyền cho AB Rh- được mà nhỉ? Mình nhớ nhóm AB nhận được tất cả các nhóm A,B,O,AB lun. Còn Rh- thì bạn cũng Rh- mà
Reply With Quote
Old 05-10-2012, 12:38
linhlac2007's Avatar
linhlac2007 linhlac2007 is offline
Đã tốn tiền

Tin vui là tìm đc rồi nhé
Chị ấy sẽ lên đường đi Thụy Sỹ vào Chủ Nhật tuần này để ghép tủy

Quote:
Originally Posted by lam_hieu View Post
Đá nào. Chắc người sao Hỏa dùng đèn pin nên vô tình chụp phải đó :D
Quote:
Originally Posted by Người Sao Hỏa View Post
- Mình không dùng đèn pin nhé :shame:
:rofl:
Reply With Quote
Old 05-10-2012, 12:41
ZzBuzZ ZzBuzZ is offline
Junior Member

Chúc mug chủ thớt nhé ^^...........
Reply With Quote
Old 05-10-2012, 13:18
GoMiBun GoMiBun is offline
Junior Member

vừa lượn lờ FB thì thấy cái này ..
thớt vào xem giải thích hộ với..
thế tóm lại người post cái này chém gió hay thớt lừa đảo thế..
(tình cờ post lên để hỏi thôi gạch đá em vô ích..thím nào hộ em hình với nhé )

h ttp://nr5.upanh.com/b5.s30.d2/6010747771978053c632c62f30574805_49765215.lua1.jpg

h ttp://nr6.upanh.com/b3.s30.d1/62cd58e5d470dd9d9c05c5d44c5d399f_49765216.lua2.jpg

h ttp://nr9.upanh.com/b4.s30.d1/538ad1c1ba3e30483ed0dcdecbf2c65b_49765219.lua3.jpg
Reply With Quote
Old 05-10-2012, 13:37
cx.empty's Avatar
cx.empty cx.empty is offline
Senior Member

Đã úp lên #1!

NHÂN VẬT CHÍNH ĐÃ TÌM ĐƯỢC NGUỒN MÁU
Reply With Quote
Old 05-10-2012, 13:43
JasonNguyenV2's Avatar
JasonNguyenV2 JasonNguyenV2 is offline
Junior Member

Quote:
[CẢNH BÁO LỪA ĐẢO] Mình vừa được một bạn tag vào bức ảnh chứa nội dung chia sẻ lâm li bi đát này. Người đưa bức ảnh lên là bạn Phú Hưng Nguyễn - và bạn Hưng cũng chỉ là một nạn nhân.

Kẻ lừa đảo chính là người tự nhận mình đang mắc bệnh hiểm nghèo (fb http://www.facebook.com/linhlantrang), kẻ đang tâm sự với bạn Hưng, kẻ đang tìm người hiến tủy (và sau đó - như kịch bản - sẽ là ỉ ôi chuyện không có khả năng lo chi phí phẫu thuật).

Khi bức ảnh của bạn Hưng được đăng lên, có rất nhiều bạn vào sẻ chia, động viên, an ủi bạn trẻ kém may mắn kia. Thậm chí có bạn còn tình nguyện hiến tủy. Mình chỉ ngồi ngoài đọc, và quan sát. Cái giọng kể lể này, rất quen thuộc. Cái kịch bản này, cũng quen thuộc nốt. Mình nghĩ ngay đến thằng lừa đảo Đồng Phạm Nguyên mà mình đã có lần cảnh báo và nhắc nhở mọi người (http://www.facebook.com/photo.php?fb...size=436%2C229) Tuy vậy, vì chưa có đủ bằng chứng cũng như cơ sở nào, nên mình chưa thể lên tiếng hay comment ngay trong bức ảnh của bạn Hưng đưa lên (vì mình cũng sợ nghĩ oan cho người ta thì mình có tội).

Sau đó có một bạn nói rằng đã gọi cho người-mắc-bệnh và người này thông báo "đã có người hiến tủy", khi bạn này nói là muốn lên thăm thì người-mắc-bệnh nói là nằm ở phòng 116 bệnh viện Tâm Đức, nhưng chắc là không lên thăm được vì tối nay người-mắc-bệnh phải về nhà làm thủ tục xuất cảnh.

Tới đây thì mình có thể chắc chắn đó là một trò lừa đảo quen thuộc (mà tên Đồng Phạm Nguyên đã sử dụng để lừa hàng mấy trăm triệu đồng của các bạn nữ tốt bụng nhưng nhẹ dạ cả tin). Nhưng mình vẫn thận trọng gọi cho một người quen ở bệnh viện Tâm Đức để kiểm tra thông tin lần nữa trước khi viết những dòng cảnh báo này đến các bạn. Bệnh viện Tâm Đức không có bất kỳ ca ghép tủy hay sắp ghép tủy nào đang điều trị, và phòng 116 là Khoa Mạch Máu, ko có bất kỳ bệnh nhân nào có tên như tên của người-mắc-bệnh đang tự nhận. Các bạn có thể tự gọi lên bệnh viện Tâm Đức để kiểm tra thông tin.

Các bạn nghĩ xem, có trường hợp nào mà 'chỉ còn sống vài ngày nữa' mà có thể lên fb ỉ ôi vậy không, và vẫn còn nghe điện thoại của mọi người gọi được, và lại còn xuất cảnh được nữa. Rất rất nhiều tình tiết không hợp lý mà chỉ cần tỉnh táo và chịu khó quan sát, phân tích, thì chúng ta sẽ biết được ngay.

Mình không biết có bạn nào đã bị lừa chuyển tiền để lo chi phí phẫu thuật chưa. Xã hội bây giờ rối ren, thật giả lẫn lộn. Mình rất mong các bạn hãy TRÁCH NHIỆM và THẬN TRỌNG khi tiếp nhận thông tin từ bất kỳ nguồn nào. Bởi vì bọn lừa đảo cực kỳ tinh ranh, chúng biết tạo nên những kịch bản dễ lấy sự thương cảm và nước mắt của người khác, từ đó chúng sẽ dễ lừa tiền các bạn hơn.

Hãy sáng suốt và đặt tình thương đúng chỗ, đừng để bất kỳ kẻ nào lợi dụng tình yêu thương đó của chúng ta.
Nguồn: facebook Blogtruyen

Mình mới thấy cái này trên fb...cũng hơi bất ngờ. Thực hư không biết thế nào nhỉ? Bạn chủ thớt biết gì ko ?
Reply With Quote
Old 05-10-2012, 13:46
cx.empty's Avatar
cx.empty cx.empty is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by JasonNguyenV2 View Post
Nguồn: facebook Blogtruyen

Mình mới thấy cái này trên fb...cũng hơi bất ngờ. Thực hư không biết thế nào nhỉ? Bạn chủ thớt biết gì ko ?
Em vừa úp lên #1 kìa!
Reply With Quote
Old 05-10-2012, 13:50
JasonNguyenV2's Avatar
JasonNguyenV2 JasonNguyenV2 is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by cx.empty View Post
Em vừa úp lên #1 kìa!
Mình cũng hơi khó hiểu ko có ý nghi ngờ gì bạn nữ kia đâu nhé

Chỉ là thấy bạn ấy bảo gì mà chỉ còn vài ngày nữa...thì nếu như thế bệnh tình chắc chắn phải đang khá nguy kịch. Vậy mà bây giờ bạn ấy lại bảo hẹn gặp ở cafe bệt đàn hát gì đó trước khi đi qua Thuỵ sỹ phẫu thuật là sao bác sĩ cho phép 1 bệnh nhân đang bệnh nặng đi ra ngoài như thế àh
Reply With Quote
Old 05-10-2012, 13:59
BlackKnight13 BlackKnight13 is offline
K.I.A

Cái page blog truyện đấy nó rẻ rách lắm, tin làm gì
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules