Thread Tools
Old 06-09-2012, 01:55
specialone0059's Avatar
specialone0059 specialone0059 is offline
Member
Re: gia đình vợ chê mình nghèo,xấu và không bằng cấp

Quote:
Originally Posted by vailuyen.com View Post
cảm ơn bạn đã chia sẽ,hiện mình đang ở quãng bình cũng 1 năm rồi và đang có ý định sự nghiệp ở đây...nhưng ba mẹ gấu vẫn ko đồng ý,sợ mình ở quãng bình mấy năm rồi lại bắt gấu ra thanh hóa(ba mẹ gấu thương gấu lắm,,ko mún cho gấu lấy chồng xa)
-a làm cty cùng gấu đi( đó là ổn định về công việc)
-đi làm +kiếm tiền MMO là ổn định về vật chất sau này
-nếu mua đc cái nhà ở đấy(2vợ chồng ở đấy lun) là ổn định về nơi sống thì e nghĩ ba mẹ gấu a chắc chả có lí do gì nữa đâu
ps:mà a có bắt gấu a phải về TH ở ko đấy =.= .nếu ko thì lo gì ko đc ,cứ chăm chỉ kiếm $ thôi .sống ở QB luôn.
Old 06-09-2012, 01:58
vailuyen.com vailuyen.com is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by specialone0059 View Post
-a làm cty cùng gấu đi( đó là ổn định về công việc)
-đi làm +kiếm tiền MMO là ổn định về vật chất sau này
-nếu mua đc cái nhà ở đấy(2vợ chồng ở đấy lun) là ổn định về nơi sống thì e nghĩ ba mẹ gấu a chắc chả có lí do gì nữa đâu
ps:mà a có bắt gấu a phải về TH ở ko đấy =.= .nếu ko thì lo gì ko đc ,cứ chăm chỉ kiếm $ thôi .sống ở QB luôn.
gấu mình làm kho bạc bạn à,,,ở đây thì lương bèo lắm,nhưng gấu bảo đi làm để lấy mối quan hệ cho mình quen cuộc sống ở đây,nhưng thực sự,mình kiếm mãi vẫn ko biết làm cái gì đây,các thánh ở quãng bình ai biết help mình với

vì gấu ko mún sống ở quê,và xa gia đình,nên mình đã phải bỏ cả quê,bỏ gia đình,bạn bè,người thân vào quãng bình xác định ở đây rồi mà,bạn ko đọc kỹ đoạn mình viết sao
Old 06-09-2012, 02:20
hunginf hunginf is offline
K.I.A

1. Bác ở QB, gần gấu thật đấy, nhưng lương bèo thì làm sao mà nghĩ xa cho tương lai được. Kinh tế cứ phải vững đã, trước là lo cho mình và bố mẹ, sau mới là người yêu ( chưa chắc đã là vợ bác ) nên bác cứ phải chắc ăn đã. Giờ bác cứ đâm đầu vô đây thì làm sao mà khá lên được.
2. Bố mẹ bác thông cảm cho bác, nhưng bác là con cả lại là con trai duy nhất trong nhà, ốm đau bệnh tật ai lo cho được, em gái bác lớn rồi còn phải lấy chồng, lo nhà chồng chứ sao mà lo được cho bố mẹ được mãi sau này.
3. Nếu gấu bác yêu thật lòng, cái khoảng cách TH-QB nó chả là cái ý nghĩ gì cả ! Giờ thời buổi này liên lạc đi lại cũng tiện lắm rồi, có phải là xa nhau như nước ngoài đâu. Thỉnh thoảng về thắm gấu, coi như là bài kiểm tra tình cảm của hai người.
4. Bố mẹ gấu chê bác cái trình độ kém, bác 27 tuổi, đi học 1 lớp tại chức, vừa làm vừa học tối cố gắng kiếm cái bằng.

Cái quyết định ở đây đến từ bác và người bác yêu, hai người thật lòng yêu nhau thì sẽ đến được với nhau. Bác cứ thử nghĩ kỹ đi nhé !
Reply With Quote
Old 06-09-2012, 02:26
Junior Member

Quote:
Originally Posted by hunginf View Post
1. Bác ở QB, gần gấu thật đấy, nhưng lương bèo thì làm sao mà nghĩ xa cho tương lai được. Kinh tế cứ phải vững đã, trước là lo cho mình và bố mẹ, sau mới là người yêu ( chưa chắc đã là vợ bác ) nên bác cứ phải chắc ăn đã. Giờ bác cứ đâm đầu vô đây thì làm sao mà khá lên được.
2. Bố mẹ bác thông cảm cho bác, nhưng bác là con cả lại là con trai duy nhất trong nhà, ốm đau bệnh tật ai lo cho được, em gái bác lớn rồi còn phải lấy chồng, lo nhà chồng chứ sao mà lo được cho bố mẹ được mãi sau này.
3. Nếu gấu bác yêu thật lòng, cái khoảng cách TH-QB nó chả là cái ý nghĩ gì cả ! Giờ thời buổi này liên lạc đi lại cũng tiện lắm rồi, có phải là xa nhau như nước ngoài đâu. Thỉnh thoảng về thắm gấu, coi như là bài kiểm tra tình cảm của hai người.
4. Bố mẹ gấu chê bác cái trình độ kém, bác 27 tuổi, đi học 1 lớp tại chức, vừa làm vừa học tối cố gắng kiếm cái bằng.

Cái quyết định ở đây đến từ bác và người bác yêu, hai người thật lòng yêu nhau thì sẽ đến được với nhau. Bác cứ thử nghĩ kỹ đi nhé !
cảm ơn thím
1: lương mình nếu so với các thím đi làm cũng tuổi thì chưa chắc bèo đâu ạ,em cũng 1 tháng vài k$ chứ ko ít
2+3 cài này là ba mẹ gấu chứ ko phải vấn đề ở gấu
4) em thì ko phải trình độ kém mà là đi học chỉ chưa lấy dc bằng thôi
chắc thím chưa đọc kỹ bài viết của em
Old 06-09-2012, 02:37
Sin.Demon Sin.Demon is offline
K.I.A

ko muon noi chu 99% la tai thim o TH day
con neu che ngheo thi cam bang b2 vao SG m cho muon cam ma chay vai vog
Reply With Quote
Old 06-09-2012, 02:44
Junior Member
Wink Re: gia đình vợ chê mình nghèo,xấu và không bằng cấp

Quote:
Originally Posted by Sin.Demon View Post
ko muon noi chu 99% la tai thim o TH day
con neu che ngheo thi cam bang b2 vao SG m cho muon cam ma chay vai vog
thím ơi,e biết là khi nói đến T.H mọi người ko ưa mấy,nhưng mỗi người sống mỗi kiểu thím à,đừng troll em thế chứ,còn bằng b2 thì em ko có

nhà nghèo mà10 năm nữa sẽ mua oto đú với thím
Old 06-09-2012, 02:52
leave.me.a.lone leave.me.a.lone is offline
Đã tốn tiền

Thím cứ đi làm đại đi. quất cho obz của thím 1 con audi là cưới liền . làm MMO mà thím dành dụm đầu tư hợp lý là ok liền
Reply With Quote
Old 06-09-2012, 05:52
StMicheal2's Avatar
StMicheal2 StMicheal2 is offline
Junior Member

Nếu yêu thì phải chấp nhận
Bác làm cái nghề đó chắc cũng biết thăng trầm như nào rùi đó
Với e, ko j = hành động, thỉnh thoảng dẫn gấu và gia đình đy ăn, phụ giúp gd gấu nhìu chút
Chia sẻ vs gấu chuyện dành dụm tiền mua nhà ở qb đy, có chí ắt làm nên. Ở TH có thê họ hàng sẽ đàm tiếu nhưng ko quan trọng, sau này đ oto về thì thành đàm vĩnh hưng chứ ngồi đó mà đàm tiếu, phải ko?
Vài lới cho ông an
Reply With Quote
Old 06-09-2012, 06:15
nhocvipdng nhocvipdng is offline
K.I.A

đọc xong đoạn đầu lờ mờ đoán ra chắc thể nào cũng dính vào UG.
Reply With Quote
Old 06-09-2012, 06:18
handoi198 handoi198 is offline
K.I.A

,Bác cùng quê với em rồi đấy, bác ở đâu ở TH, hôm nào anh em mình chè đá,Bác làm UG thì chỉ cho em làm với, em cũng như bác thời sinh viên rồi :H.
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules